Lá số như nào thì thể hiện mình được người chồng, người vợ chăm sóc, yêu chiều

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số như nào thì thể hiện mình được người chồng, người vợ chăm sóc, yêu chiều

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Mi la đã viết: 15:51, 21/09/22 Hóng ké ạ
Hồi đó ai nói em là nếu có hoa cái ở phu/thê thì được phỗi ngẫu cưng đó. Phải không nhỉ ?
Ở đây có tác giả Đăng nhập viết khá chi tiết.
hoi-tu-vi/cach-xem-cung-phu-the-t6794.html
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số như nào thì thể hiện mình được người chồng, người vợ chăm sóc, yêu chiều

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Cũng hồi hộp lắm thật sự cũng bị đánh xém mù đánh thừa sống thiếu chết nên cũng lo sợ vớ phải thằng khùng.
Đẩy lên ai lá số lấy chồng tốt post lên xem
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 11:21, 21/09/22
Ishi-16 đã viết: 10:51, 21/09/22 Cách cục, lá số như nào thì thể hiện mình được chăm sóc, cưng chiều vậy mọi người. Hội những sao gì nhỉ ?
Ko cần xem số. Đàn ông cứ giỏi kiếm tiền, chung thủy với vợ con, có ý chí thì vợ chắc chắn sẻ yêu chiều chồng. Bây giờ nam nữ bình đẳng: phụ nữ cũng kiếm tiền khá, đảm đang tháo vát, chung thủy với chồng, chồng cũng làm ra tiền không kém thì chồng sẽ yêu vợ, tôn trọng vợ. Còn phụ nữ thủy chung, nhân hậu, nhưng ko làm ra tiền thì nếu gặp phải chồng ko đàng hoàng, hay lăng nhăng cũng khổ đó, chồng kiểu này cũng tôn trọng vợ đâu.

Anh nào chưa vợ: kiếm tiền thật nhiều, giầu thì ko lo lấy vợ. Lúc nào cũng có mấy chục cô " xếp hàng" muốn làm vợ. Muốn được người khác yêu mình, mình phải có GIÁ TRỊ trong con mắt của người đó.
Không đâu anh lý thuyết thôi thực hành khác dân làm ăn gặp rất nhiều phải công nhận vợ chồng phải có duyên nợ mới đến được với nhau không phải muốn chọn ai thì chọn
Quan trọng phải sống tốt
Được cảm ơn bởi: Ishi-16
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Ở đây là nói/hỏi về được người chồng/vợ yêu chiều, theo mình có thể để ý đến 3 cung Mệnh (nói chung về Mệnh, Thân; xa hơn thì là tam giác Mệnh Quan Tài), Phúc, Phu Thê.

- Người có mệnh tốt thì có số tốt, có những đức tính tốt, có cuộc đời tốt/thuận lợi. Để người chồng/vợ yêu chiều thì thông thường bản thân phải có điểm gì đó đặc biệt - có thể là có nhan sắc, đức hạnh, tài năng, giàu có, địa vị, v.v... , phúc phần & may mắn cũng là một trong số đó.

- Cung Phu tốt thì nói lên cuộc sống hôn nhân tốt, thuận hòa

- Cung Phúc nói về phúc đức, sự hưởng thụ về tinh thần
Được cảm ơn bởi: LadyR, Qúy Dậu, Mintleaf, Phuong0205, ppham
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Long Đức đã viết: 19:08, 21/09/22 Ở đây là nói/hỏi về được người chồng/vợ yêu chiều, theo mình có thể để ý đến 3 cung Mệnh (nói chung về Mệnh, Thân; xa hơn thì là tam giác Mệnh Quan Tài), Phúc, Phu Thê.

- Người có mệnh tốt thì có số tốt, có những đức tính tốt, có cuộc đời tốt/thuận lợi. Để người chồng/vợ yêu chiều thì thông thường bản thân phải có điểm gì đó đặc biệt - có thể là có nhan sắc, đức hạnh, tài năng, giàu có, địa vị, v.v... , phúc phần & may mắn cũng là một trong số đó.

- Cung Phu tốt thì nói lên cuộc sống hôn nhân tốt, thuận hòa

- Cung Phúc nói về phúc đức, sự hưởng thụ về tinh thần
Em có một bạn hàng, học tiểu học là bỏ trình độ lớp 2,3. Giờ cô hơn 50 rồi. Lúc đầu cô lấy chồng đẻ 2 đứa thằng chồng không tiền không nghề nghiệp ổn định chẳng biết làm gì cả. Xong uất ức bỏ một mình nuôi 2 con.
Trong một lần một ông Tây luật sư về việt nam chơi mua hàng của bả, ám ảnh về bả, bả không có rảnh chơi bùa đâu bả ghét đàn ông chẳng tin ai cả. Ông Tây này trả rất nhiều tiền để đẩy bả sang Canada lo luôn cho 2 đứa con bả.
Đầu trang

Mi la
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mi la »

Có phải người có cung phu xấu thì sẽ yêu toàn những người không tốt đúng ko ạ ? Giả sử như nếu có dấu hiệu bị bạo hành, đánh nhau trong cung phu/thê thì khi quen ai mình cũng bị như thế ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Enjoyeveryday đã viết: 18:51, 21/09/22
Ishi-16 đã viết: 10:51, 21/09/22 Cách cục, lá số như nào thì thể hiện mình được chăm sóc, cưng chiều vậy mọi người. Hội những sao gì nhỉ ?
Ko cần xem số. Đàn ông cứ giỏi kiếm tiền, chung thủy với vợ con, có ý chí thì vợ chắc chắn sẻ yêu chiều chồng. Bây giờ nam nữ bình đẳng: phụ nữ cũng kiếm tiền khá, đảm đang tháo vát, chung thủy với chồng, chồng cũng làm ra tiền không kém thì chồng sẽ yêu vợ, tôn trọng vợ. Còn phụ nữ thủy chung, nhân hậu, nhưng ko làm ra tiền thì nếu gặp phải chồng ko đàng hoàng, hay lăng nhăng cũng khổ đó, chồng kiểu này cũng tôn trọng vợ đâu.

Anh nào chưa vợ: kiếm tiền thật nhiều, giầu thì ko lo lấy vợ. Lúc nào cũng có mấy chục cô " xếp hàng" muốn làm vợ. Muốn được người khác yêu mình, mình phải có GIÁ TRỊ trong con mắt của người đó.
Không đâu anh lý thuyết thôi thực hành khác dân làm ăn gặp rất nhiều phải công nhận vợ chồng phải có duyên nợ mới đến được với nhau không phải muốn chọn ai thì chọn
Quan trọng phải sống tốt
Vợ chồng lấy nhau đúng là duyên nợ, điều này ngẫm cũng đúng. Nhưng gia đình muốn hạnh phúc thì 2 vợ chồng đều phải làm ra tiền, phải tự chủ, không ai phụ thuộc ai, nhất là phái nữ. Phụ nữ luôn muốn được đàn ông tôn trọng, muốn được nam nữ bình đẳng thì càng phải mạnh mẽ, không dựa dẫm chồng về kinh tế, nếu không khẩu hiệu nam nữ bình đẳng chỉ là LÝ THUYẾT SUÔNG . Người phụ nữ chỉ có nhân hậu, nhưng ko làm ra tiền: nếu gặp phải chồng đàng hoàng tử tế thì không sao, gặp phải chồng vũ phu, đào hoa lăng nhăng thì khổ lắm: lúc này nó còn yêu mình, về sau nó lại khinh mình ngay.

Nam hay nữ càng kiếm được nhiều tiền thì càng tự chủ, càng ngẩng cao đầu hơn: đằng nhà vợ ( chồng) cũng nể mình hơn. Phụ nữ nghèo mà lấy chồng giầu: bà mẹ chồng mà ghê gớm khinh người thì cũng phức tạp ( chuyện mẹ chồng nàng dâu nhiều trường hợp ít khi thuận hòa).Xã hội bây giờ thực dụng lắm. Nói vậy ko phải cổ súy vật chất, tình cảm vợ chồng quan trọng nhất vẫn là yêu thương nhau, hoạn nạn hay lúc khó khăn vui buồn đều có nhau. Có câu đằng sau những người đàn ông thành đạt luôn có hình bóng của người phụ nữ âm thầm, thủy chung. Đàn ông lấy được phụ nữ đức hạnh thủy chung đó cũng là có Phúc.
Được cảm ơn bởi: thanhthanh2013, GiauThienSu, Hungnguyen30, Hochoinew, Mintleaf, tuonqvy39, PhươngLe, Phuong0205
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

hysshu đã viết: 19:49, 21/09/22

Quan trọng phải sống tốt
Vợ chồng lấy nhau đúng là duyên nợ, điều này ngẫm cũng đúng. Nhưng gia đình muốn hạnh phúc thì 2 vợ chồng đều phải làm ra tiền, phải tự chủ, không ai phụ thuộc ai, nhất là phái nữ. Phụ nữ luôn muốn được đàn ông tôn trọng, muốn được nam nữ bình đẳng thì càng phải mạnh mẽ, không dựa dẫm chồng về kinh tế, nếu không khẩu hiệu nam nữ bình đẳng chỉ là LÝ THUYẾT SUÔNG . Người phụ nữ chỉ có nhân hậu, nhưng ko làm ra tiền: nếu gặp phải chồng đàng hoàng tử tế thì không sao, gặp phải chồng vũ phu, đào hoa lăng nhăng thì khổ lắm: lúc này nó còn yêu mình, về sau nó lại khinh mình ngay.

Nam hay nữ càng kiếm được nhiều tiền thì càng tự chủ, càng ngẩng cao đầu hơn: đằng nhà vợ ( chồng) cũng nể mình hơn. Phụ nữ nghèo mà lấy chồng giầu: bà mẹ chồng mà ghê gớm khinh người thì cũng phức tạp ( chuyện mẹ chồng nàng dâu nhiều trường hợp ít khi thuận hòa).Xã hội bây giờ thực dụng lắm. Nói vậy ko phải cổ súy vật chất, tình cảm vợ chồng quan trọng nhất vẫn là yêu thương nhau, hoạn nạn hay lúc khó khăn vui buồn đều có nhau. Có câu đằng sau những người đàn ông thành đạt luôn có hình bóng của người phụ nữ âm thầm, thủy chung. Đàn ông lấy được phụ nữ đức hạnh thủy chung đó cũng là có Phúc.
Nhìn vào lá số tử vi có thể biết được cuộc đời người đó có vợ/ chồng hay không có không chú?
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 19:49, 21/09/22

Quan trọng phải sống tốt

Em nói em thích kiếm tiền tại số em khổ nhưng em thấy có một con nó cũng đâu có giàu chồng nuôi. Lấy chồng rất giàu. Tuỳ à em không khen ai chê ai hết.
Em thấy tận mắt có một đứa là khách hàng, sống rất hạnh phúc chả làm gì cả, ba mẹ chồng còn thương nữa.
Bởi vậy em không dám nói ai số ai nấy hưởng thôi.
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

thiên nguyệt đức có đào hồng toạ thủ mệnh thân là nam lấy được vợ hiền đức, nữ lấy được chồng thuỷ chung.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Ishi-16, Mintleaf
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”