Cung Thân của mình có phải nhà tu hành không ? Mình chỉ thích đọc sách lý số chứ không thích tu hành !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cung Thân của mình có phải nhà tu hành không ? Mình chỉ thích đọc sách lý số chứ không thích tu hành !

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

đọc lý số cũng là một dạng tu hành thôi, cái này cần hiểu rộng chứ không phải tu là cứ phải tụng kinh gõ mõ. tổng quan lá số thì nên hướng đến cuộc sống bình ổn hơn là hơn thua với đời (thực ra bản tính của bạn cũng là thích an ổn thôi). sang vận 33 có thể được cất nhắc công việc trong nhà nước, có thể phải xa nhà.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Cung Thân của mình có phải nhà tu hành không ? Mình chỉ thích đọc sách lý số chứ không thích tu hành !

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 18:19, 30/07/22
hysshu đã viết: 18:14, 30/07/22
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 08:39, 30/07/22
Vận Tử Sát là bước ngoặt, là vận quan trọng trong đời em vì em mệnh VCD, tuổi trẻ lại gặp 3 vận VCD. Vận này anh ViO bảo kém, bác Hungton bảo tốt ( câu từ có thể anh ko nhớ chuẩn, nhưng đại ý là thế). Em có gì thắc mắc thì hỏi mọi người về vận này hoặc lập riêng topic chỉ hỏi về vận Tử Sát.
Em cảm ơn anh hysshu ! Vào vận 33 tới em có thể sẽ nhận một công việc thuộc về cntt và là công việc làm tại nhà , mức lương cũng trung bình .

Mọi biến cố sắp tới em nghĩ cũng có chiều hướng tốt .
LS em và lá số bác Hùng Tôn khá giống nhau, cũng mệnh VCD ở Dần, Thân Cơ Lương miếu ở Tuất, nhưng vận đi ngược lại .lasotuvi/1/UVKPVSVM.jpg
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

hysshu đã viết: 11:40, 12/08/22
LS em và lá số bác Hùng Tôn khá giống nhau, cũng mệnh VCD ở Dần, Thân Cơ Lương miếu ở Tuất, nhưng vận đi ngược lại .lasotuvi/1/UVKPVSVM.jpg
Em thấy lá số bác Hùng Tôn có nhiều điểm đẹp là :

- Đắc vòng thái tuế
- Tuần Triệt đúng chỗ
- Tam hóa gia hội
- Mệnh có Ân Quang tức tín tâm vào tâm linh và điều thiện
Được cảm ơn bởi: hysshu, hungton
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cám ơn hai cháu đã có lời . Năm nay bác đã 77 xuân xanh rồi
Xin góp vài ý kiến xây dựng :
1- Khó nhất cho kiếp người là nói sự thật . Sống thật là cá tính . Noí thật và tôn trọng sư thật
là khó nhất . Theo tôi người nào nói sư ̣thật là vĩ nhân <Greatest of all>. Trên cả anh hùng vì nghĩa cử anh hùng vào 1 lúc nào đó thì vẫn phải xem người hùng có nói sự thật không ?. Nếu sống thật , tôn trọng sự thật và nhất là noí thậ̣t là đạt cảnh giới phật ngay trong kiếp này. Chân Thiện Mỹ cũng chỉ là 1 mà thôi .
2- Cái may mắn của tôi khi nhập thế tục do NTNGiờ sinh như cháu Hysshu viết như trên . Nhưng thực tế cuộc đời tôi đã trả giá rất đắc để bảo vệ lý tưởng chân lý theo mình kể luôn đã nhiều lần 9 chết 1 sống trong 1 Sát Na . Nhưng vẫn không chừa không sợ vẫn cứ theo đuổi lý tưởng cho đến nay.
3- Cháu Bạch Vân cư sĩ nếu cảm thấy đủ túc duyên thì hãy ̣đi theo hướng mình chọn . Lá số của Hoà thượng Thích Trí Quang cũng như cháu > Mệnh VCD ở cung Thân địa chi , Thân cư Tài . Cơ Lương ở Thìn . <NTNGiờ do ông cho > . Phú có câu : Cơ Lương chiếu Mệnh Thân không vi tăng đạo . Cháu Cư Sĩ Mệnh VCD , Thân Cơ Lương Tuần chiếu mệnh thì có cơ duyên với chư Phật đó . Tôi có ông bạn tuổi Canh Thìn , 1940 mãi ̣đến năm 60 tuổi mới xuất gia , sau khi đã trải qua chiến trận làm Tiểu đoàntrưởng , tù mất nước 7 năm , Di cư sang Mỹ . Có vợ con , Năm Kỷ Mão , 1999 , 60 tuổi được vợ đồng ý ông mới xuất gia sang Seattle học , nay về Houston. Texas.
3-NTNGiờ mới là 1 - yếu tố thiên đ̣inh , 2- yếu tố nhân định : tâm tướng , âm đức cá nhân 3- yếu tố cọng địa đ̣inh : dòng dõi , cha mẹ nơi sinh sắc tộc , vv .
4- Với kinh nghiệm sau 42 năm may mắn được cụ Tổ Hi Dy Trần Đoàn ban cho một chút Ân ̣điển thì theo tôi moị lá số chúng ta cần phải noí chuyện , phỏng vấn trực tiếp với đương số thì sẽ có câu trả lời : " nay thế giới có gần 9 tỷ người . cứ trung bình có từ 19,000 đến 20, 000 cho 1 giờ sinh ? Không lẽ 2 vạn người đều có số phận như nhau ? .
Cám ơn hai cháu đã có lời trân trọng người lớn tuổi .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: hysshu, vn007, Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Góp ý :
Bài kệ phú chúc trong tích " Niêm hoa vi tiếu " khi Phật tổ Như Lai
truyền Y Bát cho Ma Ha Ca Diếp .
Pháp bản pháp vô pháp
Vô pháp pháp diệc pháp
Kim phó vô pháp thời
Pháp pháp hà tằng pháp.
Mô Phật
Được cảm ơn bởi: hysshu, vn007
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 12:20, 12/08/22
hysshu đã viết: 11:40, 12/08/22
Em thấy lá số bác Hùng Tôn có nhiều điểm đẹp là :

- Đắc vòng thái tuế
- Tuần Triệt đúng chỗ
- Tam hóa gia hội
- Mệnh có Ân Quang tức tín tâm vào tâm linh và điều thiện
Bổ sung lá số bác Hùng Tôn cung quan có cách Đồng Âm kình Hổ Lộc Khoa có Tuần, đây là cách uy danh nổi tiếng, thân Cơ Lương miếu có Quyền, lại giáp Khôi Việt, thân tốt. Mệnh tốt không bằng thân Tốt.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cám ơn cháu Hysshu .
Mô phật
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hungton đã viết: 22:26, 12/08/22 Cám ơn cháu Hysshu .
Mô phật
1. cháu để ý nhiều lá số mệnh VCD có âm dương chiếu đều khá ( ít nhất về mặt vật chất kinh tế thì khá) dù âm dương hãm, tất nhiên âm dương sáng sủa thì càng tốt. Mong có ý kiến của bác.

2. Mong bác có ý kiến về lá số ông chủ KFC. Trên lyso thì ngày 9/9/1890 dương lịch là ngày 26/7 âm. Trên tuvilyso thì 9/9/1890 dương lịch là ngày 25/7 âm; ngày 10/9/1890 là ngày 26/7 âm.

LS của trang lyso: lasotuvi/1/8Y6YI3PU.jpg

LS ngay 25/7 âm trên tuvilyso: Hình ảnh

LS ngày 26/7 âm trên tuvilyso:

Hình ảnh

Cháu cảm ơn bác rất nhiều. ( Quan điểm của cháu thì lá số của diễn đàn lyso là đúng số, nhưng vẫn cần thêm ý kiến của bác đánh giá để cháu và mọi người học hỏi thêm)
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lá số xuất gia năm 60 tuổi , Kỷ Mão , 1999.
Mến ,
Được cảm ơn bởi: hysshu, Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

hungton đã viết: 22:08, 12/08/22
1- Khó nhất cho kiếp người là nói sự thật . Sống thật là cá tính . Noí thật và tôn trọng sư thật
là khó nhất . Theo tôi người nào nói sư ̣thật là vĩ nhân <Greatest of all>. Trên cả anh hùng vì nghĩa cử anh hùng vào 1 lúc nào đó thì vẫn phải xem người hùng có nói sự thật không ?. Nếu sống thật , tôn trọng sự thật và nhất là noí thậ̣t là đạt cảnh giới phật ngay trong kiếp này. Chân Thiện Mỹ cũng chỉ là 1 mà thôi .
Bác nói đúng quá, xã hội giờ chả thiếu sự tài trí, mưu mẹo, chỉ thiếu sự chân thật.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”