BUỒN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: BUỒN QUÁ

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

quách xảo què đã viết: 00:51, 07/05/22 Ôi dào, mình thấy mấy bạn đa phần dân Bắc, mà sao tính rờm rà quá, bạn bè hay người quen của mình ngoài Bắc tính dứt khoát, có mỗi lá số mà cứ đẩy đưa qua lại hoài là sao.

Nick Poly nêu lên 1 quan điểm mà tôi thấy rất đúng trong xem số là nên tập trung luận điểm nhưng lại luận lan con mẹ nó mang quá, tập trung chú ý khán nét vài điểm về đương số là phán xét được lá số nào.

Có thể trong cuộc sống mình lang mang này nọ như tôi chẳng hạn, tuy tôi rất đẹp trai và nhiều em thích nhưng tôi vấn thích lên trên này tâm sự với mấy em, mặc dù vậy như khi coi tử vi hay quẻ dịch tôi lại rất ngắn gọn, giống tiểu lý phi đao phi 1 đao là trúng, cần quái gì cứ xem mấy thứ râu ria hoài, thật sự người có chuyên môn như tôi đọc thấy hơi bực.
anh què xem số em với anh què :(
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

Dokhoavan đã viết: 08:09, 07/05/22 Mệnh Liêm Phủ tam phương tứ chính hội toàn các chủ tinh và sao võ tướng: Tử vi ở Tài, Vũ Tướng ở quan, Thất sát ở Di nên rất là mạnh mẽ, như Putin vậy! :))
Cá nhân em nghĩ Thiên Tướng là sao tình cảm chứ không phải võ tướng, gặp Xương Khúc Hóa Lộc thì bộ Vũ Tướng sẽ được điều hòa giữa tính hành động quyết liệt của Vũ Khúc và tính tình cảm của Thiên Tướng. Tương tự bộ Liêm Phủ, Thất Sát, khi hội cát tinh và sao Lộc đều đã được điều hòa ở mức nhất định, nên Quý Dậu có cương có nhu. Còn Thái Âm Hóa Khoa hội Xương Khúc Khôi Việt thì không có tính cương, thêm Đà La Linh Tinh thì có giận cũng giữ trong lòng thôi (Đà La đã bị Tuần nên yếu). Môn phái em không xét tính cách ở cung Tật ạ.

Nhưng em thừa nhận chưa có kinh nghiệm xem số, nên chỉ cmt góp vui và học hỏi, đồng thời dưới mỗi cmt luận đoán cũng đã nhắc đi nhắc lại điều này để lưu ý mọi người. Nên nếu anh Quách xào què đọc text của em mà thấy bực thì có thể bỏ qua cho vui vẻ nha :( Em nghĩ diễn đàn cũng mở ra để người mới vào học mà, nhất là khi Quý Dậu không thấy phiền với điều này :)
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Ariance đã viết: 08:54, 07/05/22
Dokhoavan đã viết: 08:09, 07/05/22 Mệnh Liêm Phủ tam phương tứ chính hội toàn các chủ tinh và sao võ tướng: Tử vi ở Tài, Vũ Tướng ở quan, Thất sát ở Di nên rất là mạnh mẽ, như Putin vậy! :))
Cá nhân em nghĩ Thiên Tướng là sao tình cảm chứ không phải võ tướng, gặp Xương Khúc Hóa Lộc thì bộ Vũ Tướng sẽ được điều hòa giữa tính hành động quyết liệt của Vũ Khúc và tính tình cảm của Thiên Tướng. Tương tự bộ Liêm Phủ, Thất Sát, khi hội cát tinh và sao Lộc đều đã được điều hòa ở mức nhất định, nên Quý Dậu có cương có nhu. Còn Thái Âm Hóa Khoa hội Xương Khúc Khôi Việt thì không có tính cương, thêm Đà La Linh Tinh thì có giận cũng giữ trong lòng thôi (Đà La đã bị Tuần nên yếu). Môn phái em không xét tính cách ở cung Tật ạ.

Nhưng em thừa nhận chưa có kinh nghiệm xem số, nên chỉ cmt góp vui và học hỏi, đồng thời dưới mỗi cmt luận đoán cũng đã nhắc đi nhắc lại điều này để lưu ý mọi người. Nên nếu anh Quách xào què đọc text của em mà thấy bực thì có thể bỏ qua cho vui vẻ nha :( Em nghĩ diễn đàn cũng mở ra để người mới vào học mà, nhất là khi Quý Dậu không thấy phiền với điều này :)
Vâng đúng là e có đứa bạn Mệnh Thiên tướng hay Tử Tướng đều nhẹ nhàng tình cảm lắm chị ạ :x

Phiền gì ạ? :)) Em còn phải cảm ơn các anh chị trong diễn đàn đã quan tâm nhiều đến em nữa đấy ạ :">
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Ariance đã viết: 08:54, 07/05/22

Em chưa thuộc bài rồi! Chẳng có sách nào nói Thiên tướng là sao tình cảm cả! Nó vẫn dc xếp vào sao võ tướng, nhưng có lực điều hoà, công chính nghiêm cẩn. Liêm trinh mới là sao tình cảm, nghệ thuật. Cặp Vũ Tướng thì Vũ khúc mạnh hơn nên vẫn có sự quyết liệt hành động!
Đầu trang

ThiênĐức
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThiênĐức »

Lá số chị Lavender khá giống lá số của chồng em.
Nhỏ theo gia đình xa quê, từ 18 tuổi trở đi cũng xa gia đình đi học đi làm. Cưới nhau xong thì cũng ở gần nhà ngoại hơn nhà nội.
Có cái hay là chồng em cứ tới đâu ở thì ở đó chắc chắn có trường mầm non. Nhà đẻ cạnh trường mầm non, sinh viên ở trọ cạnh trường mầm non, đi làm ở trọ cạnh trường mầm non, hiện tại hai vợ chồng cũng ở cạnh trường mầm non luôn ạ 😂
Hòa-29_5_1993 (Âm Lịch).png
Hòa-29_5_1993 (Âm Lịch).png (678.98 KiB) Đã xem 343 lần
Hình ảnh
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dokhoavan đã viết: 09:55, 07/05/22
Em chưa thuộc bài rồi! Chẳng có sách nào nói Thiên tướng là sao tình cảm cả! Nó vẫn dc xếp vào sao võ tướng, nhưng có lực điều hoà, công chính nghiêm cẩn. Liêm trinh mới là sao tình cảm, nghệ thuật. Cặp Vũ Tướng thì Vũ khúc mạnh hơn nên vẫn có sự quyết liệt hành động!
Đúng là từ "tình cảm" của sao Thiên Tướng thì là em dùng :D Nhưng theo em biết, Thiên Tướng là Ấn tinh nên nó cẩn trọng, thành thực, ưa ổn định, đối đãi với người khác rộng lượng, có lòng trắc ẩn, nên em mới dùng từ "tình cảm". Thiên Tướng thậm chí là sao nhút nhát, dễ tin người, cho nên trong 14 chính tinh nó xem trọng cung giáp nhất. Khi Vũ Tướng hội Hóa Lộc và Xương Khúc, tính mềm của Thiên Tướng càng tăng nên điều hòa nhiều được cho tính quyết liệt của Vũ Khúc.

Thiên Tướng muốn thành võ tướng, theo em tìm hiểu cũng phải đi cùng sát tinh. Mà lá Liêm Phủ, tam phương tứ chính của Vũ Tướng không có sát tinh nào hết.

Liêm Trinh thì lại phân biệt mặt cương nhu khá rõ, nếu thiên về nhu thì có tính tình cảm, đào hoa, nhưng nếu thiên về cương thì lại thành trinh liệt, nhiều người tán chưa chắc đã đổ, lại hành xử cứng nhắc trắng đen rõ ràng chứ chưa chắc đã tình cảm, giống 1 vị quan liêm chính vậy.

Nên em xét lá Liêm Phủ của Quý Dậu, cũng đã cân đo các sao để xem thiên về nhu hay cương. Như đã phân tích thì em nghĩ Quý Dậu cương nhu điều hòa.

Kiến thức của em hạn hẹp ạ, hy vọng được anh góp ý thêm :(
Sửa lần cuối bởi Ariance vào lúc 10:47, 07/05/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Qúy Dậu đã viết: 09:34, 07/05/22
Vâng đúng là e có đứa bạn Mệnh Thiên tướng hay Tử Tướng đều nhẹ nhàng tình cảm lắm chị ạ :x

Phiền gì ạ? :)) Em còn phải cảm ơn các anh chị trong diễn đàn đã quan tâm nhiều đến em nữa đấy ạ :">
Bạn chị Thiên tướng chủ mệnh cũng vậy đó, hay nói lời tình cảm, đối đãi với người rộng lượng, nó là con trai mà hơi thiếu khí khái nam nhi, có lần dốc tiền giúp bạn còn bị lừa hết tiền =))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, JamesNguyen2018
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Ariance đã viết: 10:38, 07/05/22
Qúy Dậu đã viết: 09:34, 07/05/22

Bạn chị Thiên tướng chủ mệnh cũng vậy đó, hay nói lời tình cảm, đối đãi với người rộng lượng, nó là con trai mà hơi thiếu khí khái nam nhi, có lần dốc tiền giúp bạn còn bị lừa hết tiền =))
Bạn e Mệnh Thiên tướng cư Hợi dính Thiên Không mà bé bé xinh xinh chị ạ. Tính tình thì nhẹ nhàng, dịu dàng, chơi vs nhau 10 năm mà e chưa thấy nó nổi nóng bao giờ :))
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

quách xảo què đã viết: 00:51, 07/05/22 Ôi dào, mình thấy mấy bạn đa phần dân Bắc, mà sao tính rờm rà quá, bạn bè hay người quen của mình ngoài Bắc tính dứt khoát, có mỗi lá số mà cứ đẩy đưa qua lại hoài là sao.

Nick Poly nêu lên 1 quan điểm mà tôi thấy rất đúng trong xem số là nên tập trung luận điểm nhưng lại luận lan con mẹ nó mang quá, tập trung chú ý khán nét vài điểm về đương số là phán xét được lá số nào.

Có thể trong cuộc sống mình lang mang này nọ như tôi chẳng hạn, tuy tôi rất đẹp trai và nhiều em thích nhưng tôi vấn thích lên trên này tâm sự với mấy em, mặc dù vậy như khi coi tử vi hay quẻ dịch tôi lại rất ngắn gọn, giống tiểu lý phi đao phi 1 đao là trúng, cần quái gì cứ xem mấy thứ râu ria hoài, thật sự người có chuyên môn như tôi đọc thấy hơi bực.
Vâng vậy nhờ anh chỉ ra giúp em luận điểm chính khác nhau trong hai lá số giờ Mão và giờ Thìn này là gì vậy ạ? :)

Lá giờ Mão: lasotuvi/2022/Q7DP2GHH.jpg

Lá giờ Thìn: lasotuvi/2022/X4RQBH55.jpg
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Rainbowlight đã viết: 09:38, 06/05/22 không ai xem số cho mình à, chán quá muốn xây cái nhà mà mãi chưa thực hiện được, huhuhu
Hình ảnh
chị thử giống em xem, cố thủ thôi, kiếm cái nghề luyện cho cứng + thêm nghề tay trái trader

chứ giờ cũng đâu biết làm gì hơn nữa

chị còn có đất để xây nhà, em là không có một cái gì luôn :-j
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”