Review tử vi của LQL

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Review tử vi của LQL

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Thanthatsattuvi đã viết: 23:06, 29/03/20
nguvat đã viết: 20:21, 29/03/20 Các vị xem đẩu số lưu ý.
1. Cầm tiền đi xem thì phải biết quyền lợi của mình là gì. Thầy bà cái mẹ gì cũng chỉ là con buôn mà mình mang tiền đến mình là khách hàng. Do đó cần suy nghĩ xem cái gì nên hỏi. Ghi nó ra giấy.
2. Thằng xem số lấy tiền thì phải hỏi cho kỹ coi người xem muốn xem cái gì? Năm tháng ngày giờ có đúng kg? Những mốc xẩy ra đoán mồm xem có chuẩn không? Nếu kg đúng đừng vội cầm tiền người ta.
3. Phán thì viết ra giấy. Lời nói gió bay tin thế chó nào được. Thằng thầy nào mà xem lá số 1 tiếng đồng hồ nói như đúng rồi thí chủ cầm tiền cút ngay.
4. Đẩu số dù có ntn thì cũng chỉ là để tham khảo, không thể nói là đúng 100% được nhưng khi viết được ra khoảng 4 tờ a4 mà tỷ lệ đúng nó 70% đó là cao thủ rồi. Khi đó khách hàng yên tâm hàng bán đúng giá.
Chỉ những thằng ngu và mê tín mới tin 100% vào lá số.
5. Đẩu số nó là một bộ môn học và thuật. Kẻ nào dùng nó kiếm tiền mà tu vi (học thuật) không được tốt đảm bảo không bao giờ có kết cục tốt.
Các đại sư nổi danh đa số họ đều biết cách lấy tiền nhưng kết cục có mấy người nên.
6.Khi học thuật không đủ, tu vi không đủ thì nên đọc nhiều, khán số nhiều vào đừng sợ nghe chửi và khi đã lấy tiền thì hẫy xem bằng tu vi học thuật của mình và nên sẫn sàng nghe chửi vì sự non kém của mình.
Vớ vẩn thôi. Ngu cũng sẽ cứ coi Đẩu số vì muốn và thấy nó thú vị. Sau 60 tuổi nếu đủ tu vi Ngu sẽ coi số lấy 1000usd một lá. Thằng nào lèm bèm chém chết hê hê.
Bác bao nhiêu tuổi r ạ? Đợi bác 60t chắc cơ số người cũng bắt đầu vào thời kì rụng răng mất r 😁😁
À khi họ rụng răng rồi thì coi phải trả tiền cho họ vì họ đã cho mình những những kiến thức những nghiệm lý mà họ đã xẩy ra trong đời của họ. Những điều này phải tự mình nghiệm chứ sách vở không có được.
Mà Ngu cũng sắp già rồi nhưng thì còn nhiều thời gian để học lắm cũng sợ kg sợ họ rụng răng mà không xem đâu.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, Hungternopil, Thanthatsattuvi
Đầu trang

ToiGiauCo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ToiGiauCo »

Thế tóm lại mọi người vào đây chửi nhau hay vào đây Review trình tử vi của LQL?
Đầu trang

Người Giao Chỉ
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Giao Chỉ »

Nam mô bổn sư Trần Đoàn,

Hơn 24h mà 3 nick không nói năng 1 lời thì thôi chuyện đã rõ như ban ngày, cũng buồn, đó giờ em dù không quen biết nhưng chí ít cũng nhiều lần like thiện chí anh. Vậy mà giờ vầy thật khó coi làm sao. Anh biết em đông với dữ và lắm chiêu nên có thể đẩy mọi thứ tới đâu mà.

Okay, em nói yên tâm là yên tâm. Thua thiệt với anh thêm lần này. Sự kiện anh như nước tràn ly làm em thêm chán nản. Em từ bỏ lyso, ngưng giải số dùm người đây, ít nhất là hết 2020 không 1 cmt. Mong anh lành tính hơn, buông tha cho bác hungton, bác ấy chắc hơn tuổi bố mẹ anh chứ, anh thương & hiếu thảo với bố mẹ anh không?, bác ấy tốt tính để bác vui thú với giúp đời, anh đừng ngăn cản.

Vậy nhé, anh Tứ trụ.
Được cảm ơn bởi: Luna Rin, ĐàLinh2809
Đầu trang

ToiGiauCo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Người Giao Chỉ đã viết: 19:07, 30/03/20 Nam mô bổn sư Trần Đoàn,

Hơn 24h mà 3 nick không nói năng 1 lời thì thôi chuyện đã rõ như ban ngày, cũng buồn, đó giờ em dù không quen biết nhưng chí ít cũng nhiều lần like thiện chí anh. Vậy mà giờ vầy thật khó coi làm sao. Anh biết em đông với dữ và lắm chiêu nên có thể đẩy mọi thứ tới đâu mà.

Okay, em nói yên tâm là yên tâm. Thua thiệt với anh thêm lần này. Sự kiện anh như nước tràn ly làm em thêm chán nản. Em từ bỏ lyso, ngưng giải số dùm người đây, ít nhất là hết 2020 không 1 cmt. Mong anh lành tính hơn, buông tha cho bác hungton, bác ấy chắc hơn tuổi bố mẹ anh chứ, anh thương & hiếu thảo với bố mẹ anh không?, bác ấy tốt tính để bác vui thú với giúp đời, anh đừng ngăn cản.

Vậy nhé, anh Tứ trụ.
Bác nên sửa thành Tổ Sư Trần Đoàn cho chính xác bác ạ.

Bổn Sư dịch nghĩa thành Thầy Tôi đấy, Bổn - Bản - Tôi.

[běn]
Bộ: 木 (朩) - Mộc
Số nét: 5
Hán Việt: BỔN, BẢN

☆1. gốc; thân; cội (cây cỏ)。草木的茎或根。
草本
thân cỏ
木本
gốc cây
水有源,木有本
cây có cội, nước có nguồn

2.tôi; phía mình; chúng tôi。自己或自己方面的。
Đầu trang

Người Giao Chỉ
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Người Giao Chỉ »

ToiGiauCo đã viết: 19:12, 30/03/20

Vậy nhé, anh Tứ trụ.

[běn]

草本
thân cỏ
木本
gốc cây
水有源,木有本

Ngôn ngữ chỉ là phương tiện để giao tiếp, để bày tỏ tấm lòng, v.v... nó không phải là mục đích, nên đó giờ em chưa bắt lỗi chính tả ai, em đọc thấy hiểu là được. Dù sao cũng cảm ơn bạn cho em được học hỏi. Vậy nhé.

Bye bye lyso, hẹn n năm sau trở lại :))
Được cảm ơn bởi: Luna Rin
Đầu trang

ToiGiauCo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Người Giao Chỉ đã viết: 19:16, 30/03/20
ToiGiauCo đã viết: 19:12, 30/03/20

Vậy nhé, anh Tứ trụ.

[běn]

草本
thân cỏ
木本
gốc cây
水有源,木有本

Ngôn ngữ chỉ là phương tiện để giao tiếp, để bày tỏ tấm lòng, v.v... nó không phải là mục đích, nên đó giờ em chưa bắt lỗi chính tả ai, em đọc thấy hiểu là được. Dù sao cũng cảm ơn bạn cho em được học hỏi. Vậy nhé.

Bye bye lyso, hẹn n năm sau trở lại :))
Nam Mô CS Giáo Chủ
Nam Mô Tổ Sư Trần Đoàn

Dạ bác đi mạnh khoẻ ạ, nhưng theo kinh nghiệm lăn lộn giang hồ của em bấy lâu nay bao nhiêu cao thủ tới thấp thủ không ít người thề hứa rửa tay gác kiếm thoái ẩn giang hồ như bác cuối cùng họ có chạy được đâu, rốt cuộc nhịn được năm ba bữa là lại mò lên thui.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Bác Giao Chỉ bye sớm thế 😁
Ở đây chém gió cho zui hà hà
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Nếu đúng là nick 4pillar thì tôi vẫn đánh giá nick này cao hơn cái bọn lúc trước lập tầm hơn 20 nick vào hội đồng tôi, nói là hội đồng chứ bọn nó chẳng ăn nhằm gì với tôi, đông với dữ thì làm ăn gì đâu, thật sự tôi không ghét bọn đó nhưng không đáng để tôi tôn trọng vì cái trò ném đá dấu tay mà không biết dừng, tôi chỉ duy nhất cảm thấy có lỗi với 2 người trong vụ đó, 1 là 1 nick nữ, 2 là hình ảnh chàng trai nào đó mà tôi cũng chẳng rõ ở đâu ra bị lôi lên.

Mà khổ đúng cái đợt tôi mới về nước, công việc lu bu, thậm chí cả vài ngày tôi mới lên được nên bọn chúng tưởng là tôi sợ, nghĩ thế nên tôi đưa nick cho 2 thằng đệ thay phiên nhau vào mà khổ nỗi bọn nó cũng không thích tranh luận qua lại, mà kể ra bọn đó tập lại giờ thành 1 hội là cũng nhờ tôi, nên tôi mới bảo là lập cái hội gì đó có tên tôi trong đó cho nó có ý nghĩa.

Vẫn nói lại là tính tôi không để bụng, và cũng không ghét cái bọn đó, vì theo tôi với tư cách là 1 người cũng nghiên cứu huyền học tôi biết bọn đó không xấu, nhưng con người có tham sân si và ngay cả tôi cũng vậy thôi nên cũng chẳng trách cứ gì, nhưng cái cách bọn nó làm làm tôi không thể tôi trọng dù tôi không khinh bỉ chúng, trong khi đó vài nick cứ rêu rao đạo phật, tu đạo này nọ mà lại làm cái trò như thế làm tôi cảm thấy nực cười.

Vẫn nói lại tôi vẫn đánh giá cao 4pillar hơn hẳn cái bọn kia, bọn chúng làm tốn tài nguyên diễn đàn, ngoài ra bọn chúng còn phạm 1 nguyên tắc mà tôi vô cũng khinh bỉ là xúc phạm phụ nữ, ngoài xúc phạm bọn chúng còn đe dọa , bây giờ cô ấy cũng không lên diễn đàn nữa, nói thật là tôi không ghét bọn này, sinh hoạt cần thiết tôi đọc bài thấy hay tôi vẫn like như thường.
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Diễn đàn mở thì tính minh bạch mới cao. Cần gì phải phân biện làm gì. Ai mà chả biết @@
Thích những người sống thật dù ai đó coi tui là cô nào đó...
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Thật sự thì, tôi từng nói rồi, đấy là Hội Trà Chém gió.

Và cái bọn đấy, bàn hàng tá chuyện từ số phận, tử vi, công việc, tình yêu tình báo, chia sẻ kinh nghiệm sống cho đến an ủi động viên nhau. . .

Duy chỉ có đề tài bác Què và người phụ nữ kia là ko nằm trong số đó, phải không anh Hoavan004 ?
Ko ai quan tâm đến những người ngay cả tên tuổi, mặt mũi cũng ko biết. Bạn bè trong group họ biết mặt nhau, nên họ quan tâm nhau. :D

Tôi từ khi vào group, đỡ trầm cảm hơn rất nhiều nên tôi phải nói, để bảo vệ thành viên group - những người đã giúp đỡ mình và bảo vệ người đã tạo group vì mục đích tốt đẹp.

Ân oán giữa bác Què và anh ấy, là chuyện cá nhân. Và giữa tôi với bà chị kia, tôi coi như 1 ván cờ mà tôi đánh hoàn toàn công khai trc sự chứng kiến cũng như tùy ý phán xét của tất cả mọi người. Và tôi lấy mặt mũi, tên tuổi, danh dự mình ra để chơi. Chơi thì phải có thắng thua, xong xả cờ giải tán. Vài người ko dám bỏ cái gì ra để chơi, nhưng vẫn ấm ức đến nỗi phải đi bịa đặt bêu rếu người khác. 1 thời gian qua đi, họ bỗng dưng trở thành Bị Hại. :))

Thế thôi, còn bất cứ ai cũng có quyền tin vào những gì mình muốn tin. :D
Sửa lần cuối bởi anhthu5993 vào lúc 20:53, 30/03/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Fabigo89, ĐàLinh2809
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”