GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi larsion »

Hungternopil đã viết: 00:08, 07/09/19 g9 all
zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Bữa nay có gì hay sao mà ông thần nào cũng hơn 12h đêm đã trùm mền ngủ vậy trời :-?
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

larsion đã viết: 00:33, 07/09/19
Bữa nay có gì hay sao mà ông thần nào cũng hơn 12h đêm đã trùm mền ngủ vậy trời :-?
Ờ giờ đi lòng vòng bắt bò lạc trên đường đây 😂
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Hungternopil đã viết: 07:06, 07/09/19
khu nhà bác hùng bò lạc nhiều vậy đó hả? :)) :))
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

larsion đã viết: 07:30, 07/09/19

khu nhà mình ở khi nào chả lắm bò lạc xung quanh. :)) , khi nào cũng nổi tiếp nhất thành phố hay cả nước. =))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee, Tannhang
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Hungternopil đã viết: 08:07, 07/09/19
larsion đã viết: 07:30, 07/09/19

khu nhà mình ở khi nào chả lắm bò lạc xung quanh. :)) , khi nào cũng nổi tiếp nhất thành phố hay cả nước. =))
Lại mở mang được kiến thức về nét đặc trưng của làng Vãi Đụ để chém với bà con :))
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, Hungternopil, koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Suỵt Suỵt đã viết: 00:01, 07/09/19
Vậy cuộc sống anh Kanxi chắc rất bất tiện, rồi cửa cao bao nhiêu? Cái giường sẽ dài 2m? rồi sao ngồi taxi? lỡ đi ăn ốc lề đường làm gãy ghế? Anh hồi nhỏ bị bệnh gì sao?
Đúng là kẻ ăn không hết người lần chẳng ra, cao cho cố vô cũng khổ, lùn quá lại không hay. Quá bất công rồi!
Suỵt Suỵt thú vị =))

Hồi bé sức khỏe tớ yếu thôi chứ không bị bệnh gì cả :))
Tớ cao một phần vì bố mẹ tớ cao. Nhà cửa, giường chiếu thì cũng không riêng nhà tớ, hầu như ở ngoài Bắc người ta thích làm mọi thứ cao,to. Hoặc ít nhất những người tớ quen đều như vậy. Cửa vào nhà ít nhất là 2m3-2m5, giường ít nhất là 2m2.

Công nhận mình đi taxi khó chịu thật, đầu gối cứ chạm ghế đằng trước, ngồi không được thoải mái.

Nhưng mà cái đắng cay nhất là chuyện tớ đi mua quần áo. Ai đời vừa đỗ xịch cái xe xuống cửa hàng nhà người ta thì chủ tiệm đã vội chạy ra: “em ơi ở đây không có size của em đâu” =)) dơ mặt. Mãi mấy năm gần đây mới đỡ đấy.

Suỵt người gốc Đà Lạt à?
Thôi đúng là Hoa hoà thượng rồi nhé ;;)
Công tử cũng có nghiên cứu về chiêm tinh à?
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Tannhang
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Kanxi123 đã viết: 08:52, 07/09/19
Vậy cuộc sống anh Kanxi chắc rất bất tiện, rồi cửa cao bao nhiêu? Cái giường sẽ dài 2m? rồi sao ngồi taxi? lỡ đi ăn ốc lề đường làm gãy ghế? Anh hồi nhỏ bị bệnh gì sao?
Đúng là kẻ ăn không hết người lần chẳng ra, cao cho cố vô cũng khổ, lùn quá lại không hay. Quá bất công rồi!
Suỵt Suỵt thú vị =))

Tớ cao một phần vì bố mẹ tớ cao. Nhà cửa, giường chiếu thì cũng không riêng nhà tớ, hầu như ở ngoài Bắc người ta thích làm mọi thứ cao,to. Hoặc ít nhất những người tớ quen đều như vậy. Cửa vào nhà ít nhất là 2m3-2m5, giường ít nhất là 2m2.

Công nhận mình đi taxi khó chịu thật, đầu gối cứ chạm ghế đằng trước, ngồi không được thoải mái.

Nhưng mà cái đắng cay nhất là chuyện tớ đi mua quần áo. Ai đời vừa đỗ xịch cái xe xuống cửa hàng nhà người ta thì chủ tiệm đã vội chạy ra: “em ơi ở đây không có size của em đâu” =)) dơ mặt. Mãi mấy năm gần đây mới đỡ đấy.

Suỵt người gốc Đà Lạt à?
Thôi đúng là Hoa hoà thượng rồi nhé ;;)
Công tử cũng có nghiên cứu về chiêm tinh à?
Có biết ít nhưng không tinh
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, koollee, Tannhang, Kanxi123
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Kanxi123 đã viết: 08:52, 07/09/19
Suỵt Suỵt thú vị =))

Suỵt người gốc Đà Lạt à?
Sao không chặt bớt một khúc cho cao bằng người ta nhỉ? Chịu được tới bây giờ. :-? Thật khó hiểu. :-?

Vậy là cái váy của mình dài bằng cái áo của anh Kanxi rồi còn gì, lần sau anh thử đến mấy shop bán váy ý, biết đâu lựa được nhiều áo ưng ý, người ta có bán cả váy sơ mi. :-bd

Đà Lạt là nhà em họ thôi ạ.
Được cảm ơn bởi: koollee, Tannhang, Kanxi123
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Kanxi123 đã viết: 22:34, 06/09/19
Tannhang đã viết: 22:01, 06/09/19
Tealightdalat đã viết: 19:37, 06/09/19
Quay lại thấy trời đầy sao. :))
Thấy toàn nhân tài hay là thấy váng vất vậy? :-O
Thực ra ta để ý anh Trà rất hay tàu ngầm rồi lén lút like nhé ;;)
Quay lại đây mau đi, ta hứa không iu thương gì nữa là được đúng không? :((
Thấy toàn cao nhân Kanxi ơi :)). Quay lại lần nữa chắc topic toàn cao nhân ngũ đẳng lục đẳng cả. Giai đoạn này mình cũng nhiều mục tiêu phải hoàn thành trước cuối năm nên tập trung thôi. Lâu lâu lên like dạo coi mọi người nói chuyện giải trí tí ủng hộ anh em lên đẳng. =))
Được cảm ơn bởi: koollee, Tannhang, Kanxi123
Đầu trang

Kanxi123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kanxi123 »

Hungternopil đã viết: 09:21, 07/09/19
Có biết ít nhưng không tinh
Chứng tỏ ae diễn đàn ngoạ hổ tàng long thật :-?
Ông nào cũng tử vi, quẻ dịch, tứ trụ, hoàng đạo thì có để người ta sống không đây? :((
Suỵt Suỵt đã viết: 12:03, 07/09/19
Sao không chặt bớt một khúc cho cao bằng người ta nhỉ? Chịu được tới bây giờ. Thật khó hiểu. :-?

Vậy là cái váy của mình dài bằng cái áo của anh Kanxi rồi còn gì, lần sau anh thử đến mấy shop bán váy ý, biết đâu lựa được nhiều áo ưng ý, người ta có bán cả váy sơ mi.

Đà Lạt là nhà em họ thôi ạ.
Uh công nhận, khó chịu lắm, cái bệnh đẹp trai đầu thai mới hết, mình cố mãi mới chịu được đấy.

Mua váy à? Có lý.... tiện thể mình mua luôn lót ren hồng phấn lọt khe xuyên thấu cho tiện, đỡ phải đi nhiều hàng :-S

Có loại nào xuyên thấu mà không hở hang không nhỉ? :"> vì mình là người đoan trang mà.
Tealightdalat đã viết: 12:05, 07/09/19
Thấy toàn cao nhân Kanxi ơi :)). Quay lại lần nữa chắc topic toàn cao nhân ngũ đẳng lục đẳng cả. Giai đoạn này mình cũng nhiều mục tiêu phải hoàn thành trước cuối năm nên tập trung thôi. Lâu lâu lên like dạo coi mọi người nói chuyện giải trí tí ủng hộ anh em lên đẳng. =))
Uh...chúc gia đình Trà lun lun mạnh khoẻ, phát đạt, kiếm được nhiều xiền [-O<

Cuối năm rảnh chuyển mình mấy thùng mì tôm qua ngày đoạn tháng được hem? =P~ Dạo này đang tính lên núi giả dạng đồng bào vùng cao để ăn trợ cấp mì tôm này.

Ae lên thánh tử vi thì khó chứ lên thần gió thì mấy hồi. Anh thấy biệt đội này nguy hiểm không? =))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Hungternopil, koollee, Tannhang, Suỵt Suỵt
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”