Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi TLXD »

coco87 đã viết: 10:07, 21/02/23
十面埋伏 đã viết: 21:33, 20/02/23 Ăn ngủ giờ giấc nữa. Ca nói 1 lần rồi mà Bánh kem nó có nghe lọt tai đâu
Từ tuổi 40 đến giờ, ca luôn ngủ lúc 22h30 và thức dậy lúc 5h45.
Trừ bay đêm hoặc công việc ko thể tránh. Kể cả đi công tác hay du lịch khác múi giờ, lạ giường hay lạ người ngủ cùng thì ca vẫn ngủ đc. :)) Có bí quyết để ngủ nhanh của lính thủy đánh bộ Mỹ. Giờ ko tìm lại đc links
Thói quen hình thành số phận. Ngủ là thói quen quan trọng top đầu.
5h45 sáng dậy làm gì anh?

Lẽ nào anh lại đi bán dâm vào lúc gà gáy 5h45 sáng haha. :))
Nhiều người Hà Nội, trong đó không có mình, có thói quen dậy khoảng giờ đó tập thể dục ngoài trời lắm hi hi. Mình biết có nhiều người hàng ngày luôn dậy sớm tập thể dục, đạp xe quanh hồ Tây........... với bồ.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, LadyR, coco87, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Bỏ mợ. Mình bị các cô trong này lột trần mất dồi, huhuhu. Để lại cho ca cái quần đùi đc ko? :(
Cho ca chút mặt mũi đi. Gọi là hòa hợp âm dương có đc hem? Giờ đó âm khí chưa tan, khí dương dần thịnh :(
Được cảm ơn bởi: TLXD, LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

十面埋伏 đã viết: 10:29, 21/02/23 Bỏ mợ. Mình bị các cô trong này lột trần mất dồi, huhuhu. Để lại cho ca cái quần đùi đc ko? :(
Cho ca chút mặt mũi đi. Gọi là hòa hợp âm dương có đc hem? Giờ đó âm khí chưa tan, khí dương dần thịnh :(
Hôm nọ mọi người bàn tới cái quần đùi in chữ thần thánh. Nếu anh mặc nó e rằng xin hơi khó ạ. Hoặc sau này phòng thân, anh nên mang theo cái dự phòng ha ha.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kphungng »

LadyR đã viết: 21:37, 20/02/23 Ah, em có nghe đến cách đó rùi.. hồi lâu lâu đọc được trên Quora... Hình như các bác ấy co rùi lại thư giãn từng cơ một trên người hay sao đó... ;)) Nghe nói ngủ lun trong vòng vài phút...

Còn như em thì hay nghe sleep hypnosis kèm positive affirmations các kiểu hihi Hoặc để nhạc sleep music nghe cả đêm lun :P
Em giới thiệu thêm nhạc tần số với truyện ngủ từ app Fonos nhen ;;) nên tắt màn hình trước 1 tiếng, bắt đầu giãn gân cốt rồi vào giấc là vừa ạ.
Ba mẹ em quen giấc dậy từ 4 5h nên giấc nướng lắm của em đến 8h là cùng, ngủ trễ ko theo được nhịp độ của cả nhà nên lâu lâu em mới cho mình thức khuya 1 hôm thôi, ko theo nhịp là ko nói chuyện được với ai em chán lắm :)). Giờ ở chung với ba của con em thì ảnh còn dậy từ 3h, ngủ từ 8h tối nên cái giấc của em dù có con phải giựt giấc nhiều lần mỗi đêm, song cũng ko thể nướng đến 8h :))

Em đồng ý với ca Văn giấc ngủ nên được ưu tiên top đầu, ngủ đủ ngủ sâu tốt cho cả tinh thần và thể chất nhờ :> em thà ăn ít lại nhưng em chịu đầu tư cho bedding của em lắm, em dành thời gian cho nó gần 1/3 cuộc đời nên ko thể sơ sài qua loa cho cái lưng của em được.
Ai càng làm việc nhiều thì em càng mong họ sẽ quan tâm đến giấc ngủ nhiều hơn, có sức khoẻ mới xây dựng cơ đồ lâu dài được.
Được cảm ơn bởi: TLXD, 十面埋伏, LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

À, ca có thằng bạn thân. Vợ suốt ngày kiểm tra ví rồi nhét vào ví 1 cái durex với lời dặn: Ra sản phẩm là mài chết với bà :(
Sao ví của ca lại ko đủ lớn để cất quần đùi dự phòng nhỉ :(
Được cảm ơn bởi: LadyR, coco87, TLXD, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Tự kiểm điểm lại thì thấy đúng thật dạo này mình hay check topic.. xem có ai "làm loạn" hok... :))

Khéo cũng phải học cách "buông bỏ".. buông xuôi theo dòng nước... Để xem rùi nó trôi đến đâu........... 8->
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 21:05, 20/02/23
Có nhiều cách chữa chứng mất ngủ . Muốn chia sẻ tấm hình cách đây 10 năm và bây giờ cho Joy xem , mà chax đóng cửa 4 ngày rồi :P
Hơn chục năm trước , 2 mắt thâm quầng , hốc hác nhìn c thấy ghê . Vì tuổi trẻ , dán mặt game nên toàn ngủ 1 2 giờ sáng :)) . Còn giờ nhìn có vẻ già hơn nhưng mặt tươi rói đầy sức sống :P .
Sau này có tìm hiểu mới biết là mắt mở nhiều là lộ thần , thần lộ thì cảm xúc nó khó kiểm soát , nên cứ rảnh là nhắm mắt dưỡng thần . Tâm trí không chịu ngủ là vì cơ thể không bị mệt , chạy bộ , chơi thể thao cho giải phóng bớt năng lượng . Là tối xuống đặt lưng chỉ có khò .

Mới tập tành ngủ chỉ có thế thôi , chứ loại tâm trí ra khỏi đầu để ngủ là hơi bị khó với người như chúng ta .
Mãi sau này tập thiền Vipassana thì mới loại bỏ được , cơ mà khi vướng mắc vào chuyện yêu thì cũng gặp chút khó khăn :P

Tự quan sát chính mình để chữa lành cho mình thôi
Được cảm ơn bởi: LadyR, Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Thiên Hư đã viết: 10:47, 17/02/23 Hình ảnh
Nhờ anh/chị xem giúp ạ
Hình ảnh

Chào bạn Thiên Hư! Mình xin được đóng góp đôi lời về lá số của bạn nhé, không uổng công bạn đã “ra mắt” cả nhà hihi

Mệnh bạn VCD đắc Tuần, có Liêm Tham xung chiếu, đi kèm Mã Phượng, Tả Hữu, Song Hao cho thấy bạn cũng là con người năng nổ, tháo vát, hay phải bôn ba, di chuyển, đi lại nhiều... Mặc dù Liêm Tham là đào hoa tinh và ít nhiều cũng là “dâm tinh”, nhưng may mắn là bạn tránh được các sao đào hoa khác như Xương Khúc, Đào Hồng, Hoá Lộc ở mấy cung chính. Vậy nên, có thể nói, bạn là người đàn ông khá đứng đắn, cũng khá nghiêm túc trong chuyện tình cảm.. mặc dù.. với ngoại hình “ưu tú”, đôi mắt “mơ màng” như trong hình, chắc cũng hok thiếu cô nàng “bao vây”, "làm phiền" đâu nhỉ :>

Mình nghĩ bạn làm trong quân đội như vậy cũng hợp cách, khắc chế được tính “tù tội” của cách Liêm Tham Tị Hợi. Hoá Quyền hội hợp với Đà La cũng thể hiện bạn có khả năng “quyền biến”, thâm trầm và biết tính toán chứ hok phải hok... B-)

Tuy nhiên, có lẽ mảng tài chính của bạn làm bạn đau đầu và hok được “mãn nguyện” cho lắm? (cung Tài Tang Môn, Thân cư Quan Thiên Phủ gặp Song Hao, Hoá Lộc đồng cung với Địa Không, Đại Hao, Lộc Tồn đi kèm Thiên Không)

Khả năng bạn cũng chưa kết hôn? Cung Thê cũng có dấu hiệu chậm trễ và hok toại lòng... Bù lại, cung Tử Tức của bạn khá đẹp, báo hiệu những đứa con hiếu thảo và thành đạt hihi Dù sao cũng nên cẩn thận chút, đề phòng lúc mang thai và sinh nở bạn nhé :)

Đại vận sắp tới của bạn khá tốt, nếu chưa lập gia đình thì có thể sẽ thành hôn và sinh con trong ĐV này. ĐV 46-55 mình đoán có thể bạn sẽ kinh doanh gì đó, hoặc làm công việc liên quan đến tài chính...

Đó là vài nét sơ lược mình có thể thấy qua lá số của bạn! Nếu bạn có câu hỏi hoặc khúc mắc gì thì có thể nêu thêm, nếu mình hok trả lời được thì hy vọng các thầy trong này sẽ ra tay giúp bạn :P
Được cảm ơn bởi: Thiên Hư, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Songtinhcam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Songtinhcam »

Hóng cao nhân luận thằng bạn em :))))
Tập tin đính kèm
C8D94BFE-487C-42BA-93DB-F4E2905570F3.jpeg (297.77 KiB) Đã xem 475 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Hoa rơi bên hiên cửa
Ánh mắt tôi đợm buồn
Một mùa lá lại rơi
Thời gian trôi nhanh quá

Bóng dáng của người ấy
Trong lòng tôi khắc ghi
Dẫu biết không còn nữa
Lòng tôi lại nhói đau

Anh học ngành công an
Tôi cô nhỏ ngốc ngếch
Nâng niu từng chiếc bánh
Khiến lòng anh xao xuyến

Anh khen nụ cười tôi
Khiến bao anh gãy đổ
Giọng nói như chim hót
Khiến tim anh nhảy nhót

Cứ mỗi khi học về
Anh chạy ngay đến tôi
Một niềm vui nho nhỏ
Được chở tôi về nhà

Nhớ buổi chiều hôm ấy
Sài Gòn mưa lâm dâm
Anh về sớm đón tôi
Toàn thân anh ướt nhẹp

Lấy áo mưa che tôi
Anh miệng tươi mỉm cười
Trong túi ổ bánh mì
Vội đưa tôi lót dạ

Đi được nữa con đường
Tiếng xe va rất mạnh
Con người tôi bay đi
Chẳng còn biết gì nữa

Khi tỉnh lại không thấy
Người tôi yêu ở đâu
Vội vã chạy tìm kiếm
Chỉ còn xác vô hồn

Toàn thân anh lạnh ngắt
Người thân anh trách móc
Tất cả là tại tôi
Nước mắt tôi pha máu

Bao nhiêu năm trôi qua
Nó mãi là kí ước
Dặn lòng phải dũng cảm
Vui vẻ sống mỗi ngày

Cũng là mùa lá rụng
Cũng là mưa lâm dâm
Mối tình nhỏ đơn sơ
Chỉ còn là đau thương

Qua rồi anh yêu nhỉ
Cái vòng tay ấm áp
Tiếng nói nhẹ dịu dàng
Nụ hôn thật ngất ngây

Tuổi trẻ hồn nhiên thật
Không lo âu chuyện gì
Chúng ta tay trong tay
Bước qua mọi nẻo đường

Tiếng cười anh vẫn còn
Vang mãi trong tim tôi
Hình ảnh anh hiền từ
Yêu thương chăm chút một

Những thứ thật đơn giản
Đắp chăn cho tôi ngủ
Hay hát cho tôi nghe
Ngồi nghe tôi tâm sự

Khép lại dòng Nhật ký
Kỉ niệm mối tình đầu
Thơ ngây cười hồn nhiên
Thật hạnh phúc biết bao

Anh an nghỉ anh nhé
Em sẽ sống thay anh
Thương yêu cha mẹ anh
Chăm sóc họ thật tốt.

Đây là bài thơ em làm khi xem một tập phim.
Khoảng khắc bên nhau dù đơn giản nhưng rất hạnh phúc 😁 đương nhiên chi tiết có bị thay đổi lý do bản quyền 🤭

Tặng anh Poly và mọi người cuối tuần vui vẻ😍
Em đã thực hiện lời hứa ✌️không online 4 ngày 🙂
Tinh thần người lính quyết chiến đấu đến cùng ⚔️
Em sẽ bớt online lại, chăm sóc giấc ngủ của mình nhiều hơn😚( chỉ lên 20 phút trước khi làm việc thôi 👩‍🌾)
Em rất cố gắng hi vọng tương lai sẽ học hỏi thật nhiều và làm mọi việc thật tốt thật hoàn hảo sạch sẽ😎
Cuối tuần rồi quậy thôi
Music
🎸💃🕺🏻🥁
Quên nữa
Ngủ ngon mọi người😘
Được cảm ơn bởi: LadyR, Qúy Dậu, coco87, 十面埋伏
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”