Những dấu hiệu giàu có!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Những giấu hiệu giàu có!

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Khúc Vũ đã viết: 18:58, 27/06/20
Tiền vận vất vả, nếu làm phước tốt thì trung niên phát đạt, hậu vận hưởng phúc. Có thể phải kết hôn với đối tượng mình không thích hoặc sau khi cưới thì không hòa thuận. Đúng là nên kết hôn muộn, chọn bạn đời hợp mệnh, hợp tuổi và thận trọng trong các quyết định tình cảm để tránh sai lầm phải hối hận về sau bạn à!
Cảm ơn bạn . Mình nghĩ từ 43 trở đi mọi chuyện sẽ ổn .
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Những dấu hiệu giàu có!

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

minhgbc đã viết: 18:59, 27/06/20
Khúc Vũ đã viết: 18:53, 27/06/20
minhgbc đã viết: 18:26, 27/06/20 Em giờ thìn tháng 8, bác xem sau này có thể thành đại gia không ạ...hihi
Hình ảnh
Thìn Thổ tương sinh Thân Kim, mọi việc đều cát lợi nhưng gặp Thiên La, có nhiều hiểm nguy. Bạn thông minh, bên ngoài có quý nhân nâng đỡ, sự nghiệp thuận lợi ít khó lâu dài, gặp nhiều rủi ro bất ngờ. Tính tình ngay thẳng, nóng nảy, gặp chuyện khó thiếu cân nhắc tỉ mỉ chu đáo, quyết định mù quáng nên nhiều lần thất bại.... thất bại là mẹ của thành công, cuối cùng hậu vận rất tốt!
Em cảm ơn bác.
À bác cho e hỏi vấn đề vợ con với ạ, em áp lực lắm rồi, khi nào mới có con dâu cho ông bà đây.
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Uyennguyen200897 đã viết: 19:04, 27/06/20
Uyennguyen200897 đã viết: 18:12, 27/06/20
Khúc Vũ đã viết: 17:51, 27/06/20

Người tuổi Sửu sinh ngày giáp ngọ, giờ Tuất thường xuyên vướng vào thị phi, tha hương cầu thực, cung phụ mẫu gặp Dịch Mã cự kỵ, phúc tinh cao chiếu nên vất vả nhưng sẽ hoàn thành đại nghiệp. Cá tính ngoan cường, rộng rãi, kết bạn bốn phương, phóng khoáng quảng giao, rời xa quê để làm đại sự.

Cuộc đời không lo cái ăn cái mặc, hoàn thành mục tiêu, vạn sự hài lòng. Có điều vướng thị phi, tranh cãi nên phải cẩn trọng khi nói năng, làm việc cân nhắc trước sau để tránh những tranh chấp không đáng có. Kiềm chế tính nóng, không nên đôi co cự cãi với người khác.
Dạ vâng a xem đúng hoàn toàn rồi ạ. Em định cư ở Mỹ năm 2008, dù không giỏi nhưng e luôn có ý chí và suy nghĩ “mình phải thành công” ạ. Vâng anh, em hay có sự cãi vã ko đáng có với bạn bè này kia ạ, và em cũng khá nóng nên hay lỡ lời làm người khác tổn thuong tuy ko có ý đó. Tuy vậy nhưng em luôn là người giải hoà và xin lỗi trước ạ.

À bác ơi cho em hỏi là sau nhà đất em có tự mua được khong ạ? Vì e thay Không Kiếp Hoả Linh em lo quá a.
Địa không cư điền bôn ba xứ người, mệnh tham gặp điền hỏa tinh thì mua đất nhanh chóng và bất ngờ... vd: bạn đi chơi gặp căn nhà vừa ý, đùng phát đặt cọc mua ngay, không lăn tăn gì cả. Cái lo cung điền của bạn là sao Địa giải, nó làm cho bạn lăn tăn thiếu cân nhắc về pháp lý và phong thủy... mua xong vào ở một thời gian chán, bán quách luôn, hoặc cho thuê kiếm căn khác!
Được cảm ơn bởi: Uyennguyen200897
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

minhgbc đã viết: 19:08, 27/06/20
Khúc Vũ đã viết: 18:53, 27/06/20

Thìn Thổ tương sinh Thân Kim, mọi việc đều cát lợi nhưng gặp Thiên La, có nhiều hiểm nguy. Bạn thông minh, bên ngoài có quý nhân nâng đỡ, sự nghiệp thuận lợi ít khó lâu dài, gặp nhiều rủi ro bất ngờ. Tính tình ngay thẳng, nóng nảy, gặp chuyện khó thiếu cân nhắc tỉ mỉ chu đáo, quyết định mù quáng nên nhiều lần thất bại.... thất bại là mẹ của thành công, cuối cùng hậu vận rất tốt!
Em cảm ơn bác.
À bác cho e hỏi vấn đề vợ con với ạ, em áp lực lắm rồi, khi nào mới có con dâu cho ông bà đây.
Cung phúc không kiếp lấy vợ sớm không tốt đâu... sang năm có tướng quân có thể gặp vận yêu đương đúng đối tượng đó!
Đầu trang

Uyennguyen200897
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Uyennguyen200897 »

Khúc Vũ đã viết: 19:18, 27/06/20
Uyennguyen200897 đã viết: 19:04, 27/06/20
Uyennguyen200897 đã viết: 18:12, 27/06/20

Dạ vâng a xem đúng hoàn toàn rồi ạ. Em định cư ở Mỹ năm 2008, dù không giỏi nhưng e luôn có ý chí và suy nghĩ “mình phải thành công” ạ. Vâng anh, em hay có sự cãi vã ko đáng có với bạn bè này kia ạ, và em cũng khá nóng nên hay lỡ lời làm người khác tổn thuong tuy ko có ý đó. Tuy vậy nhưng em luôn là người giải hoà và xin lỗi trước ạ.

À bác ơi cho em hỏi là sau nhà đất em có tự mua được khong ạ? Vì e thay Không Kiếp Hoả Linh em lo quá a.
Địa không cư điền bôn ba xứ người, mệnh tham gặp điền hỏa tinh thì mua đất nhanh chóng và bất ngờ... vd: bạn đi chơi gặp căn nhà vừa ý, đùng phát đặt cọc mua ngay, không lăn tăn gì cả. Cái lo cung điền của bạn là sao Địa giải, nó làm cho bạn lăn tăn thiếu cân nhắc về pháp lý và phong thủy... mua xong vào ở một thời gian chán, bán quách luôn, hoặc cho thuê kiếm căn khác!
Ra thế ạ, làm e cứ lo sau không có đc căn nào để ở hoặc nhà chỉ toàn vong nên em lo. Nghe bác nói thế thì e đỡ lo rồi ạ, với phần chắc do tinh em muon gì là phải có ngay co bằng đc xong lại chán. Chắc sau nay e sẽ hạn chế và thay đổi ạ 😭 em cám ơn bác nhiều ạ.
Đầu trang

minhgbc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhgbc »

Khúc Vũ đã viết: 19:23, 27/06/20
Em cảm ơn bác.
Cung phúc không kiếp lấy vợ sớm không tốt đâu... sang năm có tướng quân có thể gặp vận yêu đương đúng đối tượng đó!
Theo bác tầm này tuổi có gọi là lấy sớm nữa không vậy.
Đầu trang

Selena M.
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Selena M. »

Khúc Vũ đã viết: 19:04, 27/06/20
Selena M. đã viết: 18:47, 27/06/20 Mình thì đủ cả 3 yếu tố trên: ngày 18 âm lịch, tháng 4 âm lịch, giờ Tuất. :)) Nói chung cuộc sống từ bé đến h rất sướng, vừa thuận lợi vừa may mắn hầu như trong tất cả mọi chuyện (càng lớn càng thấy sướng hơn), còn tương lai có giàu hay ko thì chưa biết, hihi. :D
Cho mình xin lá số để nghiệm lý nhé?
Mình ko tiện post lá số lên đây, nhưng có thể gửi bạn qua inbox riêng. :D
Được cảm ơn bởi: Khúc Vũ
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

minhgbc đã viết: 19:35, 27/06/20
Khúc Vũ đã viết: 19:23, 27/06/20
Theo bác tầm này tuổi có gọi là lấy sớm nữa không vậy.
Thực tế, đến một độ tuổi nhất định (thường là khoảng những năm 20 đến 30 tuổi), mọi người đều cảm thấy bị ảnh hưởng bởi hiệu ứng “mùa cưới”. Biểu hiện của điều này là bạn dễ bị tác động hơn bởi những người thân về việc nên hay không lập gia đình, hoặc khi chứng kiến bạn bè lần lượt "yên bề gia thất". Nếu đặt hạnh phúc lứa đôi và con cái lên trên hết, dưới 30 là độ tuổi hợp lý.

Tất nhiên, điều quan trọng nhất trong hôn nhân vẫn là người bạn đời mà bạn lựa chọn và sau khi kết hôn rồi thì sự nghiệp của bạn như thế nào? Hôn nhân nên là điều làm cho cuộc sống trở nên tốt đẹp hơn. Đó sẽ là khoảnh khắc mà bạn và nửa kia viết tiếp một chương mới cho mối quan hệ của hai người chứ không phải một sự kiện để “đánh dấu” cưới cho xong chuyện!
Được cảm ơn bởi: minhgbc
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh163 »

thanh163 đã viết: 15:21, 27/06/20 1/ Giờ Thìn (7 giờ sáng - 9 giờ sáng)

Đây được xem là thời khắc đẹp nhất và tràn đầy sức sống nhất trong ngày. Khoảng thời gian từ 7 giờ đến 9 giờ sáng là lúc bình minh đứng bóng, vạn vật muôn loài đều được nạp đầy năng lượng để chuẩn bị cho một ngày mới tươi đẹp.

Những người sinh vào khoảng thời gian này thường có tính tình lạc quan, yêu đời. Hơn nữa, họ là những người mạnh mẽ, ý chí, có thừa khả năng thích nghi với cuộc sống áp lực. Ai sinh vào đúng thời gian này thì xác định được thượng đế ban nhiều phước lành và ân sủng. Họ không chỉ đem đến may mắn cho bản thân mình mà còn đem đến hạnh phúc và phúc khí cho gia đình. Nếu chẳng may gặp phải khó khăn thì mọi chuyện cũng sẽ vượt qua dễ dàng. Hậu vận giàu có phú quý và có cuộc sống viên mãn vạn người mơ.

10. Sinh ngày 10, 20, 30 Âm lịch

Bản mệnh sinh ngày 10, 20 hoặc 30 Âm lịch là người giỏi kiếm tiền, con đường tài vận khá hanh thông, nhưng đôi khi rơi vào cảnh tiền bạc thất thoát do không cẩn thận hoặc chi tiêu lãng phí.

Đặc biệt, trên phương diện đầu tư, bạn cần chú ý đến cả những nguy cơ nhỏ nhất, bởi có thể đó chính là nguyên nhân gây nên rắc rối tài chính cho bạn trong tương lai.
3/ Tháng 11

Những người sinh vào tháng 11 theo lịch âm, thường phải chịu khó khăn vất vả rồi mới được hưởng hạnh phúc, an nhàn. Trong công việc, họ là người kỹ tính và cầu toàn. Nhờ sự khéo léo trong cách đối nhân xử thế, người sinh tháng này được nhiều người yêu mến, khi gặp khó khăn, có người giúp đỡ.

Trong thời gian mới khởi nghiệp, những người sinh vào tháng 11 âm lịch gặp nhiều khó khăn, phải gánh chịu nhiều thất bại. Tuy nhiên, bước vào giai đoạn trung vận, những người này sẽ gặt hái được nhiều thành công, nếu như không thể trở thành đại gia như mong muốn thì ít nhất cũng là người có tài sản, có một gia đình hạnh phúc ấm êm. Sau 45 tuổi, những người này thường được hưởng thụ cuộc sống an nhàn sớm hơn người khác, được hưởng phúc đức con cháu.
8-> 8-> :-? :-?
Hình ảnh
giờ ngày tháng đều có dấu hiệu nhưng không thấy giàu gì hết,em đang lo lắng vấn đề sức khỏe anh cho vài lời khuyên ạ
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanh163 đã viết: 20:15, 27/06/20
thanh163 đã viết: 15:21, 27/06/20 1/ Giờ Thìn (7 giờ sáng - 9 giờ sáng)

Đây được xem là thời khắc đẹp nhất và tràn đầy sức sống nhất trong ngày. Khoảng thời gian từ 7 giờ đến 9 giờ sáng là lúc bình minh đứng bóng, vạn vật muôn loài đều được nạp đầy năng lượng để chuẩn bị cho một ngày mới tươi đẹp.

Những người sinh vào khoảng thời gian này thường có tính tình lạc quan, yêu đời. Hơn nữa, họ là những người mạnh mẽ, ý chí, có thừa khả năng thích nghi với cuộc sống áp lực. Ai sinh vào đúng thời gian này thì xác định được thượng đế ban nhiều phước lành và ân sủng. Họ không chỉ đem đến may mắn cho bản thân mình mà còn đem đến hạnh phúc và phúc khí cho gia đình. Nếu chẳng may gặp phải khó khăn thì mọi chuyện cũng sẽ vượt qua dễ dàng. Hậu vận giàu có phú quý và có cuộc sống viên mãn vạn người mơ.

10. Sinh ngày 10, 20, 30 Âm lịch

Bản mệnh sinh ngày 10, 20 hoặc 30 Âm lịch là người giỏi kiếm tiền, con đường tài vận khá hanh thông, nhưng đôi khi rơi vào cảnh tiền bạc thất thoát do không cẩn thận hoặc chi tiêu lãng phí.

Đặc biệt, trên phương diện đầu tư, bạn cần chú ý đến cả những nguy cơ nhỏ nhất, bởi có thể đó chính là nguyên nhân gây nên rắc rối tài chính cho bạn trong tương lai.
3/ Tháng 11

Những người sinh vào tháng 11 theo lịch âm, thường phải chịu khó khăn vất vả rồi mới được hưởng hạnh phúc, an nhàn. Trong công việc, họ là người kỹ tính và cầu toàn. Nhờ sự khéo léo trong cách đối nhân xử thế, người sinh tháng này được nhiều người yêu mến, khi gặp khó khăn, có người giúp đỡ.

Trong thời gian mới khởi nghiệp, những người sinh vào tháng 11 âm lịch gặp nhiều khó khăn, phải gánh chịu nhiều thất bại. Tuy nhiên, bước vào giai đoạn trung vận, những người này sẽ gặt hái được nhiều thành công, nếu như không thể trở thành đại gia như mong muốn thì ít nhất cũng là người có tài sản, có một gia đình hạnh phúc ấm êm. Sau 45 tuổi, những người này thường được hưởng thụ cuộc sống an nhàn sớm hơn người khác, được hưởng phúc đức con cháu.
8-> 8-> :-? :-?
Hình ảnh
giờ ngày tháng đều có dấu hiệu nhưng không thấy giàu gì hết,em đang lo lắng vấn đề sức khỏe anh cho vài lời khuyên ạ
Nếu đúng ngày, giờ và tháng sinh, thì bạn thông minh sáng suốt, dung mạo đẹp, khôi ngô, vợ chồng hòa hợp, áo cơm sung túc, phàm mưu đắc ý, quan hệ xã giao vui vẻ. Bởi trụ năm và trụ giờ đều Thìn tinh, nên một đời hạnh phúc phong lưu, hôn nhân mỹ mãn. Sự nghiệp có quý nhân trợ giúp, trong gia đình có cha mẹ vợ chồng chống đỡ, một đời không hung hiểm tai nạn, nhân duyên cực tốt. Bất kể là quan lớn hiển quý hay bình dân bách tính đều vô cùng mến mộ.... nhưng thực sự tốt thì sau 45t mới ok.
Hiện nay, xương sống của bạn có vấn đề gì không?
Được cảm ơn bởi: thanh163
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”