GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

silverlight267 đã viết: 21:56, 04/09/19
Silver thật thà nên nghe sao bik vậy thui. Tannhang làm tổn thương trái tim mong manh dễ vỡ của Silver rùi... =))
Thôi chúng ta chia tay nhaoooo từ đây...^^
Huhu đừng mà, trái tim mong mang dễ vỡ của Silver hãy để dành tan chảy cho nàng Thiên Đồng, đừng tổn thương vì chuyện này :((
Với cả, hôm đó koollee hỏi bất ngờ quá nên mình buột ra luôn, nhưng mình có nói là hứa với người rất quan trọng và có ý nghĩa với mình, mà với kẻ tự luyến như mình đây thì là chính nó chứ ai :">

Thôi thì chia tay nhưng không chia chân chia đầu chia mắt nhé, tay thôi thì cũng không ảnh hưởng nhiều mà :">
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, silverlight267, Kanxi123, koollee
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Hungternopil đã viết: 21:13, 04/09/19 ông kaxi123 chịu khó lên 5 sao đi, cao nhân tất hữu cao nhân trị. hehe, giờ thì chán nhỉ. mà ông tính khuyên tôi không luận tử vi nhỉ, cám ơn lời khuyên. tôi thì mặc kệ mọi người thôi, tôi chỉ test xem đúng sai thế nào, còn phần người khác nhìn vào tôi không quan tâm. xưa nay người nói thì không làm, người làm thì không nói.
Cái diễn đàn như nồi cám lợn. Khi nào huynh lên level mà mấy "cao nhân" cảm thấy ngứa mắt thì sẽ có dăm ba cái nick ảo lập ra ném đá cho huynh xây nhà... Hùng ca cũng chẳng cần phải bỏ vào đầu làm gì. Mình thích thì mình làm thui.
Đệ sắp tới cũng ít lên dđ. Thấy huynh đang tìm hiểu phần lục hợp thì huynh tìm đọc trong sách "Hiệp kỉ biện phương thư" sẽ ra gốc gác của mấy cái tam hợp, lục hợp, thiên nguyên. Vì sao tý sửu hợp thổ, dần hợi hợp mộc, tuất mão hợp hỏa, dậu thìn hợp kim, thân tị hợp thủy, ngọ mùi hợp nhật nguyệt. Trong đó có đồ hình rất chi tiết. Cũng có thêm kiến thức về 1 số thần sát và lý do an các thần sát trong tử vi nữa.
Đặc biệt Thiên Khôi và Thiên Việt hiện tại có 1 số can bị an sai
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Tannhang đã viết: 22:05, 04/09/19
silverlight267 đã viết: 21:56, 04/09/19
Tỷ có bik là lừa đảo một người thật thà tội nghiệp thì rất là có lỗi hem ?!.
Đệ ngây thơ như này mà tỷ nỡ lòng nào đối xử như vậy... Thôi, tỷ có lỗi với các tỷ tỷ khác rùi. Từ nay phái nữ nói đệ chỉ tin 1/4 nữa thui (ngày xưa đệ tin 1/2)
=))
Sửa lần cuối bởi silverlight267 vào lúc 22:29, 04/09/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tannhang, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Tannhang đã viết: 21:38, 04/09/19
Suỵt Suỵt đã viết: 11:16, 04/09/19
Cảm ơn chị Tangnhang, thời buổi này tìm đâu ra một người tâm lý lại suy nghĩ ngon lành như chị nhỉ? Chị có em gái không? Em ganh tỵ với nó quá à. :-/

Em có bà chị họ bằng tuổi chị, chưa yêu ai nên ế mòn răng, mới hôm qua nói em Tết năm nay hổng tính về nhà vì sợ bị phụ thân dí. Em không tin chị giờ này vẫn còn bình thản. =)) Nhưng em cũng có một đứa cựu đồng nghiệp, ba mẹ nó là Phật tử rất anh minh hiểu được cái nợ cái khổ của ái tình nên khuyên nó đừng cưới chồng, ở vậy với ba mẹ. Nên thôi chị hãy cứ bình thản, em không ý kiến ý cò gì đâu. :x

Chuyện của em là chuyện xưa rồi chị, lâu lâu ngẫm lại thấy bồi hồi miếng thôi ạ. Giờ em vô cùng phè phỡn an lạc và... rảnh.

Chị biết đăng ảnh sao hổng im luôn đi, khoe rình rang trên này thì em cá là mọi người đều gào thét "Tangnhang nàng ơi, mau cho ta xem dung mạo của nàng, đăng mau, mau lên, ô tô kê." Em cũng muốn xem nữa chị ơi.

Chị bảo trọng nha. Ha ha!
Hehe Suỵt lại đánh giá cao mình nữa rồi. Phải chăng là vì Suỵt có thiện cảm với mình rồi chăng? :"> . Người như mình đông như kiến cỏ Suỵt ơi, chẳng qua người ta không có nhiều chuyện tài lanh nên Suỵt không biết đấy thôi, còn mềnh thì... :">

Thật ra nói mình bình thản thì ưu ái mình quá, mà nói mình gấp gáp thì cũng hơi oan cho mình. Nhưng mình không giống chị họ hay cựu đồng nghiệp của Suỵt, mình không thấy sợ càng không mất niềm tin tí nào... lì lợm quá mà :">.

Chuyện xưa ngẫm lại thấy bồi hồi thì Suỵt đúng là bản lĩnh, như mình chắc không được vậy rồi, chuyện với người khác là xưa mà lắm khi với mình nó như mới cách đây mấy tiếng đồng hồ thôi vậy :">
Giờ chắc Suỵt đâu chỉ có phè phỡn, an lạc, rảnh rỗi. Suỵt còn vững vàng hơn, mạnh mẽ hơn còn gì \:D/

Suỵt dùng từ “dung mạo” thì là lại đánh giá cao mình, Suỵt dùng từ “hình thù” chắc nghe phù hợp hơn đấy =))
Nếu vậy thì càng khẳng định chị quý hiếm vì như chị nói nhiều người giống mình nhưng có mấy người dám tài lanh phô bày suy nghĩ ra.

Em thì tôn thờ chữ "duyên" nên em thấy người ta không cần quá để tâm đến việc lập gia đình làm chi, đã là duyên thì không thể tránh, đã vô duyên thì sấn tới cũng bị đẩy ra. Chị cứ bình tĩnh mà độc thân.

Em mau quên với mê trai ý mà, bản lĩnh gì chứ. Em thích kiểu đuổi bắt hơn, nên hay đơn phương người khác, nếu họ cũng thích em thì em lại thấy không hứng thú lắm và tự tìm cách trốn. Còn lâu em mới vì trai mà suy sụp. =))

Dung mạo là chỉ cái mặt thôi, từ đó đâu mang ý đẹp xấu ở trỏng, còn hình thù là chỉ toàn thây nên không thay được đâu ạ.
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Tannhang, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

silverlight267 đã viết: 22:17, 04/09/19
Hungternopil đã viết: 21:13, 04/09/19 ông kaxi123 chịu khó lên 5 sao đi, cao nhân tất hữu cao nhân trị. hehe, giờ thì chán nhỉ. mà ông tính khuyên tôi không luận tử vi nhỉ, cám ơn lời khuyên. tôi thì mặc kệ mọi người thôi, tôi chỉ test xem đúng sai thế nào, còn phần người khác nhìn vào tôi không quan tâm. xưa nay người nói thì không làm, người làm thì không nói.
Cái diễn đàn như nồi cám lợn. Khi nào huynh lên level mà mấy "cao nhân" cảm thấy ngứa mắt thì sẽ có dăm ba cái nick ảo lập ra ném đá cho huynh xây nhà... Hùng ca cũng chẳng cần phải bỏ vào đầu làm gì. Mình thích thì mình làm thui.
Đệ sắp tới cũng ít lên dđ. Thấy huynh đang tìm hiểu phần lục hợp thì huynh tìm đọc trong sách "Hiệp kỉ biện phương thư" sẽ ra gốc gác của mấy cái tam hợp, lục hợp, thiên nguyên. Vì sao tý sửu hợp thổ, dần hợi hợp mộc, tuất mão hợp hỏa, dậu thìn hợp kim, thân tị hợp thủy, ngọ mùi hợp nhật nguyệt. Trong đó có đồ hình rất chi tiết. Cũng có thêm kiến thức về 1 số thần sát và lý do an các thần sát trong tử vi nữa.
Đặc biệt Thiên Khôi và Thiên Việt hiện tại có 1 số can bị an sai
thanks you. thực ra 1 hay hai sao nhỏ mình không quan tâm lắm đâu. mình chỉ ứng dụng cách này để luận thêm tuần triệt cho nó ra sao. thấy ứng dụng cách này xem tuần triệt và xem cung thế nào. cám ơn nhé, mình sẽ xem quyền này xem sao.
Được cảm ơn bởi: silverlight267, larsion, 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

sao nay vắng lặn quá, ai cũng trùm mền đọc sách hết rồi hở?
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Nhân tiện mấy thớt tuần triệt với cả VCD lên ngôi, mình thấy tò mò lá số của mấy ông tướng cướp hay gì đó. Mấy ông đó không biết hồi bé cha mẹ có xem tử vi cho không nhỉ? Có khi cha mẹ vẫn cố nuôi và tặc lưỡi: "chà, lỡ nuôi tướng cướp rồi, nhưng là con mình, không hạ thủ được" =))

@Larsion: ta nghỉ ốm đây. Đầu quay quay thế này thì chỉ có 1/ tuôn triết, 2/ học tử vi thì nhanh vào :))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

vừa bị dad and mom lên tận phòng nói chuyện vợ con. hic.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Hungternopil đã viết: 23:08, 04/09/19 vừa bị dad and mom lên tận phòng nói chuyện vợ con. hic.
Anh thịt em họ nhà em đi. Con bé đó description fit đại vận này của anh đó :>
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

12010277 đã viết: 23:10, 04/09/19
Hungternopil đã viết: 23:08, 04/09/19 vừa bị dad and mom lên tận phòng nói chuyện vợ con. hic.
Anh thịt em họ nhà em đi. Con bé đó description fit đại vận này của anh đó :>
mịa, cho cái ảnh xong không địa chỉ, không số liên lạc, không thông tin gì hết, mi có cần tau cho list gái xinh mà tau bít không, tiếc là đa số các em có chủ. hic :((
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”