Mong các cao nhân tìm giúp mình giờ sinh với

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TNN
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mong các cao nhân tìm giúp mình giờ sinh với

Gửi bài gửi bởi TNN »

Sogoten123 đã viết: 11:12, 12/08/19
TNN đã viết: 00:08, 12/08/19 Bạn nên hỏi mẹ về các sinh hoạt trước khi sinh bạn. Ví dụ gia đình ăn cơm tối chưa thì sinh, vào viện lúc nào, vào bao lâu thì sinh,... đại loại vậy.

Theo mình, lá số của bạn giờ Dậu vì tính cách của bạn, khuôn mặt. Bố mẹ Phá quân thì hơi khác với dạng tính cách của bạn. Nếu là hai lá số còn lại thì không khó nuôi.
Cám ơn b đã coi giúp, m sẽ cố gắng tìm hiểu lại những chuyện xung quanh lúc m sinh ra
M thấy giờ dậu cũng có phần đúng phần không. Theo b thì cơ cự chiếu mệnh vcd của m thì sẽ có tính cách giống m miêu tả ah ?
Bạn nên hỏi bố mẹ thêm về hoàn cảnh lúc đó. Ví dụ như trc khi sinh con thì bố ở đâu, lúc đó trời tối lâu chưa? Mẹ vào viện bao lâu thì sinh,... Bất cứ câu hỏi nào để có gợi ý.

Theo cảm nhận và trực giác của mình thì bạn sinh giờ Dậu, vì mặt có nét thiên cơ. Mệnh của bạn âm dương chiếu, mệnh đào hoa có nét nhu thuận, không phải liêm Trinh. Nếu sinh giờ Tuất, sao Liêm Trinh lại hoả hợp mệnh, tính cách cũng vừa đào hoa nhưng cũng mạnh mẽ, quyết liệt hơn.
Mệnh giờ Hợi âm dương tranh tối tranh sáng cũng không thông mình, bố mẹ Tham Lang thì cũng k hẳn sẽ trái tính cách.

Chưa kể, nếu ngày nhỏ khó nuôi dễ là giờ Dậu
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Sogoten123, nguoigiaochi
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Sogoten123 đã viết: 13:54, 11/08/19 Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh

Theo lời mẹ e thì e sinh vào giờ tuất nhưng k nhớ chính xác nên có thể giờ sinh bị nhầm lẫn. Mn có thể xem giúp e giờ tuất có phù hợp k hoặc là nó lạc qua 2 giờ kế bên rồi ah. E cám ơn nhiều ah. Đây là vài nét về e.

E cao khoảng 1m75 mặt mũi cũng dễ nhìn. Hồi nhỏ e khó nuôi lắm, bệnh miết, 2014 và 2016 có vào viện nữa. Gđ e có 4 người, ba mẹ với 1 chị nữa. Ba mẹ có chức quyền nhưng suy nghĩ có khoảng cách với e nên cũng ít có nc, chia sẻ nhiều.

Con người e thì nhiều mâu thuẫn bên trong lắm ah. E hay tự ti về những thứ dở hơn người khác, còn chuyện e làm tốt thì nhiều khi e hơi bị chủ quan, tự tin quá. E hay nghĩ về bản thân trước, nhưng cũng thấy vui khi giúp đỡ, nhường nhịn mn điều gì đó. E hay làm theo thói quen, ngại thay đổi nhưng lại thích, cảm thấy hứng thú với những thứ mới mẻ. E thì vô tư k nghĩ ngợi nhưng có chuyện e lại suy nghĩ, tưởng tượng đủ thứ. E thật thà k quen nói dối và nói dối cũng k giỏi. E hay để tâm trạng ảnh hưởng đến cuộc sống. 1 tính xấu nữa là e thấy mình rất lười, thích nhiều thứ mà k đam mê đb 1 thứ gì cả, k cố gắng để đạt dc 1 điều gì hết.

Mn xem nhận xét giúp e nhé. Cám ơn rất nhiều ah 🙂
Anh cũng đồng ý vs chị TNN bên trên, em sinh giờ dậu đó , những cái đẹp đẽ nhất ăn hết ra vẻ ngoài, a ol đt nên k nhìn được hình, đẹp trai đó nhưng kiểu nữ tính, hoặc là nam nhi nhưng tính nữ nhiều :> , chị gái em xinh gái và mặt kiểu dữ tướng ấy, có tướng mạo ấy đúng k? sn 92 à ? Trong 3 giờ này thì giờ dậu học dai dẳng nhất và cũng ốm nhất , cho a hỏi ngoài lề nhé ( họ hàng có nhiều ng làm to k, có hay cãi nhau tay đôi vs mẹ k, sức khỏe kể cho anh 2 bệnh thường gặp nhé ??
Được cảm ơn bởi: Sogoten123
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Hungternopil đã viết: 21:27, 11/08/19 Tui không chơi với ái đẹp trai hơn tôi
Thảo nào tôi vs ông k chơi vs nhau được rồi :"> :D
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

cự nhật không kiếp đã viết: 16:20, 12/08/19
đúng zday, người ta nói cự nhật thành ở cái mồm, chết tại cái mồm, giờ thì đã hiểu. :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Hungternopil đã viết: 16:21, 12/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 16:20, 12/08/19
đúng zday, người ta nói cự nhật thành ở cái mồm, chết tại cái mồm, giờ thì đã hiểu. :))
=)) =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Giờ hợi.
- Nội tâm mâu thuẫn cộng lười biếng do thái âm thái dương ở thế tranh tối tranh sáng gia thêm hóa kỵ sẽ dẫn tới tình trạng tâm lý không ổn định. Hay suy nghĩ về những chuyện không giải quyết được (âm kỵ ở thế bình)
- Khá cao to đẹp trai do có khôi việt tại mệnh và đà la đắc địa.
- Bố mẹ có chức quyền và khá có tiền cung phụ mẫu có tham lang ăn lộc tồn. Và tham lang có hóa lộc đối cung và hóa quyền tam hợp thì bố mẹ cũng hơn người chút chút.
chốt lại giờ hợi. Không tin cút về với mẹ.
Đầu trang

Sogoten123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Sogoten123 »

cự nhật không kiếp đã viết: 16:04, 12/08/19

Hình ảnh

Hình ảnh

Theo lời mẹ e thì e sinh vào giờ tuất nhưng k nhớ chính xác nên có thể giờ sinh bị nhầm lẫn. Mn có thể xem giúp e giờ tuất có phù hợp k hoặc là nó lạc qua 2 giờ kế bên rồi ah. E cám ơn nhiều ah. Đây là vài nét về e.

E cao khoảng 1m75 mặt mũi cũng dễ nhìn. Hồi nhỏ e khó nuôi lắm, bệnh miết, 2014 và 2016 có vào viện nữa. Gđ e có 4 người, ba mẹ với 1 chị nữa. Ba mẹ có chức quyền nhưng suy nghĩ có khoảng cách với e nên cũng ít có nc, chia sẻ nhiều.

Con người e thì nhiều mâu thuẫn bên trong lắm ah. E hay tự ti về những thứ dở hơn người khác, còn chuyện e làm tốt thì nhiều khi e hơi bị chủ quan, tự tin quá. E hay nghĩ về bản thân trước, nhưng cũng thấy vui khi giúp đỡ, nhường nhịn mn điều gì đó. E hay làm theo thói quen, ngại thay đổi nhưng lại thích, cảm thấy hứng thú với những thứ mới mẻ. E thì vô tư k nghĩ ngợi nhưng có chuyện e lại suy nghĩ, tưởng tượng đủ thứ. E thật thà k quen nói dối và nói dối cũng k giỏi. E hay để tâm trạng ảnh hưởng đến cuộc sống. 1 tính xấu nữa là e thấy mình rất lười, thích nhiều thứ mà k đam mê đb 1 thứ gì cả, k cố gắng để đạt dc 1 điều gì hết.

Anh cũng đồng ý vs chị TNN bên trên, em sinh giờ dậu đó , những cái đẹp đẽ nhất ăn hết ra vẻ ngoài, a ol đt nên k nhìn được hình, đẹp trai đó nhưng kiểu nữ tính, hoặc là nam nhi nhưng tính nữ nhiều :> , chị gái em xinh gái và mặt kiểu dữ tướng ấy, có tướng mạo ấy đúng k? sn 92 à ? Trong 3 giờ này thì giờ dậu học dai dẳng nhất và cũng ốm nhất , cho a hỏi ngoài lề nhé ( họ hàng có nhiều ng làm to k, có hay cãi nhau tay đôi vs mẹ k, sức khỏe kể cho anh 2 bệnh thường gặp nhé ??
Uhm e thấy a nói ngoại hình cũng đúng mà 1000/1000 là e thích con gái nhé ☺️ a rảnh thì ngó mặt xem có hợp giờ sinh k.
Chị e ưa nhìn, mặt bả cũng dữ, mà bả cách e 9 năm lận a ơi.
Họ hàng e k ai làm to đâu, mẹ e thương e lắm k có cãi nhau ah.
Cách đây mấy năm e hay bệnh ở 1 chỗ mà cũng may la hết rồi. A thử đoán coi là chỗ nào ah?
A coi thử lần đầu tiên cũng là duy nhất tới giờ e ra nước ngoài là năm nào, chuyện tình cảm của e trước giờ sao coi nó khớp với giờ con gà k ah 🙂

1 chi tiết nữa là hồi đó e sinh già tháng (trong bụng mẹ lâu hơn bt), lúc sinh thì bị dây rốn quấn cổ 3 vòng. E biết v thôi ah
Sửa lần cuối bởi Sogoten123 vào lúc 17:35, 12/08/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Vậy là Gà, chó, lợn đủ hết rồi nhé. Anh thích ăn con nào thì chọn đại một con thịt là được rồi. Đem hầm xương, ninh cháo, làm lẩu,.. Cái gì cũng ngon hết trơn. Anh Lên đây muốn xác định rõ lá số chắc cũng chỉ để hỏi những vấn đề như mọi người, tình, tiền, đời thoi đúng không. Vậy cứ chọn lá số nào anh cảm thấy đẹp nhất, ưng ý nhất rồi sống và đi theo nó là được thui mà. Lá nào xấu thì không chọn nữa. Sau có chọn sai thì chỉ cần cười một cái rồi bảo " Là tui thích lá số đó đấy nên chọn, sai thì có sao ". Em cũng muốn chọn lá số kiểu vậy lắm. Mà khổ nỗi ai nhìn mặt em cũng bảo lá số của em chuẩn giờ rồi nên chưa có cơ hội đổi lại nè. Đợi bao giờ em thay hình đổi dang rồi sẽ lên đổi lá số vậy. Lần này là tạm biệt thật, tại anh trả lời bình luận của em nên em mới phải nói nốt đấy. Đừng có trả lời nữa nhé! :))
Đầu trang

vnfaker98
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vnfaker98 »

Sogoten123 đã viết: 12:51, 12/08/19
Bố mẹ làm nhà nước và có địa vịa?

Bệnh tình mắc phải có liên quan đến vùng kín hay mông, hậu môn?

Năm đi nước ngoài năm tý 2008 hay 2011?
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp, Sogoten123
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Sogoten123 đã viết: 17:31, 12/08/19
cự nhật không kiếp đã viết: 16:04, 12/08/19

Hình ảnh

Hình ảnh

Uhm e thấy a nói ngoại hình cũng đúng mà 1000/1000 là e thích con gái nhé ☺️ a rảnh thì ngó mặt xem có hợp giờ sinh k.
Chị e ưa nhìn, mặt bả cũng dữ, mà bả cách e 9 năm lận a ơi.
Họ hàng e k ai làm to đâu, mẹ e thương e lắm k có cãi nhau ah.
Cách đây mấy năm e hay bệnh ở 1 chỗ mà cũng may la hết rồi. A thử đoán coi là chỗ nào ah?
A coi thử lần đầu tiên cũng là duy nhất tới giờ e ra nước ngoài là năm nào, chuyện tình cảm của e trước giờ sao coi nó khớp với giờ con gà k ah 🙂

1 chi tiết nữa là hồi đó e sinh già tháng (trong bụng mẹ lâu hơn bt), lúc sinh thì bị dây rốn quấn cổ 3 vòng. E biết v thôi ah
Ok e. Mà có ảnh gì đâu em, ấn vào có kết nối dc đâu , tải thẳng lên đây nè :-? hạn thì hên xui, cùng 1 ls biết bao nhiêu người, đâu phải ai cũng xảy ra nên ăn may thì đoán trúng :"> , a lại cùi cùi nên đoán mò nhé :"> . Bụng dạ, hô hấp , mắt, thận đều kém , nhưng a đoán liên quan đến thần kinh u uất, có thể thường nằm ì trong nhà , tình cảm? năm 2014 ? anh vn faker bên trên đoán hạn đi nước ngoài rồi đó, a ấy cũng đoán hạn tốt lắm, a chỉ thêm 1 năm 2007 nữa thôi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”