Hạn hỉ/ số lấy chồng 2

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mhuong241096
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hạn hỉ/ số lấy chồng 2

Gửi bài gửi bởi Mhuong241096 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 17:55, 02/08/22
thuốc đắng dã tật mà sự thật mất lòng
ở đời này chỉ có sự thật trần trụi thôi chứ làm gì có lời dối trá trần trụi đâu chị
đúng rồi vì có những người rất giàu mà sẵn sàng tiêu tiền ko tiếc tay nên hình thức lừa đảo buôn thần bán thánh vẫn còn tồn tại nè chị. em thấy chị nào đi thầy cũng bị thầy nói là có duyên âm hay vong theo.
em kể cho chị một câu chuyện có thật. Có một chị kia nhà rất giàu, gia đình hai, ba cái khách sạn phố cổ, lấy chồng nhà mặt phố, bố làm to, sang xịn mịn tưởng đâu rất viên mãn. nhưng về chồng vỡ nợ phá sản phải trả nợ tiền tỷ cho chồng, chưa kể lúc sảy thai, chồng bỏ mặc vợ đau đớn đi khách sạn với nhân tình.
Nói tóm lại cung phu này ko hay ko nên cưới sớm nè.

Mhuong241096 đã viết: 17:28, 02/08/22
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 11:34, 02/08/22 Thay vì bỏ ra trăm triệu để tìm một cây xúc xích thì em nghĩ chị nên bỏ trăm triệu đó để đầu tư làm đẹp thì sẽ lấy dc chồng ngon hơn hay mua cho mẹ vài hộp thuốc bổ cũng có ý nghĩa đấy ạ. Lần sau đừng bỏ trăm triệu đi mua xúc xích nữa chị nhé.

Cung phu Tham đà ngộ triệt hay cái gì mà ham cưới sớm hả chị. Lấy phải thằng Tham Lang vừa tham, vừa thâm, vừa dâm loàn mất dạy là nếm mùi đời liền. Em nghĩ ko có nên cưới sớm vì cung phu ko dc tốt nè. còn cúng giải hạn là cúng tuỳ tâm, còn đến trăm triệu là vẽ tiền rồi nè.
Bạn gọi chị xưng em thì chắc là ít tuổi hơn mình nma có vẻ hơi đam mê lên mặt dạy đời đấy nhỉ? Có thể 100tr (or 72tr to be exact) với bạn là 1 con số rất lớn nhưng mà đối với mẹ mình mà bỏ ra chừng đấy để có niềm tin thì cx kp là quá lớn, ko thì lên thử xem lễ hầu đồng ông to bà lớn còn bỏ ra bao nhiêu nha😂 cnay là niềm tin thôi ai tin thì tin ko tin thì thôi đừng xẫng mặt dạy người giàu cách tiêu tiền bác bỏ đức tin của người khác. Chứ ko đâu tôn giáo lại thành 1 vấn đề controversial chiến sự đánh nhau bùm bùm ở palestine về vùng đất thánh rồi! Có ko đồng í thì ăn nói dễ nghe thôi lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau nhắm ko vừa mắt thì thôi bỏ qua mà đã muốn bình luận thì lịch sự tử tế một chút cũng ko mất đồng nào của bạn đâu
Ừ mình vẫn xác định nhiều chồng rồi mà, k đúng thì làm lại bg đúng thì thôi, đăng lên cũng chỉ hỏi xem tnao còn biết đường tiết kiệm cưới chồng 2 cho hoan hỉ. Còn sự thật bạn nói thì mình nghĩ nhiều người cũng biết nên k cần lên giọng nói dậy đời thế đâu bạn ạ. Ý mình là cách nói các diễn đạt của bạn nhắm nói đc cgi tử tế thì nói ko thì thôi. Ugly truth thì ai cx biết mình nghe luận xấu nhiều rồi nma để mình phải nói như thế này thì chỉ có mỗi bạn thôi 😅
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Tý Tý cô nương bình tĩnh lại nào, hăng quá thì ai mà dám hữu duyên :-bd
Theo lá số Tý cô nương đăng thì năm nay không có tình yêu, tình báo gì đâu, chịu khó đợi sang năm sau.
Mệnh liêm tướng mà bonus thêm combo kình kị xương khoa tuế phá thì loa phường cũng phải nể Tý cô nương 3 phần hơn.
Được cảm ơn bởi: Mhuong241096
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Lá số giống nhau chính tinh nè , 35t còn ế . Hên mình con nhà nghèo nên mẹ mình mới tốn có 1 tr giải duyên âm mà mình còn không thèm đi , để cho mẹ tốn tiền cho an tâm vậy . Tầm này tuổi mà nghe thầy bói bảo có duyên âm là mình ăn mừng nhảy múa lum la ấy chớ , haizzz ít ra còn có ma nó yêu mình thật lòng 😭. Sự thật mình thấy chả có ma nào nó ngó luôn cơ
Đầu trang

Mhuong241096
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 18:35, 02/08/22 Tý Tý cô nương bình tĩnh lại nào, hăng quá thì ai mà dám hữu duyên :-bd
Theo lá số Tý cô nương đăng thì năm nay không có tình yêu, tình báo gì đâu, chịu khó đợi sang năm sau.
Mệnh liêm tướng mà bonus thêm combo kình kị xương khoa tuế phá thì loa phường cũng phải nể Tý cô nương 3 phần hơn.
Hichic em cũng hiền mà anh 🥲 chẳng qua cách diễn đạt của bạn đó ko đc ổn thoả lắm nên em có hơi bức bối ạ. Mọi người hoan hỉ luân giúp em với ợ em cảm ơnnnnn🥹🥹🥹 còn năm nay cũng xác định ko có tình iu tình báo gì r ạ thấy mng hay luận sang năm với sau 30 ạ. Thật ra e cx biết phu xấu nma chả lẽ ko yêu ai nữa luôn ạ😂
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Mhuong241096 đã viết: 18:52, 02/08/22
Hichic em cũng hiền mà anh 🥲 chẳng qua cách diễn đạt của bạn đó ko đc ổn thoả lắm nên em có hơi bức bối ạ. Mọi người hoan hỉ luân giúp em với ợ em cảm ơnnnnn🥹🥹🥹 còn năm nay cũng xác định ko có tình iu tình báo gì r ạ thấy mng hay luận sang năm với sau 30 ạ. Thật ra e cx biết phu xấu nma chả lẽ ko yêu ai nữa luôn ạ😂
Bình thường thì ai cũng hiền mà, chứ Tý cô nương mà 3 máu 6 cơn lên thì chửi hay hơn hát là cái chắc B-)
Bạn Triệu Mặc Ngọc kia sinh năm 94 đấy.

Thế Tý cô nương muốn xem về vấn đề gì nữa nào? Theo lá số Tý cô nương đăng thì trông giao diện cũng ưa nhìn, bođỳ cũng mắn đẻ phết. Cơ mà lại sở hữu cô quả chi mệnh, lấy chồng sớm lại đồng sàng dị mộng sớm.
Cái anh đang hơi tò mò trên lá số mà Tý cô nương đăng là về khoản học hành, bằng cấp. Cha mẹ Tý cô nương dễ làm trong đơn vị sự nghiệp nhà nước như công ty, xí nghiệp, hay phải đi công tác, đi làm xa chỗ ở hoặc hay đi theo công trình. Nói như vậy là vì việc học hành thì Tý cô nương khá tốt, chứ thi cử thì trầy trật. Bằng cấp có được thì sẽ dụng được chứ không phải bỏ không. Nhưng lấn cấn ở chỗ, những bằng cấp này có sự can thiệp của Thầy U cô nương không?
Đầu trang

Mhuong241096
Mới gia nhập
Mới gia nhập

koollee đã viết: 22:59, 02/08/22
Mhuong241096 đã viết: 18:52, 02/08/22
Bình thường thì ai cũng hiền mà, chứ Tý cô nương mà 3 máu 6 cơn lên thì chửi hay hơn hát là cái chắc B-)
Bạn Triệu Mặc Ngọc kia sinh năm 94 đấy.

Thế Tý cô nương muốn xem về vấn đề gì nữa nào? Theo lá số Tý cô nương đăng thì trông giao diện cũng ưa nhìn, bođỳ cũng mắn đẻ phết. Cơ mà lại sở hữu cô quả chi mệnh, lấy chồng sớm lại đồng sàng dị mộng sớm.
Cái anh đang hơi tò mò trên lá số mà Tý cô nương đăng là về khoản học hành, bằng cấp. Cha mẹ Tý cô nương dễ làm trong đơn vị sự nghiệp nhà nước như công ty, xí nghiệp, hay phải đi công tác, đi làm xa chỗ ở hoặc hay đi theo công trình. Nói như vậy là vì việc học hành thì Tý cô nương khá tốt, chứ thi cử thì trầy trật. Bằng cấp có được thì sẽ dụng được chứ không phải bỏ không. Nhưng lấn cấn ở chỗ, những bằng cấp này có sự can thiệp của Thầy U cô nương không?
Em cảm ơn anh đã luận ạ!Cả bố cả mẹ em đều làm bác sĩ, bố em thì đi làm cũng xa kiểu ngoại thành sáng đi tối về ạ. thi cử em trộm vía từ trước tới giờ cũng tạm ổn tự thân vận động ạ mặc dù học thì cũng khá chật vật ạ. Hiện tại e đang làm nhà nước ạ. Anh thông cảm em cũng để thuận tự nhiên thôi mà tình duyên trắc trở quá, lên đây hỏi với mục đích tham khảo, chứ đó giờ các thầy xem toàn nói em đừng hy vọng nên e hơi hụt hẫng, mong anh hữu duyên xem cho tý tý cu nhang nha ^^ với cả ngoài cung phu ra thì lá số của e còn cung nào không được thuận lắm không ạ? Em cảm ơn 🤩

Còn xin lỗi chị mặc ngọc vì em xưng chị-em 1 lần do nhầm lẫn nha!
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

ambero15N
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ambero15N »

ngta luận 1, bạn rep 3. nhắc đi nhắc lại chỗ "lên mặt dạy đời", "ăn nói tử tế"
=> bạn mới là người thuộc tuýp người nói trên. vì trong đời sống hằng ngày bạn là người chuyên dạy đời người khác vậy mà khi vào trong này lại bị nói huỵt toẹt ra vậy. bản thân bạn nhạy cảm vì chính bạn có điều đó. bạn thử đọc lại những gì bạn bình luận đối với bạn Triệu Mặc Ngọc xem có giống đang dạy đời ko😂.
bạn suy luận - so tuổi - cách xưng hô để khẳng định lần nữa cái "cơ" của bạn là "trên người". có lẽ vì bản mệnh tốt nên tiền bạc đủ đầy, cha mẹ hiển đạt nên bạn không quen nghe chê bai hoặc đánh giá thấp? theo mình đọc là bạn chửi luôn ngta còn gì. vậy mà bạn đi khuyên ngta ăn nói tử tế vào, bạn cũng có khiếu hài hước ấy nhỉ 😅.
Sau đó, bạn được một anh vào nhắc nhở khách sáo thì mới để dòng cuối cùng là "Còn xin lỗi chị mặc ngọc...do nhầm lẫn" . tính ra kiểu như tiện mồm xin lỗi, tiện tay gõ thêm thôi í. bạn dành ra 3-4 bình luận riêng dài 5-10 dòng để "chỉnh sửa, nắn xương, uốn nết" ngta mà xin lỗi thì qua loa 1 dòng. lại còn không biết viết Hoa tên người nữa. tâm tính thế này thì hỏng. nghĩ mình cao, thật ra là đang ở thấp.
nhà mình thì chắc ko được nhiều tiền như nhà bạn. cơ mà mình cũng có cơ hội tiếp xúc đủ loại tiền quyền thế lực rồi. và kiểu tiểu thư lá ngọc cành vàng như bạn nên lấy người môn đăng hộ đối. vậy mới xứng với bạn. và thêm nữa, núi cao còn có núi cao hơn. à mình sn 95. và xưng bạn với mình vì lịch sự cơ bản, chứ ko phải vì muốn làm bạn với bạn đâu nha. đừng hiểu lầm mình nhé. chào bạn.
Được cảm ơn bởi: chephoarong, Mintleaf
Đầu trang

Mhuong241096
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ambero15N đã viết: 23:45, 03/08/22 ngta luận 1, bạn rep 3. nhắc đi nhắc lại chỗ "lên mặt dạy đời", "ăn nói tử tế"
=> bạn mới là người thuộc tuýp người nói trên. vì trong đời sống hằng ngày bạn là người chuyên dạy đời người khác vậy mà khi vào trong này lại bị nói huỵt toẹt ra vậy. bản thân bạn nhạy cảm vì chính bạn có điều đó. bạn thử đọc lại những gì bạn bình luận đối với bạn Triệu Mặc Ngọc xem có giống đang dạy đời ko😂.
bạn suy luận - so tuổi - cách xưng hô để khẳng định lần nữa cái "cơ" của bạn là "trên người". có lẽ vì bản mệnh tốt nên tiền bạc đủ đầy, cha mẹ hiển đạt nên bạn không quen nghe chê bai hoặc đánh giá thấp? theo mình đọc là bạn chửi luôn ngta còn gì. vậy mà bạn đi khuyên ngta ăn nói tử tế vào, bạn cũng có khiếu hài hước ấy nhỉ 😅.
Sau đó, bạn được một anh vào nhắc nhở khách sáo thì mới để dòng cuối cùng là "Còn xin lỗi chị mặc ngọc...do nhầm lẫn" . tính ra kiểu như tiện mồm xin lỗi, tiện tay gõ thêm thôi í. bạn dành ra 3-4 bình luận riêng dài 5-10 dòng để "chỉnh sửa, nắn xương, uốn nết" ngta mà xin lỗi thì qua loa 1 dòng. lại còn không biết viết Hoa tên người nữa. tâm tính thế này thì hỏng. nghĩ mình cao, thật ra là đang ở thấp.
nhà mình thì chắc ko được nhiều tiền như nhà bạn. cơ mà mình cũng có cơ hội tiếp xúc đủ loại tiền quyền thế lực rồi. và kiểu tiểu thư lá ngọc cành vàng như bạn nên lấy người môn đăng hộ đối. vậy mới xứng với bạn. và thêm nữa, núi cao còn có núi cao hơn. à mình sn 95. và xưng bạn với mình vì lịch sự cơ bản, chứ ko phải vì muốn làm bạn với bạn đâu nha. đừng hiểu lầm mình nhé. chào bạn.
Cảm ơn anh đã bình luận! Vâng có thể do cách chị ấy bình luận hơi mang tính vồ vập, mắng mỏ nên cho dù chị có ý tốt thì cũng khó làm em tiếp thu hơn. Vả lại trước giờ em cũng nghe kha khá lời luận về việc cung phu em xấu ntn rồi và cũng có trải qua vài lần đổ vỡ trong chuyện tình cảm nên đối với em nói riêng và mẹ em cũng như gia đình em nói chung cảm thấy khá trắc trở và muốn dựa vào cúng bái, lễ nghi hầu đồng như 1 cách thanh thản tạo động lực niềm tin hơn. và núi cao thì đương nhiên có núi cao hơn, em cũng chỉ là hạt cát nhỏ giữa sa mạc, em cũng không có í bảo ai xứng hay không xứng, chỉ là em cảm thấy việc cũng đã rồi mẹ em bỏ tiền thì em cũng vào lễ, và em không lễ thì cũng không có được hoàn tiền, đặt title như một cách kêu gọi sự chú ý thể hiện sự vất vả trong đường tình duyên mà thôi. Còn về vấn đề ăn nói thì em xin được phép tiếp thu, chắc do lúc í đọc xong em có hơi bức xúc máu dồn lên não nên có câu chữ của em tương đối mỉa mai, xin lỗi chị Mặc Ngọc thêm một lần nữa🥹 cảm ơn mọi người đã đóng góp, góp í và hoan hỉ luận em xin được tiếp thu ạ ^^ chúc mọi người ngủ ngon
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Thật sự em nói đúng nếu ai đó dùng lời lẽ không tế nhị với chị, chị chạy trước. Người phối ngẫu lo cho cha mẹ của người phối ngẫu hay ra ngoài. Con cái em sau này sẽ là người chăm sóc em. Chút góp vui thôi. 29 tuổi dương sẽ cưới.
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Mhuong241096 đã viết: 23:14, 02/08/22 Em cảm ơn anh đã luận ạ!Cả bố cả mẹ em đều làm bác sĩ, bố em thì đi làm cũng xa kiểu ngoại thành sáng đi tối về ạ. thi cử em trộm vía từ trước tới giờ cũng tạm ổn tự thân vận động ạ mặc dù học thì cũng khá chật vật ạ. Hiện tại e đang làm nhà nước ạ. Anh thông cảm em cũng để thuận tự nhiên thôi mà tình duyên trắc trở quá, lên đây hỏi với mục đích tham khảo, chứ đó giờ các thầy xem toàn nói em đừng hy vọng nên e hơi hụt hẫng, mong anh hữu duyên xem cho tý tý cu nhang nha ^^ với cả ngoài cung phu ra thì lá số của e còn cung nào không được thuận lắm không ạ? Em cảm ơn 🤩

Còn xin lỗi chị mặc ngọc vì em xưng chị-em 1 lần do nhầm lẫn nha!
Cảm ơn Tý cô nương đã phản hồi chân thành nhé. Dạo này anh bận quá nên cũng không lên diễn đàn nhiều được, mong Tý cô nương thông cảm cho anh :-bd

Hữu duyên hay vô duyên gì thì anh cũng ngó qua lá số của Tý cô nương rồi còn gì nữa 8->
Kết quả lại ngược lại nhỉ!? Học chật vật, thi cử thuận lợi chứ không phải học thuận lợi, thi cư chật vật :-?
...
À....hiểu rồi. Thì ra là vậy 8->

Tình duyên của em chậm muộn, chứ không phải là không có đâu, chỉ là sẽ không hoàn toàn được như sở cầu của em thôi.

Lá số em đăng thì trội về mệnh tài quan. Còn về mấy cung có phần hơi kém sắc hơn là tử tức, huynh đệ và phụ mẫu.
Anh không biết bố mẹ em làm bác sĩ khoa gì (khả năng có liên quan đến phẫu thuật), nhưng có vẻ không tích được nhiều phúc đức cho lắm đâu.
Huynh đệ thì em dễ có người anh chị em rất biết cách "tiêu tiền" giúp bố mẹ, dù sao thì cũng không phải phá phách hay tệ nạn gì.
Tử tức thì em cần chú ý khi phát sinh quan hệ, dễ có bầu ngoài ý muốn hoặc không biết có bầu mà dễ bị động/sẩy.

Mà anh đang nói theo lá số em đăng, chứ có phải là lá số của em hay không thì anh chưa kiểm tra kĩ ngoài thông tin nghề nghiệp của bố mẹ em :)
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, duyen01144, Enjoyeveryday
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”