Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nguyennguyen01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi Nguyennguyen01 »

cự nhật không kiếp đã viết: 11:08, 25/06/19
Nguyennguyen01 đã viết: 10:36, 25/06/19
cự nhật không kiếp đã viết: 22:46, 24/06/19

Mệnh bạn đặc biệt khắc bố và tính cách khá nhu nhược, mạnh mẽ lên bạn, quan hệ vs mn nên rõ ràng, b hoàn toàn dễ rơi vào thị phi do chính mình tạo ra, tình cờ vào đọc topic của bác tukylan thấy ls của bạn nên có mấy lời vs bạn vậy
Mình cảm ơn bạn nhiều, thật ra mình ko nhu nhược, chắc nếu có chỉ có mình bị nhu nhược vs một người thôi, còn lại tính mình ở ngoài , khá trầm, ít nói, bình tĩnh và lạc quan, khi dứt khoát mình rất dứt khoát, chắc tại cách hành văn của mình trên đây chắc giống con gái 😄
Mình cảm ơn bạn lần nữa nhé
Đâu bạn, chỉ mấy câu văn thì làm sao kết luận người đó ra sao được , ai bảo giống con gái đâu, vãi =)) , nhu nhược với người yêu và nhu nhược vs chính ng vợ sau này, có gia đình bạn sẽ thấy rõ hơn, k nên việc gì cũng để vợ quyết, việc dứt khoát của bạn đa phần chỉ là những việc nhỏ, việc to sau này kiểu gì bạn cũng để vợ bạn quyết thay đấy, nên bỏ câu không biết được đi, hoặc làm gì tùy em đi :x , anh em cùng hội thái dương mình thấy vậy nên chia sẻ để b biết trc :D
Vậy bạn có gđ rồi hả, mình thì sắp, mình có hơi chiều bạn gái thật, bgai mình cũng dương lương, bạn gái còn trẻ con lắm, cũng hơi " dữ dữ ", nhưng nói góp ý cũng biết lắng nghe,bgai mình giới thiệu mình tham gia diễn đàn này đó
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Stranger0127 đã viết: 14:07, 25/06/19
TuKyLan đã viết: 13:03, 25/06/19
Stranger0127 đã viết: 11:54, 25/06/19

Bài viết của Bác TKL quá hay, cảm nhận được rất nhiều điểm đúng với ls của mềnh. Cảm ơn bài viết của bác.

Hình ảnh
Chào bạn,

Xin hỏi bạn một vấn đề không liên quan tới chủ đề. Bạn đã có con chưa? Có gặp vấn đề gì về mang thai sinh nở không?
Nếu có con, thì xin hỏi trước đó, trong tâm khảm bạn có thích sinh con không?

Tư Kỳ Lân
Dạ em chưa lập gia đình, chưa qh, chưa sinh nở.
Em thích có con chứ ạ, chỉ là em sợ đau đẻ thôi, thấy bạn bè sinh nở đau đớn khiến e sợ :-S còn trong tâm em luôn muốn có gia đình hạnh phúc và những đứa con xinh đẹp giỏi giang ạ :">

Lần trước có bác nào trên này cũng hỏi về vấn đề con cái của e. Một năm trôi qua e vẫn ế, buồn thật đó Bác.
Đối với lá số như thế này, vấn đề nan giải nhất là chuyện con cái, nên Tử Kỳ Lân chỉ hỏi về chuyện sinh con. Chỉ phân vân giữa hai trường hợp mà chưa minh bạch được, đó là:
1. Muốn có con nhưng khó đậu thai/ khó dưỡng thai.
2. Không thích có con và cả đời không con.
3. Không thích có con nhưng đến khi muốn có thì lại khó có.
Cô bác Anh chị em nào tìm hiểu sâu về vấn đề này rồi, mong được giao lưu chỉ giáo để tìm câu trả lời .
Xin trân trọng cảm ơn.
Tư Kỳ Lân.
Đầu trang

Hongminhvtvp
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hongminhvtvp »

TuKyLan đã viết: 11:32, 25/06/19
rockngo đã viết: 10:32, 25/06/19 Bác viết hay quá,tiếc là thiên lương của mình ở Tỵ gặp hỏa tinh
Lộc tồn gặp địa không
Tham lang địa kiếp
Cự cơ thiên hình
Bác xem có cái gì sáng sủa lá này không a. Cam ơn bác
Chào rockngo,

Cách đặt vấn đề của bạn cũng hay.

Cách nhìn của Tử Kỳ Lân là tập trung vào bộ Âm Dương Lương Khoa Đào Lộc + cung Phúc Đức, hợp với cách bút nghiên giáo dục đào tạo để phát triển. Ngoài ra, nên tận dụng cung Huynh Đệ để truy cầu trợ lực và các mối quan hệ lớn. (quan niệm rộng hơn về cung Huynh đệ, bao gồm anh chị em ruột, bên vợ, anh em họ, kết nghĩa và cả những bằng hữu chí cốt)

Tư Kỳ Lân
Bác cho cháu hỏi thiên lương hãm ở tử tức có sao ko ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

rockngo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi rockngo »

TuKyLan đã viết: 11:32, 25/06/19
rockngo đã viết: 10:32, 25/06/19 Bác viết hay quá,tiếc là thiên lương của mình ở Tỵ gặp hỏa tinh
Lộc tồn gặp địa không
Tham lang địa kiếp
Cự cơ thiên hình
Bác xem có cái gì sáng sủa lá này không a. Cam ơn bác
Chào rockngo,

Cách đặt vấn đề của bạn cũng hay.

Cách nhìn của Tử Kỳ Lân là tập trung vào bộ Âm Dương Lương Khoa Đào Lộc + cung Phúc Đức, hợp với cách bút nghiên giáo dục đào tạo để phát triển. Ngoài ra, nên tận dụng cung Huynh Đệ để truy cầu trợ lực và các mối quan hệ lớn. (quan niệm rộng hơn về cung Huynh đệ, bao gồm anh chị em ruột, bên vợ, anh em họ, kết nghĩa và cả những bằng hữu chí cốt)

Tư Kỳ Lân
Cám ơn bác đã trả lời, hiện tại mình vẫn không làm trong lĩnh vực giáo dục đào tạo phát triển. Cv là cán bộ công nhân viên chức binh thường, Tài sản hiện tại có được là việc đầu cơ đất từ năm 2015 đến nay, thường là mua bán kiểu môi giới BDS - rất nhanh. Trước đó mình rất khổ tâm vì BDS, cứ động vào chỗ nào là quy hoạch treo, hoặc kiện cáo, hoặc tranh chấp.
Như bác nói trong công việc mọi cái đến bgio mình chỉ được các anh lớn tuổi, bề trên chỉ dẫn, còn nhung người dưới tuổi hay bạn bè mình toàn thua thiệt

Mời bác nghiệm và cám ơn bác đã trả lời về lá số
Nếu cần cung cấp thông tin gì thì mình sẵn lòng
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

TuKyLan đã viết: 14:22, 25/06/19
Stranger0127 đã viết: 14:07, 25/06/19
TuKyLan đã viết: 13:03, 25/06/19

Chào bạn,

Xin hỏi bạn một vấn đề không liên quan tới chủ đề. Bạn đã có con chưa? Có gặp vấn đề gì về mang thai sinh nở không?
Nếu có con, thì xin hỏi trước đó, trong tâm khảm bạn có thích sinh con không?

Tư Kỳ Lân
Dạ em chưa lập gia đình, chưa qh, chưa sinh nở.
Em thích có con chứ ạ, chỉ là em sợ đau đẻ thôi, thấy bạn bè sinh nở đau đớn khiến e sợ :-S còn trong tâm em luôn muốn có gia đình hạnh phúc và những đứa con xinh đẹp giỏi giang ạ :">

Lần trước có bác nào trên này cũng hỏi về vấn đề con cái của e. Một năm trôi qua e vẫn ế, buồn thật đó Bác.
Đối với lá số như thế này, vấn đề nan giải nhất là chuyện con cái, nên Tử Kỳ Lân chỉ hỏi về chuyện sinh con. Chỉ phân vân giữa hai trường hợp mà chưa minh bạch được, đó là:
1. Muốn có con nhưng khó đậu thai/ khó dưỡng thai.
2. Không thích có con và cả đời không con.
3. Không thích có con nhưng đến khi muốn có thì lại khó có.
Cô bác Anh chị em nào tìm hiểu sâu về vấn đề này rồi, mong được giao lưu chỉ giáo để tìm câu trả lời .
Xin trân trọng cảm ơn.
Tư Kỳ Lân.
Em không ở vế đầu của mục 2 và 3, cũng ko muốn dính vào vế sau của mục 2 và 3 luôn đâu ạ :((

Em nghĩ mình lớn tuổi như này, nếu lập gia đình chắc sẽ khó đậu thai. Mà em thì phải cưới mới làm chuyện đó, nếu không lập gia đình chắc em dính vào vế sau của mục 2 quá.

Chả lẽ e ế cả đời và không con sao ạ :((
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Cháu mạn phép thảo luận vấn đề trên với bác Kỳ Lân
Theo cháu ls trên nằm ở trường hợp 3.
Không thích có con Cô Quả Đẩu
Đến khi muốn có lại khó có (Hóa Kị Phi Liêm Lưu Hà Hình Thương Sát Bệnh)
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Stranger0127 đã viết: 11:54, 25/06/19
TuKyLan đã viết: 10:48, 24/06/19
Bài viết của Bác TKL quá hay, cảm nhận được rất nhiều điểm đúng với ls của mềnh. Cảm ơn bài viết của bác.

Hình ảnh
Chúng ta tiếp tục khai thác sao Thiên Lương thông qua lá số của Stranger0127.

Sách viết: sao Thiên Lương làm chủ cung phụ mẫu.

Đối với lá số của bạn, sao Thiên Lương cư Mệnh gặp KK + Thiên Hư Tuế phá.

1. Vậy, sau khi sinh bạn ra, bố mẹ bạn có ở với nhau không? Người bố có bị coi là kém phẩm hạnh?

2. Xét câu: "nhà dột từ nóc", về mặt nghĩa bóng, thì ở câu 1. Về nghĩa đen, nhà bạn có hay bị dột phần mái hoặc hư hỏng phần mái không?
3. Nhà có bị mối mọt hay côn trùng xâm nhập nhiều không?

Cảm ơn bạn.

Tử Kỳ Lân.
Được cảm ơn bởi: Hongminhvtvp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Bác Tử Kỳ Lân cho cháu hỏi về khả năng sinh sản của lá số này sau có thuận lợi mang thai không ạ? Trước chưa biết đến tử vi là chủ lá số mong ước ít cũng phai 4 đứa ấy. Hihi. Lấy chồng muộn, thì chắc mang thai muộn. Chỉ hỏi có thuận lợi không thôi ạ? Cháu cảm ơn bác.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Hongminhvtvp
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

silverlight267 đã viết: 14:41, 25/06/19 Cháu mạn phép thảo luận vấn đề trên với bác Kỳ Lân
Theo cháu ls trên nằm ở trường hợp 3.
Không thích có con Cô Quả Đẩu
Đến khi muốn có lại khó có (Hóa Kị Phi Liêm Lưu Hà Hình Thương Sát Bệnh)
Chào silverlight267,

Đối với lá số của Stranger0127, thì bạn đó đã nói rằng bạn thích có con nhưng do chưa có chồng, cũng chưa quan hệ nên chưa có, cũng chưa biết sau khi ...thì có hay không. Cho nên nó nằm vào trường hợp: có thích/ muốn.

Tử Kỳ Lân muốn bàn trên một phương diện rộng hơn, là khi đã xác định được chuyện muộn con rồi, thì cách cục hay bộ sao/ dấu hiệu nào cho chúng ta biết, người đó muốn hay không muốn có con.

Vấn đề này, nếu silverlight267 có các lá số tư liệu khác, thì có thể ta mở topic khác để bàn nhé.

Tử Kỳ Lân.
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Andre đã viết: 14:51, 25/06/19 Bác Tử Kỳ Lân cho cháu hỏi về khả năng sinh sản của lá số này sau có thuận lợi mang thai không ạ? Trước chưa biết đến tử vi là chủ lá số mong ước ít cũng phai 4 đứa ấy. Hihi. Lấy chồng muộn, thì chắc mang thai muộn. Chỉ hỏi có thuận lợi không thôi ạ? Cháu cảm ơn bác.
Hình ảnh
Theo Tử Kỳ Lân thì lá số này có hao sảy, nhưng sau đó thì mang thai, sinh đẻ bình thường.

Tử Kỳ Lân.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”