SƯU TẦM NHỮNG QUÝ CÁCH TRONG TỬ VI

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thanh_Long233
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: SƯU TẦM NHỮNG QUÝ CÁCH TRONG TỬ VI

Gửi bài gửi bởi Thanh_Long233 »

Thạch trung ẩn ngọc con quan to và tiếp tục lối ngôi đây.

Hình ảnh
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi panda83 »

Ribi đã viết: 19:53, 14/09/16 Tướng hình triệt thì tèo dồi: kiến gãy tướng cụt đầu ăn đc cái giề!!!!!
mấy cái này coi cho vui thôi... lolz ko cx đâu...
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

panda83 đã viết: 17:07, 03/07/19
Ribi đã viết: 19:53, 14/09/16 Tướng hình triệt thì tèo dồi: kiến gãy tướng cụt đầu ăn đc cái giề!!!!!
mấy cái này coi cho vui thôi... lolz ko cx đâu...
Anh panda qua bên thegioivohinh chơi với em đê :-bd

Tử vi cày mãi cuối cùng đau đầu mà đc chi, qua bên kia cày người thật việc thật hơn hè.
Được cảm ơn bởi: thanh163
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

TheLinh đã viết: 17:25, 03/07/19

Tử vi cày mãi cuối cùng đau đầu mà đc chi, qua bên kia cày người thật việc thật hơn hè.
lolz anh đang cố gắng hạn chế em ạ...

lâu lâu có người ib là coi như tốn gần 1h để giải...
Được cảm ơn bởi: vn007
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

panda83 đã viết: 19:25, 03/07/19
TheLinh đã viết: 17:25, 03/07/19

lolz anh đang cố gắng hạn chế em ạ...

lâu lâu có người ib là coi như tốn gần 1h để giải...
Anh Panda còn on ko anh, em năm nay tự xem cho mình em cũng biết có hạn đào hoa rồi. Nhưng em nghĩ mình sẽ làm chủ được tình thế. Nhưng đầu tháng 6 âm vừa rồi em quen một cô gái người ấn, pha này bớt ngờ diễn ra nhanh quá làm em ko tính được, kiểu mọi việc diễn ra nhanh và bất ngờ quá. Có lẽ là chuyện liên quan tới bản thân nên Em giờ khá bối dối. Anh tính xem hộ em vụ này sẽ đi tới đâu với.

Trong thực tế thì em nghĩ cô gái này sẽ giúp em nhiều thứ. Hiện giờ nó cũng đang giuócem một vài thứ quan trọng, theo tình hình hiện giờ thì nó sẽ còn giúp em lâu dài. Nó khá giỏi và nắm giữ nhiều thứ quan trọng đối với em-trong lĩnh vực của em. từ ddos mà em nghĩ em sẽ có những pha thay đổi lớn trong việc hiện giờ.

Bởi là trai gái nên em sợ khó tránh tới việc dây dưa trong vấn đề tình cảm, chính vì điều này làm em thấy bối dối. Bởi một vài lý do, em vs nó mà phát sinh tình cảm thì bản thân em thấy ko ổn lắm. Em nghĩ mình sẽ làm chủ được mối quan hệ, nhưng nhiều khi em thấy khá bối dối. Không biết sẽ đi về đâu.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: thanh163
Đầu trang

panda83
Lục đẳng
Lục đẳng

TheLinh đã viết: 18:45, 08/07/19 Anh Panda còn on ko anh, em năm nay tự xem cho mình em cũng biết có hạn đào hoa rồi. Nhưng em nghĩ mình sẽ làm chủ được tình thế. Nhưng đầu tháng 6 âm vừa rồi em quen một cô gái người ấn, pha này bớt ngờ diễn ra nhanh quá làm em ko tính được, kiểu mọi việc diễn ra nhanh và bất ngờ quá. Có lẽ là chuyện liên quan tới bản thân nên Em giờ khá bối dối. Anh tính xem hộ em vụ này sẽ đi tới đâu với.

Trong thực tế thì em nghĩ cô gái này sẽ giúp em nhiều thứ. Hiện giờ nó cũng đang giuócem một vài thứ quan trọng, theo tình hình hiện giờ thì nó sẽ còn giúp em lâu dài. Nó khá giỏi và nắm giữ nhiều thứ quan trọng đối với em-trong lĩnh vực của em. từ ddos mà em nghĩ em sẽ có những pha thay đổi lớn trong việc hiện giờ.

Bởi là trai gái nên em sợ khó tránh tới việc dây dưa trong vấn đề tình cảm, chính vì điều này làm em thấy bối dối. Bởi một vài lý do, em vs nó mà phát sinh tình cảm thì bản thân em thấy ko ổn lắm. Em nghĩ mình sẽ làm chủ được mối quan hệ, nhưng nhiều khi em thấy khá bối dối. Không biết sẽ đi về đâu.
Nếu tháng 4 dương e còn kềm chế được thì tháng 8 với tháng 12 dương hy vọng e tránh được "hấp tinh đại pháp" :-?

Bạn e cũng thuộc dạng người khó tính... hình như rất thích hay bắt bẽ người khác :-?

Còn trong đv này thì ở mức bạn bè thôi...

Tháng này đậu óc mu mị dễ ám bói toán...dễ bị bệnh ho hen ... coi chừng đi chơi xong rồi đi lạc nhen em
Sửa lần cuối bởi panda83 vào lúc 20:43, 08/07/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

panda83 đã viết: 06:57, 09/09/16 QUÍ CÁCH TRONG TỬ VI ( DANH VỌNG,UY QUYỀN)
http://tamlinhhuyenbi.net/threads/s%C6%B0u-t%E1%BA%A7m-nh%E1%BB%AFng-qu%C3%BD-c%C3%A1ch-trong-t%E1%BB%AD-vi.2847/

1 . KIM DƯ PHÙ GIÁ (XE BẰNG VÀNG ĐI HỘ TỐNG); MỆNH CÓ TẢ,HỮU HỢP CHIẾU.THIẾU DƯƠNG,THIẾU ÂM GIÁP MỆNH. CÁCH NÀY CHO TỬ VI,PHÁ QUÂN TẠI SỬU MÙI(TUỔI TỊ,HỢI SINH VÀO THÁNG 2,8)

2 . TỬ VI,THIÊN PHỦ TRIỀU VIÊN (VUA QUAN HỘI HỢP) : TỬ VI ĐẮC ĐỊA CÓ THIÊN PHỦ CHÍNH CHIẾU ( TỬ, SÁT TỊ ,HỢI) HOẶC THIÊN PHỦ TAM HỢP (TRONG CÁCH TỬ VI CƯ TÝ ,NGỌ HOẶC TỬ VI,THIÊN TƯỚNG TẠI THÌN TUẤT).

3 . PHỦ TƯỚNG CHIỀU VIÊN ( NỮ HOÀNG DỰ YẾN TIỆC) : MỆNH CÓ THIÊN PHỦ(M,Đ,V)THIÊN TƯỚNG ĐỨNG HẦU.

4 . THẤT SÁT CHIỀU ĐẨU ( TRIỀU BÁI,QUY PHỤC) : MỆNH CÓ PHÁ QUÂN TÍ NGỌ.TẠI DẦN THÂN CÓ THẤT SÁT NGƯỠNG PHỤC PHÁ QUÂN.

5 . THẦN ĐỒNG CHI CÁCH ( THÔNG MINH TUYỆT ĐỈNH) : MỆNH TỬ VI ĐỒNG CUNG TẤU THƯ.

6 . THẠCH TRUNG ẨN NGỌC ( NGỌC QUÝ TRONG ĐÁ) : MỆNH CÓ CỰ MÔN,THIÊN CƠ CƯ DI Ở TÝ NGỌ.

7 . TAM HÓA LIÊN CHÂU ( 3 VIÊN NGỌC QUÝ) : MỆNH +TAM HỢP MỆNH CÓ KHOA,LỘC QUYỀN.

8 . TỌA QUÍ HƯỚNG QUÍ ( LÀ NGƯỜI SANG QUÍ ) : MỆNH CÓ THIÊN KHÔI,DI CÓ THIÊN VIỆT ( NGƯỢC LẠI).LÁ SỐ CÓ MỆNH TẠI SỬ MÙI.

9 . KHÔI VIỆT GIÁP MỆNH ( HỌC GIỎI,GẦN NGƯỜI QUYỀN QUÍ HỌC GIỎI).

10 . NHẬT NGUYỆT ( M,Đ,V) GIÁP MỆNH : QUYỀN QUÍ,CAO SANG.

11 . NHẬT NGUYỆT CHIẾU HƯ KHÔNG ( TÀI GIỎI,MƯU LƯỢC,LÀM LỚN) : MỆNH Ở MÙI (VCD) CÓ NHẬT NGUYỆT TRONG TAM HỢP CHIẾU.

12 . NHẬT XUẤT PHÙ TANG ( CÔNG DANH RẠNG RỠ) : NHƯ MẶT TRỜI MỚI MỌC.MỆNH TẠI MÃO CÓ DƯƠNG ,LƯƠNG ĐỒNG CUNG.

13 . MINH CHÂU XUẤT HẢI ( NGỌC QUÍ GIỮA BIỂN KHƠI ) : MỆNH Ở TÝ CÓ THÁI DƯƠNG+ THIÊN ĐỒNG(BIỂN RỘNG) ĐỒNG CUNG.

14 . KHỐC,HƯ TÝ NGỌ ( VANG DANH THIÊN HẠ ) MỆNH Ở TÝ CÓ THÁI TUẾ.Ở DI CÓ KHỐC HƯ.HOẶC NGƯỢC LẠI.

15 . BINH HÌNH TƯỚNG ẤN ( OAI PHONG,QUYỀN THẾ) : MỆNH CÓ THIÊN HÌNH,PHỤC BINH.TAM HỢP CÓ TƯỚNG QUÂN,QUỐC ẤN.
Hình ảnh
anh panda xem giúp em lá số tử vi của em là tốt hay xấu ạ, em cảm ơn anh nhiều lắm ạ
Đầu trang

thao25
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thao25 »

panda83 đã viết: 06:57, 09/09/16 QUÍ CÁCH TRONG TỬ VI ( DANH VỌNG,UY QUYỀN)
http://tamlinhhuyenbi.net/threads/s%C6%B0u-t%E1%BA%A7m-nh%E1%BB%AFng-qu%C3%BD-c%C3%A1ch-trong-t%E1%BB%AD-vi.2847/

1 . KIM DƯ PHÙ GIÁ (XE BẰNG VÀNG ĐI HỘ TỐNG); MỆNH CÓ TẢ,HỮU HỢP CHIẾU.THIẾU DƯƠNG,THIẾU ÂM GIÁP MỆNH. CÁCH NÀY CHO TỬ VI,PHÁ QUÂN TẠI SỬU MÙI(TUỔI TỊ,HỢI SINH VÀO THÁNG 2,8)

2 . TỬ VI,THIÊN PHỦ TRIỀU VIÊN (VUA QUAN HỘI HỢP) : TỬ VI ĐẮC ĐỊA CÓ THIÊN PHỦ CHÍNH CHIẾU ( TỬ, SÁT TỊ ,HỢI) HOẶC THIÊN PHỦ TAM HỢP (TRONG CÁCH TỬ VI CƯ TÝ ,NGỌ HOẶC TỬ VI,THIÊN TƯỚNG TẠI THÌN TUẤT).

3 . PHỦ TƯỚNG CHIỀU VIÊN ( NỮ HOÀNG DỰ YẾN TIỆC) : MỆNH CÓ THIÊN PHỦ(M,Đ,V)THIÊN TƯỚNG ĐỨNG HẦU.

4 . THẤT SÁT CHIỀU ĐẨU ( TRIỀU BÁI,QUY PHỤC) : MỆNH CÓ PHÁ QUÂN TÍ NGỌ.TẠI DẦN THÂN CÓ THẤT SÁT NGƯỠNG PHỤC PHÁ QUÂN.

5 . THẦN ĐỒNG CHI CÁCH ( THÔNG MINH TUYỆT ĐỈNH) : MỆNH TỬ VI ĐỒNG CUNG TẤU THƯ.

6 . THẠCH TRUNG ẨN NGỌC ( NGỌC QUÝ TRONG ĐÁ) : MỆNH CÓ CỰ MÔN,THIÊN CƠ CƯ DI Ở TÝ NGỌ.

7 . TAM HÓA LIÊN CHÂU ( 3 VIÊN NGỌC QUÝ) : MỆNH +TAM HỢP MỆNH CÓ KHOA,LỘC QUYỀN.

8 . TỌA QUÍ HƯỚNG QUÍ ( LÀ NGƯỜI SANG QUÍ ) : MỆNH CÓ THIÊN KHÔI,DI CÓ THIÊN VIỆT ( NGƯỢC LẠI).LÁ SỐ CÓ MỆNH TẠI SỬ MÙI.

9 . KHÔI VIỆT GIÁP MỆNH ( HỌC GIỎI,GẦN NGƯỜI QUYỀN QUÍ HỌC GIỎI).

10 . NHẬT NGUYỆT ( M,Đ,V) GIÁP MỆNH : QUYỀN QUÍ,CAO SANG.

11 . NHẬT NGUYỆT CHIẾU HƯ KHÔNG ( TÀI GIỎI,MƯU LƯỢC,LÀM LỚN) : MỆNH Ở MÙI (VCD) CÓ NHẬT NGUYỆT TRONG TAM HỢP CHIẾU.

12 . NHẬT XUẤT PHÙ TANG ( CÔNG DANH RẠNG RỠ) : NHƯ MẶT TRỜI MỚI MỌC.MỆNH TẠI MÃO CÓ DƯƠNG ,LƯƠNG ĐỒNG CUNG.

13 . MINH CHÂU XUẤT HẢI ( NGỌC QUÍ GIỮA BIỂN KHƠI ) : MỆNH Ở TÝ CÓ THÁI DƯƠNG+ THIÊN ĐỒNG(BIỂN RỘNG) ĐỒNG CUNG.

14 . KHỐC,HƯ TÝ NGỌ ( VANG DANH THIÊN HẠ ) MỆNH Ở TÝ CÓ THÁI TUẾ.Ở DI CÓ KHỐC HƯ.HOẶC NGƯỢC LẠI.

15 . BINH HÌNH TƯỚNG ẤN ( OAI PHONG,QUYỀN THẾ) : MỆNH CÓ THIÊN HÌNH,PHỤC BINH.TAM HỢP CÓ TƯỚNG QUÂN,QUỐC ẤN.
mệnh tại mùi ạ. anh xem giúp em với. em cảm ơn anh
Hình ảnh
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

panda83 đã viết: 20:35, 08/07/19
TheLinh đã viết: 18:45, 08/07/19 Anh Panda còn on ko anh, em năm nay tự xem cho mình em cũng biết có hạn đào hoa rồi. Nhưng em nghĩ mình sẽ làm chủ được tình thế. Nhưng đầu tháng 6 âm vừa rồi em quen một cô gái người ấn, pha này bớt ngờ diễn ra nhanh quá làm em ko tính được, kiểu mọi việc diễn ra nhanh và bất ngờ quá. Có lẽ là chuyện liên quan tới bản thân nên Em giờ khá bối dối. Anh tính xem hộ em vụ này sẽ đi tới đâu với.

Nếu tháng 4 dương e còn kềm chế được thì tháng 8 với tháng 12 dương hy vọng e tránh được "hấp tinh đại pháp" :-?

Bạn e cũng thuộc dạng người khó tính... hình như rất thích hay bắt bẽ người khác :-?

Còn trong đv này thì ở mức bạn bè thôi...

Tháng này đậu óc mu mị dễ ám bói toán...dễ bị bệnh ho hen ... coi chừng đi chơi xong rồi đi lạc nhen em
Ngoài các thứ liên quan tới em thì ở ngoài hình như nó làm chủ khách sạn hay spa gì đó, trong lĩnh vực xh nó cũng tài năng nên chắc a nói thế... Em kệ không hỏi.

Như sáng nay nc cạu ý cũng kiểu “bắt bẻ” em, nhưbg là nó lo lắng thục dục em thôi, vì bn em vừa gặp nhau mà như thân quá. Thành ra cậu ý lo cho việc của em nên hay kiểu nói nhiều, vồn vã.

Chuyện tc trai gái hôm nay em thấy đau đầu em đang tính cho cậu này tịt luôn này. Nhưng chắc em vs nó sẽ còn làm bạn vs nhau dài.

Tại lúc chiều em đau đầu quá, em cứ tưởng em làm chủ được tình hình, nhưng em thấy lằng là lằng nhằng đau cả đầu, bạn thì không phải vì thân hơn thế, nhưng tc trai gái thì hơi quá..... Bởi cần tập trung một vài thứ trong tg này nên tc trai gái khiến em phân tâm đau đầu là em rất khó chịu. rối trí nên em chạy lên đây hỏi :-s

...... Còn t4 cũng có một đợt em tí mất tự chủ, nói chung nói vậy nghiệm lý thôi chứ em cũng thấy ko hay ho gì.
Đầu trang

thanosdeptrai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanosdeptrai »

thao25 đã viết: 21:41, 08/07/19
mệnh tại mùi ạ. anh xem giúp em với. em cảm ơn anh
a thì ké lão panda thôi... năm nay trong chuyện làm ăn / đầu tư đầu cơ e nên cẩn thận tí... ko nên quá tin người ... thì dễ bị phần thiệt về mình...làm nhiều hương ít

Trong chuyện giao tế thì anh nói thật là em dễ có sự phiền muộn vì nhưng người bạn xung quanh
Được cảm ơn bởi: thao25
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”