Review tử vi của LQL

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Review tử vi của LQL

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Em nói chuẩn không cần chỉnh luôn anhthu 😁
Được sự quan tâm của một người nào đó kể ra cũng là một loại lạc thú 😁
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

anhthu5993 đã viết: 20:28, 30/03/20 Thật sự thì, tôi từng nói rồi, đấy là Hội Trà Chém gió.

Và cái bọn đấy, bàn hàng tá chuyện từ số phận, tử vi, công việc, tình yêu tình báo, chia sẻ kinh nghiệm sống cho đến an ủi động viên nhau. . .

Duy chỉ có đề tài bác Què và người phụ nữ kia là ko nằm trong số đó, phải không anh Hoavan004 ?
Ko ai quan tâm đến những người ngay cả tên tuổi, mặt mũi cũng ko biết. Bạn bè trong group họ biết mặt nhau, nên họ quan tâm nhau. :D

Tôi từ khi vào group, đỡ trầm cảm hơn rất nhiều nên tôi phải nói, để bảo vệ thành viên group - những người đã giúp đỡ mình và bảo vệ người đã tạo group vì mục đích tốt đẹp.

Ân oán giữa bác Què và anh ấy, là chuyện cá nhân. Và giữa tôi với bà chị kia, tôi coi như 1 ván cờ mà tôi đánh hoàn toàn công khai trc sự chứng kiến cũng như tùy ý phán xét của tất cả mọi người. Và tôi lấy mặt mũi, tên tuổi, danh dự mình ra để chơi. Chơi thì phải có thắng thua, xong xả cờ giải tán. Vài người ko dám bỏ cái gì ra để chơi, nhưng vẫn ấm ức đến nỗi phải đi bịa đặt bêu rếu người khác. 1 thời gian qua đi, họ bỗng dưng trở thành Bị Hại. :))

Thế thôi, còn bất cứ ai cũng có quyền tin vào những gì mình muốn tin. :D
Lần đầu a. Ngu thấy bé còm một men có đầu có đuôi và giữ được ngôn ngữ đúng đắn của mình. Cái này a Ngu phải học- a già rồi nên cho mẹ trúng nó vào backlists cho nhanh... nhưng vẫn tức. Kiềm chế kiềm chế.
Được cảm ơn bởi: StormySword, ĐàLinh2809
Đầu trang

StormySword
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi StormySword »

nguvat đã viết: 21:30, 30/03/20
anhthu5993 đã viết: 20:28, 30/03/20
Lần đầu a. Ngu thấy bé còm một men có đầu có đuôi và giữ được ngôn ngữ đúng đắn của mình. Cái này a Ngu phải học- a già rồi nên cho mẹ trúng nó vào backlists cho nhanh... nhưng vẫn tức. Kiềm chế kiềm chế.
Già rồi chơi cờ vây cho lành, cờ tướng cờ vua thua sức trẻ, cầm cờ trắng đầu hàng cho nhanh là đúng cách rồi a.Ngu
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, ĐàLinh2809, nguvat
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Dời ơi bị hại chứ không bị hại, đối với tôi lên cái mạng ảo này chẳng có gì hại hay không hại, bạn hay ai đó chẳng là cái gì cả mà hại hay không hại, phải xem mình là ai rồi mới hại ai.

Còn ấm ức thì tất nhiền là tôi hoàn tôi không, tôi cái nào ra cái đó, tôi chỉ nói việc này ở chủ đề này vì nó giống nhau là cùng các nick ảo, chứ còn ấm ức thì cần gì nói ở đây, làm gì thì làm sống cho nó ngay thẳng các bạn ơi, dùng cái chính của bản thân mình mà nói, cứ đi lập ra vài cái nick ảo làm gì.

Tôi nói lại các bạn chẳng là ai, tôi chỉ sợ các bạn không hại được tôi mà đi hại người khác thế mới khổ, vì tôi mà 2 người bị hàm oan, 1 là nick nữ, 1 là chàng trai trong bức hình bị đưa lên sóng suốt, các bạn đang hại họ chứ chưa số má gì mà hại được tôi, mà đẳng cấp và trình độ cũng chưa tới tầm để tôi phải ấm ức. Tôi không có thói quen so đo với người dưới đâu.

Còn những ai tôi chê tôi luôn nói thẳng ví dụ có chàng trai bỏ cả ngàn usd xem bói mà vẫn lò mò lên đây lê la hết top này tới top khác, có người gần 30t mà đặt những câu hỏi làm tôi cảm thấy nực cười như trẻ 15t vậy, mấy cái đó tôi nói thẳng chứ không ngại ngùng gì như các bạn đi lập cái nick ảo mới dám nói.

Tôi vẫn nói lại tôi chỉ nói chủ đề này trong này vì nó là vấn đề chung, giống như lúc trước các bạn đã từng làm, ở mấy top khác tôi chưa hề nhắc đến nên đừng có nói chuyện ấm ức hay không ở đây, tôi không dành ưu tiên thời gian lên đây nên nói chuyện tôi lưu tâm thứ gì trên này là không có, chỉ là đang mùa dịch có thời gian nên tôi lên lại, còn vào làm thì tôi không rảnh rỗi như các bạn, đọc từng bình luận, rồi còn có cái việc nhắn tin " câu hòa" với tôi mà đi xưng anh, người nào đó nhắn tin với tôi làm ơn tôi không có khái niệm hòa hay giải, cũng không có khái niệm xin lỗi hay không xin lỗi , cũng như chưa biết ai hơn tuổi ai mà anh với em, đừng có đi xin lỗi với cái giọng đàn anh, tất nhiên là tôi sẽ không nhắn tin lại nhưng sẵn tiện thì nói ra đây luôn, vì tôi chẳng sợ và chẳng việc gì phải kiêng nể ai cả.

Tôi sẽ chốt và kết thúc với các bạn ở đây cũng giống như trong tin nhắn, tôi hy vọng hội nhóm của các bạn từ nay không 1 ai dính tới tôi, và tôi cũng sẽ không bao giờ đụng đến các bạn, chỉ hy vọng lần sau có ai lên mà các bạn ghét thì đừng có lập ra vô số nick ảo như từng làm với tôi trong khi các bạn đi rao giảng đạo đức và nói lời nghe hay lắm, trên đời này tôi ghét nhất là kẻ nào nói chuyện đạo đức, cứ sống cho tốt đã.

Trên này trong quá trình sinh hoạt tôi đã nói thẳng ra không biết bao nhiêu lần, và cũng nói không biết bao nhiêu người nên việc có người ghét là chuyện rất bình thường với tôi.

Chốt, kết: hy vọng sau bình luận này tôi sẽ không đọc bất cứ bình luận nào của các bạn và các bạn cũng vậy, nhớ lần sau đừng chơi mấy cái trò đấy nữa, và chúng ta kết thúc ở đây, từ nay hội nhóm các bạn hy vọng là sống đúng như những gì mà người nào đó đã nhắn tin với tôi .
Đầu trang

StormySword
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Người khác không quan tâm nhiều như bạn nghĩ đâu
Thường thì mọi người sẽ không nghĩ gì nhiều ngoài bản thân họ. Sự thật đơn giản và đáng buồn là người thường sẽ nhìn thế giới qua cái tôi của họ, có nghĩa là họ nghĩ về tất cả mọi thứ thông qua “tôi” hay là “của tôi”.
Nó có nghĩa là, nếu việc bạn là ai hay những gì bạn làm không ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống của người khác, họ sẽ không tốn thời gian nghĩ quá nhiều về bạn đâu.
Nên mọi người cứ thoải mái đi và suy nghĩ đơn giản thôi.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

StormySword đã viết: 21:57, 30/03/20
Người khác không quan tâm nhiều như bạn nghĩ đâu
Thường thì mọi người sẽ không nghĩ gì nhiều ngoài bản thân họ. Sự thật đơn giản và đáng buồn là người thường sẽ nhìn thế giới qua cái tôi của họ, có nghĩa là họ nghĩ về tất cả mọi thứ thông qua “tôi” hay là “của tôi”.
Nó có nghĩa là, nếu việc bạn là ai hay những gì bạn làm không ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống của người khác, họ sẽ không tốn thời gian nghĩ quá nhiều về bạn đâu.
Nên mọi người cứ thoải mái đi và suy nghĩ đơn giản thôi.
Cái này chắc đúng trong nhiều trường hợp, nhưng riêng trường hợp của tôi thì họ để ý hơi bị nhiều đó anh.

Tất nhiên tôi không muốn nhắc lại như bình luận phía trên là từ nay tôi không đụng gì đến hội nhóm đó, nhưng để anh hiểu thêm thì thời gian đó tôi bận công việc lu bù, cả đám đó hình như tầm đâu 7-8 người ngày nào cũng dành thời gian cho tôi, và kéo dài theo tôi ước tính chắc tầm 20 ngày, tôi thì tôi cứ bảo là họ dành thời gian làm việc gì đi, chứ lúc đó tôi bận quá , nói thiệt chứ lúc đó họ tức mình muốn xả mà chẳng lẽ bảo họ dừng lại đợi mình rãnh rồi tiếp họ sau.

Thôi dừng, tôi cũng không muốn nhắc đến bọn đó nữa, tôi không khinh gì nhưng tôi không tôn trọng cách họ làm.
Được cảm ơn bởi: StormySword
Đầu trang

StormySword
Nhất đẳng
Nhất đẳng

quách xảo què đã viết: 22:00, 30/03/20
Mình chỉ cần nghĩ đơn giản. Họ làm những gì họ thích. Mình làm những gì mình thích.
Qua mạng ảo có khi ghét nhau. Gặp ngoài đời có khi mến nhau, mà kể có ghét nhau cũng không cầm súng giết nhau được vì đứa nào chả sợ ngồi tù.
Kẻ có tài thì cô đơn, khó hòa hợp. Vượt qua cái khó của bản thân để hòa hợp sau này nắm quyền rồi trảm sau như Chu Nguyên Chương vậy. QXQ biết lá số Chu Nguyên Chương chứ? Bạn tìm hiểu thử xem.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Tôi ko nói người ấm ức đi bịa đặt đủ thứ hại tôi là Què, thưa Què. Què ko làm gì tôi và tôi cũng chẳng làm gì cũng như ko tạo cái nick ảo nào hại Què. Hội nhóm cũng ko phải chỗ bàn đề tài Què.

Tôi ngửa bài luôn. Ngay từ đầu tôi biết có hiểu lầm và tôi đã tìm cách giải quyết chuyện này cho Què. Què là người biết rõ nhất cũng như toàn bộ tin nhắn vẫn còn. Mọi chuyện tưởng như đã êm thấm thì bạn và người phụ nữ "đáng thương" chưa bao giờ chịu im lặng cho tới khi mọi thứ đi quá xa.

Tôi nghĩ anh 4 thông minh hơn khi biết lúc nào cần im lặng để kết thúc mọi chuyện.

Nếu phân tích về "thật" và "ảo", thì tôi và nói thẳng, Phan Bội Ngân là thật, mọi hành động sai hay đúng của chúng tôi, trả giá bằng danh dự. Què thì không. :D

Nhân tiện Què dạy tôi sống thế nào, tôi cũng góp ý 1 điều nhỏ: sống đừng nên chừa ra cái đuôi cho người khác nắm. Tôi cụt đuôi, nên ai bịa đặt cho tôi, tôi bảo "BẰNG CHỨNG ???". Thế là chiếu tướng, rất đơn giản.
Được cảm ơn bởi: Pepsi2013, quách xảo què, meomeo00, ĐàLinh2809
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

nguvat đã viết: 21:30, 30/03/20
anhthu5993 đã viết: 20:28, 30/03/20 Thật sự thì, tôi từng nói rồi, đấy là Hội Trà Chém gió.
Nay đc anh Ngu khen, tối không ngủ được rồi ạ hehe. Xàm xàm cho trẻ trâu chứ nghiêm túc lại mau già ạ. :(
Được cảm ơn bởi: StormySword, nguvat
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Phụ nữ là để yêu chứ không phải để đôi co, nhất là với tôi, tôi luôn yêu phụ nữ.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, StormySword, dunggin
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”