Xem bói bảo sẽ cưới vợ giàu mà lại cưới vợ nghèo ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
yeyenhatha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem bói bảo sẽ cưới vợ giàu mà lại cưới vợ nghèo ?

Gửi bài gửi bởi yeyenhatha »

Dokhoavan đã viết: 18:25, 19/06/22
hocvienlyso đã viết: 12:37, 19/06/22
Dokhoavan đã viết: 17:45, 18/06/22 Thấy có nhiều bạn quan tâm nên mình thấy có trách nhiệm trả lời!

Cung Phu thê mô tả cá tính và tài năng của người phối ngẫu, cách cục cao thấp của người phối ngẫu, quan niệm về hôn nhân và kỳ vọng của đương số về một nửa kia của mình.

Như vậy Long Đức trả lời đúng ý cuối mà những ý khác thì mơ hồ!

Vì cung Phu thê cũng chủ về cách cục cao thấp: giàu nghèo, sang hèn,… Trong Tử vi thì Thái Âm chủ về phú, song Lộc cũng chủ về phú, cho dù chúng đóng ở bất kỳ cung nào thì tính chất đó không thay đổi.

Ít nhất có 3 lá số mệnh Cự môn ở Hợi, Thái Âm cư thê mà các bạn đưa ra gần đây để so sánh. Trong đó Lộc tồn ở Tị gặp Triệt thì mất lộc. Thái Âm gặp Tuần cũng giảm sắc.

Cái khác nhau căn bản đầu tiên là cung Phu Thê bạn chạn có Thái Âm hội xương khúc thì chồng nhờ vợ mà được quý hiển. Văn Xương Hoá khoa thì vk xuất thân danh môn vọng tộc. Tuy nhiên, bạn chủ top lại có Địa kiếp phá hỏng cách này nên anh thợ mộc lấy dc cô giáo tiểu học kể ra cũng ngon rồi! :))

Cái khác nhau cơ bản thứ hai, đó là cung Quan xung chiếu Phu có Thiên Đồng Hoá lộc và bạn chạn có thêm Hoả tinh. Thiên Đồng là sao hưởng thụ, lạc quan, lười biếng, cần phải có sát tinh mới kích thích con gấu ngủ đông xông ra làm việc. Các bạn đừng thấy thuốc nổ thì nghĩ ngay là nó xấu, vì nếu đúng cách thì nó có thể đưa phi thuyền bạn lên gặp Hằng Nga! :))

Ngoài ra, Thái Âm ở cung Dậu thì thiếu ánh sáng nên cũng ưa Linh tinh tăng độ sáng cho nó!

Cuối cùng, cung Phu thê tự hoá lộc là có ý nghĩa vk sẽ giúp mình nếu mình sáng nghiệp.

Kết hợp các điều trên ta thấy nhà vk chạn thuộc hàng danh gia vọng tộc và sẵn lòng giúp cậu ấy khi cậy ấy muốn sáng nghiệp và thực sự là cậu ấy muốn sáng nghiệp!

Chúc mọi điều tốt lành cho đôi uyên ương này! :))
bạn Khoa cho tôi hỏi trong đẩu số toàn thư nghiệm lý ghi sát mã điền là cách cục không nhà cửa hoặc nếu có cũng phải bán đi mà sao lá số bạn chạn thừa hưởng nhiều bất động sản giá trị, phụ tinh tả hữu và thai toạ trong trường hợp này nên luận như nào nhỉ ? mặc khác không kiếp kẹp mệnh chung thân khất cái là cách xấu
Chào bác

Đẩu số toàn thư chỉ điểm một số nét chính. Thất Sát độc toạ ở Điền bất lợi, ngoại trừ hai cung Dần Thân vì ở đó, Thất Sát nhập miếu hội Tử Phủ Phá Tham cũng nhập miếu. Thất Sát ở Dần Thân thường có điền sản ông cha để lại, hội Thiên mã sẽ có thay đổi bđs, hội Tả phù sẽ có nhiều nhà, hội Tam đài chủ về dòng bđs cao cấp.

Của biếu là của lo, của cho là của nợ. Các bđs này chưa chắc đã đứng tên chạn, hoặc không dc quyền tự quyết, vì Địa không ở Huynh.

Như bác nói thì đúng là sách vở ghi rõ ràng Không Kiếp giáp mệnh vi bại cục. Nhưng cũng có thuyết Kim Không tắc kêu, thì Địa không hội Kình dương chủ về phát đạt.

Mệnh bạn này rất phức tạp và cs sẽ rất sôi động. Vì nhiều người quan tâm đến cách cục “lấy vợ giàu” nên tôi giải thích riêng chuyện tốt đẹp đó, xem như Tập 1. Còn tập 2 nữa, nhưng là chuyện riêng của bọn trẻ, chúng ta không nên bàn đến!
em hóng ké thầy kêu tập 2 nghĩa là vợ chồng anh chạn sẽ ly hôn do cô vợ lăng nhăng như thầy thienphu86 nói hả thầy nếu vậy chắc là do hoả linh sao thầy bảo nó tốt
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

yeyenhatha đã viết: 22:07, 19/06/22
hocvienlyso đã viết: 12:37, 19/06/22
bạn Khoa cho tôi hỏi trong đẩu số toàn thư nghiệm lý ghi sát mã điền là cách cục không nhà cửa hoặc nếu có cũng phải bán đi mà sao lá số bạn chạn thừa hưởng nhiều bất động sản giá trị, phụ tinh tả hữu và thai toạ trong trường hợp này nên luận như nào nhỉ ? mặc khác không kiếp kẹp mệnh chung thân khất cái là cách xấu
Chào bác

Đẩu số toàn thư chỉ điểm một số nét chính. Thất Sát độc toạ ở Điền bất lợi, ngoại trừ hai cung Dần Thân vì ở đó, Thất Sát nhập miếu hội Tử Phủ Phá Tham cũng nhập miếu. Thất Sát ở Dần Thân thường có điền sản ông cha để lại, hội Thiên mã sẽ có thay đổi bđs, hội Tả phù sẽ có nhiều nhà, hội Tam đài chủ về dòng bđs cao cấp.

Của biếu là của lo, của cho là của nợ. Các bđs này chưa chắc đã đứng tên chạn, hoặc không dc quyền tự quyết, vì Địa không ở Huynh.

Như bác nói thì đúng là sách vở ghi rõ ràng Không Kiếp giáp mệnh vi bại cục. Nhưng cũng có thuyết Kim Không tắc kêu, thì Địa không hội Kình dương chủ về phát đạt.

Mệnh bạn này rất phức tạp và cs sẽ rất sôi động. Vì nhiều người quan tâm đến cách cục “lấy vợ giàu” nên tôi giải thích riêng chuyện tốt đẹp đó, xem như Tập 1. Còn tập 2 nữa, nhưng là chuyện riêng của bọn trẻ, chúng ta không nên bàn đến!
em hóng ké thầy kêu tập 2 nghĩa là vợ chồng anh chạn sẽ ly hôn do cô vợ lăng nhăng như thầy thienphu86 nói hả thầy nếu vậy chắc là do hoả linh sao thầy bảo nó tốt
Ơ đùa. Bạn ko thấy anh Văn bảo chuyện riêng của người ta nên không bàn đến à?

Chuyện của mình không lo mà cứ quan tâm đến chuyện của người khác làm gì vậy bạn? Nhà người ta thế nào có làm cuộc sống của bạn tốt lên không vậy?
Được cảm ơn bởi: coco87, Quizziver, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

yeyenhatha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Qúy Dậu đã viết: 23:16, 19/06/22
yeyenhatha đã viết: 22:07, 19/06/22
Chào bác

Ơ đùa. Bạn ko thấy anh Văn bảo chuyện riêng của người ta nên không bàn đến à?

Chuyện của mình không lo mà cứ quan tâm đến chuyện của người khác làm gì vậy bạn? Nhà người ta thế nào có làm cuộc sống của bạn tốt lên không vậy?
việc gì mà chị căng thẳng vậy hoho vậy là có tập 2 chắc rồi, em vui lắm xem ra cũng được an ủi hoho =D> =D> =D>
Đầu trang

Anhngoc4869
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Anhngoc4869 »

B xấu tính ghê, nghe phong phanh (mà cũng chưa chắc đúng) là nhà ngta lục đục thì b lại vui, chẳng bik b đc an ủi cái gì vì ngta cũng chẳng làm gì b, có chăng là tự b cảm thấy mình bị thua thiệt khi vợ ko giàu bằng? Tính cách như vậy ko ổn đâu
Đầu trang

yeyenhatha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anhngoc4869 đã viết: 00:27, 20/06/22 B xấu tính ghê, nghe phong phanh (mà cũng chưa chắc đúng) là nhà ngta lục đục thì b lại vui, chẳng bik b đc an ủi cái gì vì ngta cũng chẳng làm gì b, có chăng là tự b cảm thấy mình bị thua thiệt khi vợ ko giàu bằng? Tính cách như vậy ko ổn đâu
ôi bạn ơi bớt giả tạo đi có chắc là bạn không nghĩ như tớ không hoho, cứ sống thật với bản thân đi trên này ai biết bạn đâu mà phải ngại hoho đã nghiện lại còn ngại =))
Đầu trang

MM明月天涯
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MM明月天涯 »

yeyenhatha đã viết: 00:52, 20/06/22
Anhngoc4869 đã viết: 00:27, 20/06/22 B xấu tính ghê, nghe phong phanh (mà cũng chưa chắc đúng) là nhà ngta lục đục thì b lại vui, chẳng bik b đc an ủi cái gì vì ngta cũng chẳng làm gì b, có chăng là tự b cảm thấy mình bị thua thiệt khi vợ ko giàu bằng? Tính cách như vậy ko ổn đâu
ôi bạn ơi bớt giả tạo đi có chắc là bạn không nghĩ như tớ không hoho, cứ sống thật với bản thân đi trên này ai biết bạn đâu mà phải ngại hoho đã nghiện lại còn ngại =))
Em trai, cái nết như này cần dũa lại thì cái số của em mới tốt lên được. Còn ko thì em khỏi đi xem bói chi nữa vì cứ tiếp tục như này, nửa đời sau toang rồi.

Đừng có suy bụng ta ra bụng người, ko phải ai cũng xấu tính như em. Trên ko thẹn với trời, dưới ko thẹn với đất, chị khẳng định bản thân ko nghĩ giống em đó. Bớt bớt lại đi!

Mặc dù em và em loser369lesor đều đem lá số bạn kia ra so sánh nhưng ngay từ đầu chị đã có thiện cảm với lesor hơn mặc dù em viết rất ít còn lesor bốp chát từng câu. Cho nên khi chị bình luận bên topic lesor là tâm thái muốn khuyên nhủ còn em thì ko. Bây giờ thì chị biết trực giác của mình lại chuẩn rồi.
Em lesor là tính cách mạnh, ko khéo ăn nói, bản thân hãm trong cảnh khổ nên ko đủ sáng suốt để nhìn mọi việc, bế tắc khi bản thân phải gồng gánh quá nhiều sinh tiêu cực chứ cái tâm ko tới nỗi nào, vẫn còn có thể thoát được nếu em ấy tĩnh tâm lại. Còn em hỏng từ cốt lõi, nhân phẩm có vấn đề.
Được cảm ơn bởi: coco87, Minh289, Qúy Dậu, Ariance, Quizziver, Mintleaf
Đầu trang

yeyenhatha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MM明月天涯 đã viết: 03:54, 20/06/22
Em trai, cái nết như này cần dũa lại thì cái số của em mới tốt lên được. Còn ko thì em khỏi đi xem bói chi nữa vì cứ tiếp tục như này, nửa đời sau toang rồi.

Đừng có suy bụng ta ra bụng người, ko phải ai cũng xấu tính như em. Trên ko thẹn với trời, dưới ko thẹn với đất, chị khẳng định bản thân ko nghĩ giống em đó. Bớt bớt lại đi!

Mặc dù em và em loser369lesor đều đem lá số bạn kia ra so sánh nhưng ngay từ đầu chị đã có thiện cảm với lesor hơn mặc dù em viết rất ít còn lesor bốp chát từng câu. Cho nên khi chị bình luận bên topic lesor là tâm thái muốn khuyên nhủ còn em thì ko. Bây giờ thì chị biết trực giác của mình lại chuẩn rồi.
Em lesor là tính cách mạnh, ko khéo ăn nói, bản thân hãm trong cảnh khổ nên ko đủ sáng suốt để nhìn mọi việc, bế tắc khi bản thân phải gồng gánh quá nhiều sinh tiêu cực chứ cái tâm ko tới nỗi nào, vẫn còn có thể thoát được nếu em ấy tĩnh tâm lại. Còn em hỏng từ cốt lõi, nhân phẩm có vấn đề.
ơ hay cái chị này trên này ai biết ai mà phải giả tạo, chính thầy nói tập 2 nhé, em chỉ nhắc lại lời thầy thôi chắc chắn có tập 2 mặc kệ ai nói gì em thấy vui là được hoho cảm thấy an ủi chị có sống hộ em đâu mà phán xét X(
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

yeyenhatha đã viết: 23:54, 19/06/22 em vui lắm xem ra cũng được an ủi hoho =D> =D> =D>
Vì mình mang lại niềm vui cho cậu nên ít bữa cậu đóng cho mình bộ bàn salon khảm trai để ngồi uống trà ở ngoài hiên nhà nhé! Bộ bàn mình đã cũ nên cần thay bộ mới ngồi coi tử vi miễn phí cho các cậu cho nó chất! Yên tâm mình không bớt tiền, chỉ yêu cầu cậu làm có tâm vào là được! :))
Được cảm ơn bởi: Minh289, yeyenhatha, Quizziver
Đầu trang

yeyenhatha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dokhoavan đã viết: 09:06, 20/06/22
yeyenhatha đã viết: 23:54, 19/06/22 em vui lắm xem ra cũng được an ủi hoho =D> =D> =D>
Vì mình mang lại niềm vui cho cậu nên ít bữa cậu đóng cho mình bộ bàn salon khảm trai để ngồi uống trà ở ngoài hiên nhà nhé! Bộ bàn mình đã cũ nên cần thay bộ mới ngồi coi tử vi miễn phí cho các cậu cho nó chất! Yên tâm mình không bớt tiền, chỉ yêu cầu cậu làm có tâm vào là được! :))
thầy cứ yên tâm miễn là thằng chạn nó bị vợ sút ra khỏi nhà cho nó đói vêu mồm lên như thầy phán thì em làm bộ salon gỗ tốt nhất cho thầy em khỏi lấy tiền công luôn
Đầu trang

MM明月天涯
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MM明月天涯 »

yeyenhatha đã viết: 07:56, 20/06/22
MM明月天涯 đã viết: 03:54, 20/06/22

ơ hay cái chị này trên này ai biết ai mà phải giả tạo, chính thầy nói tập 2 nhé, em chỉ nhắc lại lời thầy thôi chắc chắn có tập 2 mặc kệ ai nói gì em thấy vui là được hoho cảm thấy an ủi chị có sống hộ em đâu mà phán xét X(
Đó là cái tâm đục ngầu của em nghĩ rồi suy ra những người ko giống em là giả tạo. Nhưng kẻ giả tạo ở đây là em đó em trai, ngay từ trong câu chữ đã thể hiện ra rồi.
"...có ai biết bạn là ai đâu mà phải ngại..."
Như vậy, nếu có người biết em, em sẽ khác chứ gì?

Em nghĩ ko ai biết nhưng sự thật người làm trời nhìn, tâm thái của em ảnh hưởng đến phúc đức và số mệnh của em.

Khả năng đọc hiểu của em có vấn đề ko?
Dokhoavan bảo xem những việc tốt đẹp là tập 1, còn lại là tập 2. Vậy trái lại có nghĩa những chuyện ko tốt ở tập 2, còn toang hay ko có nói đâu. Chuyện tình cảm bình yên quá mới dễ toang, sóng gió có tốt có xấu.
Tốt ở chỗ nó giống như chất thử, nếu vượt qua được, họ sẽ gắn kết và yêu thương nhau hơn.
Xấu ở chỗ, nếu họ ko qua được thì toang.
Đôi trẻ có toang hay ko, chị ko biết nhưng với tâm thái và cách đối nhân xử thế của cậu kia, cho dù có toang với vợ thì cậu ấy sẽ luôn luôn ở vị trí cao hơn em.
Được cảm ơn bởi: Ariance, Quizziver, luuly1412, LiuLiu04, Mintleaf
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”