LÀM GÌ SẼ TỐT Ở MỸ, NHỜ CÁC CÔ CHÚ ANH CHỊ GIÚP ĐỠ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: LÀM GÌ SẼ TỐT Ở MỸ, NHỜ CÁC CÔ CHÚ ANH CHỊ GIÚP ĐỠ

Gửi bài gửi bởi daisyflower »

LySoVietNam2016 đã viết: 20:32, 12/08/19
daisyflower đã viết: 20:17, 12/08/19
LySoVietNam2016 đã viết: 20:04, 12/08/19

Câu chuyện đó xảy ra cho người chú của chị bạn tôi quen ngoài đời chứ ko trên mạng.

Vn thì tôi ko rành vì tôi qua Mỹ từ khi còn rất bé. Tôi đã học xong y bên Mỹ.

Nhưng vì bạn đã muốn hỏi về việc môi giới bất động sản khi qua Mỹ nên phản ứng đầu tiên của tôi khi đọc là bạn đã đủ tiếng Anh để giao tiếp mâu dịch với người bản địa chưa?
Dạ, mình có đọc comment này trên fb rồi (mình tin vậy, cũng mới đây thôi), nên có thể bạn/hay ai đó comment trên 1 group của cộng đồng người Việt ở Mỹ và mình vô tình đọc được. Mình nhớ là nguyên văn như trên luôn chứ không phải chỉ giống nội dung.
Mình muốn hỏi về ngành môi giới bất động sản có phù hợp không bởi vì mình dự kiến sắp tới sẽ học chuyên tâm về từ vựng của ngành này, vì theo mình viết có thể học online và mình chuẩn bị từ bây giờ, song song cùng với học tiếng anh giao tiếp. Và bởi vì mình không giỏi và phân vân, nên mình hỏi mình định hướng vậy có phù hợp không để học từ bây giờ (Có thể mình nghĩ quá xa và không phù hợp với khả năng?)
Tiếng anh mình giao tiếp trung bình thôi/phát âm bị ngữ âm Việt Nam nhiều, nếu nói nhanh quá, hay dùng các từ lóng/slang thì mình sẽ gặp khó khăn, còn bình thường thì mình giao tiếp với chồng bằng tiếng anh và không gặp khó khăn gì nhiều, 1 phần do chồng mình ở Cali và đã quen nghe ngữ âm của nhiều người Việt Nam/Châu Á chứ ko phải do mình phát âm chuẩn.
Mình cám ơn những chia sẻ của bạn về việc nhấn mạnh tầm quan trọng của việc học tiếng anh và chăm lo cho gia đình, điều này mình không bao giờ dám coi nhẹ. Cám ơn bạn rất nhiều.
Vậy người comment ấy chắc chắn ko phải là tôi. Tôi vừa hỏi lại chị bạn cách đây 3 hôm. Nguyên văn thì rất lạ vì lyso là nơi tôi vừa viết đầu tiên cho bạn tối hôm qua.

Môi giới bất động sản ngoài việc học lấy bằng ra, cái chính là phải tiếp xúc với người bản địa để thuyết phục người ta. Nghề này rất cạnh tranh.
Dạ, xin lỗi bạn, mình đọc lại rồi. Mình bị nhầm, nội dung là giống còn cách viết là khác, chắc cũng cách đây 10 ngày đổ lại thôi có comment trên fb 1 group cộng đồng người Việt ở Mỹ, vì mình tham gia vài group nên ko nhớ rõ đọc group nào, có 1 anh/chị comment rõ nội dung giống 100% ý của bạn chia sẻ, cách viết là ông chú của anh chị ấy/bạn anh chị ấy, mình không dám chắc 100% ạ. Do nãy mình đọc bị tự kỷ ám thị hay sao mà đọc comment của bạn nó ra comment mình đã đọc trước đó.
Mình cám ơn những chia sẻ của bạn, nhắc nhở mình tầm quan trọng của hòa nhập/tiếng anh và chăm lo cho gia đình.
Cám ơn bạn rất nhiều.
Được cảm ơn bởi: LySoVietNam2016
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

PHDI đã viết: 22:25, 12/08/19
daisyflower đã viết: 00:29, 11/08/19
PHDI đã viết: 18:24, 10/08/19 Mệnh Số này có cách về nhà đất nhưng là nhà đất xá , kho bãi , những khu vực chưa khai phá , nó có liên quan đến 2 cung phụ mẫu và nô bộc , chỉ có điều nó ko thể kéo dài vì ko có hiệu quả . Những công việc gì số làm trước 40 tuổi sẽ ko còn tiếp tục được khi qua thân cư . Cái thân cư này nó có ý đúng là truyền dạy ngôn ngữ , phân phối hh
, kinh doanh về quan hệ du lịch , hoặc là công nghệ giải trí , phòng gym chẳng hạn rất tốt về hậu vận ... Nếu như cung điền đầu năm như trên thì từ giờ đến cuối năm chuột bọ sẽ thăm viếng cái bếp của bạn i .
Nhờ anh giải thích giúp em câu này ạ "Mệnh Số này có cách về nhà đất nhưng là nhà đất xá , kho bãi , những khu vực chưa khai phá , nó có liên quan đến 2 cung phụ mẫu và nô bộc , chỉ có điều nó ko thể kéo dài vì ko có hiệu quả . "
Em cám ơn anh ạ.
Thì có liên quan đến cung nô ý như là có người hùn vốn hay dẩn dắt mình vào con đường bds , chỉ có điều đây là cách nhỏ và chậm vì số e có triệt ờ cung quan cho nên công việc này sẽ hết khi qua thân cư phu và cung này có những nghề nghiệp như đã nêu ở trên một khi e đi theo chồng để định cư .. Từ bé đến nay đã có thời gian nào phát phì ngoài ý muốn chưa .
Dạ, em cám ơn anh đã hỗ trợ.
về vấn đề phát phì ngoài ý muốn thì người em phát phì là do em ăn uống nhiều/không ăn kiêng không để ý và tăng cân ạ, chứ không phải do bệnh. Em nhớ năm em học lớp 12, không hiểu sao ăn cũng bình thường mà tăng tầm 4-5 kí và mặc áo dài chật suốt cả năm. Đợt đó kéo dài tầm gần 2 năm, em tầm 57-58 kí lận. Còn bây giờ, em tầm 49 kí thôi ạ, nên xét thì lúc đó rất mập so với bây giờ.
Dạ, em hiểu rõ hơn ý của anh rồi ạ, vậy em sẽ cố gắng tìm kiếm nghề nghiệp nào phù hợp với định hướng anh chia sẻ để học hỏi khi qua đó ạ.
Còn bây giờ e còn ở Việt Nam, vẫn còn hùn hạp hay ai đó dẫn dắt mình mua bds được đúng không ạ anh.
Thật sự, em không thích bds lắm, vì cứ đẩy giá lên hoài, giá càng ngày càng cao làm người dân khó mua nhà cửa, mà đứng ngoài riết, em giờ cũng bị cuốn vào. Nên e chỉ mới bỏ tiền mua từ tiền chồng em gửi mới đây thôi ạ. Mà là tiền ảnh nên em cẩn trọng lắm, nên muốn biết xem có hợp không ạ, còn không hợp thì thôi em nói ảnh để tiền để dành không mua bds ạ.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

daisyflower đã viết: 22:31, 12/08/19
daisyflower đã viết: 20:17, 12/08/19
Dạ, mình có đọc comment này trên fb rồi (mình tin vậy, cũng mới đây thôi), nên có thể bạn/hay ai đó comment trên 1 group của cộng đồng người Việt ở Mỹ và mình vô tình đọc được. Mình nhớ là nguyên văn như trên luôn chứ không phải chỉ giống nội dung.
Mình muốn hỏi về ngành môi giới bất động sản có phù hợp không bởi vì mình dự kiến sắp tới sẽ học chuyên tâm về từ vựng của ngành này, vì theo mình viết có thể học online và mình chuẩn bị từ bây giờ, song song cùng với học tiếng anh giao tiếp. Và bởi vì mình không giỏi và phân vân, nên mình hỏi mình định hướng vậy có phù hợp không để học từ bây giờ (Có thể mình nghĩ quá xa và không phù hợp với khả năng?)
Tiếng anh mình giao tiếp trung bình thôi/phát âm bị ngữ âm Việt Nam nhiều, nếu nói nhanh quá, hay dùng các từ lóng/slang thì mình sẽ gặp khó khăn, còn bình thường thì mình giao tiếp với chồng bằng tiếng anh và không gặp khó khăn gì nhiều, 1 phần do chồng mình ở Cali và đã quen nghe ngữ âm của nhiều người Việt Nam/Châu Á chứ ko phải do mình phát âm chuẩn.
Mình cám ơn những chia sẻ của bạn về việc nhấn mạnh tầm quan trọng của việc học tiếng anh và chăm lo cho gia đình, điều này mình không bao giờ dám coi nhẹ. Cám ơn bạn rất nhiều.
Vậy người comment ấy chắc chắn ko phải là tôi. Tôi vừa hỏi lại chị bạn cách đây 3 hôm. Nguyên văn thì rất lạ vì lyso là nơi tôi vừa viết đầu tiên cho bạn tối hôm qua.

Môi giới bất động sản ngoài việc học lấy bằng ra, cái chính là phải tiếp xúc với người bản địa để thuyết phục người ta. Nghề này rất cạnh tranh.
Dạ, xin lỗi bạn, mình đọc lại rồi. Mình bị nhầm, nội dung là giống còn cách viết là khác, chắc cũng cách đây 10 ngày đổ lại thôi có comment trên fb 1 group cộng đồng người Việt ở Mỹ, vì mình tham gia vài group nên ko nhớ rõ đọc group nào, có 1 anh/chị comment rõ nội dung giống 100% ý của bạn chia sẻ, cách viết là ông chú của anh chị ấy/bạn anh chị ấy, mình không dám chắc 100% ạ. Do nãy mình đọc bị tự kỷ ám thị hay sao mà đọc comment của bạn nó ra comment mình đã đọc trước đó.
Mình cám ơn những chia sẻ của bạn, nhắc nhở mình tầm quan trọng của hòa nhập/tiếng anh và chăm lo cho gia đình.
Cám ơn bạn rất nhiều.
Ok, ko gì, bạn a.
Bây giờ tôi cho bạn biết luôn là HT sư phụ cấm tất cả chúng tôi ko dc sử dụng facebook nên trong nhóm chúng tôi ko có đứa nào dùng facebook cả nên ko có chuyện comment hay đọc gì trong đó.

Cuộc sống o Mỹ sẽ có nhiều cơ hội cho bạn, nhưng tất cả cần tiếng Anh cho thạo.

Chào bạn.
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LySoVietNam2016 đã viết: 01:07, 13/08/19

Cám ơn bạn rất nhiều.
Ok, ko gì, bạn a.
Bây giờ tôi cho bạn biết luôn là HT sư phụ cấm tất cả chúng tôi ko dc sử dụng facebook nên trong nhóm chúng tôi ko có đứa nào dùng facebook cả nên ko có chuyện comment hay đọc gì trong đó.

Chào bạn.
Bạn ơi, mh thấy bạn comment vậy có phần chủ quan và làm mình khó chịu.
Lẽ ra mình cũng ko nên reply làm gì, để nói qua nói lại không hay
Nhưng mình thấy bạn quá ư là quy chụp và tự tin, mình có nói là mình nhớ mình có đọc comment đó ở facebook mới đây thôi (tầm 7-10 ngày đổ lại) nhưng không nhớ nổi đọc ở group chia sẻ nào ở hải ngoại. Mình không nói mình đã đọc 100% vì mình không có chụp lại comment mình đã đọc, thật sự mình có ráng tìm lại nhưng cũng không ra :) do như mò kim đáy bể :)
Chuyện này mình bịa ra để đạt được lợi ích gì?
Còn chuyện sư phụ bạn, nhóm bạn có quy định cái gì? Xin lỗi, mình không biết và không cần biết, cũng như việc có ai trong nhóm bạn comment hay người quen comment nội dung này.
Còn chuyện tiếng anh, cám ơn bạn đã nhắc nhở mình
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

daisyflower đã viết: 07:37, 13/08/19

Cám ơn bạn rất nhiều.
Ok, ko gì, bạn a.

Chào bạn.
Nhưng mình thấy bạn quá ư là quy chụp và tự tin, mình có nói là mình nhớ mình có đọc comment đó ở facebook mới đây thôi (tầm 7-10 ngày đổ lại) nhưng không nhớ nổi đọc ở group chia sẻ nào ở hải ngoại. Mình không nói mình đã đọc 100% vì mình không có chụp lại comment mình đã đọc, thật sự mình có ráng tìm lại nhưng cũng không ra :) do như mò kim đáy bể :)
Còn chuyện sư phụ bạn, nhóm bạn có quy định cái gì? Xin lỗi, mình không biết và không cần biết, cũng như việc có ai trong nhóm bạn comment hay người quen comment nội dung này.
Bạn muốn làm kinh doanh thành công thì nên bình tĩnh. Chuyện chẳng ra gì mà đã mất bình tĩnh thế này thì bạn cần cố gắng nhiều lắm.

Tôi đã đơn thuần nói tôi ko sử dụng facebook. Ko nói bạn bia đặt gì. Đó cũng đã trả lời hồi âm trước của bạn đã thắc mắc tôi có phải đã từng comment trong facebook vì "nguyên văn y như bạn đã đọc trong facebook."

Nếu bạn suy luận ra thì tình trạng bác sĩ o vn qua Mỹ thì bộ y tế của Mỹ hoàn toàn ko công nhận bằng bác si o vn và thật tế họ phải học y tá. 1 số cũng theo ko nổi y tá đơn giản ko thạo tiếng Anh. Đó là để cảnh báo cho bạn sự cần thiết cho sự thạo tiếng Anh. Mậu dịch thì sự giao tiếp cần thạo hơn nữa mới thuyết phục dc khách hàng mua bds.

Bạn qua Mỹ định cư sẽ thấm thía từng lời, từng lời tôi và các bạn o Mỹ trong thread này đã dành thời gian để góp y cùng bạn.

Tôi ra khỏi thread. Chúc thành công.
Được cảm ơn bởi: daisyflower
Đầu trang

daisyflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LySoVietNam2016 đã viết: 09:28, 13/08/19
daisyflower đã viết: 07:37, 13/08/19

Ok, ko gì, bạn a.

Chào bạn.
Bạn muốn làm kinh doanh thành công thì nên bình tĩnh. Chuyện chẳng ra gì mà đã mất bình tĩnh thế này thì bạn cần cố gắng nhiều lắm.

Tôi đã đơn thuần nói tôi ko sử dụng facebook. Ko nói bạn bia đặt gì. Đó cũng đã trả lời hồi âm trước của bạn đã thắc mắc tôi có phải đã từng comment trong facebook vì "nguyên văn y như bạn đã đọc trong facebook."

Nếu bạn suy luận ra thì tình trạng bác sĩ o vn qua Mỹ thì bộ y tế của Mỹ hoàn toàn ko công nhận bằng bác si o vn và thật tế họ phải học y tá. 1 số cũng theo ko nổi y tá đơn giản ko thạo tiếng Anh. Đó là để cảnh báo cho bạn sự cần thiết cho sự thạo tiếng Anh. Mậu dịch thì sự giao tiếp cần thạo hơn nữa mới thuyết phục dc khách hàng mua bds.

Bạn qua Mỹ định cư sẽ thấm thía từng lời, từng lời tôi và các bạn o Mỹ trong thread này đã dành thời gian để góp y cùng bạn.

Tôi ra khỏi thread. Chúc thành công.
Dạ vâng, em cám ơn ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”