Top "tám số" thời Covid - 19!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Keoque
Chính thức
Chính thức

Re: Top "tám số" thời Covid - 19!

Gửi bài gửi bởi Keoque »

SƯ TỬ đã viết: 15:52, 02/03/20 Vì ảnh hưởng của dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona, các điểm du lịch của TP.HCM bị giảm khoảng 50% lượng du khách so với ngày thường. Chợ Bến Thành cũng không ngoại lệ, cảnh ế ẩm, hàng quán vắng ngắt khiến tiểu thương chỉ biết ngồi “tám” chuyện hoặc bấm điện thoại “giết” thời gian.

Thôi thì lên đây "tám" cho vui... mỗi người đăng lá số và suy nghỉ cho kỹ hỏi một câu thui nhé!

Điều kiện:

1. Tả sơ về bản thân tính cách hình dáng, công danh, những biến cố đã sẩy ra, gặp phải.

2. Tả về anh em cụ thể từng người sơ bộ hình dáng tính cách, và công việc.

3. Tả sơ bộ về cha mẹ, công danh sự nghiệp.

Đây chỉ là top "tám", ae nào rãnh vào "tám" cho khuây khỏa vậy!
Cháu chào bác, cháu thấy bác luận hay quá nên cũng mạo muội lên đây nhờ bác xem giúp đường tình duyên ạ. Một vài thông tin cá nhân của cháu như sau:
1. Cháu cao 1m66, hơi gầy, bị cận, tính cách khá mạnh mẽ, quyết đoán nhưng đôi lúc cũng lãng mạn, bay bổng. Hồi nhỏ cháu học khá tốt (thường đứng đầu lớp, trường, thi học sinh giỏi cấp quận/thành phố, làm lớp trưởng/liên đội trưởng), thi cử bằng cấp thuận lợi và tương đối dễ dàng. Cháu thích học các môn tự nhiên nhưng thường được giải về các môn xã hội.
2. Công việc hiện tại cháu về lĩnh vực tài chính, thiên về phân tích, thẩm định, cháu đã làm và gắn bó tới nay đã hơn 12 năm (từ trước khi ra trường). Cháu bắt đầu lên làm cấp quản lý từ năm 2012, sau đó năm 2016 và 2019 tiếp tục thăng tiến. Thu nhập hiện tại khá tốt.
3. Cháu có 1 chị gái làm trong lĩnh vực du lịch (kinh doanh riêng cùng chồng), cũng là người có tài năng, đảm đang tháo vát. Bố mẹ cháu đều là giáo viên nhưng hiện đã về hưu. Hiện 2 ông bà còn khỏe, riêng bố cháu có bệnh tim mãn tính và đã phẫu thuật, hiện tại bệnh khá ổn định.
4. Về vận hạn: Cháu kết hôn năm 27 tuổi, hiện có 1 con trai (sinh năm 2013). Trước bạn này cháu đã từng lưu thai 1 lần năm 2012. 2 vợ chồng cháu bắt đầu có rạn nứt từ sau khi cháu có con và đã hoàn thành thủ tục ly hôn vào năm 2019. Hiện tại cháu nuôi con và ở cùng bố mẹ.
Cháu xin gửi kèm lá số, mong bác xem giúp ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

SƯ TỬ đã viết: 15:52, 02/03/20 Vì ảnh hưởng của dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus Corona, các điểm du lịch của TP.HCM bị giảm khoảng 50% lượng du khách so với ngày thường. Chợ Bến Thành cũng không ngoại lệ, cảnh ế ẩm, hàng quán vắng ngắt khiến tiểu thương chỉ biết ngồi “tám” chuyện hoặc bấm điện thoại “giết” thời gian.

Thôi thì lên đây "tám" cho vui... mỗi người đăng lá số và suy nghỉ cho kỹ hỏi một câu thui nhé!

Điều kiện:

1. Tả sơ về bản thân tính cách hình dáng, công danh, những biến cố đã sẩy ra, gặp phải.

Con kính chào bác Sư Tử ạ. Con đang thật sự rối bời. Con lỡ để any qh ko phòng tránh. Con chưa có gì trong tay cả. Con mong bác xem giúp năm này con có khả năng có thai không ạ? Nếu có là con trai hay con gái ạ? Và con cần chú ý điều gì về con cái của mình sau này ạ.

- con cao 1m52 nặng 55kg. Người sinh ra đã béo gần 5kg.
- tính hay thất thường, không bao giờ muốn mắc nợ ai nhưng hiện tại cứ phải nợ nần.
- hiện con là GV ở nhà nước
- 2013 e trai vào tù, 2014 bố mẹ li dị, cuối 2016 mất nhà cửa, 2017 hủy hôn, 2018 đi xa khỏi gia đình + bỏ việc lên chùa, cuối 2019 đậu viên chức

- 1 người em trai 1997: nóng tính, hay chửi mắng đánh đập con, ko hợp nhau từ nhỏ đến lớn. Bỏ học lớp 9 rồi đi tù. 2019 lấy vợ và cuối năm có 1 bé gái.

- cha sinh 1956. Mẹ sinh 1975. Ba làm bên nhà nước, mẹ làm rẫy.
- ba hiện ở với vợ 3, mẹ với người mới.
- cả 2 đều nhiều lần làm con rơi nước mắt.

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

tôi có quen 1 người , bằng tuổi tôi.

nhà rất giàu có 1 căn biệt thự , ở 1 mình do cha mẹ qua mỹ. tánh tình người này rất hiền lành khù khờ ,. năm nay 32 tuổi, ko đẹp ko xấu , bình thường, ở miền tây ., nghề nghiệp ổn định. ai cần pm nhé... tất nhiên ko phải tôi. tôi thì đẹp nhỏ lớn. 25 tuổi có vợ rồi
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

SƯ TỬ đã viết: 09:18, 03/03/20

- Di chuyển :  Thiên Mã + Tang Môn hội Tang Mã lưu : nên cẩn thận khi Di Chuyển xa, lưu ý xe cộ, vật nhọn, không nên leo trèo, nhảy cao, trượt băng trong các tháng Kị âl ( 6, 7, 8 ), nhất là những làm việc bên cạnh các dàn máy nguy hiểm trong Hãng Xưởng !.
Em xin cảm ơn lời luận giải nhiệt tình của bác. Chúc bác thật nhiều sức khỏe và niềm vui thời Covid
Được cảm ơn bởi: SƯ TỬ
Đầu trang

Tô An
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tô An »

Điều kiện:

Chào bác, mong được bác luận về đại hạn và tiểu hạn năm nay ạ
1. Bản thân:
Ngoại hình: Cao 1m72, nặng 72 kg, dáng người cân đối. Mặt mũi sáng sủa, mắt cận. Tính tình: thì có chút nội tâm, cô độc, ít bạn bè; nhưng với những người thân quen thì rất vui vẻ, hoà đồng, có chút tinh nghịch, trẻ con. Thường thì có thái độ thờ ơ, không quan tâm, nhưng đôi lúc cũng cục cằn... Đối với bản thân gia đình là quan trọng nhất. Hồi nhỏ học hành giỏi giang ngoan ngoãn, lớn lên tệ hơn. Đang học Y.
2. Anh chị:
- Chị cả lớn hơn một con giáp, đã lấy chồng và có con. Rất thương và quan tâm em trai
- Anh trai lớn hơn 10t, làm kế toán. Không hợp tính với em trai.
3. Bố mẹ:
Đã lớn tuổi và nghỉ hưu, cũng hay khắc khẩu nhưng rất yêu thương nhau và quan tâm, lo lắng cho con cháu.

Cảm ơn bác
Hình ảnh
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

tranminhngoctk28 đã viết: 03:42, 03/03/20 Hình ảnh
Chào bác Sư Tử ạ :v Mong dịp này có duyên với bác :v
Cháu thì cao khoảng m53, hơi đậm người ạ :v Tính cách cháu cứ khác người thế nào ấy ạ :)) Kiểu khi tất cả mọi người làm A thì cháu nhất định phải ngược dòng làm B. Được mấy bạn cùng chơi nhận xét là tốt tính, nghĩ cho mọi người một cách thái quá :)) Cháu sợ sát sinh. Thích đền chùa. Cháu không thích đi lễ vào dịp đông người :v chỉ khi nào đền chùa vắng không 1 bóng người cháu mới lên để kính bái và quét dọn :))
Cháu học chuyên toán. Có thể nói đỗ vào chuyên là một sự may mắn chứ thực lực của cháu thì chưa đến tầm. Nhưng học cũng ổn ạ. :v
Cháu chăm chỉ học. Không bao giờ đi chơi. Vì cháu rất tiếc thời gian. Thích thơ ca, đặc biệt là mấy bài như Kiều,Long thành cầm giả ca, thơ Tam Quốc.
Biến cố thì cháu không có biến cố chết hụt nào nổi trội cả. Nhưng mà có đợt lớp 10 và 11 như kiểu bị trầm cảm ấy. Mọi thứ rối tung lên ạ.
Cháu có 1 anh trai tuổi tuất. Tứ bất tử :( Phá lên phá xuống. Có đầu óc kinh doanh. Nhưng phá tiền gia đình cũng nhiều. Tóm lại anh ấy sống không có mục tiêu. Chỉ biết vui trước mắt. Không biết giữ tiền. Người không gầy không béo ạ. Có nhiều tì vết ở chân tay. Suýt chút nữa đi tù .
Bố mẹ cháu khắc khẩu. 1 năm 365 ngày thì cãi nhau đủ cả 365 :)) mẹ cháu giáo viên. Bố cháu nghề nghiệp tự do. Bố cháu thì khôn nhưng không có chí. Nóng tính . Ác.Mẹ cháu thì rất có chí hướng, chăm chỉ nhưng lại không khôn khéo. Kiểu mẹ cháu hiền quá. Nên có lẽ nghề giáo viên hợp mẹ cháu. Bố cháu thì uống rượu nhiều kinh khủng,... nếu được nói 1 câu thì cháu xin trích câu của mẹ là " Bố mày sống bất nhân"
Cháu muốn hỏi 1 câu thôi ạ : Đường công danh của cháu có tốt không ạ ? Sau này cháu có " Dang đôi cánh lớn khuếch trương cơ đồ " được không ạ?
Cháu xin cảm ơn bác. Chúc bác vui vẻ ạ.
Hi em,
Chồng chị có lá số gần giống em nhưng 2 người hoàn toàn khác nhau, cả về tính tình. Nên chị muốn viết 1 bài nghiệm lý. Chị xin phép tag bài này của em làm tư liệu dẫn chứng được không.
Cảm ơn em nhé ! :)
Được cảm ơn bởi: tranminhngoctk28
Đầu trang

hoatran293
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoatran293 »

tranminhngoctk28 đã viết: 03:42, 03/03/20 Hình ảnh
Chào bác Sư Tử ạ :v Mong dịp này có duyên với bác :v
Cháu thì cao khoảng m53, hơi đậm người ạ :v Tính cách cháu cứ khác người thế nào ấy ạ :)) Kiểu khi tất cả mọi người làm A thì cháu nhất định phải ngược dòng làm B. Được mấy bạn cùng chơi nhận xét là tốt tính, nghĩ cho mọi người một cách thái quá :)) Cháu sợ sát sinh. Thích đền chùa. Cháu không thích đi lễ vào dịp đông người :v chỉ khi nào đền chùa vắng không 1 bóng người cháu mới lên để kính bái và quét dọn :))
Cháu học chuyên toán. Có thể nói đỗ vào chuyên là một sự may mắn chứ thực lực của cháu thì chưa đến tầm. Nhưng học cũng ổn ạ. :v
Cháu chăm chỉ học. Không bao giờ đi chơi. Vì cháu rất tiếc thời gian. Thích thơ ca, đặc biệt là mấy bài như Kiều,Long thành cầm giả ca, thơ Tam Quốc.
Biến cố thì cháu không có biến cố chết hụt nào nổi trội cả. Nhưng mà có đợt lớp 10 và 11 như kiểu bị trầm cảm ấy. Mọi thứ rối tung lên ạ.
Cháu có 1 anh trai tuổi tuất. Tứ bất tử :( Phá lên phá xuống. Có đầu óc kinh doanh. Nhưng phá tiền gia đình cũng nhiều. Tóm lại anh ấy sống không có mục tiêu. Chỉ biết vui trước mắt. Không biết giữ tiền. Người không gầy không béo ạ. Có nhiều tì vết ở chân tay. Suýt chút nữa đi tù .
Bố mẹ cháu khắc khẩu. 1 năm 365 ngày thì cãi nhau đủ cả 365 :)) mẹ cháu giáo viên. Bố cháu nghề nghiệp tự do. Bố cháu thì khôn nhưng không có chí. Nóng tính . Ác.Mẹ cháu thì rất có chí hướng, chăm chỉ nhưng lại không khôn khéo. Kiểu mẹ cháu hiền quá. Nên có lẽ nghề giáo viên hợp mẹ cháu. Bố cháu thì uống rượu nhiều kinh khủng,... nếu được nói 1 câu thì cháu xin trích câu của mẹ là " Bố mày sống bất nhân"
Cháu muốn hỏi 1 câu thôi ạ : Đường công danh của cháu có tốt không ạ ? Sau này cháu có " Dang đôi cánh lớn khuếch trương cơ đồ " được không ạ?
Cháu xin cảm ơn bác. Chúc bác vui vẻ ạ.
Cùng bộ sao thì tính cách và gia đình có giống nhau không? Nhà chị cũng y chang thế!!!
Đầu trang

Ânn10
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ânn10 »

Chào bác ạ. Bác xem giúp cháu chuyện tình cảm ạ.
(Định hỏi tiền tài mà thấy năm nay hịu hịu nên hỏi tình cảm à)
Bản thân tính hướng nội, ít nói. Ko thích tranh chấp. Hiền. Khá dị. Người gầy, nhỏ nhắn, mọi ng bảo mặt xinh và trẻ hơn tuổi. Bản thân nhận thức nhanh nhưng hơi lừơi học. Trượt ĐH 1 năm. 2009. siêu buồn. Thất tình. Bạn mất... cùng lúc. Buồn đến cận thị. 2012 thất tình tiếp. 2013 bắt đầu đi làm là trả nợ đến 2018 bắt đầu có tích lũy. 2019 làm ăn lỗ. Cuộc sống buồn nhiều hơn vui. Nhưng luôn cố gắng nghĩ tích cực.

Em trai cao, gầy, đẹp trai. Tính suy nghĩ đơn giản, hơi lười tiến thủ. Phá mất một số tiền. Hiện tại làm tại nhà.
Bố mẹ làm ruộng, mẹ là ng đơn giản, đúng chất dân quê. Bố suy nghĩ tính toán nhiều hơn, giỏi, khéo tay.

Hình ảnh
Đầu trang

meomeo00
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi meomeo00 »

Điều kiện:

Cháu chào bác,

1. Cháu cao 1m57, gầy, đi học xa nhà từ năm 16t, đã đi du học và có bằng thạc sĩ về kinh tế-tài chính. Hay đi lại nhiều, thích đi du lịch. Tính cách thì hướng nội, ít nói, nhưng nóng tính và hay nghĩ nhiều.... Cháu đang trong đại vận 22-32 khá xấu, đau lòng về tình cảm, tiền bạc mất nhiều ( cả cho, vay, mất, thua lỗ,..), hiện ế ạ.

2. Cháu có 1 chị gái hơn cháu 2 tuổi ( đã đi du học, có bằng thạc sĩ ) và 1 em trai (kém cháu 1 tuổi) hiện đều kinh doanh tại nhà, đã kết hôn và có con

3. Bố mẹ cháu cũng làm kinh doanh, khắc khẩu, khá giả, con cái cũng ko hợp tính cha mẹ.

Cháu xin hỏi công việc đầu tư kinh doanh, tiền bạc, và tình cảm của cháu thời gian sắp tới. ( qua đại vận mới) có tốt không ạ? Cần lưu ý những điều gì ạ?
Cháu cảm ơn bác. Mong bác luôn vui và mạnh khoẻ!

Đây là lá số của cháu,
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

gianguyenthaonguyen đã viết: 17:21, 03/03/20

Điều kiện:

Con kính chào bác Sư Tử ạ. Con đang thật sự rối bời. Con lỡ để any qh ko phòng tránh. Con chưa có gì trong tay cả. Con mong bác xem giúp năm này con có khả năng có thai không ạ? Nếu có là con trai hay con gái ạ? Và con cần chú ý điều gì về con cái của mình sau này ạ.

- con cao 1m52 nặng 55kg. Người sinh ra đã béo gần 5kg.
- tính hay thất thường, không bao giờ muốn mắc nợ ai nhưng hiện tại cứ phải nợ nần.
- hiện con là GV ở nhà nước
- 2013 e trai vào tù, 2014 bố mẹ li dị, cuối 2016 mất nhà cửa, 2017 hủy hôn, 2018 đi xa khỏi gia đình + bỏ việc lên chùa, cuối 2019 đậu viên chức

- 1 người em trai 1997: nóng tính, hay chửi mắng đánh đập con, ko hợp nhau từ nhỏ đến lớn. Bỏ học lớp 9 rồi đi tù. 2019 lấy vợ và cuối năm có 1 bé gái.

- cha sinh 1956. Mẹ sinh 1975. Ba làm bên nhà nước, mẹ làm rẫy.
- ba hiện ở với vợ 3, mẹ với người mới.
- cả 2 đều nhiều lần làm con rơi nước mắt.

Hình ảnh
Chào cháu!

Có hỷ rồi cháu à, sinh mổ con trai nhé!
Được cảm ơn bởi: gianguyenthaonguyen
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”