GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 02:23, 15/08/19
Sao lại ức hiếp bạn và đem bạn ra làm thú tiêu khiển thế hả koollee >:P >:P >:P

Cái đàn đó mình mới biết vừa nãy nên mới nhập môn thôi, koollee mô tả nâng cao với thanh âm sống động quá mình theo không kịp, lạnh hết cả sống lưng rồi :-S

Thì xưa thầy cô vẫn dạy vậy mà. Trước mặt là hướng bắc, sau lưng là hướng nam, bên phải là hướng đông, bên trái là hướng tây. Nên mình mới nói như khi nãy đấy. Mà koollee không tin. Xong lại cười vào mặt mình. Đáng ghét vậy >:P
Tiếp xúc với mình là tiếp xúc với cả bầu trời tăm tối mà Tàn Nhang :))
Mình nào dám cười vào mặt Tàn Nhang đâu, chỉ là mình thấy hài nên bật cười thôi. Ức hiếp với lấy Tàn Nhang làm thú vui tiêu khiển lại càng không. Mình chỉ nghĩ là đang test âm thanh thôi, lệch tone thì căn chỉnh lại để âm thanh khi gảy sẽ có âm vực chuẩn hơn, chứ mình nào có nghĩ gì nữa đâu :))

Tàn Nhang lạnh sống lưng thì để mình cạo gió cho, bấm huyệt nữa. Đảm bảo Tàn Nhang nóng vã mồ hôi hột :P

Cô giáo troll học sinh quá thể. Đúng là phải là thế này: Nếu quay mặt về hướng bắc, thì tay phải sẽ là hướng đông, tay trái là hướng tây, sau lưng là hướng nam.

Giờ mới thấy ghét thì quá muộn rồi Tàn Nhang ơi, nick name của Tàn Nhang sẽ không còn là Tàn Nhang nữa, mà là Tàn Đời.. moahaahaahaa =))
Được cảm ơn bởi: Tannhang
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

koollee đã viết: 02:33, 15/08/19
Tiếp xúc với mình là tiếp xúc với cả bầu trời tăm tối mà Tàn Nhang :))
Mình nào dám cười vào mặt Tàn Nhang đâu, chỉ là mình thấy hài nên bật cười thôi. Ức hiếp với lấy Tàn Nhang làm thú vui tiêu khiển lại càng không. Mình chỉ nghĩ là đang test âm thanh thôi, lệch tone thì căn chỉnh lại để âm thanh khi gảy sẽ có âm vực chuẩn hơn, chứ mình nào có nghĩ gì nữa đâu :))

Tàn Nhang lạnh sống lưng thì để mình cạo gió cho, bấm huyệt nữa. Đảm bảo Tàn Nhang nóng vã mồ hôi hột :P

Cô giáo troll học sinh quá thể. Đúng là phải là thế này: Nếu quay mặt về hướng bắc, thì tay phải sẽ là hướng đông, tay trái là hướng tây, sau lưng là hướng nam.

Giờ mới thấy ghét thì quá muộn rồi Tàn Nhang ơi, nick name của Tàn Nhang sẽ không còn là Tàn Nhang nữa, mà là Tàn Đời.. moahaahaahaa =))
Lúc nãy mình đã nói là gảy mỗi đàn nhà thì mới hay thôi nhé >:P

Ơ mà mình khác cây đàn, mình có chân nên biết tháo chạy nhé. Ở đó mà chỉnh tone với nhịp >:P

Chắc thầy cô có nói thế mà mình quên chút thôi, koollee làm gì mà khó tính với mình thế chứ >:P

Vậy tóm lại mình nên trả lời là: Nếu quay mông về phía Trung Quốc, quay mặt về miền Nam, thì mình sống ở phía Bắc miền Bắc. Đúng vậy không?

Biết thế lúc nãy cứ nói là miền Nam thôi, đỡ phải bị chê bai thế này không :(( :(( :((
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 02:42, 15/08/19
Lúc nãy mình đã nói là gảy mỗi đàn nhà thì mới hay thôi nhé >:P

Ơ mà mình khác cây đàn, mình có chân nên biết tháo chạy nhé. Ở đó mà chỉnh tone với nhịp >:P

Chắc thầy cô có nói thế mà mình quên chút thôi, koollee làm gì mà khó tính với mình thế chứ >:P

Vậy tóm lại mình nên trả lời là: Nếu quay mông về phía Trung Quốc, quay mặt về miền Nam, thì mình sống ở phía Bắc miền Bắc. Đúng vậy không?

Biết thế lúc nãy cứ nói là miền Nam thôi, đỡ phải bị chê bai thế này không :(( :(( :((
Thôi, không chọc Tàn Nhang nữa. Khổ thân :))

Vấn đề ở đây là Tàn Nhang đang hiểu theo cách gán cứng. Nghĩa là Tàn Nhang gắn cứng phía bắc luôn là phía mà Tàn Nhang quay mặt về. Mà lý thuyết thì là gắn mềm, nghĩa là khi Tàn Nhang quay mặt về hướng bắc, là phải biết hướng bắc nó ở đâu rồi.
Trong trường hợp mà Tàn Nhang nói đến, thì phải nói thế này: Khi Tàn Nhang quay bờ mông gợi cảm về phía bắc, thì ngược với phía bắc của phía bắc là nơi Tàn Nhang đang ở. Có vại hoy mà :P

Mà Tàn Nhang nói luôn tên tỉnh mà Tàn Nhang đang ở đi. Vẽ chuyện =))
Được cảm ơn bởi: Tannhang
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

koollee đã viết: 02:56, 15/08/19
Thôi, không chọc Tàn Nhang nữa. Khổ thân :))

Vấn đề ở đây là Tàn Nhang đang hiểu theo cách gán cứng. Nghĩa là Tàn Nhang gắn cứng phía bắc luôn là phía mà Tàn Nhang quay mặt về. Mà lý thuyết thì là gắn mềm, nghĩa là khi Tàn Nhang quay mặt về hướng bắc, là phải biết hướng bắc nó ở đâu rồi.
Trong trường hợp mà Tàn Nhang nói đến, thì phải nói thế này: Khi Tàn Nhang quay bờ mông gợi cảm về phía bắc, thì ngược với phía bắc của phía bắc là nơi Tàn Nhang đang ở. Có vại hoy mà :P

Mà Tàn Nhang nói luôn tên tỉnh mà Tàn Nhang đang ở đi. Vẽ chuyện =))
À à, đúng rồi, thầy cô có nói câu đấy, có một sự quên nhẹ hoy mà :P

Đồng ý với koollee về sự gợi cảm của bờ mông nhé \:D/ , nói gì cũng đúng thế không biết \:D/

Mình cứ rằng thì là mà thích vẽ chuyện thế đấy cho đời bớt nhàm chán \:D/ . Sao chứ? :">

Thành phố nơi mình ở mang tên của tác giả cuốn Nhật ký trong tù nhé :P
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

silverlight267 đã viết: 18:53, 14/08/19
Tannhang đã viết: 18:14, 14/08/19
silverlight267 đã viết: 17:46, 14/08/19
Bọn Nhật Nguyệt chỉ đc cái mã trai xinh gái đẹp thui chứ hem có năng khiếu nói đùa và nói chuyện thú vị Tannhang à... :(
Bạn gái Silver là Thiên Đồng nữa. 2 đứa nói chuyện đùa với nhau... 2 thằng cười hahahihi còn cả nhà nhìn vào coi như 2 đứa bệnh... Kiểu ngáo trên trời của chị Tealightdalat là lúc thăng hoa nhất rùi... @@
Sự thật phũ phàng thì bọn Nhật Nguyệt hay văn tinh rất là nhàm chán...
:x Cảm ơn vì những bạn Sát Phá Tham đầy màu sắc đã chứa chấp Silver ở cái topic này [-O<
:(( Sao Silver lại nói c ngáo trên trời. Thì ra lâu giờ mình tưởng mình hơi ngáo thôi hóa ra có lúc ngáo thật.

Nói vậy chớ giờ chị mới hiểu tại sao vợ chồng chị giỡn với nhau ngồi cười nín không được mà người khác cứ ngồi mặt tỉnh bơ, tưởng thiên hạ đứt dây thần kinh cười hết rồi hóa ra là do mình. Chung quy lại cũng do số mệnh. :))
Được cảm ơn bởi: koollee, silverlight267, Tannhang, Kanxi123
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Kanxi123 đã viết: 19:42, 14/08/19
Một năm có mười hai tháng ớ ơ…

Một tháng có ba mươi ngày ớ ơ…

Thỉnh thoảng có tháng có ba mốt ngày ớ ơ…

Một tháng có ba ngày phụ nữ không được thắp hương ớ ơ…

.......
Mình hi vọng nếu có ai đó ở đây đang buồn thì với việc mình review cuốn sách này có thể làm các bạn tạm quên được nỗi buồn trong chốc lát!
Cả năm mới rì viu được một cái đầu sách hóa ra là do bữa giờ núp 1 góc, bịt khẩu trang, đeo kính, trùm mền luyện thể loại này đây. X( X( =))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee, Tannhang
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Uhm, lâu rồi ko review cuốn nào, hôm nay review cuốn Thần Thoại Sisyphus.

Hình ảnh

Đây là cuốn sách đc xếp vào thể loại triết học, tuy chỉ là nhập môn nhưng cũng hơi khó đọc và kén người đọc. Cơ mà ca nghĩ bạn nào trong mệnh có Vũ Khúc thì nên đọc.

Đây là 1 cuốn sách quý đáng đọc, tốt cho rèn luyện ý chí, ca nghĩ thế, chúng ta nên chấp nhận việc yêu 1 người như họ vốn có, yêu chính bản thân ta và yêu cuộc đời này... với cả ưu điểm và khuyết điểm của họ. Cũng như Sisyphus yêu cuộc sống đầy nghiệt ngã của chàng vậy

Và Camus nói “Dù phải chịu bao nhiêu thử thách, tuổi tác dãi dầu và sự cao quý của tâm hồn ta làm cho ta kết luận rằng mọi sự đều tốt đẹp”. :D

Và Ca nói “Dù phải chịu bao nhiêu thử thách, bất công và phi lý nhưng với tất cả vẻ đẹp trai và dài 18cm của mình, ca vẫn phải kết luận rằng mọi sự đều tốt đẹp”. :D

Dựa vào hình tượng Sisyphus, một vị thần bị kết án suốt đời đẩy một tảng đá lên đỉnh núi, rồi lại thấy nó lăn xuống, rồi lại phải đi xuống chân núi, đẩy tảng đá lên từ đầu, cứ như thế ngày nọ sang ngày kia. Thời gian trôi đi trong những hành động lặp đi lặp lại, kéo dài tưởng như bất tận ấy. Camus thấy rằng, sự hiện hữu của chúng ta trong đời sống này cũng vô nghĩa và phi lý như vậy.

Ông đặt ra vấn đề về sự tự sát. Sự tự sát có phải là cách giải quyết. Sự tự sát có đưa đến hạnh phúc. Ông cho rằng tự sát có ý nghĩa nhưng nó là một ý nghĩa cực đoan, và tự sát là một hành động khước từ gần như nhút nhát, trốn chạy. Từ cơ sở đó, Camus đã đặt ra cho người đọc một chiêm nghiệm mới, mỗi con người chúng ta, có thể nhận thức rằng, cuộc sống thật vô nghĩa, nhưng chúng ta vẫn tiếp tục phải sống. Những người lựa chọn ấy, chính là những anh hùng phi lý, giống như vị anh hùng Sisyphus.

Sisyphus biết rõ bản chất hành động của mình, nhưng chàng tôn trọng nhiệm vụ, tận tâm với nhiệm vụ, bất chấp sự hiện hữu của tính vô lý. Chàng đối diện với tính phi lý ấy, và tiếp tục sống, bất chấp những cám dỗ đem đến sự trốn chạy.

Và Camus nói “Dù phải chịu bao nhiêu thử thách, tuổi tác dãi dầu và sự cao quý của tâm hồn ta làm cho ta kết luận rằng mọi sự đều tốt đẹp”. :D

Nội dung này thuộc quyền sở hữu của Trạm Sách | tramsach.com.
Vui lòng ghi nguồn khi tái phân phối. Cảm ơn
Sửa lần cuối bởi Hà Túc Đạo vào lúc 08:34, 15/08/19 với 4 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Kanxi123, koollee, 12010277, Tannhang
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

chào buổi sáng các con giời, ta đã trở lại, ăn hại hơn xưa. hehe. sao toàn bạn gái mà thức khuya zạ
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee, Kanxi123, 12010277, Tannhang
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Tealightdalat đã viết: 08:14, 15/08/19

.......
Mình hi vọng nếu có ai đó ở đây đang buồn thì với việc mình review cuốn sách này có thể làm các bạn tạm quên được nỗi buồn trong chốc lát!
Cả năm mới rì viu được một cái đầu sách hóa ra là do bữa giờ núp 1 góc, bịt khẩu trang, đeo kính, trùm mền luyện thể loại này đây. X( X( =))
Ta đọc quang minh chính đại giữa thanh thiên bạch nhật đó anh Trà. Đọc truyện ngắn của anh này vui lắm, xả stress. Văn hơi tục một tí nhưng rất hài. Anh Trà mua quyển này về buồn buồn đọc cho chồng nghe đi.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, koollee, Tannhang
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Kanxi123 đã viết: 10:07, 15/08/19
Tealightdalat đã viết: 08:14, 15/08/19

.......
Ta đọc quang minh chính đại giữa thanh thiên bạch nhật đó anh Trà. Đọc truyện ngắn của anh này vui lắm, xả stress. Văn hơi tục một tí nhưng rất hài. Anh Trà mua quyển này về buồn buồn đọc cho chồng nghe đi.
:)) Thú thật là mình rất ít đọc thể loại truyện này, hôm qua thấy Kanxi review nên ráng đọc hết, lần đầu đọc loại đó được dài như vậy mới thấy vui thật. Bữa nào tậu quyển về lâu lâu tự kỷ một mình thôi :))
Được cảm ơn bởi: koollee, Kanxi123, Tannhang
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”