Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

hysshu đã viết: 11:45, 11/08/22
Quan Nguyen đã viết: 11:32, 11/08/22

Khuyết điểm là khi có khó khăn hay bất ổn gì đó thì mình ko chia sẻ được với vợ .... do vậy có cảm giác mình khá cô đơn , cô độc ngay trong căn nhà của mình . Những suy nghĩ tính toàn sâu xa ko có người hưởng ứng ......

Đại khái là vậy . Có vẻ hơi cổ điển phải ko ạ

giờ Dần thì có vẻ ứng ở điều này. Anh có mấy con rồi? Anh có Khỏe chuyện giường chiếu không, ham muốn có mạnh không? Câu hỏi hơi thô nhưng mang tính chất nghiệm lý thôi vì giờ Dần mệnh có Kình dương.

giờ Dần: lasotuvi/1/KOY568JJ.jpg
Mất đứa đầu do sinh non 1997 .

Con trai 1998 , con gái 2007 .

Vụ sinh lý mình nghĩ là ổn . Mình chơi thể thao ( tennis ) đều đăn , sau này thêm cả bơi , rồi do dịch thì chuyển qua thêm đi bộ . Ăn cũng được . Có thể ăn 3 lạng thịt bò , uống 2-3 lon bia trong 1 buổi chiều ...

Năm nay 55t , 1 tuần mà 2 lần thì cũng bình thường chứ ko biết có phải là khỏe hay ko .

Mình ít khi ngồi lâu . Thích vận động .
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Quan Nguyen đã viết: 09:29, 11/08/22
Kbakdm đã viết: 08:59, 11/08/22

Bạn sinh giờ mão là chuẩn rồi 👌👌👌
Lá số của bạn thuộc dạng lỗi số , trường hợp đặc biệt :
1, quan phúc đóng cung mão
2, tuần triệt 4 cùng liền nhau không tự hóa giải.
=> cho dù vào vận tốt cũng không thể phất lên mạnh và tận dụng triệt để được. Trừ phi bạn phải là người TRI THIÊN MỆNH, chính tay mình là người tự cứu lấy mình, phá bỏ lưới trời mà dẫn đến THÀNH CÔNG....
Trường hợp, Chính bản thân không làm được thì có giải pháp bên dưới, trích dẫn bản quyền của mình nhé:
"Lá số có tuần triệt 4 cung liền nhau không tự hóa giải, đã thể hiện sự xấu, khó có được thành công trong công việc cũng như mọi mặt của cuộc sống.
Giải pháp tốt nhất là Nên có 1 người thầy hay 1 quân sư , quý nhân ở bên cạnh để giúp đỡ mình. Những lúc khó khăn, người ta có thể đưa ra lời khuyên đúng lúc nhất, họ có thể hỗ trợ, đứng ở đằng sau lưng.... Luôn luôn ủng hộ bạn ( bất kể trong trường hợp bạn stress nặng cần 1 ai đó BÌNH TÂM TĨNH TRÍ phân tích phải trái đúng sai....từ đó bạn mới không phạm phải sai lầm đáng tiếc, rùi dần đà sẽ tiến lên thành công.... 😂😂😂😍😍😍😍😁😁😁😁)"
Vận 35 - 44 , có thể coi là 1 vận tốt...mua nhà mua xe ,đầy đủ vật dụng .... Nói chung là khá. Cuộc đời cũng bắt đầu lên hương từ đây.
Vận 25-34, di chuyển nhiều , đặc biệt là vận này bạn phải học chữ nhẫn, chấp nhận thua thiệt nhiều mới nhìn thấy cơ hội trong công việc ???

Bạn cho mình xin chi tiết vận hạn 25-34, 35-44 ntn ạ??? Càng chi tiết càng tốt ạ???
Xin cám ơn Bác đã có những chỉ dẫn giúp mình vượt qua những cam go thử thách trong đời .

Trước tiên xin phép mô tả kỹ các đại vận cho Bác dể hình dung .

1/ Vận 25-34 : năm 1993 - 2004 :

Từ năm 91 mình đi học tiếng Nhật . Sau đó là năm 1993 bắt đầu vào Cty Nhật đi làm thông dịch cho Cty Thủy sản của Nhật tại Sài gòn .

Mới vào Cty thì mình cũng làm bình thường thôi . Lương cao tầm 250-300US .. đại khái vậy .

Càng về sau càng tốt . Ngoài lương còn có bổng lộc do Ông Chủ người Nhật khen tặng , ổng cũng nhắm mắt làm ngơ cho mình nhận hoa hồng của đối tác .... đại khái là do mình được việc và là người ổng tin cậy trong chuyện tiền nong .

Vận này kiếm được bao nhiêu cho Mẹ hết . Mẹ dành dụm mua nhà .

Sau này lấy vợ thì mới bắt đầu giữ riêng cho mình . Cũng kịp mua đất xây nhà cho mình vào cuối năm 1997 và đầu năm 1998 thì xây nhà

Năm 1996 thì lấy vợ . Năm 1997 thì mất đứa con đầu do sinh non . Cũng năm 1997 này bị tai nạn xe máy phải vào BV mổ

Năm 1998 lại sinh 1 Trai .

Đến năm 2000 thì cty rã đám , phần do làm ăn thua thiệt , phần do Ông Chủ mất do Ung thư .

Sau đó có 1 cơ duyên khiến mình nhảy qua mua bán nhà cửa đất đai .

Cũng trúng vài căn , khi cao điểm trong túi cũng có 300-400 cây SJC....

2/ Vận 35-44 :
Đâu đó đầu năm 2004 thì mình đi Mỹ . Mang 1 mớ tiền qua làm ăn , thua lỗ , ôm đầu máu chạy về VN . Mất tầm 100K ....

Năm 2006 bán căn nhà đang ở , qua khu Trung Sơn mua cái nền nhà và xây năm 2007 . Tiền dư mua 1 nền nhà cũng bên khu này .

Cũng năm 2007 này vào BV mổ sạn thận cũng như sinh thêm cô con gái .

Năm 2009 bán đất được 1 mớ , xài và tái đầu tư mua chỗ khác .

Năm 2012 thì bán căn nhà ở Trung sơn đang ở lại đi qua chỗ khác ( quận 8 )....
Năm 2017 thì bán miếng đất đầu tư dư 1 chút xài ....

Mấy năm nay tính bán căn nhà đang ở hiện tại mà mãi chưa bán được .....

Đại khái sau khi vận tốt đi qua thì các vận sau bị "cà giựt" ... 1 năm được thì vài năm "đứng" .

Nói về tổng tiền thì có lẽ từ năm 2002 trở đi tiền bắt đầu là tiền LỚN ....

Còn nói về sự trơn tru trong vận thì có lẽ vận 25-34 là trơn tru nhất tuy vậy tiền chưa nhiều vì còn trong quá trình tích tụ
Mệnh thân trục thái âm + lộc tồn, xa lánh hao tinh , sát tinh là mệnh tụ tài.

Lộc tồn hóa kỵ, ko muốn nói là keo kiệt , bủn xỉn :D :))
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

hysshu đã viết: 11:45, 11/08/22
Quan Nguyen đã viết: 11:32, 11/08/22

Khuyết điểm là khi có khó khăn hay bất ổn gì đó thì mình ko chia sẻ được với vợ .... do vậy có cảm giác mình khá cô đơn , cô độc ngay trong căn nhà của mình . Những suy nghĩ tính toàn sâu xa ko có người hưởng ứng ......

Đại khái là vậy . Có vẻ hơi cổ điển phải ko ạ

giờ Dần thì có vẻ ứng ở điều này. Anh có mấy con rồi? Anh có Khỏe chuyện giường chiếu không, ham muốn có mạnh không? Câu hỏi hơi thô nhưng mang tính chất nghiệm lý thôi vì giờ Dần mệnh có Kình dương.

giờ Dần: lasotuvi/1/KOY568JJ.jpg
Đây là cách mã đầu đới kiếm , cong an , quan su, uy quyen nhe.

Chu ko phai ban nha lien tuc
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Sở Khanh đã viết: 13:26, 11/08/22 time=1660184997 user_id=10812]

Cái này là đúng nhưng mà mình phải nói rõ là mình chỉ keo kiệt với bản thân thôi . Có nghĩa là dù làm ra rất nhiều tiền nhưng chưa bao giờ mình sắm sửa thứ gì mắc mỏ cho bản thân . Mua thứ gì cũng suy đi tính lại kỹ lắm mới mua chứ không phải là thích vác tiền ra mua liền . Tuy vậy khi mua cho hoặc tặng ai gì đó thì lại không tiếc tiền ít suy nghĩ ....
Được cảm ơn bởi: duyhg99
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Các thầy xem cho bé với . Sau 1 thời gian mọi người gặp lại bé đều bảo không nhận ra luôn kkk. Sao gì mà hay vậy ta
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Quan Nguyen đã viết: 13:39, 11/08/22
Sở Khanh đã viết: 13:26, 11/08/22 time=1660184997 user_id=10812]

Cái này là đúng nhưng mà mình phải nói rõ là mình chỉ keo kiệt với bản thân thôi . Có nghĩa là dù làm ra rất nhiều tiền nhưng chưa bao giờ mình sắm sửa thứ gì mắc mỏ cho bản thân . Mua thứ gì cũng suy đi tính lại kỹ lắm mới mua chứ không phải là thích vác tiền ra mua liền . Tuy vậy khi mua cho hoặc tặng ai gì đó thì lại không tiếc tiền ít suy nghĩ ....
Bạn viết " Tuy vậy khi mua cho hoặc tặng ai gì đó thì lại không tiếc tiền ít suy nghĩ ...."

Dạo này mình đang có nhu cầu muốn dùng trải nghiệm iphone (6,7,8) thường cũng ok, mà lương tháng thấp quá 1 triệu bạc. Bạn thì lương cao ngất ngưởng, con gà tây 🤣🤣🤣🤣. Xem có khi bạn tặng mình 1 con iphone cũ NGON BỔ RẺ cũng ok đó😁😁😁.
Coi như quà tặng thầy 🎁🎁🎁🎁💝💝💝😁😁😁😁.
Nói vậy thôi TÙY TÂM
CÓ DUYÊN THÌ TIẾN
KHÔNG DUYÊN THÌ NEXT🤣🤣🤣🤣
Nhưng TẶNG thì thầy vẫn nhận quà nka😂😂😂
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

namcoi89 đã viết: 17:32, 09/08/22 Cao 164, 57kg, thích quan sát ,ngắm cái mình thích cả xấu lẫn đẹp, tò mò tập trung vào những thứ gây hứng thú từ chuyển động nhỏ đến những thứ bất thường. Cuộc sống bình bình không giàu cũng chẳng nghèo , yêu đời. >:D< >:D<

Lần đầu tiên được diện kiến đương số có sao Liêm Trinh thủ Mệnh tại Dần, rất hân hạnh được gặp bạn!

Mình có tra được một số dữ kiện liên quan đến hình dáng tướng mạo, tính tình sao Liêm Trinh, xin bạn vui lòng nghiệm lý thêm ạ :x

- “Sắc mặt vàng, hoặc hơi kèm sắc vàng đen.”

Trong sách có mô tả đến 8 loại sắc mặt cơ! Mình “mù màu” hay sao đó mà trước đến nay không thể mường tượng được sắc mặt người lại còn nhiều sắc thái, biên độ dao động hơn cả màu cầu vồng thế này :))

- “Nhãn thần lộ quang, lông mày lộ cốt, hai gò má lộ góc cạnh. Nếu gặp các sao sát, kị, hình thì mũi lộ lỗ trống, hai má lộ xương ngang.”

- Liêm Trinh ở cung Mệnh chủ về nói nhiều. Tính không câu nệ lễ tiết, nóng nảy, hời hợt, hiếu động, dễ nổi giận, tranh chấp.”

- “Trên thực tế, phàm là người có Liêm Trinh thủ cung Mệnh, phần nhiều cũng sẽ yêu thích mỹ thuật, có khuynh hướng về thư hoạ. Liêm Trinh đóng ở cung Mệnh cũng thích hợp làm về kiến trúc, bởi vì công trình kiến trúc có mang ý vị nghệ thuật.”

Đối chiếu với những gì bạn tự bạch về bản thân thì có thể thấy, bạn cũng có sự cảm thụ tinh tế về cuộc sống và vạn vật xung quanh? Bạn cảm nhận tính chất “Đào hoa tinh” nó ảnh hưởng thế nào đến con người và các mối quan hệ của bạn?

Đáng nói là, cung Quan Lộc của bạn cư Ngọ, Vũ Phủ Song Lộc đồng cung mà bạn tự nhận “không giàu” thì quả là không biết có nên tin vào Tử vi nữa không nhỉ :P

Có điều, các vận của bạn sắp tới đây đều gặp không Tuần thì Triệt nên chắc cũng bị kìm hãm nhiều…
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, namcoi89
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Hồng Hạnh đã viết: 14:13, 11/08/22 Các thầy xem cho bé với . Sau 1 thời gian mọi người gặp lại bé đều bảo không nhận ra luôn kkk. Sao gì mà hay vậy ta

Chào bé Hồng Hạnh! Lâu quá mới thấy quay lại góp vui hihi Sao mọi người lại hok nhận ra em vậy nè.. xinh lên vô số độ ah :x

Post lá số kèm hình ảnh cho các anh thầy “ngã ngửa”, “té ghế” hết đi em.. làm tò mò quá đi thôi… :))
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

LadyR đã viết: 16:12, 11/08/22
namcoi89 đã viết: 17:32, 09/08/22
Đáng nói là, cung Quan Lộc của bạn cư Ngọ, Vũ Phủ Song Lộc đồng cung mà bạn tự nhận “không giàu” thì quả là không biết có nên tin vào Tử vi nữa không nhỉ :P
Tin chứ quý cô R, mệnh không thân kiếp. Người này biết xem tử vi, nếu chưa thì rồi sau sẽ biết, tướng diêu tuần + tham kiếp triệt.
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

LadyR đã viết: 16:40, 11/08/22
Hồng Hạnh đã viết: 14:13, 11/08/22 Các thầy xem cho bé với . Sau 1 thời gian mọi người gặp lại bé đều bảo không nhận ra luôn kkk. Sao gì mà hay vậy ta

Chào bé Hồng Hạnh! Lâu quá mới thấy quay lại góp vui hihi Sao mọi người lại hok nhận ra em vậy nè.. xinh lên vô số độ ah :x

Post lá số kèm hình ảnh cho các anh thầy “ngã ngửa”, “té ghế” hết đi em.. làm tò mò quá đi thôi… :))
Kaka là điên lên vô cực độ đó thầy ơi :)) . Có đợt bé cạo trọc nè giờ thì tóc dài ra thêm 1 tí . Nói chung bé mệnh VCD nên chắc nó vậy thầy ạ biến đổi theo năm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”