Anh Vaccine ơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Anh Vaccine

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mama mia đã viết: 06:06, 31/10/20
Vaccine đã viết: 21:36, 18/10/20
Hi anh Vaccine. Em bị cảm sốt 2 đêm nay, tự giam mình trong phòng, tay chân bủn rủn. Em lại lì lợm chẳng chịu mua thuốc uống. Đầu đau như búa bổ. 2 mắt nặng trĩu. Ấy vậy mà sáng nay lại đỡ hơn nhiều. Hết sổ mũi, đầu đỡ đau. Chỉ còn tí viêm họng. Hay quá a nhỉ hihi
Cái này có thể hiện trong hạn của em không ạ anh?
nếu bạn còn nhớ thì lần trước mình nói rằng năm nay rất cần chú ý sức khỏe , tính nhật hạn bạn nói thì vẫn thấy , chẳng qua là đến lúc phát bệnh
dạo này có bão trời chuyển dễ ốm , việc cảm sốt theo mình có hai thứ , thứ nhất mang tính khoa học , không có việc tự hết ngay , nó vẫn lặm trong người bạn , giống như nó ủ bệnh vậy , ủ đủ lâu nó sẽ phát , nói vui là bạn thử soi gương , khi nào bạn ốm khuôn mặt bạn sẽ hơi tối tối , nhìn nhiều bạn sẽ tự khắc biết , lúc nào sức khỏe đi xuống mà có biện pháp tăng cường , ngoài ra thì cũng có vài cách nhận biết khác , nhìn da mặt , môi , giọng , hơi thở , ...
thứ hai là góc nhìn tâm linh , mà việc này thì mình không biết ;)
Được cảm ơn bởi: mama mia, Quan Nguyen
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Vaccine đã viết: 09:31, 01/11/20 nếu bạn còn nhớ thì lần trước mình nói rằng năm nay rất cần chú ý sức khỏe , tính nhật hạn bạn nói thì vẫn thấy , chẳng qua là đến lúc phát bệnh
dạo này có bão trời chuyển dễ ốm , việc cảm sốt theo mình có hai thứ , thứ nhất mang tính khoa học , không có việc tự hết ngay , nó vẫn lặm trong người bạn , giống như nó ủ bệnh vậy , ủ đủ lâu nó sẽ phát , nói vui là bạn thử soi gương , khi nào bạn ốm khuôn mặt bạn sẽ hơi tối tối , nhìn nhiều bạn sẽ tự khắc biết , lúc nào sức khỏe đi xuống mà có biện pháp tăng cường , ngoài ra thì cũng có vài cách nhận biết khác , nhìn da mặt , môi , giọng , hơi thở , ...
Dạ em cám ơn anh ạ.hihi đêm qua em có mơ thấy con chó nhà em nuôi đã gần 8 năm. Nó nhìn em đùa vui trong xe ô tô. Em ôm ấp nó rất nhiều. Có phải em nên về thăm nó ko ạ anh? Đã gần 1 năm em ko gặp nó.

Cách đây 2 tuần ba em có gọi bảo nó bỏ ăn, bảo em về thăm nó mà em bận quá không sắp xếp về được.. sau 5 ngày bỏ ăn thì nó ăn lại. May quá.

Đặc biệt ở chỗ khi em ôm, vỗ về nó lúc thì là hình ảnh 1 đứa bé trai đang ngậm mút ngón tay, lúc lại quay về hình ảnh con chó nhà em. Em không hiểu lắm ạ.hihi
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 12:33, 01/11/20
Vaccine đã viết: 09:31, 01/11/20 nếu bạn còn nhớ thì lần trước mình nói rằng năm nay rất cần chú ý sức khỏe , tính nhật hạn bạn nói thì vẫn thấy , chẳng qua là đến lúc phát bệnh
Dạ em cám ơn anh ạ.hihi đêm qua em có mơ thấy con chó nhà em nuôi đã gần 8 năm. Nó nhìn em đùa vui trong xe ô tô. Em ôm ấp nó rất nhiều. Có phải em nên về thăm nó ko ạ anh? Đã gần 1 năm em ko gặp nó.

Cách đây 2 tuần ba em có gọi bảo nó bỏ ăn, bảo em về thăm nó mà em bận quá không sắp xếp về được.. sau 5 ngày bỏ ăn thì nó ăn lại. May quá.

Đặc biệt ở chỗ khi em ôm, vỗ về nó lúc thì là hình ảnh 1 đứa bé trai đang ngậm mút ngón tay, lúc lại quay về hình ảnh con chó nhà em. Em không hiểu lắm ạ.hihi
mình kể cho bạn nghe một câu chuyện buồn mà vui nhé , một hôm con chó ở nhà mình mất tích , nhà ở quê mình buồn ơi là buồn , vì nó khôn , kiếm khắp nơi , cả những lò mổ ,... cũng không thấy , sau một ngày trước đó mình bốc được quẻ dự , thấy buồn quá cũng không muốn xem , 9 ngày không có tin tức , ngày thứ 11 mình về quê thăm nhà thì ngày thứ 10 có người nói cho nhà mình biết có một con chó hơi giống một con chó khác nhà mình ( hai anh em ) nên nhà mình tới bắt về , hóa ra cu cậu đi theo gái :D

việc bạn mơ thấy con chó theo mình không chỉ điềm về con chó nhà bạn mà ẩn ý là thân quyến nhà bạn , bạn nên về thăm hỏi xem có chuyện gì không , có ai lo lắng cho bạn , mong bạn
việc bé trai nghe thật ớn lạnh , người đời sẽ nói rằng có vong nhỏ theo nhưng mình thì không biết , có thể bạn hỏi mẹ hoặc họ hàng có sảy gì không
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 16:13, 01/11/20
việc bạn mơ thấy con chó theo mình không chỉ điềm về con chó nhà bạn mà ẩn ý là thân quyến nhà bạn , bạn nên về thăm hỏi xem có chuyện gì không , có ai lo lắng cho bạn , mong bạn
việc bé trai nghe thật ớn lạnh , người đời sẽ nói rằng có vong nhỏ theo nhưng mình thì không biết , có thể bạn hỏi mẹ hoặc họ hàng có sảy gì không
Hi chó nhà em thì em bị đi thiến thuở nhỏ rồi nên chẳng đi theo gái được. May quá anh nhỉ.

Dạ mẹ em có sảy và phá nhiều lắm. Ba từng nói mẹ phá bỏ em nhưng mẹ để lại á. Vậy giờ em nên làm sao ạ?
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 16:40, 01/11/20
Vaccine đã viết: 16:13, 01/11/20
Hi chó nhà em thì em bị đi thiến thuở nhỏ rồi nên chẳng đi theo gái được. May quá anh nhỉ.

Dạ mẹ em có sảy và phá nhiều lắm. Ba từng nói mẹ phá bỏ em nhưng mẹ để lại á. Vậy giờ em nên làm sao ạ?
haizzz , mình biết bạn cũng biết nên làm sao rồi , bạn hiểu chứ , cứ làm như những gì bạn đã được học thôi
riêng mẹ bạn chắc phải sám hối nhiều
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 19:14, 01/11/20
Anh Vaccine ơi. Nãy có 1 vị Sư cô tu theo phái nguyên thủy có gọi cho em. Nói em cho ở nhờ phòng trọ khoảng nửa tháng. Sư năm nay 53 tuổi, tính tính ngay thẳng và cương trực.

Tuy nhiên phòng trọ em hàng ngày em dạy kèm ồn ào, và không được rộng rãi thoải mái. Nhưng Sư bảo không sao đâu. Nên em đoán chắc Sư có chuyện gì không được vui. Ngoài ra trong quá trình nếu em ở với Sư mà lỡ có làm gì sợ mang tội. Chưa nói đến vấn đề ăn uống, sinh hoạt,.... nữa

Em kính nhờ anh gieo quẻ xem giúp em ạ. Em có nên chở Sư tới ở chỗ em không ạ?
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

mama mia đã viết: 18:13, 07/11/20
Anh Vaccine ơi. Nãy có 1 vị Sư cô tu theo phái nguyên thủy có gọi cho em. Nói em cho ở nhờ phòng trọ khoảng nửa tháng. Sư năm nay 53 tuổi, tính tính ngay thẳng và cương trực.

Tuy nhiên phòng trọ em hàng ngày em dạy kèm ồn ào, và không được rộng rãi thoải mái. Nhưng Sư bảo không sao đâu. Nên em đoán chắc Sư có chuyện gì không được vui. Ngoài ra trong quá trình nếu em ở với Sư mà lỡ có làm gì sợ mang tội. Chưa nói đến vấn đề ăn uống, sinh hoạt,.... nữa

Khi người tu hành đã có lời, em cũng đã nói trc về phòng óc có trở ngại mà sư cô bảo ko sao và ko quan trọng thì em đừng lăn tăn. Sư cũng như mình thôi em, em cứ xử đúng mực là dc ko có phải sợ mang tội. Ăn uống thì chắc em tín ngưỡng thì em sẽ có bộ nấu chay riêng, em nấu chay sư cô và em cùng ăn. Em cứ xem như đây là cơ hội để em dc tiếp xúc với phật pháp gần nhất. Nửa tháng nhanh lắm, chị chỉ góp ý thôi. Chờ ý kiến của anh Vaccine.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 18:13, 07/11/20

Mình không biết rõ giới luật thế nào , bên ni nhiều giới luật lắm , bạn tìm hiểu kĩ đã , hỏi các thầy cô khác thử xem chứ mình không rành ( dĩ nhiên bạn cũng biết sẽ có những uẩn khúc bên trong mà không nên kể trên này )

Quẻ lâm ứng với nhà sư , sự che chở bao bọc , động hào thượng hỗ phục biến tổn , giờ mùa đông rồi , việc này nhìn cách thường và dịch lý thì hai người cũng hợp , giúp đỡ , tương trợ của quân tử lúc khó khăn , tuy nhiên hao tổn , khó lường là điều không tránh khỏi

Với cách nhìn nhận như thế , mình nghĩ chỉ có hỏi quý thầy cô khác thôi , việc này quan trọng
Đầu trang

thichmauvang
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Anh Vaccine ơi

Gửi bài gửi bởi thichmauvang »

Anh ơi anh cho em hỏi cung thê mà thiên phủ tại dậu ôm đào hoa địa không, tam hợp thiên không, kiếp sát, địa kiếp, cô thần quả tú chiếu về. Vợ chồng ở với nhau có bền duyên không ạ? Sao em lo quá.
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 05:52, 08/11/20
BTHAO đã viết: 19:22, 07/11/20
Dạ em cám ơn anh chị nhiều đã cho em lời khuyên ạ. Cám ơn anh Vaccine đã dành thời gian trả lời em.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”