Vị trí tốt nhất của tinh diệu tại các cung (P1) - Cung Tuổi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Vị trí tốt nhất của tinh diệu tại các cung (P1) - Cung Tuổi

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

begauhn đã viết: 21:12, 17/01/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 20:30, 17/01/23 Lúc mình kể mọi người đều bất ngờ thứ mình ăn.
Chén vi cá hiện bán trong nhà hàng vài cọng còn đếm được nữa, mình hồi nhỏ ăn muỗng nào muỗng nấy bự bự miếng vi cá rất to.
Nhưng giết cá mập thì không tốt chút nào do thiếu hiểu biết nên mình đã ăn.
Chén yến bà mình cho mình rất to, muỗng nào muỗng nấy, cọng yến thật sự rất ngon, to, ăn rất khác so với bây giờ sựt sựt chất lượng cọng yến rất tốt không bở như bây giờ, giờ toàn là nuôi không, rất ít tự nhiên.
Món cả đời mình thích nhất là món yến của bà.
Vận 12-21 bạn nắm ân quang , nên hút đc thiên trù và phong cáo , có ơn ắt có quà , xem ra lộc ăn đời trc của bạn để lại khá tốt , cũng ổn đó chứ .
Nhiều người đâu biết mấy món đó là món gì đâu .
Lúc 12 tuổi nhà mình phá sản.
Chuyển từ ăn Yến sang vịt quay Bắc kinh 😅, 6 triệu 1 con, mình chê và ghét tiệm đó cực kì, vịt quay gì không giòn tí nào, 6 triệu 1 con tính hồi đó nếu bây giờ cũng gọi là mắc.
Gà vịt quay heo quay ăn thường xuyên 😊
Trời mình nói không ai tin nha phá sản nhưng đồ mình ăn vẫn là sang chảnh😂
Cô chú mình lúc sang nước ngoài cũng ăn toàn đồ ăn cao cấp.
Giống như sinh ra trong dòng họ này ăn ngon, mặc đẹp, không bị bệnh, không thiếu tiền( giàu thì không chắc nhưng không cần phải mượn nợ ai)
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Badbloodceci đã viết: 21:40, 17/01/23
begauhn đã viết: 21:33, 17/01/23
Badbloodceci đã viết: 21:22, 17/01/23 Kính mong hữu duyên được nhận lời nhận xét của bác về cung tuổi này
Hình ảnh
Ăn đc sinh vượng mộ tuy nhiên mất bộ trợ lực .
Cự môn hay tạo ra những thị phi ko đáng có , có tài ăn nói , tuy nhiên hỏa khí tạo nên những sự nóng vội , từ đó sinh ra lỡ lời , nói chưa suy nghĩ , quyết đoán mọi thứ hấp tấp , đó cũng là cái gốc hình thành ra cự môn .
Từ 32 trở đi bắt đầu biết kiểu cách và tạo ra danh lợi , bản cung là 1 cái kho tiềm năng lớn , tuy nhiên mất trợ lực thì ko thể tiến xa , tránh việc cần sự giúp đỡ bởi bản cung sinh ra hơi khó có tương trợ .
Dạ thưa bác, kính mong được bác nói rõ hơn về đoạn "...bắt đầu biết kiểu cách và tạo ra danh lợi..." được không ạ? Theo t hiểu thì người này bị ảnh hưởng bởi cự môn dẫn tới hấp tấp, vậy có phải cũng chính từ cự môn mà người này tạo ra danh lợi hay không ạ?
Tư tưởng này nhìn chung là biết ăn nói , chứ mất bộ trợ lực và các sao tạo nên thanh danh ngưỡng mộ cũng ko có , nên nếu mình nói tạo ra danh lợi , thì do thời thế là chính . Cung số đến lúc khá , bạn hiểu như vậy đi .
Vì 1 sự nghiệp lớn lao , cần bản thân người đó có năng lực và dẫn dắt dc người khác , bạn thì ngược lại , nên cần chờ thời và làm 1 mình hoặc quy mô nhỏ , tránh làm lớn hay những cv có tính chất đông người , bởi dễ bị người giúp ( nô ) tạo ra biến cố , mà thực tế dù ko tạo ra biến cố bạn với họ cũng ko hợp nhau
Được cảm ơn bởi: Badbloodceci
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Laniely đã viết: 22:43, 17/01/23
begauhn đã viết: 17:06, 15/01/23
Laniely đã viết: 11:10, 15/01/23 Cảm ơn bác Begauhn đã chia sẻ em bài này. Em có cung tư tưởng cách cục sát phá tham, cung hành động là tử phủ vũ tướng liêm. Bình thường hay tìm hiểu mệnh tài quan và cung thân chứ em cũng chưa xem 2 cung kia bao giờ. Bác xem giúp em được không ạ. Em xin cảm ơn.

Hình ảnh
Nhìn chung vận từ 24 trở đi của bạn khá hơn xưa .
Xét về tư duy , bạn ăn đc 1 số sao hành kim , có quan phúc , có tư tưởng đột phá , muốn nghiên cứu tìm hiểu những cái mới của Phá quân , muốn tìm học 1 sự đột phá , 1 cái gì đấy sâu xa , chứ ko thích theo lối mòn cũ .
Tuy nhiên bản cung mất vòng trường sinh , nên nghĩ là 1 chuyện , cũng có quý nhân , nhưng thành hay ko lại là chuyện khác .
Có suy nghĩ đến thanh danh và trưng diện của đài các tinh , nhưng thiếu bộ sao ngưỡng mộ , nhất là tý thuộc cung đêm , thanh kiếm có sáng cỡ mấy , có xông pha đột phâ cỡ mấy , cũng khó mà đc nhiều người biết đến .
34 trở đi khâ , tuy nhiên muốn phát huy đc cung lập thân , phải trả nợ tang môn và thiên thọ mới chiếm đc các tinh diệu đó , ko thì chỉ là sao ảo , đó là sức mạnh của các bộ sao nhân quả , quả ngọt ngay đó , nhưng hái đc hay ko , lại là chuyện khác .
Người ta thấy nhà a có cái cây nhiều quả tươi ngon , nhưng anh có hái để ăn đc hay ko !??
Vâng. Em thấy cung thân của em nằm giữa 2 cung tư tưởng và hành động lại có tả hữu và thai tọa hội vào từ 2 cung bên cạnh, nên chắc phải tận dụng tốt cả tư tưởng và hành động thì mới phát huy được bộ sao quyền tinh của Thân phải ko ạ.

Thiên thọ thì em hiểu là phải tích đức. Trả nợ tang môn ở cung hành động thì phải làm gì bác nhỉ? Bác nói rõ hơn cho em chỗ này được ko?
Phát triển tốt cung tư duy và hành động , sẽ thiết lập đc nhiều thứ tốt lên chứ ko riêng cung thân , các sao ở lá số , là chiều hướng dẫn dắt ta theo , nhưng 2 cung này ko chịu chi phối hoàn toàn của các sao , đấy là sự khác biệt , nên vẫn có thể tạo ra sự đột phá .
Việc trả nợ tang môn là tra cái nợ tiền kiếp , muốn xác định rõ vấn đề là gì phải xem thêm cặp tài thọ , thương sứ , và hổ .
Được cảm ơn bởi: Laniely
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Chúng ta xem đc lá số , nếu chúng ta nói mọi thứ dc an bài , thì các chư phật chư bồ tát họ đang làm gì khi ngày ngày vẫn khuyên con người ta tu tỉnh bỏ dữ làm lành ??? Nếu ko thay đổi đc lá số thì họ khuyên làm gì ??

Vậy cái quan niệm mọi thứ đc an bài đúng hay sai ? Nếu ta lại cãi là do những người giác ngộ đều có số đi tu , các sao phản ánh , thì lại càng sai , phật dạy chúng sinh bình đẳng như nhau , ai ai có tâm ngài cũng giúp , đấy chẳng phải nói toàn thể chúng sinh hay sao ??

Vậy lá số rõ ràng ko tĩnh , ko theo lập trình , mà nó động và hoàn toàn thay đổi đc , dựa vào cái gì để xác định sự thay đổi , sự ko ràng buộc số phận ?
Chính là dựa vào nguyên thần của mỗi sinh mạng , nó chính là cung tư tưởng và cung hành động , nó là nòng cốt tạo nên sự khác biệt giữa tiên thánh và kẻ phàm phu !
Được cảm ơn bởi: ss2410
Đầu trang

Badbloodceci
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Badbloodceci »

begauhn đã viết: 09:36, 18/01/23
begauhn đã viết: 21:33, 17/01/23

Ăn đc sinh vượng mộ tuy nhiên mất bộ trợ lực .
Cự môn hay tạo ra những thị phi ko đáng có , có tài ăn nói , tuy nhiên hỏa khí tạo nên những sự nóng vội , từ đó sinh ra lỡ lời , nói chưa suy nghĩ , quyết đoán mọi thứ hấp tấp , đó cũng là cái gốc hình thành ra cự môn .
Từ 32 trở đi bắt đầu biết kiểu cách và tạo ra danh lợi , bản cung là 1 cái kho tiềm năng lớn , tuy nhiên mất trợ lực thì ko thể tiến xa , tránh việc cần sự giúp đỡ bởi bản cung sinh ra hơi khó có tương trợ .
Dạ thưa bác, kính mong được bác nói rõ hơn về đoạn "...bắt đầu biết kiểu cách và tạo ra danh lợi..." được không ạ? Theo t hiểu thì người này bị ảnh hưởng bởi cự môn dẫn tới hấp tấp, vậy có phải cũng chính từ cự môn mà người này tạo ra danh lợi hay không ạ?
Tư tưởng này nhìn chung là biết ăn nói , chứ mất bộ trợ lực và các sao tạo nên thanh danh ngưỡng mộ cũng ko có , nên nếu mình nói tạo ra danh lợi , thì do thời thế là chính . Cung số đến lúc khá , bạn hiểu như vậy đi .
Vì 1 sự nghiệp lớn lao , cần bản thân người đó có năng lực và dẫn dắt dc người khác , bạn thì ngược lại , nên cần chờ thời và làm 1 mình hoặc quy mô nhỏ , tránh làm lớn hay những cv có tính chất đông người , bởi dễ bị người giúp ( nô ) tạo ra biến cố , mà thực tế dù ko tạo ra biến cố bạn với họ cũng ko hợp nhau
Trước hết, xin được chân thành cảm ơn bác đã dành thời gian cho đương số. Thưa bác, thành thật mà nói đương số là người có tư tưởng "không đi chung với số đông", tức là nếu việc gì có thể tự làm được, tuyệt đối không để sự can dự của người khác vào. Với quan niệm "đi một mình" đó, đương số biết rằng sẽ rất bất lợi nếu phải đối mặt với những vấn đề có thể vượt xa khả năng xử lí của bản thân. Vậy đương số mong bác cho biết, đây có phải tư tưởng phù hợp với những gì thể hiện trong lá số tử vi? Đương số cần phải khắc phục những gì đối với loại tư tưởng này?
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Badbloodceci đã viết: 12:11, 18/01/23

Trước hết, xin được chân thành cảm ơn bác đã dành thời gian cho đương số. Thưa bác, thành thật mà nói đương số là người có tư tưởng "không đi chung với số đông", tức là nếu việc gì có thể tự làm được, tuyệt đối không để sự can dự của người khác vào. Với quan niệm "đi một mình" đó, đương số biết rằng sẽ rất bất lợi nếu phải đối mặt với những vấn đề có thể vượt xa khả năng xử lí của bản thân. Vậy đương số mong bác cho biết, đây có phải tư tưởng phù hợp với những gì thể hiện trong lá số tử vi? Đương số cần phải khắc phục những gì đối với loại tư tưởng này?
Bản chất cự môn tư duy là vậy , luôn chống đối , chống cái cũ , tuy nhiên muốn xét cái chống lại , cái lối đi riêng này có tốt hay ko , là khác biệt đổi mới , hay ko , thì cần xét tới tam hợp .

Cự môn rất cần thiên đồng , ví như đồng thuận cái bạn nghĩ , bạn nói , thứ đến là thiên cơ , chống lại để tạo ra cơ hội mới , tuy nhất rất tiếc , bạn ko có bộ sao đó , việc thiên đồng xung chiếu nó k mang tính chất như tam hợp , mà mang tính đối kháng , cũng là đồng nhưng ko phải đồng thuận . Từ đó bạn đi lối đi riêng hay ko , cũng khó có sự đồng lòng từ kẻ khác , trc sau gì bạn cũng phải đi lối đi riêng .

Tất nhiên điều này ko phải điều tốt , bạn nợ phu thê , nợ mẫu , nợ quan lộc làm ăn , đây là 3 cung nợ , đã đang và sẽ gây biến cố và khiến bạn lo lắng rất nhiều , bất kể bây giờ bạn có nhận ra hay ko , cần trả nợ cung từ giai đoạn 2 - 21 tuổi , 22 t là giai đoạn ghi nợ cuối cùng , và theo như những gì bạn mô ta , thì bạn đang có dấu hiệu trả sót nợ cung .
Vì nếu trả xong nợ cung , bạn ko vướng những trăn trở ấy . Tất nhiên sau giai đoạn ghi nợ cuối bạn vẫn trả đc , nhưng nó sẽ phát sinh lãi , và biến cố tăng lên theo thời gian , giống như bạn vay ngân hàng vậy .
Được cảm ơn bởi: Badbloodceci
Đầu trang

Badbloodceci
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Badbloodceci »

begauhn đã viết: 12:45, 18/01/23
Badbloodceci đã viết: 12:11, 18/01/23

Bản chất cự môn tư duy là vậy , luôn chống đối , chống cái cũ , tuy nhiên muốn xét cái chống lại , cái lối đi riêng này có tốt hay ko , là khác biệt đổi mới , hay ko , thì cần xét tới tam hợp .

Cự môn rất cần thiên đồng , ví như đồng thuận cái bạn nghĩ , bạn nói , thứ đến là thiên cơ , chống lại để tạo ra cơ hội mới , tuy nhất rất tiếc , bạn ko có bộ sao đó , việc thiên đồng xung chiếu nó k mang tính chất như tam hợp , mà mang tính đối kháng , cũng là đồng nhưng ko phải đồng thuận . Từ đó bạn đi lối đi riêng hay ko , cũng khó có sự đồng lòng từ kẻ khác , trc sau gì bạn cũng phải đi lối đi riêng .

Tất nhiên điều này ko phải điều tốt , bạn nợ phu thê , nợ mẫu , nợ quan lộc làm ăn , đây là 3 cung nợ , đã đang và sẽ gây biến cố và khiến bạn lo lắng rất nhiều , bất kể bây giờ bạn có nhận ra hay ko , cần trả nợ cung từ giai đoạn 2 - 21 tuổi , 22 t là giai đoạn ghi nợ cuối cùng , và theo như những gì bạn mô ta , thì bạn đang có dấu hiệu trả sót nợ cung .
Vì nếu trả xong nợ cung , bạn ko vướng những trăn trở ấy . Tất nhiên sau giai đoạn ghi nợ cuối bạn vẫn trả đc , nhưng nó sẽ phát sinh lãi , và biến cố tăng lên theo thời gian , giống như bạn vay ngân hàng vậy .
Dạ thưa bác, nợ cung như bác đề cập là vấn đề đương số cũng rất băn khoăn. Mong bác có thể nói rõ hơn một chút được không ạ, đặc biệt là về nợ mẫu?
Đầu trang

Free Wind
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Free Wind »

Nhờ anh @begau xem giúp các thế sao nhân quả trong lá số này vs ạ :-/
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Free Wind đã viết: 00:43, 20/01/23 Nhờ anh @begau xem giúp các thế sao nhân quả trong lá số này vs ạ :-/
Chào em !
Làm ăn quan lộc nợ cung , phụ mẫu nợ cung .
Từ 14 khi còn đi học , nhiều điều mệt mỏi xảy đến với em , gần đây , khoảng 3 năm trở lại thì đang có chiều hướng khá hơn chút .
Tuy nhiên số em vất vả , hậu vận ko an nhàn , 5x 6x tuổi vẫn còn sóng gió .
Vì cung quan lộc nợ cung , nên tiền bạc từ đó cũng rất chật vật , em ko có tiền và cũng ko thể làm chủ đc tài chính . Trc hay sau cũng thế , nói ngắn gọn là nghèo , khi lập gia đình , sẽ căn cứ vào lá số ck để luận giai đoạn 2 , đây là nói trên giai đoạn của riêng em .

Cha mẹ em nếu còn , và sống với nhau , thì hẳn phải 1 thời vất vả , rất đơn giản , ko sinh ly thì vật vả bôn ba . Tuy nhiên có sao quý nhân , nên ít nhiều họ vẫn lo cho em đc .
Nguyên thần của em mạnh và tiềm năng , tiếp thu khá , tuy nhiên hành động cực kỳ dở , nghĩ 10 làm chỉ đc 4,5 , có quá nhiều thứ trái với mong muốn xuất hiện , mặc dù em ko phải người lười biếng , nhưng rất tiếc mọi thứ ko đc như mơ .

Vận này đến 33 , em thấy mọi thứ khá ổn , thực ra nó ổn dần , nhưng đừng chủ quan , sau 33 nợ cung bắt đầu phải trả , tới tận 64 mới hết .
Cái mốc time này , em hiểu như 45p làm bài thi , em có thể làm sớm hơn , xong sớm hơn , 3x 4x đã xong , thì nợ cung cũng xem như dứt , 64 chỉ là mốc thời gian cuối .
Đầu trang

Free Wind
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Free Wind »

Cảm ơn anh. Đúng như anh nói đi học luôn bị bạn bắt nạt, học ko giỏi nhưng cx kém dần từ năm lớp 4 đến lớp 789 là 3 năm chật vật mỗi khi đến lớp luôn bị bạn bắt nạt không chú tâm vào học đc. Học dốt cực môn tự nhiên. Cố gắng cấp 3 thi vào dân lập. 3 năm này học ổn hơn trc thầy cô giáo dạy có tâm tiếp thu khá học cx loại khá trong lớp. Các môn tự nhiên học đc hơn. Ko bị bạn bè ảnh hưởng vì môi trường này có đội ngũ quản lý nghiêm ngặt. Nhưng ko có định hướng nào cho học đh hay cao đẳng. Hồi đó ko bt suy nghĩ nên ko học tiếp. ( có khi đi học gv mầm non lại tốt). Bố mẹ em thì vất vả lắm vẫn nuôi em và em em đi học đc. Vật vờ chơi ở nhà rồi năm 2019 có chị rủ đi làm công nhân ở chỗ chị ý ko thì đi làm đc tầm 8,9 tháng gì đó. Đấy là cv em làm đc thời gian lâu nhất. A thấy như e thì bây giờ đi học hay đi làm gì đc ạ.
Trả nợ cung quan có phải là đối tốt vs người phối ngẫu còn cung phụ mẫu là làm đúng là tròn bổn phận là nhân tố trong gia đình ko ạ. E hiểu như vậy có đúng ko a?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”