Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Sao Thiên Lương – cây cao bóng cả

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

TuKyLan đã viết: 11:58, 26/06/19
joienguyen đã viết: 11:18, 26/06/19 Bác KyLan, đối với Thiên Lương ở Tỵ cung tử tức, thì có nghĩa Cha mẹ sát phạt, nghiêm khắc với con cái không bác nhỉ? Ở đậy Thiên Lương (H) lại ở đất Tuyệt nữa! Cám ơn bác.
Hình ảnh
Chào joienguyen,

3 sao có tính "hình" là Thiên Lương, Kình Dương, Thiên Hình đều hội cung Phụ Mẫu và Tử Tức, đầu tiên sẽ chỉ về bản thân bố mẹ hình khắc nhau. Sách Tàu viết nếu gặp thêm sát kỵ thì tử biệt, gặp Linh Hỏa thì sinh ly, nhẹ nhàng thì bị tai nạn gì đó để lại di chứng.

Toàn thư viết: "Thiên cơ thiên lương kình dương hội, tảo hữu hình nhi vãn kiến cô." (Cơ Lương Kình Dương hội hợp trẻ thì bị Hình phạt, hình khắc, già cô độc)

Mệnh bạn có Cô Quả Tồn, chắc sẽ ứng theo nghĩa đó, cộng thêm bạn khó hợp với cha mẹ.
Đối với con cái của bạn sau này, TKL nghĩ bạn nghiêm khắc và khó gần con cái.

Kiểu số này không thấy biểu hiện của sát phạt.

Đối với vòng Trường sinh, thì vòng trường sinh của mệnh nạp Âm có sao Tuyệt đồng thời bay về cung Tử Tức. Điều này kết hợp với cô Quả Tồn ở Mệnh cũng dễ đưa đến muộn con, ít con.

Tử Kỳ Lân
Dạ, cháu cám ơn bác ạ.
Toàn thư viết: "Thiên cơ thiên lương kình dương hội, tảo hữu hình nhi vãn kiến cô." (Cơ Lương Kình Dương hội hợp trẻ thì bị Hình phạt, hình khắc, già cô độc)
Như cung tử của cháu, thì thiếu Thiên cơ, thì có thành cách được không ạ? Cháu cảm giác, thật không thể tưởng tượng đc sẽ thế nào nếu mà con cái sau này học dốt ~X(
3 sao có tính "hình" là Thiên Lương, Kình Dương, Thiên Hình đều hội cung Phụ Mẫu và Tử Tức, đầu tiên sẽ chỉ về bản thân bố mẹ hình khắc nhau. Sách Tàu viết nếu gặp thêm sát kỵ thì tử biệt, gặp Linh Hỏa thì sinh ly, nhẹ nhàng thì bị tai nạn gì đó để lại di chứng.
Có phải của cháu là thiếu Kỵ, sát linh hỏa thì có phải không ạ? Mẹ cháu thì hay ốm vặt (đau đầu, viêm họng, sổ mũi ý ạ), bố thì khỏe mạnh, ít ốm ạ. Cháu cung cấp thêm thông tin về cha mẹ, bố cháu thì dễ tính, hiền hòa, khi nào thực sự mẹ cháu ko nói được thì bố cháu mới ra tay, đánh cho lên bờ xuống ruộng, dùng ghế đánh vỡ tan ghế là chuyện bình thường. Nhưng ít khi bố cháu phải ra tay. Mẹ cháu là người luôn lo cho cháu từ bữa ăn, giấc ngủ (đến tận bây giờ vẫn vậy, cháu chỉ bỏ bữa thôi thì váng đầu) nhưng cũng hở ra là to tiếng, mẹ cháu rất ghê gớm, dữ đòn, và yêu cầu lễ nghĩa trên dưới, tôn sư trọng đạo, rất cao và cầu kỳ.

Đứng trên cung Tử tức, thì Sát, kỵ, hình từ tam phương, tứ chính hội vào (có quan điểm tuần không cho sao ra, triệt không cho sao vào, trong khi thì cháu là dương mệnh nên Tuần ở Hợi lại thêm tính yếu ăn được 30% của tuần, nên Kỵ vẫn hội vào Tử tức), Thiên Lương lại có tính hãm, lại ở đất tuyệt, các sao hội hợp cũng toàn Hãm!? => Có thể hiện cái Điều thứ 2 mà bác chưa nói không ạ?
Kiểu số này không thấy biểu hiện của sát phạt.
Biểu hiện sát phạt là gì ạ? Có phải là cháu không dạy con bằng đòn roi không ạ? Lúc cháu cáu lên, tuy là ít, nhưng thỉnh thoảng cũng có mất kiểm soát, cháu nghĩ là tính cháu sợ sẽ đánh tương đối đau ý ạ, hic.
Đối với vòng Trường sinh, thì vòng trường sinh của mệnh nạp Âm có sao Tuyệt đồng thời bay về cung Tử Tức. Điều này kết hợp với cô Quả Tồn ở Mệnh cũng dễ đưa đến muộn con, ít con.
Cháu mệnh có Trường sinh, Thân có Đế vượng, nhưng cung Tử lại có Tuyệt, thấy cả Đại hao, mà toàn sao hãm nên cháu cũng hơi lo, cháu tính khoảng 3 hoặc 4 đứa, mà có vẻ như cung tử này khó đúng không ạ! Xem tướng, xem tay thì cháu thấy bảo trai gái đủ cả, nhưng không nhiều đến thế.

Cháu cám ơn bác ạ.
Đầu trang

Uyển Nghi Tỷ Tỷ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Uyển Nghi Tỷ Tỷ »

Uyen_Nghi_Ty_Ty_2019_830dd29e.jpg (158.51 KiB) Đã xem 1166 lần
Dạ em chào Bác. vừa đọc qua bài của Bác thấy Bác phân tích hay quá.
em không biết nhiều về tử vi cũng đang tập coi thôi ạ.
Trên là lá số tử vi của em . em không biết coi nhiều nhưng cũng thấy cuộc đời em nói cũng là bình ổn , được trời thương. Nhưng mà sao CUNG PHU của em thầy lận đận quá. tới giờ em 32T rồi cùng. Nhưng vẫn không biết nó sẽ đi về đâu. Bác có thể xem qua giúp em cung phu , với phân tích giúp em để em hiểu thêm được không ạ. em cảm ơn Bác
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Tôi thấy mn nên cảm ơn bạn Huynh19. Bạn Huynh19 có ý tốt nhắc nhở mn cảnh giác ai đó mượn bài viết của người khác, từ diễn đàn khác, từ trang mạng khác để tư lợi. Chuyện Copy bài của người khác là chuyện rất thường xuyên, trên diễn đàn này cũng có một vài bài ( ở đây tôi không muốn nhắc đến). Làm thầy có giỏi đến mấy mà không có đức cũng vứt. Thiết nghĩ nếu mượn bài của người khác thì nên trích dẫn nguồn của tác giả nào để trách thiệt mình, thiệt người. Thời đại công nghệ này thì đâu khó để phát hiện ai đúng ai sai. Chỉ có điều người đúng thì bị chỉ trích, Người sai thì được tung hô. Mù quáng vẫn là quáng !
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Andre, Uyển Nghi Tỷ Tỷ, lyso20790
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Để cho dễ liên tưởng trong tử vi, thành ra Trung Quốc họ đã gán chính tinh theo thuyết phong thần.
Ai cũng thấy sự gán ghép đó đọc thì hay, nhưng chính nó là mất đi cái hay và tinh tế của tử vi.
Nên thuyết phong thần chỉ dành để đọc cho vui, đọc cho vui chứ không thể cho nghiên cứu.
Nay ông/Bà TKL nói về sao thiên lương như vậy. Tôi xin lỗi nói câu này: ông luyên thuyên.
Ông/ bà TKL đang lái người muốn học tử vi sai đường thôi. Và tôi tin là nghiệp đấy.
Khi trước ở các topic của TKY còn nói sao nay ra lệnh cho sao kia làm việc này việc kia... THật không?
Hay như bài viết của bạn này thái dương tỏa ra thái âm thu lại? thật không?
Mình nghĩ TKL lên đây câu khách thôi.
Câu khách cũng được.
Xin đừng hại người.
Được cảm ơn bởi: 4pillar, silverlight267
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Cám ơn 4pillar, tao lộn ruột quá tao mới nói thẳng ra.
Phú viết:... Âm dương chiếu tốt hơn tại vị. Bây giờ lại bảo thái dương tỏa ra thái âm thu về.
Nói vậy là quá hồ đồ.
Người mệnh thái âm độ điên cao hơn mệnh thái dương nhiều.
Thu vào cái con củ c.ặc à.
Đầu trang

Nguyennguyen01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyennguyen01 »

vio đã viết: 15:16, 26/06/19 Để cho dễ liên tưởng trong tử vi, thành ra Trung Quốc họ đã gán chính tinh theo thuyết phong thần.
Ai cũng thấy sự gán ghép đó đọc thì hay, nhưng chính nó là mất đi cái hay và tinh tế của tử vi.
Nên thuyết phong thần chỉ dành để đọc cho vui, đọc cho vui chứ không thể cho nghiên cứu.
Nay ông/Bà TKL nói về sao thiên lương như vậy. Tôi xin lỗi nói câu này: ông luyên thuyên.
Ông/ bà TKL đang lái người muốn học tử vi sai đường thôi. Và tôi tin là nghiệp đấy.
Khi trước ở các topic của TKY còn nói sao nay ra lệnh cho sao kia làm việc này việc kia... THật không?
Câu khách cũng được.
Xin đừng hại người.
Bạn gái cháu lúc trc cũng từng nhờ chú tử kỳ lân xem,chú ấy xem nhiệt tình và đúng chú à, cháu thấy nhân cách chú ấy tốt, tuy ko tiếp xúc ở ngoài, nhưng chú ấy nhiệt tình,và khiêm tốn nữa chú à, chưa đề cập đến sở học,nội nhiu đó cũng đủ ntar tôn trọng chú à
Chú đừng dùng kế khích tướng kiểu như vầy để tạo thêm khẩu nghiệp chú à
Thiện tai thiện tai
Được cảm ơn bởi: Tunu
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Nguyennguyen01 đã viết: 16:02, 26/06/19
vio đã viết: 15:16, 26/06/19 Để cho dễ liên tưởng trong tử vi, thành ra Trung Quốc họ đã gán chính tinh theo thuyết phong thần.
Câu khách cũng được.
Xin đừng hại người.
Bạn gái cháu lúc trc cũng từng nhờ chú tử kỳ lân xem,chú ấy xem nhiệt tình và đúng chú à, cháu thấy nhân cách chú ấy tốt, tuy ko tiếp xúc ở ngoài, nhưng chú ấy nhiệt tình,và khiêm tốn nữa chú à, chưa đề cập đến sở học,nội nhiu đó cũng đủ ntar tôn trọng chú à
Chú đừng dùng kế khích tướng kiểu như vầy để tạo thêm khẩu nghiệp chú à
Thiện tai thiện tai
Chú đang nói vấn đề khác, không nói về xem đúng hay sai. vì chú xin nói thật người này đang đi lừa đảo.
Cho chú gửi lời đến bạn gái cháu rằng chú xin lỗi nhé.
Nếu cháu muốn xem TKL giỏi đến mức nào? cháu nói anh hay chị TKL đó luận 1 ls để mọi người chiêm ngưỡng.
Còn nếu thấy luận 1 mình không so sánh được, thì có chú làm chuột bạch đây sẽ luận cùng.
Được cảm ơn bởi: silverlight267
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

vio đã viết: 15:41, 26/06/19 Cám ơn 4pillar, tao lộn ruột quá tao mới nói thẳng ra.
Phú viết:... Âm dương chiếu tốt hơn tại vị. Bây giờ lại bảo thái dương tỏa ra thái âm thu về.
Nói vậy là quá hồ đồ.
Người mệnh thái âm độ điên cao hơn mệnh thái dương nhiều.
Thu vào cái con củ c.ặc à.
Đang ăn nhãn vừa đọc xong câu cuối của Vio nuốt nghẹn cười sặc sụa.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Cả ngày làm việc, cuối ngày lên thấy cảnh này... tự dưng cháu hết muốn học tử vi... Cảm ơn chú Vio và mọi người đã nhắc nhở.
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

Câu khách cũng được.
Xin đừng hại người.
Ngày trước mới vào diễn đàn đã được bác Vio xem cho e, thấy bác xem đúng nhiều chỗ lắm. E thấy bác TKL này cũng nhìn ra được nhiều điều trên ls của e, e cũng thấy hay mà bác. Ko hiểu sao mọi người ko có thiện cảm với bác ấy vậy ạ.

Sách thì nhiều, e nghĩ đọc nhiều rồi đúc kết lại thành ra câu văn câu chữ nó na ná nhau thôi, cả nhà nhìn thoáng một chút đừng tranh cãi nữa ạ, bác Vio hạ hoả, bác nóng lên nhiều người sợ lắm đó :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”