GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: GÓC CHÉM GIÓ, ĐỌC SÁCH VÀ REVIEW SÁCH

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

koollee đã viết: 22:44, 14/09/19
Tedy Yang đã viết: 22:21, 12/09/19
Đệ mới dòm lại lá số của tỷ. Đúng là công việc vận động nhiều, ít ngồi một chỗ. Thế nhưng mà... Sao lại khả năng tỷ bị trĩ cao vại nhỉ? :-?
Nếu không bị trĩ, thì khả năng chỗ "đáy lòng" có chút vấn đề.
Nhân viên quét dọn, lau chùi thì có vẻ không phải công việc chính. Nhưng công việc vệ sinh, quét dọn theo lịch thì chắc có.

Tỷ chỉ cần có anh nào bật đèn cái là mặc váy cưới chờ sẵn hả? Cái này dễ, tỷ tìm anh nào làm âm thanh ánh sáng hậu trường ấy, đèn màu gì cũng có, ngày nào cũng bật :-bd
Bậy nà, thấy thiên hỉ, hỉ thần là thắc mắc trĩ à, tỷ hay cười bù lại roy, bt nhìn mặt buồn hiu, cười là rạng rỡ hẳn ra. Chỗ đáy lòng là chỗ nào :-/ . Tỷ là nhân viên vệ sinh mà k chính thì là giề. Làm rỳ có quét dọn theo lịch, lúc nhỏ nhà tỷ nghèo, tỷ học dốt, ham chơi lại lười biếng, học hết lớp 5 là nghỉ đi lượm ve chai, bán bánh dạo kiếm xiềng---> tuổi thơ bất hạnh. Lớn lên thì dc mn xung quanh, giúp có dc 1 cv quét dọn lao chùi cũng ổn định, chắc thấy tỷ khổ quá nên động lòng thương trắc ẩn, âu cũng là cái số khổ, định mệnh đưa đẩy, đi làm bao năm, thích cái sờ mát phôn, hà tiện ăn k dám ăn mặc k dám mặc mới mua được và lên đây thì gặp dc đệ đệ. Tuy chỉ quen đệ đệ vài hôm nhưng tỷ cảm nhận đã quen biết từ muôn kiếp nào, đệ đệ có thấy zay hơm? Còn về duyên số thì nói chơi cho zui zay hoy, chứ tỷ như zay làm rỳ dám mơ, mắc công làm khổ ngta, k làm khổ thì cũng bị ngta xỉ vả làm rỳ có cửa, ếch ngồi đáy giếng mà. Thực tế thì nồi nào vung nấy, lấy người hơn mình, ngta đâu có chiu, ngta chịu đi nữa về bản thân bị áp lực sống còn khổ hơn :(( Đệ đừng nhắc chuyện ck con với tỷ nữa, tỷ tủi khỉ dữ lắm. Vài dòng gửi đến đệ đệ mến iu......
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt, koollee, 12010277, Hungternopil, Kanxi123
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tedy Yang đã viết: 22:25, 15/09/19 Bậy nà, thấy thiên hỉ, hỉ thần là thắc mắc trĩ à, tỷ hay cười bù lại roy, bt nhìn mặt buồn hiu, cười là rạng rỡ hẳn ra. Chỗ đáy lòng là chỗ nào :-/ . Tỷ là nhân viên vệ sinh mà k chính thì là giề. Làm rỳ có quét dọn theo lịch, lúc nhỏ nhà tỷ nghèo, tỷ học dốt, ham chơi lại lười biếng, học hết lớp 5 là nghỉ đi lượm ve chai, bán bánh dạo kiếm xiềng---> tuổi thơ bất hạnh. Lớn lên thì dc mn xung quanh, giúp có dc 1 cv quét dọn lao chùi cũng ổn định, chắc thấy tỷ khổ quá nên động lòng thương trắc ẩn, âu cũng là cái số khổ, định mệnh đưa đẩy, đi làm bao năm, thích cái sờ mát phôn, hà tiện ăn k dám ăn mặc k dám mặc mới mua được và lên đây thì gặp dc đệ đệ. Tuy chỉ quen đệ đệ vài hôm nhưng tỷ cảm nhận đã quen biết từ muôn kiếp nào, đệ đệ có thấy zay hơm? Còn về duyên số thì nói chơi cho zui zay hoy, chứ tỷ như zay làm rỳ dám mơ, mắc công làm khổ ngta, k làm khổ thì cũng bị ngta xỉ vả làm rỳ có cửa, ếch ngồi đáy giếng mà. Thực tế thì nồi nào vung nấy, lấy người hơn mình, ngta đâu có chiu, ngta chịu đi nữa về bản thân bị áp lực sống còn khổ hơn :(( Đệ đừng nhắc chuyện ck con với tỷ nữa, tỷ tủi khỉ dữ lắm. Vài dòng gửi đến đệ đệ mến iu......
Mệnh, Tật của tỷ có song hỉ, hội không khiếp là dễ bị mà tỷ. Đệ chỉ nói theo sách thoy, có gì sai mong tỷ thông cảm và cho đệ xin lỗi nhé :x đệ sẽ không dòm lá số của tỷ nữa đâu :(
https://upanh.vn/image/img-20190915-224 ... 2304.aOoJG

Hôm nay tỷ buồn hay có chuyện gì sao mà lại khiến tỷ tiêu cực thế này? Tỷ chia sẻ với đệ được hăm? >:D<
Ở bên ngoài, nhiều người cũng bảo với đệ là: đã từng gặp đệ ở đâu, trông quen, thấy thân thiện và không xa lạ, mặc dù đệ khá lạnh lùng và ít nói với những ai chưa thân quen. Tuy chưa gặp nhau, chỉ nói chuyện trên này, nhưng tỷ đã cảm thấy như vậy, thì hai chúng ta đúng là thần giao cách cảm rồi :P
Tỷ cho đệ chia sẻ về quãng thời gian đầy vất vả và cũng đầy nỗ lực của tỷ với nhé. Giờ đệ mới nghe được tỷ thổ lộ nên mới biết tỷ gian nan nhường nào :(

Một cô gái đã vượt qua bao khó khăn gian khổ, vượt qua bao bão táp chông gai, chưa cay đắng nào chưa từng trải, chưa đau đớn tủi hổ nào chưa từng qua,... Là một tấm gương, là một biểu tượng, một tượng đài mà để cho bậc đàn em như đệ đây phải rửa mắt mà ngưỡng mộ, mà noi theo...
Ôiiii... Sao mà thiết tha, sao mà nồng nàn... Một tinh thần thép, một ý chí kiên cường, một bản lĩnh cứng cỏi tồn tại bên trong một thân thể yếu đuối, được bao bọc bởi cơ thể mỏng manh nhưng đầy bất khuất.
Được gặp tỷ, quen biết tỷ, cùng trò chuyện với tỷ... Đệ như đang giữa ở sa mạc mà gặp cơn mưa rào, như cố nhân gặp lại tri kỷ... Làm sao có ngôn từ nào, văn tự nào có thể diễn tả nên... :((
Hãy vui vẻ và yêu đời lên nhé tỷ, cô gái nào cũng có sức hút của riêng mình. Tỷ hãy tự tin là chính mình nhé.. Hí hí hí

Một số dòng đệ gửi đến tiểu tỷ
Nỗi buồn lòng chưa thủ thỉ cùng ai
Không tri kỷ không bè bạn khoác vai
Có đệ đây vẫn ngồi nghe tỷ mãi... :x

iuuuuuu thươngggggg nà... :-*
Được cảm ơn bởi: 12010277, Hungternopil, Kanxi123
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tannhang đã viết: 02:03, 15/09/19 Ầy, mình nào dám có ý nghĩ đó chứ ;;)

À, đúng là hôm trước mình không có hiểu lầm và nắm được ý của koollee nhá \:D/

Koollee cứ làm thơ diễm lệ thoải mái, không cần ngại đâu. Có điều, đoạn nào có khả năng mọi người không nắm bắt hình dung được thì koollee chú thích mô tả là được rồi ;;)
Hihihi...
Lại bị nhái chê cười rồi X_X
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123
Đầu trang

Tedy Yang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tedy Yang »

koollee đã viết: 23:23, 15/09/19
Tedy Yang đã viết: 22:25, 15/09/19
Một số dòng đệ gửi đến tiểu tỷ
Nỗi buồn lòng chưa thủ thỉ cùng ai
Không tri kỷ không bè bạn khoác vai
Có đệ đây vẫn ngồi nghe tỷ mãi... :x

iuuuuuu thươngggggg nà... :-*
Ơ, bảo là k nhắc ck con, chứ có bảo k nhòm ngó lá số hồi lào. Tỷ bị hệ tiêu hóa kém, ăn k tiêu, hay tiêu chảy chứ táo bón, trĩ thật tình chưa, với cơ địa dị ứng nữa. Sao tự dưng tháng này bận thế nhỉ, giờ này chưa ngủ, việc chưa xong. :)) vẫn vui vẻ, iu đời nà, kai đó nói thật tế mà đâu có bi quan đâu, tỷ hôm nay k buồn nhaaaaaaaaaa. Mà hoy, đệ đệ đi ngủ đi. Tại tỷ viết văn dở gây đệ hỉu nhầm ý tỷ. :)) gụt nai đệ đệ iu vấu =))
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

12010277 đã viết: 04:31, 15/09/19
Koolee, Hùng huynh và Kanxi huynh có muốn làm mẹ không nào? Cái này theo Tan Nhang là khả thi nhé, đệ sẽ giúp các huynh làm mẹ :-j
Em không có ý đó mà :((

Mà...

Anh đã nghĩ ra phương pháp chưa mà kêu gọi hùng hồn thế? Nếu anh nghĩ ra thì cả cộng đồng LGBT sẽ biết ơn lắm nếu anh chia sẻ ;;)
Hà Túc Đạo đã viết: 08:31, 15/09/19 Nghe Celine dion hát Nói với cha đi cho đổi gió.
Nhạc Tàu cũng giống nhạc Vàng, nghe nhiều buồn lắm

https://m.youtube.com/watch?v=jpZLQuHJYwM
Ôi em cảm ơn ca, Celine Dion đúng là truyền thuyết mà :x
thamvu88 đã viết: 17:18, 15/09/19
Các cụ nói không sai mà, đứa con là một phần cơ thể của ngưởi mẹ, dễ hiểu tại sao khoa học nghiện cứu đứa con sinh ra 70% có trí thông minh của ngưởi mẹ. Mình là mình cứ phải kiếm cô thông minh mới được. Bạn Tan Nhang review hay quá
Em cảm ơn lời khen ưu ái của anh, nhưng có tâm thì em xin nhận hì hì, còn hay thì em không dám đâu ạ.

Nhưng mà... cho em nhiều chuyện nho nhỏ ạ. Nghiên cứu đó vẫn còn có nhiều tranh cãi, không chắc là đúng đâu ạ.

Nhưng dù sao, em vẫn chúc anh cưới được cô vợ thông minh mà anh yêu và yêu anh. Em nghĩ như vậy đảm bảo hạnh phúc hơn là chỉ là một cô vợ thông minh đấy ạ ;;)
koollee đã viết: 23:33, 15/09/19
Hihihi...
Lại bị nhái chê cười rồi X_X
Hic, mình không phải có ý đó đâu, đừng hiểu nhầm ý mình :((
Được cảm ơn bởi: 12010277, Hà Túc Đạo, Hungternopil, thamvu88, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Tannhang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Tannhang »

Kanxi123 đã viết: 21:00, 15/09/19
Sao lại hờn rồi. Huynh nhớ thật mà. Maruko không onl kiếm ai tâm sự đây?

Uh đúng rồi, đời nó tát mình thì đầu tiên là mình phải lồng lộn lên vì đau đã. Xong qua cái khoảnh khắc ấy rồi, suy nghĩ tích cực thế nào mới tính tiếp được =)) Quan trọng là mình không để cái trạng thái suy sụp ấy kéo dài lâu. Cái đó gọi là tinh thần AQ nhỉ?

Nói đến chuyện đau lồng lộn. Trước anh nóng tính cực, có chuyện gì liên quan đến mà không theo ý anh, thì kiểu gì anh cũng đập cho tan nát hết (thà làm ngọc nát chứ không làm ngói lành đâu). Sau ăn quả đắng nhiều mới chợt ngộ ra chân lý: "Phàm càng là những việc lớn hệ trọng tới nhiều người, càng không bao giờ có một quyết định rõ ràng, mau chóng cả. Việc của mình là bình tĩnh, kiên nhẫn đàm phán đến cái giá cuối cùng để giảm thiểu thiệt hại. Chứ không phải nổi đóa, yêu cầu công bằng". Từ khi hiểu được cái đấy anh mới mát tính dần đi đấy.

Nhưng cũng từ đấy, anh hay chán cái "cuộc đời". Bởi khi bước chân ra ngoài, thứ tươi đẹp mình thấy ít, mà những thứ khôn vặt, vơ vét, ích kỷ đạp lên nhau mà sống lại nhiều. Thế nên cứ một thời gian anh ra ngoài thường xuyên, thì cũng từng ấy thời gian sau đó anh lại ở nhà bù, để cân bằng cảm xúc.

Được cái, mình tự tìm vui tốt nên cũng không thấy buồn hay cô đơn gì cả. Maruko ở nhà lúc rảnh hay làm gì vây? Kể anh nghe chút được không?
Huynh lại nhạy cảm ;;). Mụi cũng nhớ mà. Mụi đây rồi, cho mụi tâm sự với huynh mới đúng chứ >:D<

Mà mụi đang nghĩ, làm sao để không bị xem là a dua, ăn theo với đoạn này đây. Vì mụi phát hiện ra mụi khá là giống huynh nhiều thứ. Mụi gặp tri kỷ rồi, lại ôm một cái thôi >:D<

Để em nhớ xem, em chỉ nhớ được 3 lần bị tát đau nhất thôi. Mà không có lần nào em lồng lộn, khí chất kém cỏi quá mà. Em toàn bẹp dí cho tới khi, như lời anh nói, nhận ra là không thể sống cả đời như vậy nữa, nên là phải “dậy mà đi”. Nhưng sau cùng, em thấy bị tát nó giống tình trạng cấp tính còn bị ăn mòn từ trong nó giống tình trạng mạn tính ấy. Cấp tính thì có thể chết nhưng một khi đã qua được là không có di chứng, còn mạn tính thì thường không chết nhưng khả năng rất cao sẽ có di chứng.

Dường như ai cũng một thời nóng nảy nhỉ. Hồi trước em cũng thế. Thật ra bây giờ vẫn thế, chỉ là chuyển sang kiểu trong nóng ngoài bình thản thôi. Hồi trước chỉ cần việc gì lệch khỏi kế hoạch hay suy tính là em cuống cuồng cả lên. Bây giờ thì khác nhiều lắm rồi. Xưa thầy em có nói một câu trong tiểu thuyết Kim Dung ấy anh, “Phàm ở đời có 10 điều thì hết 7 điều là bất như ý, chỉ 3 điều là như ý thôi; nên gặp điều bất như ý, ấy là bình thường”. Mấy hôm trước em cũng đọc được một câu: “Trứng gà đập vỡ từ ngoài sẽ là món ăn, đập vỡ từ trong sẽ là sinh mệnh”. Em đồng ý với anh, những việc quan trọng nếu muốn đốt cháy giai đoạn thì sẽ dễ hư lắm. Mà học cách để nguội, chắc là phải học cả đời anh nhỉ. Vì chúng ta có phải là robot đâu :(

Hic, sao mà giống nhau vậy ạ. Cái đó gọi là cần sạc lại năng lượng. Bởi thế nên em sợ nhất là đi tụ tập, họp nhóm, team building lâu ấy ạ. Có dạo đi công tác với toàn cơ quan ở tỉnh 5 ngày về em phải ở lì trong nhà 1 tuần để sạc lại năng lượng vì đã sinh hoạt cùng đồng nghiệp 24/24 trong 5 ngày đó. Anh có từng thắc mắc vì sao lại chán cái “cuộc đời” không? Em nghĩ, vì anh thuộc số hiếm trong xã hội đấy ạ. Bây giờ người ta đặt lợi ích cá nhân lên hàng đầu nhiều quá. Người ta giành lấy cái lợi, cái nhàn hạ, tiện lợi về mình bất chấp có khiến những người khác thiệt thòi hay không. À mà, đàn ông chuẩn mực trong xã hội, sống vì cộng đồng thường sẽ dễ quên đi mình và chịu thiệt vì đại cuộc. Mà... đôi khi, những gì họ cho là thuộc về họ thì cũng nghiễm nhiên sẽ chịu phần thiệt đó, bao gồm cả người phụ nữ bên cạnh đấy ạ ;;)

Vâng, em hiểu điều anh chia sẻ vì em cũng là người biết tự tiêu khiển lắm, cũng biết cách để thời gian để lại cho mình điều gì đó.

Hí hí, phải là lúc ở nhà mới được sao ạ? :)) . Em thường gym, đọc sách, xem phim, viết nhật ký, cf với bạn bè thân thiết. Còn nếu quá mệt, em thường nằm trên giường, mở nhạc bằng loa có hiệu ứng âm thanh tốt thật to và ngủ khi có thể :)). Có phải anh nghĩ là em sẽ làm gì đó có ích cho đời hơn đúng không? :))
Còn anh thì sao ạ? Mặc dù hình như em cũng đoán được rồi ;;)
Được cảm ơn bởi: 12010277, Kanxi123, koollee
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Tannhang đã viết: 01:12, 16/09/19
Vâng, em hiểu điều anh chia sẻ vì em cũng là người biết tự tiêu khiển lắm, cũng biết cách để thời gian để lại cho mình điều gì đó.

Hí hí, phải là lúc ở nhà mới được sao ạ? :)) . Em thường gym, đọc sách, xem phim, viết nhật ký, cf với bạn bè thân thiết. Còn nếu quá mệt, em thường nằm trên giường, mở nhạc bằng loa có hiệu ứng âm thanh tốt thật to và ngủ khi có thể :)). Có phải anh nghĩ là em sẽ làm gì đó có ích cho đời hơn đúng không? :))
Còn anh thì sao ạ? Mặc dù hình như em cũng đoán được rồi ;;)
Em me hai người lâu rồi, giữa chốn đông đúc mà mùi mẫn phát ớn. Thật khó mà tìm thấy tri kỷ tâm đầu ý hợp như vậy. Hai người lại còn độc thân và đang già đi nhanh chóng. Sao không tìm hiểu kỹ hơn và yêu nhau luôn đi ạ. Mỡ ngay trước mắt mà mèo cứ than đói bụng hoài, tự ngược quá mà.
Anh Kanxi, em cổ vũ anh. Chị Tangnhan, đừng ngại ngùng.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Hà Túc Đạo, Kanxi123, Tannhang, koollee
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

2 kẻ biến thái Kanxi và Tannhang nên đến với nhau đi để xã hội được giải thoát :))

Bạn Suỵt cũng hạ màn luôn đi :>
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, Suỵt Suỵt, Tannhang, koollee
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

12010277 đã viết: 01:35, 16/09/19 2 kẻ biến thái Kanxi và Tannhang nên đến với nhau đi để xã hội được giải thoát :))

Bạn Suỵt cũng hạ màn luôn đi :>
sáng rồi, căn màn dậy đi làm chứ hạ gì nữa :)) giờ thì chỉ có người bên kia trái đất được đi ngủ thôi
Được cảm ơn bởi: Hungternopil, Kanxi123, koollee
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

12010277 đã viết: 18:30, 15/09/19
thamvu88 đã viết: 17:25, 15/09/19
Hà Túc Đạo đã viết: 16:11, 15/09/19

Ko có topic này và topic của pé Linh thì chắc giờ này anh vẫn nhất đẳng. Bên tvls còn kinh hơn, lập nick cũng từ 2016 mà giờ số bài là 0 :))

Mà nhất đẳng vui, chẳng ai care mình trừ mấy gái dễ thương kiểu Béo Béo.

Nhiều sao mệt bỏ mịa ra, đi đâu cũng có người nhận ra vẻ đẹp zai và dài 18 cm của mình :(

Có khi anh sẽ kiến nghị mod xóa toàn bộ topic này :-S
Em cứ bị dị ứng cái câu đẹp trai khoai 18 của bác, đẹp trai thì có thể có người biết chứ khoai cỡ đó hiếm lắm chưa kể mấy em mà gặp biết được cũng giữ thông tin chứ ko share đâu. Mà thời này tiêu chuẩn như bác chưa phải chuẩn men đâu:))
Nhiều người hiểu nhầm 18cm là hàng của Hà ca nhưng thực ra Hà ca ăn điểm ở cái khác. Còn nếu nói về tử vi để so hàng thì Kình Dương đắc địa thủ mệnh mới là vua của tụi 18cm nhé. Ăn đứt Tử Vi cư Ngọ nhiều tiền
Trứng còn lộn được mà :))
Nhưng hàng họ thì đủ xài được rồi chứ khủng quá thì bất tiện nhiều thứ lắm
Được cảm ơn bởi: Kanxi123, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”