XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: XIN ĐÔI LỜI CỦA CÁC CAO NHÂN

Gửi bài gửi bởi Troangtrang »

thien_quan đã viết: 22:16, 04/01/20
Troangtrang đã viết: 15:11, 03/01/20
lieutrai đã viết: 12:29, 03/01/20

Nấu ăn giỏi không em gái, hay chỉ cái tham ăn thôi :))
Em thì nấu ăn sương sương tuỳ người cảm nhận thôi ạ, tham ăn cũng thế, tuỳ vào người nấu :D
Chào em

Nghĩ cũng có duyên với top này , em cho phép anh góp ý thêm vài lời về 2 ls của em và của bạn em nhé,.

Ls của em và bạn em đều là lá số Thiên Lương. Cả hai đều xinh nhưng anh thấy có lẽ bạn em xinh hơn em thì phải .? Mệnh có Xương Khúc đồng cung thường thì xinh hơn khi Xương hoặc Khúc đơn thủ .
Cô bạn em Mệnh nằm trên đất Tử thêm Xương Khúc thì khá là đa sầu đa cảm .
Còn em Mệnh nằm trên đất Mộ nên đôi lúc cũng thâm trầm , kín đảo , thêm Kình Dương thì tính tình cứng rắn hơn .

Thực ra ls của em là ls tốt , Mệnh và Thân đều nằm trong tam hợp Thái Tuế . Điều này chủ về em là người quân tử đàng hoàng , hiền , ngay thẳng dễ được mọi người quý mến .
Mệnh nhị hợp với Phụ Mẫu tại Ngọ Mùi nên em khá là hòa hợp với ba mẹ . Cung Phụ Mẫu phần nhiều là cát tinh thì có lẽ cha mẹ em có hoàn cảnh kinh tế tốt , em được cha mẹ dìu dắt chăm lo chu đáo , từ bé đến giờ chắc chỉ lo ăn học chờ đến lúc ra trường em nhỉ ? Anh thấy sau này hai bác được nhờ em rất nhiều. Phụ Mẫu có Liêm Sát thì có lúc ba mẹ em cũng có lúc bất hòa , lời qua tiếng lại ?

Về cung Huynh Đệ , do Thiên Tướng tọa cung em có ít nhất 2 anh hay chị em . Huynh Đệ có Không Kiếp hội tụ thì anh chị em từ nhỏ đến giờ thỉnh thoảng cũng hay lý sự tranh cãi .

Lại nói về Kình Dương cư Ngọ tại Mệnh anh có câu truyện này anh xem được trên mạng anh kể cho em nghe nhé .
Truyện kể về vua Đinh Tiên Hoàng tức là Đinh Bộ Lĩnh . Lúc thuở thiếu thời ông là cậu bé chăn trâu trong một làng nhỏ ở Bắc bộ . Một hôm có một thầy địa lý Tàu đi qua làng , thấy trong làng có một long huyệt dưới một đầm nước . Long huyệt này khá là đẹp thầy địa lý hiểu nếu tro cốt của song thân hay tổ tiên thầy được đưa vào an táng trong đó thì con cháu thầy hoăc chính thầy sẽ được phát lên đến tuyệt đỉnh danh vọng . Lúc ấy thầy địa lý thấy cậu bé Đinh Bộ Lĩnh đang nô đùa với đám trẻ chăn trâu và cậu có vẻ là người lanh lẹ mạnh khỏe nhất trong đám trẻ trâu ấy . Thầy địa lý bèn cho tiền và nhờ Đinh Bộ Lĩnh lặn xuống đầm để tìm chỗ để đặt tro cốt vào long huyệt . Sau vài ngày lặn hụp họ cũng đã tìm được . Long huyệt theo truyện kể nhìn giống giống hình con ngựa . Rồi thầy địa lý cho tiền cậu Đinh và bảo vài tháng thầy sẽ quay trở lại . Thầy về quê để lấy hài cốt của song thân . Lúc ấy Đinh Bộ Lĩnh tuy còn nhỏ nhưng nhờ thông minh nhanh trí và cậu đã thường lân la đầu làng để nghe các thầy và bô lão trong làng kể chuyện tích xưa , hàn huyên tí sửu .
Cậu Đinh cũng đoán biết được người nhờ mình là thầy địa lý và nơi cậu và thầy tìm được có lẽ là một mộ huyệt rất là tốt . Không đợi thầy địa lý trở lại , cậu Đinh đem hài cốt của cha an táng vào long huyệt.
Khi thầy địa lý trở lại với tro cốt của song thân , thầy nhìn qua cũng biết được mộ huyệt đã có chủ , thầy không còn làm gì được nữa . Thầy đành phải đem tro cốt người thân về nước . Nhưng trước khi về , thầy nhờ cậu Đinh treo một thanh kiếm trước cái đầu hình ngựa và bảo để chủ nhân của mộ huyệt thuận tiện khi dùng đến . Nhưng thật ra đấy là mưu mẹo thâm hiểm để phá mộ huyệt . Thanh kiếm ấy treo trước đầu ngựa theo sóng gió lâu ngày sẽ chém rơi đầu ngựa Theo truyền thuyết đấy là lý do sau đó Đinh Bộ Lĩnh được phát lên làm vua nhưng chỉ trong thời gian ngắn ngài băng hà và triều định nhà Đinh chẳng bao lâu cũng sụp đổ theo . Rồi câu truyện đã có cái tên Mã Đầu Đới Kiếm ( kiếm treo đầu ngựa) và được lưu truyền trong dân gian . Trong Tử Vì cũng có Mã Đầu Đới Kiếm . Mã ở đây không phải là Thiên Mã , mà nó là cung Ngọ . Người có Mệnh ở cung Ngọ nếu lại có Kình Dương đồng cung thì là người có Mệnh cách Mã Đầu Đới Kiếm. Cách này về công danh dễ trở nên hiển hách . Nhưng về tật ách thì dễ bị hình thương .
Em có Mệnh cách này sau này sẽ thành công mỹ mãn, nhưng cũng phải nên cẩn thận về xe cộ , tàu hỏa .Đi đường thì nên đội nón bảo hiểm , đi xe hơi thì nhớ thắt dây an toàn .
Thêm vào đó cung Tật Ách trong ls của em có Tướng Ngộ Triệt ( tướng bị chặt mất đầu ) thì em cũng càng nên cẩn thận hơn và đặc biệt đừng bao giờ nói một điều gì tiêu cực cho bản thân . Bởi vì khi nói ra , xác xuất để điều ấy xẩy ra cho bản thân rất cao .
Anh có một bác đồng nghiệp năm này ông ý cũng độ 55 -56 , có một hôm cách đây 3 năm , trong giờ nghĩ giải lao ông ta bật thốt
" Ôi phải chi mình không phải làm gì , cứ ngồi đó chỉ biết ăn mà cơm nước người ta dâng đến miệng nhỉ .? " . Một thời gian sau , khi đang làm , ông bị đột quị . Có một mạch máu bị nghẹn trong cơ tim . Ông được chở đến nhà thương kịp lúc để làm phẫu thuật . Nhưng xui cho ông là nhà thương ấy không đủ phương tiện và máy móc . Bác sĩ có lẽ không giỏi nên phẫu thuật thất bại . Ông ta bây giờ phải ngồi một chỗ trên xe lăn , hả họng để gd đút thức ông cho ăn mỗi ngày . Ông nghe được hết nhưng chỉ biết ú ớ . Ông nhìn bạn bè đến thăm mà nước mắt ông cứ tuôn rơi , nhìn ông bạn bè ai nấy cũng không khỏi rơi lệ .

Lại thêm một chuyện , có một bài nhạc nghe rất hay . Bản nhạc có tựa đề là Chiều Nay Không Có Mưa Rơi . Người sáng tác là một nhạc sĩ trẻ tên Minh Tuấn . Anh đã qua đời sau một tại nạn ..

Trong điệp khúc của bản nhạc có đoạn
(.... Rồi phiêu linh hát để gió cuốn anh đi khắp xa vời , làm mây phiêu lãng nơi cuối trời tìm em.)
Tác giả dùng chữ phiêu lính . Phiêu linh theo anh nghĩ là linh hồn phiêu lãng . Phải chăng đó là điềm báo trước . Cũng giống như bài 60 Năm Cuộc Đời , nhạc sĩ sáng tác Y Vân đã không thọ trên 60 tuổi hay bài Xuân này Con Không Về tác giả Nhật Ngân cũng đã qua đời trước mùa xuân .

https://youtu.be/0yGNjxPI3lE

Mỗi đời người có những cột mốc tuổi mình cần nên để ý 30 , 40 , 50 , 60 .Người ta thường nói 31 đi qua , 33 đi lại . Hay 40 đi qua , 43 đi lại..vv những tuổi 30 đến 33 , 40 đến 43, 50 đến 53 hay 60 đến 63 em cũng nên để ý đừng nên có suy nghĩ tiêu cực em ạ .

Không hiểu anh nói đến đây có làm cho em lỡ sợ ? Có một điều anh đã nói rồi nhưng xin được lập lại đây cho em biết .
Đó là điều anh muốn nhắn nhủ với em rằng những nghiệm lý em nghe từ anh hay nhiều người khác hoặc đọc được qua trong sách vỡ , trên mạng về ls của em đều là thùy tượng.
Thùy tượng được hiểu và suy diễn từ Thiên Bàn hay ls mà em có . Không nhất thiết là phải xẩy ra . Cho nên em cũng đừng nên âu lo về những thùy tượng em nghe mà không thấy vừa ý về số phận của mình . Những điều ấy có thể tránh được hoặc sẽ nhẹ đi hoặc không bao giờ xẩy ra nếu em cảnh giác .
Xác xuất để thùy tượng có thể xảy ra trong cuộc sống là 33% thôi em ạ bởi vì nó được suy diễn ra từ Thiên Bàn ( (tức lá số tử vi ) . Nó giống như một vật chịu ảnh hưởng của trọng lực hay sức hút của trái đất . Nếu em để nó tự đo thì theo quán tính nó hướng về trung tâm của trái đất .

Để anh lấy thí dụ này cho dễ hiểu

Nếu anh bảo trong khoảng thời gian nào đó em bị tán tài . Nếu em không tin cứ buông thả , chi tiêu theo sở thích ( giống như để vật rơi tự do vậy ) thì xác xuất tán tài đó sẽ xẩy ra rất cao . Nhưng nếu em hiểu vậy , trong khoảng thời gian đó em để ý , dè chừng , chi tiêu ngăn nắp hợp lý , thì kết quả là cái thùy tượng hay hiện tượng tán tài đó sẽ nhẹ đi hoặc sẽ không hề xẩy ra
Hoặc trong ls của bạn em amh nói trong ĐV nào đó em ấy dễ bị tại nạn về đầu thì trong những thời gian ấy , bạn em cứ nghĩ đến an toàn cho bản thân thì những điều xui xẻo ấy có lẽ sẽ không bao giờ xảy ra

Những gì em hay ban em làm để thùy tượng ấy không xẩy ra hay trở nên tốt hơn là Địa Bàn và Nhân Bàn . Chúng rất quan trọng bởi vì chúng quyết định đến 66% sự thành bại của một lá số. Đấy là nói về Bắc Phải .

Còn về Nam Phái thì Thiên Thời , Địa Lợi và Nhân Hòa . Thiên Thời và Địa Lợi em cũng có , Về Nhân Hòa , chỉ cần em có sự nổ lực tích cực từ bản thân thì em có thể biến ước mơ thành hiện thực . Đôi khi yếu tố Nhân Hòa có thể thay đổi được Thiên Thời và Địa Lợi . Nhiều khi anh thấy điều này khá đúng trong cuộc sống anh . Ngày trước anh nhìn ls, anh thấy số mình cô đơn và luôn bị ganh tị . Rồi anh nghiệm ra điểm nhân hòa đó , anh tu tâm dưỡng tánh, sống hiền lành , cố gắng nhường nhịn rồi từ từ những người ganh ghét có kẻ lại thích minh và cũng còn người không thích mình , nhưng họ đi nơi khác và xung quanh anh bây giờ toàn là những người bạn tử tế thôi . Và anh thấy số phận mình ( tức Thiên Thời ) cũng đã thay đổi rất nhiều , khá là nhiều điều xảy ra hoàn toàn không đúng với những gì anh được nghiêm lý qua sách vở , máy tính , hoặc những người chiêm tinh gia về lá số của anh .
Nói thay đổi số phận qua yếu tố nhân hòa hay sự nổ lực của bản thân nghe thì dễ nhưng thực ra khi làm là cực khó nhiều khi cũng đau khổ lắm . Đó là quá trình rèn luyện rất lâu dài . Tuy khó nhưng không có nghĩa là không thực hiện được . Em đã biết có nhiều danh nhân xuất thân từ chốn bình dân và cũng đã có nhiều người tay trắng mà làm nên sự nghiệp. Nhiều khi em nghe nói có nhiều gia đình cơ hàn , ba mẹ kém cỏi nhưng lại sinh ra những người con là ông này ông kia hay những người giàu có nổi tiếng trong xã hội . Những thành công đó không phải chỉ may mắn mà phần lớn nhờ vào sự nổ lực đến tận cùng của họ

Cho nên có người nói học tv cũng là một trong những hình thức tự giáo dục mình và rèn luyện đức độ bản thân vậy .

Anh nói nhiều quá phải không em .? Câu nào nghe được thì em nghe còn câu nào nghe không được thì em bỏ qua hộ anh em nhé. Nếu em thấy OK và muốn nghe tiếp thì anh cũng sẵn lòng nghiệm lý hết ls của em. Còn không thì Bye em ở đây vậy

Warmly Regards

Anh Thiên Quan .
Dạ đầu tiên em xin cảm ơn anh vì đã quan tâm và dành cho em những bài viết tâm huyết như thế. Anh đã nói rất đúng đấy ạ, gia đình em kinh tế ổn, từ nhỏ em đã ít phải suy nghĩ về vất chất, nhưng lại có nhiều điều buồn phiền phải suy nghĩ và những điều đó dẫn em đến với việc tìm hiểu tử vi, và em đã từng được 1 thầy tứ trụ xem cho và nói vấn đề khó khăn nhất trong cuộc đời của em là giải quyết vấn đề tinh thần. Em đã đọc rất kĩ bài viết của anh mới dám viết bài trả lời vì những điều anh nói đang xảy ra trong cuộc sống của em, em vẫn luôn nỗ lực theo cách của mình mong có thể thay đổi, đúng là đã có chút tiến triển tích cực anh ạ :D , nhưng với em nó vẫn chưa ăn nhằm gì lắm :D
Em tin những điều anh nói là có thể xảy ra thật, vì đúng là em đã có rất nhiều chật vật với xe cộ, hầu như lần nào e mang xe ra đi là đều bị hỏng xe, hoặc suýt bị tai nạn lớn phần nhiều là do lỗi bên kia, nhưng gần xảy ra rồi thì như có cái gì đó giúp em vầ em thoát được, em nghĩ đó là do em mệnh thiên lương nên may mắn vậy B-)
Và cuối cùng thì những lời khuyên của anh làm em đã an tâm rất nhiều khi tìm hiểu về tử vi, tìm hiểu về vận mệnh của mình đã khiến em lo sợ rất nhiều, em luôn nghĩ sợ thì cũng vẫn phải sống thôi và rồi thì ngày mai vẫn đến. Em nhất định sẽ trân trọng những điều anh nới và sống một cách tích cực :-bd . Và nếu một ngày nào đó em thực hiên được "ước mơ" kia của mình chắc chắn người đầu tiên em báo sẽ là anh, mong lúc đó anh vẫn ở trên diễn dàn :D
Em cũng nghĩ đây là 1 cái duyên nào đó, vì anh là một trong số ít người nhìn nhận và hiểu vấn đề trong cuộc sống của em :-bd . Cảm ơn anh nhiều :D
Được cảm ơn bởi: koollee, ĐàLinh2809, thien_quan, Thanthatsattuvi, Hạnh Nhân 33
Đầu trang

Maithanhtung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Maithanhtung »

Một đôi bạn thân đều có tứ hoá
Thật là lạ kỳ
Được cảm ơn bởi: Troangtrang, Thanthatsattuvi
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

koollee đã viết: 23:39, 04/01/20
thien_quan đã viết: 23:11, 04/01/20
Lâu rồi em không thấy anh lên diễn đàn. Anh vẫn cứ vậy, vẫn điềm đạm và có những chia sẻ thật bổ ích.
Chúc anh và gia đình luôn khỏe mạnh, an khang và luôn gặp may mắn nhé.
Cảm ơn em .

Gia định em tốt cả chứ? Còn em ? Một năm trôi qua cuộc sống em có điều gì thay đổi ?

Vâng dạo này anh bận lắm , cực kỳ bận rộn luôn . Mấy ngày đầu năm mới được nghỉ ngơi đôi chút nên anh muốn lên đây sinh hoạt nghiệm lí một vài ls cho đỡ quên . Cũng còn nghiện tv lắm em ạ .

Cầu chúc em và quý gia quyến mọi điều an lành và một năm 2020 như ý em nhé .

Thân

Anh
Được cảm ơn bởi: koollee, Troangtrang, Thanthatsattuvi
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

nguoigiaochi đã viết: 10:52, 05/01/20
Đấy bác boy giao chỉ đọc kỹ văn phong trên nhá, không cái gì cũng auto TheLinh clone :-w :-w
Được cảm ơn bởi: Troangtrang
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

TheLinh đã viết: 19:04, 05/01/20
nguoigiaochi đã viết: 10:52, 05/01/20
Đấy bác boy giao chỉ đọc kỹ văn phong trên nhá, không cái gì cũng auto TheLinh clone :-w :-w
^:)^ ^:)^ ^:)^ ~X( :)) =))
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hungton đã viết: 06:17, 03/01/20 Quý Bạn mến ,
Nhờ xác nhận giờ sinh . Tôi đã xem qua nhiều lá số như vậy , người thật việc thật .
Cung Phụ Mẫu : Cha mất tích , cha chết sớm , còn mẹ . Mẹ làm nên giàu có , cho con hưởng Nhà cửa đất đai , cung điền : Vũ Tham Hỏa nhị Hợp cung Tài Thái Âm + Thiên không.: Tốt. Cung Phu : Cự môn " Đa bất mãn hoài : có Lộc tồn : chậm Chồng . Cự Môn hãm Thiên Hình Cô thần đồng cung : Li dị
Cung Tử tức : Thai Vượng : Hai dòng con . Cung Thân cư Di Hồng loan ngộ kỵ " rất dễ hai chồng . Li dị xong là có người xin cầu hôn .
Vài kinh nghiệm xin góp ý .: Căn bản của nguyên lý Tử vi là: xem Sao đóng ở cung nào .
Ví dụ : Cung Giải có TTriệt là tốt . Sao Lộc Tồn ở mệnh thì tốt mà đóng ở Phu Thê thì chậm hôn nhân . Thiên hình ở Cung Mệnh ở Mão. Dần : Anh Hùng võ nghiệp . Ở Phu Thê : vợ chồng đánh nhau . Thêm Cô Thần đồng cung < Hình + Cô> Li dị . Không Thầy nào chỉ cho Quý Bạn cả . Tôi nói thì không tin , Chỉ có ĐĐức VĐTTLang trong TVĐSTBiên trang 275 cung Phu Thê :"Cô thần , Quả tú : Vợ chồng bất hoà hay xa cách nhau . Theo Kinh nghiệm gần 40 năm hành nghề thì Cung Phu Thê có : Thiên Hình : Vợ chồng đánh nhau gây thương tích , mà nếu có thêm Cô thần hay Quả tú đồng cung thì : Li dị.
Cần nói thêm : số này có cách sống xa nơi sinh đẽ và xa hơn la ̀ Việt kiều hải ngoại .
Mến ,
Bác cho cháu hỏi:cung phu thê Liêm Phá có Thiên Hình đắc địa,có Hóa Lộc ,có Quang Quý đồng cung chiếu,có tam ám riêu đà kỵ chiếu.Với những thông tin này có đủ kết luận liệu vợ chồng có thể choảng nhau gây thương tích nhưng khó bỏ nhau do có Quang Quý miếu
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

hysshu đã viết: 00:12, 06/01/20
hungton đã viết: 06:17, 03/01/20 Quý Bạn mến ,
Nhờ xác nhận giờ sinh . Tôi đã xem qua nhiều lá số như vậy , người thật việc thật .
Cung Phụ Mẫu : Cha mất tích , cha chết sớm , còn mẹ . Mẹ làm nên giàu có , cho con hưởng Nhà cửa đất đai , cung điền : Vũ Tham Hỏa nhị Hợp cung Tài Thái Âm + Thiên không.: Tốt. Cung Phu : Cự môn " Đa bất mãn hoài : có Lộc tồn : chậm Chồng . Cự Môn hãm Thiên Hình Cô thần đồng cung : Li dị
Cung Tử tức : Thai Vượng : Hai dòng con . Cung Thân cư Di Hồng loan ngộ kỵ " rất dễ hai chồng . Li dị xong là có người xin cầu hôn .
Vài kinh nghiệm xin góp ý .: Căn bản của nguyên lý Tử vi là: xem Sao đóng ở cung nào .
Ví dụ : Cung Giải có TTriệt là tốt . Sao Lộc Tồn ở mệnh thì tốt mà đóng ở Phu Thê thì chậm hôn nhân . Thiên hình ở Cung Mệnh ở Mão. Dần : Anh Hùng võ nghiệp . Ở Phu Thê : vợ chồng đánh nhau . Thêm Cô Thần đồng cung < Hình + Cô> Li dị . Không Thầy nào chỉ cho Quý Bạn cả . Tôi nói thì không tin , Chỉ có ĐĐức VĐTTLang trong TVĐSTBiên trang 275 cung Phu Thê :"Cô thần , Quả tú : Vợ chồng bất hoà hay xa cách nhau . Theo Kinh nghiệm gần 40 năm hành nghề thì Cung Phu Thê có : Thiên Hình : Vợ chồng đánh nhau gây thương tích , mà nếu có thêm Cô thần hay Quả tú đồng cung thì : Li dị.
Cần nói thêm : số này có cách sống xa nơi sinh đẽ và xa hơn la ̀ Việt kiều hải ngoại .
Mến ,
Bác cho cháu hỏi:cung phu thê Liêm Phá có Thiên Hình đắc địa,có Hóa Lộc ,có Quang Quý đồng cung chiếu,có tam ám riêu đà kỵ chiếu.Với những thông tin này có đủ kết luận liệu vợ chồng có thể choảng nhau gây thương tích nhưng khó bỏ nhau do có Quang Quý miếu
Nhờ Post lá số lên nhé .
Xác thực NTNGiờ sinh ?
Mến ,
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

thien_quan đã viết: 17:43, 05/01/20 Cảm ơn em .

Gia định em tốt cả chứ? Còn em ? Một năm trôi qua cuộc sống em có điều gì thay đổi ?

Vâng dạo này anh bận lắm , cực kỳ bận rộn luôn . Mấy ngày đầu năm mới được nghỉ ngơi đôi chút nên anh muốn lên đây sinh hoạt nghiệm lí một vài ls cho đỡ quên . Cũng còn nghiện tv lắm em ạ .

Thân

Anh
Em cảm ơn anh.
Gia đình em vẫn ổn cả anh ạ, còn em thì vẫn dậm chân tại chỗ thôi anh, em vẫn còn may chán khi mà chưa gây tai họa gì anh nhỉ :D
Em cũng có khả năng bị nghiện tv rồi anh ạ, mặc dù nửa chữ bẻ làm đôi cũng không biết :))
Anh bận rộn quá nên chú ý giữ gìn sức khỏe, để còn lên diễn đàn giúp cho em và mọi người nữa chứ :">
Em làm loãng topic rồi, em đi ra đây :D anh ở lại giúp cho mọi người nhé!

P/s: Chủ topic cho mình xin lỗi vì đã làm loãng topic của bạn nhé. Mong bạn thông cảm, mình cảm ơn bạn nhiều!
Được cảm ơn bởi: thien_quan, Troangtrang
Đầu trang

Troangtrang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Troangtrang »

koollee đã viết: 10:43, 06/01/20
thien_quan đã viết: 17:43, 05/01/20 Cảm ơn em .

Thân

Anh
Em cảm ơn anh.
Gia đình em vẫn ổn cả anh ạ, còn em thì vẫn dậm chân tại chỗ thôi anh, em vẫn còn may chán khi mà chưa gây tai họa gì anh nhỉ :D
Em cũng có khả năng bị nghiện tv rồi anh ạ, mặc dù nửa chữ bẻ làm đôi cũng không biết :))
Anh bận rộn quá nên chú ý giữ gìn sức khỏe, để còn lên diễn đàn giúp cho em và mọi người nữa chứ :">
Em làm loãng topic rồi, em đi ra đây :D anh ở lại giúp cho mọi người nhé!

P/s: Chủ topic cho mình xin lỗi vì đã làm loãng topic của bạn nhé. Mong bạn thông cảm, mình cảm ơn bạn nhiều!
Không sao đâu bạn, mình thấy bạn rất giỏi đấy :D bạn ở lại giup đỡ mọi người được mà :D 8->
Được cảm ơn bởi: koollee, thien_quan
Đầu trang

sony_x_compact
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sony_x_compact »

thien_quan đã viết: 02:35, 02/01/20
Troangtrang đã viết: 15:54, 01/01/20 Đây có phải lá số mệnh phu nhân không ạ? Chủ lá số này đi xem bói 1 thầy ở chùa bia bà được phán là có số mệnh phu nhân, trước khi lấy chồng thì không bằng bạn bè sau khi lấy chồng thì giàu có, đi đâu cũng như đại gia. Ngoài ra bạn này còn được phán là có con cái rất giỏi giang ngoan ngoãn, chăm chỉ làm việc nhà :D Tóm lại là cuộc đời như trong mơ vậy, có số nhờ, bản thân thì k làm được nhiều tiền nhưng được nhờ ngươi thân, bé nhờ bố mẹ, lớn nhờ chồng, già thì nhờ con cái. Bản thân bạn bên ngoài cũng có dáng dấp rất an nhàn, nguười cao gầy da trắng, da mặt đẹp, cũng rất xinh kiểu duyên dáng, càng nhìn càng thấy đẹp :) , là con gái nhà giàu nên từ bé đã không phải lo nghĩ nhiều nhưng bạn khá là thông minh và khéo léo, chỉ mỗi tội nhiều lúc hiền quá :)
Hình ảnh
Chào em

Bạn này mệnh Thiên Lương Xương Khúc thì đẹp và hiền thì cũng phải .
Một lá số thì có Thiên Thời Địa Lợi và Nhân Hòa . Thiên Thời ám chỉ Thiên Bàn tức lstv , Địa Lợi là môi trường xung quanh , Nhân Hòa là sự nỗ lực của bản thân .
Cô này có lá số khá tốt , bản thân xinh đẹp cha mẹ lại giàu có tức là Thiên Thời và Địa Lợi đã có có đủ , chỉ cần ăn ở hiền lành và có sự nổ lực tích cực thì nói cô này có số mệnh phụ phu nhân không có gì gọi là quá đáng .
Nhưng theo Bắc Phái thì hơi lạ . Cung Tài và cung Điền đều tự Hóa Kị ( tượng giữ của tốt ) và cung Phu cũng tự Hóa Kị . Phu Cự ,Tự Kị , Hình , Cô Quả Lộc Tồn thì nên lấy chồng muộn nếu không e rằng sẽ bị gãy đổ hoặc khó tránh cảnh đồng sàng dị mộng .

Bắc Phái cũng có Thiên Địa Nhân . Nhưng là Thiên Bần , Địa Bàn và Nhân Bàn .

Địa Bàn của Bắc Phái cũng hơi khác . Địa Bàn là lá số của Đại Vận nên Địa Bàn sẽ biến đổi theo mỗi thời kỳ .

Bàn về Địa Bàn thì ls này có nhiều điểm kém hơn số với ls khi nó được nghiệm lý bởi trường phái khác ví dụ như của bà thầy bói, chẳng hạn .
Nhược điểm của ls là Thiên Di có Hóa Kị thêm cách Tướng Ngộ Triệt . Mệnh bị Kị Xung thì chỉ cần Hóa Kị ấy được kích hoạt là bản mệnh sẽ cảm thấy cuộc sống không suôn sẻ được .

Bàn về ĐV cung Huynh Đệ 16-25

Địa Bàn của đương số trong thời kỳ này có cung Mệnh của ĐV nằm tại cung Huynh Đệ . ( Tức ĐV 16-25 rơi vào Cung Huynh Đệ ) cung Huynh Đệ can Mậu Thiên Cơ Hóa Kị . Phi Kị của ĐV nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh , hình thành Song Kị và xung phá cung Mệnh . Tướng Ngộ Triệt thêm Thiên Khôi thì trong DV này đương số về tình cảm thì dễ gãy đổ trong mối tình đầu , về thì cử thì lần đầu dễ có 1, 2 môn học không đạt. Về làm ăn thì gặp thất bại khi vừa mới ra quân , còn về tại nạn thì dễ bị thuơng ở đầu...

Bước qua ĐV cung Phu 26-35 thì ĐV này bị tự Kị, , ĐV cung Phu can Đinh Thiên Cơ Hóa Khoa , phi Khoa của ĐV nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh . Mọi chuyện nếu rắc rối thì dễ bị kéo dài .

Bàn sang ĐV Cung Tử 36-45 . Cung Tử can Bính khiến Thiên Cơ Hóa Quyền . Phi Quyền của ĐV nhập cung Di kích hoạt Hóa Kị năm sinh và Tướng Ngộ Triệt. . Cũng là rắc rối

Nói về ĐV cung Tài 46-55 . ĐV cũng tự Hóa Kị thêm Thiên Không Đào Hóa . Cung Tài can Ất Thiên Cơ Hóa Lộc. Phi Lộc của ĐV nhập cung Di gặp Hóa Kị năm sinh hình thành Song Kị xung phá cung Mệnh của Thiên Bàn . Lại cũng là rắc rối .

Cuộc đời mà đến 3 , 4 ĐV có những khó khăn như vậy thì ls này theo mình cũng không phải là cực tốt . Lá số nhìn qua thì thấy lấp lánh vững chắc như kim cương những có lúc nhìn kỹ lai thì thấy nó cũng mong manh như là giọt sương mai , cũng giống như tính tình và tâm hồn đương số vậy .

Lá số này nếu mình có thể xếp loại thì mình cho điểm B+ .

Thiên Quan
Em chào anh ạ , lâu lắm mới gặp anh trên diễn đàn, nhân dịp năm mới em chúc anh và gia đình và người thân mạnh khỏe ạ , anh Thiên Quan ơi anh còn nợ em một lần xem nhé :)
Được cảm ơn bởi: thien_quan, Troangtrang
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”