Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Quan Nguyen đã viết: 21:26, 09/08/22 Chủ đề hay quá .
Mà ít bạn up hình lên .
Mình xin phép đóng góp tấm hình nhé .

Mình sinh 6/8/1968 dl lúc 5g30 sáng tại SG .

Chào mừng anh Quan Nguyen đến với topic ạ! Cho phép tụi em được bày tỏ sự ngưỡng mộ về phong độ và bản lĩnh, sự tự tin của anh ạ hihi Trên này quá hiếm thành viên nào vẫn còn giữ được sự trẻ trung và nhiệt huyết với bộ môn này qua năm tháng… :x

Em thấy anh được “đóng bảng” “Hội viên CLB”... Phải chăng trước đây anh đã từng đăng ký lớp học Tử vi online qua diễn đàn? Vậy chắc anh phải có “thâm niên” và bề dày, chiều sâu với môn huyền học này lắm nhỉ :>

Em có tìm được một số mô tả khá thú vị về sao thủ Mệnh của anh, nếu anh có nhã hứng thì mời anh xác nhận giùm ạ ;;)

- “Sắc mặt xanh trắng, về sau có thể chuyển thành màu xanh vàng. Khuôn mặt dài tròn.”

- “Thiên Cơ nhập miếu thì thân dài, mập mạp.”

- “Thiên Cơ gặp nhiều sao sát, kị, nếu sự nuôi dưỡng, giáo giục hậu thiên không tốt, sẽ dễ theo đám hạ lưu.” B-)

- “Tính chất cơ bản của Thiên Cơ là mưu trí, quyền biến và linh hoạt, có thể ví với mưu sĩ hoặc quân sư.”

- “Nói về phương diện khuyết điểm, Thiên Cơ có đặc tính hay lo nghĩ quá đáng, thường lao tâm khổ tứ. Cho nên có biểu hiện không thể kiên trì trong một kế hoạch.”

- “Thiên Cơ thủ Mệnh không nên kinh doanh làm ăn, đặc biệt không nên tự sáng lập sự nghiệp, mà chỉ nên làm công việc vạch kế sách.”

- “Thiên Cơ rất ngại Hoá Kị, khiến cho các ưu điểm của bản thân không thể phát huy, mà khuyết điểm thì bộc phát hoàn toàn”.

Về lá số của anh thì đã có rất nhiều thầy đặc biệt quan tâm, em không dám “múa rìu qua mắt thợ” nữa ạ :P
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Bạn @LadyR thân mến .

Mình trả lời phản hồi từng điểm một nhé .

Thứ nhất là đóng bảng hội viên . Do hồi đó hội viên Lý số khu vực phía Nam có offline lần đầu tiên tại thành phố Hồ Chí Minh với các cao thủ và sự góp mặt của anh Cường là admin của diễn đàn này . Do mình hồi đó có quen biết cho nên anh Cường -Admin diễn đàn có nhờ mình đi liên lạc tìm kiếm địa điểm cho mọi người . Sau này cũng có học võ vẽ một chút thôi mà Anh ấy mến tặng cho danh hiệu này .

Thứ hai là nói về sắc mặt . Màu da bình thường nó có cái màu xanh hơi tai tái . Có phơi nắng lắm thì chỉ cần trong mát vài ngày là nó lại trắng lại chắc là xanh vàng đó bạn

Rồi việc nếu có giáo dục không tốt thì dễ giao du với đám du thủ du thực thì đúng lắm .

Như đã nói ở trên Cha Mẹ mình là nhà giáo dạy dỗ cũng cẩn thận Nhưng mà mình rất dễ hòa nhập dễ bắt chuyện với đám lưu manh xã hội đen . Công việc làm thì cứ dính đến đám đấy có dây dưa với đám đấy... có duyên với đám đấy .

Nói về mưu mẹo , tính toán thì mình có dư . Có điều tính quá thì nó lại nhiều phương án mà nhiều phương án thì lúc này lại thấy phương án a là đúng qua thời điểm khác lại thấy phương án b là đúng cái khổ của người nhiều cơ mưu là như vậy .
Sửa lần cuối bởi Quan Nguyen vào lúc 21:18, 11/08/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Quan Nguyen đã viết: 21:16, 11/08/22 Rồi mình trả lời phản hồi từng điểm một nhé .

Thứ nhất là đóng bảng hội viên . Do hồi đó hội viên Lý số khu vực phía Nam có offline lần đầu tiên tại thành phố Hồ Chí Minh với các cao thủ và sự góp mặt của anh Cường là admin của diễn đàn này . Do mình hồi đó có quen biết cho nên anh Cường -Admin diễn đàn có nhờ mình đi liên lạc tìm kiếm địa điểm cho mọi người . Sau này cũng có học võ vẽ một chút thôi mà Anh ấy mến tặng cho danh hiệu này .

Thứ hai là nói về sắc mặt . Màu da bình thường nó có cái màu xanh hơi tai tái . Có phơi nắng lắm thì chỉ cần trong mát vài ngày là nó lại trắng lại chắc là xanh vàng đó bạn

Rồi việc nếu có giáo dục không tốt thì dễ giao du với đám du thủ du thực thì đúng lắm .

Như đã nói ở trên Cha Mẹ mình là nhà giáo dạy dỗ cũng cẩn thận Nhưng mà mình rất dễ hòa nhập dễ bắt chuyện với đám lưu manh xã hội đen . Công việc làm thì cứ dính đến đám đấy có dây dưa với đám đấy... có duyên với đám đấy .

Nói về mưu mẹo , tính toán thì mình có dư . Có điều tính quá thì nó lại nhiều phương án mà nhiều phương án thì lúc này lại thấy phương án a là đúng qua thời điểm khác lại thấy phương án b là đúng cái khổ của người nhiều cơ mưu là như vậy .
Chú có nick bên tuvilyso phải không ạ? Cháu thấy hôm nọ bác khoaluu có xem bát tự giống thế này 1 lần.
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

hoalando đã viết: 21:18, 11/08/22
Quan Nguyen đã viết: 21:16, 11/08/22 Rồi mình trả lời phản hồi từng điểm một nhé .

Chú có nick bên tuvilyso phải không ạ? Cháu thấy hôm nọ bác khoaluu có xem bát tự giống thế này 1 lần.
Đang tham gia topic về tử vi mà bạn ... luận cho mình đi :x
Mà mình đúng là cũng có chơi bên đấy bạn ơi .
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Hồng Hạnh đã viết: 17:04, 11/08/22
LadyR đã viết: 16:40, 11/08/22
Hồng Hạnh đã viết: 14:13, 11/08/22 Các thầy xem cho bé với . Sau 1 thời gian mọi người gặp lại bé đều bảo không nhận ra luôn kkk. Sao gì mà hay vậy ta

Chào bé Hồng Hạnh! Lâu quá mới thấy quay lại góp vui hihi Sao mọi người lại hok nhận ra em vậy nè.. xinh lên vô số độ ah :x

Post lá số kèm hình ảnh cho các anh thầy “ngã ngửa”, “té ghế” hết đi em.. làm tò mò quá đi thôi… :))
Kaka là điên lên vô cực độ đó thầy ơi :)) . Có đợt bé cạo trọc nè giờ thì tóc dài ra thêm 1 tí . Nói chung bé mệnh VCD nên chắc nó vậy thầy ạ biến đổi theo năm
lấy chồng chưa :)) :))
Đầu trang

Huong160798
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Huong160798 »

Long Đức đã viết: 09:12, 11/08/22 “Anh đến quê em một chiều nắng ấm
Khúc hát quê hương ru dài theo sóng
[.........]
Thái Bình ơi, sao mà yêu đến thế!”

Huong160798 đã viết: 22:06, 10/08/22 Thấy topic đông vui quá e cũng muốn góp vui tham gia a. E đang phân vân k biết mình thuộc lá số nào. Bố em thì luôn khẳng định một cách rất chắc chắn là e sinh giờ hợi, chính xác là 23h kém 5. Nhưng ngày trc có 1 anh bảo là mấy giờ sinh gần sát giờ chuyển giao như này rất dễ bị sai nên nhiều khi lấy lá số k đúng. Vì giờ sinh còn phụ thuộc vào bạn sinh ở hướng nào nữa, múi giờ ở từng khu vực khác nhau. Em thì sinh ra ở Thái Bình ạ.
Sinh vào giờ khe, lại tháng Nhuận nữa thì có đến 4 lá số lận.

Sinh vào tháng Nhuận khá rối. Có 2 quan điểm chính: 1/ Nhuận tháng nào lấy theo tháng đó, 2/ 15 ngày đầu của tháng Nhuận tính là tháng đấy và 15 ngày sau tính qua tháng sau. Cách 2 thì nhiều người áp dụng hơn. Về sau thì có người dung hợp lại xét cả 2 lá số (tháng trước và sau) thấy lá nào hợp hơn thì lấy.

Cách lấy 15 ngày đầu thuộc tháng trước (tháng Nhuận) và 15 ngày sau thuộc tháng sau có nhiều người dùng nhưng thấy không thuyết phục, không hợp lý. Nó giống như chia đều ra, anh 15 ngày, tôi 15 ngày, cả 2 cùng vui.

Dù theo cách nào cũng đều thấy không ổn. Đến đây thì nghĩ đến cho Tiết Khí vào (để Lịch điều chỉnh lại) có thể hợp lý hơn.

Theo cách tính 15 ngày đầu tháng vs 15 ngày cuối tháng, Âm Lịch là 24 tháng 5 Nhuận thì thành 24 tháng 6. Tính theo Tiết Khí thì rơi vào tháng 6.

Tuy nhiên, tốt nhất là nên xét cả 4 lá số!

23/5 giờ Hợi
24/5 giờ Tý
23/6 giờ Hợi
24/6 giờ Tý

Lá số 23/6 giờ Hợi có thể loại đầu tiên. Lá số 24/5 giờ Tý có Khoa Kình Tấu + Tuế Hổ Phù + Cự Nhật thì khả năng ăn nói hùng biện cao. Hai lá số còn lại có thể lưu tâm. Có thể dùng Vận Hạn và một số chi tiết liên quan để phân biệt.
"Cho em về quê mình, cùng làm lúa, cùng làm đay, cùng dệt cói, cùng đan mây
Thái Bình quê ta đó, mà lòng em yêu thương" :x :x
------------

Hihi. Cho em góp vui tí ca nhạc cùng anh ngày mưa cho đỡ buồn ạ :)

Nhờ anh mà hôm nay em mới biết thêm hóa ra lá số của em có thể xảy ra 4 trường hợp. Hiuhiu, em ước gì mình được chọn 1 tốt nhất trong 4 thì hay biết mấy :P
Nhưng đúng là có những thứ đã được an bài có muốn cũng khó mà thay đổi được, suy đi tính lại, loanh quanh luẩn quẩn trong ma trận huyền bí của tử vi, thì hình như em vẫn thấy mình hợp với lá sinh giờ hợi ngày 23/5 Âm lịch hơn anh ạ.

1. Lá giờ hợi 23/05: có mệnh ở thế thiếu dương, tử phù, thiên không thì mệnh em ở thế lấn nhưng thân lại ở thế âm long trực, tức thế lùi. Do vậy nên bản thân nhiều khi suy nghĩ sâu sa, toan tính, phân tích các kiểu xong cuối cùng khi hành động lại hay nhún nhường nên bản thân hay phải chịu cái thua cái thiệt về phần mình. Cái này em thấy rất đúng với mình. Hơn nữa thân em ở chỗ Thiên Lương hãm nên cuộc đời nhiều khi không được thuận theo ý mình. Em đã ra trường được 2 năm rồi nhưng vẫn chưa đâu vào đâu công việc ạ. Mặc dù đi làm cũng hay gặp may và được mọi người dìu dắt nhưng em thấy vẫn chưa ổn định được. Về vận hạn thì thực sự em không biết phải nói gì vì từ bé đến giờ em thấy cuộc đời mình khá bình lặng ạ. Chắc em mới bước sang đại vận Thiên Lương hãm nên coi như là chưa trải sự đời.

2. Lá 24/5 giờ Tý: Umhuh. Để nói là có tài hùng biện thì chắc là em không xuất sắc đến mức giỏi hùng biện đâu ạ. Em cũng hơi ngại khi thuyết trình trước đám đông, nhất là hồi bé rất nhát, lớn lên đi học được tiếp xúc nhiều thì cũng mạnh dạn hơn chút xíu.

3. Lá 23/6 giờ Hợi: bỏ qua như anh nói ạ

4. Lá 24/06 giờ Tý: Lá này thì thân mệnh đồng cung, mà mệnh thì ở thế tử phù thiếu dương, nên chắc con người sẽ khôn ngoan, sắc sảo, làm việc quyết đoán, tiếc là em không có được như vậy :((

Nếu có điều gì em phân tích không đúng mong anh bỏ qua ạ. Vì kiến thức tử vi của em chỉ đi cóp nhặt chỗ này chỗ kia và do tò mò về lá số mình nên muốn hiếu nó. Nhưng đúng là có hiểu có hơn, từ ngày em vô tình đọc được bài phân tích mệnh thân ở thế tử phù- thiếu dương- thiên không luôn đi kèm với tam tứ đức trong tam hợp mệnh, em mới hiểu ra là hóa ra cuộc đời của những người có mệnh thân ở thế này luôn đứng giữa ngã ba đường, nếu đi đúng đường thì gặp tứ đức, thiếu dương (khôn ngoan, đức độ) còn nếu đi chệch thì gặp thiên không tử phù (mọi sự cũng bằng không).
Amen! Con sẽ cố gắng tu tâm tích đức, cơm ăn ba bữa, áo mặc 1 bộ/ngày :) kiếp này chọn sống nhẹ nhàng thanh thản, quyết không bon chen với đời, tiền tài danh vọng chỉ là phù du ^:)^ ^:)^ hihi

Em xin được đính kèm lại 2 lá số thứ 1 và 4 (phù hợp nhất với mình) vào đây để anh tiện theo dõi ạ:
Tập tin đính kèm
Lá thứ 4
Lá thứ 4
Lá số giờ Tý 24.06 ÂL.jpg (143.95 KiB) Đã xem 708 lần
Lá thứ 1
Lá thứ 1
Lá số giờ Hợi 23.05 ÂL.jpg (143.97 KiB) Đã xem 708 lần
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, LadyR
Đầu trang

thankiu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thankiu »

Cháu xin phép gửi lá số để mọi người nghiệm lý ạ, cháu mệnh Vũ Tham, ngoại hình bình thường, cao 1m66, người gầy, da hơi ngăm, mặt hình trái xoan, lông mày khá rậm, mũi không được cao lắm, môi hơi dày, có má lúm đồng tiền rất rõ ở bên má phải. Ngày nhỏ mắt rất long lanh nhưng giờ lớn bị cận nên mắt hơi dại một chút. Học hành tốt và tương đối thuận lợi. Hiện đang học ngành kinh tế ạ.

Mong mọi người xem lá số của cháu có ứng với ngoại hình như thế này không ạ, cháu xin cảm ơn!

Hình ảnh

Ngoài ra ảnh mặt cháu ở đây ạ, cháu không nhớ cách up ảnh lên nên trên drive này ạ: https://drive.google.com/drive/folders/ ... W5Xc5uZA4p
Được cảm ơn bởi: hoavan004, LadyR
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Huong160798 đã viết: 23:38, 11/08/22 1. Lá giờ hợi 23/05: có mệnh ở thế thiếu dương, tử phù, thiên không thì mệnh em ở thế lấn nhưng thân lại ở thế âm long trực, tức thế lùi. Do vậy nên bản thân nhiều khi suy nghĩ sâu sa, toan tính, phân tích các kiểu xong cuối cùng khi hành động lại hay nhún nhường nên bản thân hay phải chịu cái thua cái thiệt về phần mình. Cái này em thấy rất đúng với mình. Hơn nữa thân em ở chỗ Thiên Lương hãm nên cuộc đời nhiều khi không được thuận theo ý mình. Em đã ra trường được 2 năm rồi nhưng vẫn chưa đâu vào đâu công việc ạ. Mặc dù đi làm cũng hay gặp may và được mọi người dìu dắt nhưng em thấy vẫn chưa ổn định được. Về vận hạn thì thực sự em không biết phải nói gì vì từ bé đến giờ em thấy cuộc đời mình khá bình lặng ạ. Chắc em mới bước sang đại vận Thiên Lương hãm nên coi như là chưa trải sự đời.

4. Lá 24/06 giờ Tý: Lá này thì thân mệnh đồng cung, mà mệnh thì ở thế tử phù thiếu dương, nên chắc con người sẽ khôn ngoan, sắc sảo, làm việc quyết đoán, tiếc là em không có được như vậy :((

Nếu có điều gì em phân tích không đúng mong anh bỏ qua ạ. Vì kiến thức tử vi của em chỉ đi cóp nhặt chỗ này chỗ kia và do tò mò về lá số mình nên muốn hiếu nó. Nhưng đúng là có hiểu có hơn, từ ngày em vô tình đọc được bài phân tích mệnh thân ở thế tử phù- thiếu dương- thiên không luôn đi kèm với tam tứ đức trong tam hợp mệnh, em mới hiểu ra là hóa ra cuộc đời của những người có mệnh thân ở thế này luôn đứng giữa ngã ba đường, nếu đi đúng đường thì gặp tứ đức, thiếu dương (khôn ngoan, đức độ) còn nếu đi chệch thì gặp thiên không tử phù (mọi sự cũng bằng không).
Đọc qua thì mình có 2 ý thế này:

1. Dùng vòng Thái Tuế và xét Mệnh Thân thuộc tam hợp nào của vòng Thái Tuế để cân nhắc giờ sinh thì cũng hay. Chỉ dùng cân nhắc thôi chứ không nên dùng nó để định. Vòng Thái Tuế dù sao chỉ là 1 vòng sao trung như vòng Lộc Tồn, vòng Trường Sinh, ngoài ra còn có rất nhiều tinh đẩu khác rất quan trọng như 14 chính tinh, Tứ Hóa, Lục Cát, Lục Sát, v.v... . Vì nếu Tử Vi đơn giản như thế hoặc vòng Thái Tuế có thể định hình như thế và con người có thể phân định được rõ ràng thuộc loại người nào thì khi xét giờ sinh chỉ cần nhìn vào thế đứng của Mệnh Thân tại vị trí nào của vòng Thái Tuế thì có thể dễ dàng nhận ra, nhưng thực tế không phải như vậy! (Thuyết về vòng Thái Tuế của ông Thiên Lương cũng rất hay, nhưng quá đề cao nó và cũng có nhiều tranh cãi)

2. Tam hợp Thiếu Dương - Tử Phù - Phúc Đức, người ta nói là khôn ngoan, sắc sảo thì hơi cường điệu, còn "làm việc quyết đoán" thì không hẳn đâu.

Tùy vào vị trí của Thiên Không tại cung nào (Tứ Sinh, Tứ Mộ, Tứ Tuyệt) và tùy Mệnh/Thân đóng vào vị trí nào của tam hợp Dương Tử Phúc mà có sự khác biệt rất lớn. Đấy là chưa nói đến các tinh đẩu khác như chính tinh, hung sát tinh, v.v... có sức ảnh hưởng rất mạnh.

Có thể nói người Dương Tử Phúc có nhiều sắc thái, đa dạng hơn so với 3 tam hợp còn lại. Tam hợp Dương (+ Thiên Không đồng cung) Tử (+ Nguyệt Đức đồng cung) Phúc luôn có Thiên Đức, Kiếp Sát, có ít nhất có 2 trong 3 của bộ Đào Hồng Hỷ, và đôi khi có bóng dáng của bộ Cô Quả. Trong khi đó, tam hợp Âm Long Trực thì không có thêm 1 sao nào đi kèm. Tam hợp Tang Phá (+ Hư đồng cung) Điếu thì có Thiên Mã. Tam hợp Tuế Hổ Phù (+ Long Trì đồng cung) có Hoa Cái (người tuổi Âm thì có thêm Phượng).
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen, Huong160798
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Quan Nguyen đã viết: 13:39, 11/08/22
Sở Khanh đã viết: 13:26, 11/08/22 time=1660184997 user_id=10812]
Kbakdm đã viết: 08:59, 11/08/22

Mệnh thân trục thái âm + lộc tồn, xa lánh hao tinh , sát tinh là mệnh tụ tài.

Lộc tồn hóa kỵ, ko muốn nói là keo kiệt , bủn xỉn :D :))
Cái này là đúng nhưng mà mình phải nói rõ là mình chỉ keo kiệt với bản thân thôi . Có nghĩa là dù làm ra rất nhiều tiền nhưng chưa bao giờ mình sắm sửa thứ gì mắc mỏ cho bản thân . Mua thứ gì cũng suy đi tính lại kỹ lắm mới mua chứ không phải là thích vác tiền ra mua liền . Tuy vậy khi mua cho hoặc tặng ai gì đó thì lại không tiếc tiền ít suy nghĩ ....
Mệnh này có cách kình đà hiệp kỵ khá củ chuối . Cách lộc tồn hóa kỵ này phần lớn tuy giàu nhưng keo, hay đố kị , ki bo , dẫn đến kém sang :))

Còn phải kết hợp với bát tự như thế nào nữa, xem tài nhược hay vượng, lộ hay tàng ẩn.
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Sở Khanh đã viết: 13:26, 11/08/22 time=1660184997 user_id=10812]

Cái này là đúng nhưng mà mình phải nói rõ là mình chỉ keo kiệt với bản thân thôi . Có nghĩa là dù làm ra rất nhiều tiền nhưng chưa bao giờ mình sắm sửa thứ gì mắc mỏ cho bản thân . Mua thứ gì cũng suy đi tính lại kỹ lắm mới mua chứ không phải là thích vác tiền ra mua liền . Tuy vậy khi mua cho hoặc tặng ai gì đó thì lại không tiếc tiền ít suy nghĩ ....
[/quote]

Mệnh này có cách kình đà hiệp kỵ khá củ chuối . Cách lộc tồn hóa kỵ này phần lớn tuy giàu nhưng keo, hay đố kị , ki bo , dẫn đến kém sang :))

Còn phải kết hợp với bát tự như thế nào nữa, xem tài nhược hay vượng, lộ hay tàng ẩn.
[/quote]

Đây ạ . Lá số tứ trụ của mình . Mong Bác xem qua .

Xin cảm ơn Bác

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”