Phải chăng mình sẽ giác ngộ sau giấc mộng hồng trần ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Phải chăng mình sẽ giác ngộ sau giấc mộng hồng trần ?

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

@anhthu5993 tu tập thì cũng tùy người tùy thời điểm em ạ . Ví dụ như lứa tuổi thanh niên tụi mình thì sẽ học về đạo đức , nghệ thuật đối nhân xử thế , học đường , gia đình , tình yêu đôi lứa ... Như ở chỗ anh thì lớp giáo lý của thanh niên ngoài những mục trên còn có nghệ thuật thiền trà ...

Còn nếu muốn tu như người xuất gia thì giới luật và thời khoá rất nghiêm ngặt .

Em tự học được kiến thức qua sách là tốt rồi :)
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 21:20, 18/09/19 @anhthu5993 tu tập thì cũng tùy người tùy thời điểm em ạ . Ví dụ như lứa tuổi thanh niên tụi mình thì sẽ học về đạo đức , nghệ thuật đối nhân xử thế , học đường , gia đình , tình yêu đôi lứa ... Như ở chỗ anh thì lớp giáo lý của thanh niên ngoài những mục trên còn có nghệ thuật thiền trà ...

Đều là những điều thật hay mà mình ít khi được học ở trường anh nhỉ. Em chỉ mới đọc 1 ít sách thôi mà còn hay ngủ gật nữa nên chữ được chữ mất :D.

Có lẽ một ngày gần đây em cũng sẽ đăng ký 1 khóa tu. Cảm ơn anh nhiều nha. Chúc anh luôn an yên hạnh phúc trong cuộc sống và có nhiều trải nghiệm mới nhé ! :x
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

anhthu5993 đã viết: 20:23, 18/09/19
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:42, 18/09/19 @anhthu5993 Mấy hạn đầu đời của em cũng nhọ nhỉ ! Xem xong lá số em anh cũng chột với cung mệnh , mường tượng ra Đát Kỷ luôn :)) Trước mặt em có đại hạn 36 em có sợ không ?
Hạn tại cung Mệnh bình thường, gặp lũ Đồng Cự Diêu Điếu mới bị nó cho ăn hành anh ôi. :((

Mà cũng cầu đẹp đc như Đát Kỷ à :( . Chính tinh cùng hãm hóa kị là bói ra kiểu khác ó nha. Hóa kỵ nó chém đứt nhan sắc và tài giao tế của bọn kia ròi. Được này mất kia, giống nàng tiên cá đc cặp giò thì mất cái mỏ thôi huhu :((

Sợ cũng không có ích gì nên e không sợ :) . Dù sao cũng có cái gì để mà phá sản :)). Mà em cũng ko rõ, có khi Dương Lương Địa Không lại có sáng tạo đột phá không chừng.

Hạn Trúc La mới xấu á, mà biết đâu Thiên không tứ mộ lại giúp em bước đc qua Thiền môn sao :)). Chứ giờ em đi vào chắc Phật đi ra quá :( . Mà trong thời gian tu tập là mình làm những gì anh ha ?
chị muốn tu thiền ạ ? chị ở đâu ạ ?
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

anhthu5993 đã viết: 22:23, 18/09/19
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 21:20, 18/09/19 @anhthu5993 tu tập thì cũng tùy người tùy thời điểm em ạ . Ví dụ như lứa tuổi thanh niên tụi mình thì sẽ học về đạo đức , nghệ thuật đối nhân xử thế , học đường , gia đình , tình yêu đôi lứa ... Như ở chỗ anh thì lớp giáo lý của thanh niên ngoài những mục trên còn có nghệ thuật thiền trà ...

Đều là những điều thật hay mà mình ít khi được học ở trường anh nhỉ. Em chỉ mới đọc 1 ít sách thôi mà còn hay ngủ gật nữa nên chữ được chữ mất :D.

Có lẽ một ngày gần đây em cũng sẽ đăng ký 1 khóa tu. Cảm ơn anh nhiều nha. Chúc anh luôn an yên hạnh phúc trong cuộc sống và có nhiều trải nghiệm mới nhé ! :x
Tự thanh tịnh tâm ý mình, giống hư không. 5993 ak
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thuanduongbattu đã viết: 22:48, 18/09/19
anhthu5993 đã viết: 20:23, 18/09/19
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:42, 18/09/19 @anhthu5993 Mấy hạn đầu đời của em cũng nhọ nhỉ ! Xem xong lá số em anh cũng chột với cung mệnh , mường tượng ra Đát Kỷ luôn :)) Trước mặt em có đại hạn 36 em có sợ không ?
Hạn tại cung Mệnh bình thường, gặp lũ Đồng Cự Diêu Điếu mới bị nó cho ăn hành anh ôi. :((

Mà cũng cầu đẹp đc như Đát Kỷ à :( . Chính tinh cùng hãm hóa kị là bói ra kiểu khác ó nha. Hóa kỵ nó chém đứt nhan sắc và tài giao tế của bọn kia ròi. Được này mất kia, giống nàng tiên cá đc cặp giò thì mất cái mỏ thôi huhu :((

Sợ cũng không có ích gì nên e không sợ :) . Dù sao cũng có cái gì để mà phá sản :)). Mà em cũng ko rõ, có khi Dương Lương Địa Không lại có sáng tạo đột phá không chừng.

Hạn Trúc La mới xấu á, mà biết đâu Thiên không tứ mộ lại giúp em bước đc qua Thiền môn sao :)). Chứ giờ em đi vào chắc Phật đi ra quá :( . Mà trong thời gian tu tập là mình làm những gì anh ha ?
chị muốn tu thiền ạ ? chị ở đâu ạ ?
Chị ở Sài Gòn. Mà giờ chị tu cái miệng chị trc, tu thiền khó quá em ôi. Cảm ơn em nhé ! :x
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vn007 đã viết: 15:44, 21/09/19
anhthu5993 đã viết: 22:23, 18/09/19

Tự thanh tịnh tâm ý mình, giống hư không. 5993 ak
Dạ vâng ạ :x
Được cảm ơn bởi: Phan Bội Ngân
Đầu trang

Phan Bội Ngân
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Phan Bội Ngân »

Ái chà chà , Ái chà chà :">
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”