Em có thành công trong lĩnh vực kinh doanh, buôn bán không ạ?

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
NTNH #
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Em có thành công trong lĩnh vực kinh doanh, buôn bán không ạ?

Gửi bài gửi bởi NTNH # »

Năm 2022, em kiếm được tiền ạ.
Năm 2023, thì đi làm kiểu chơi chơi nhưng vẫn có tiền.
Năm 2024, thì đến bây giờ là tháng 7/2024 vẫn kiếm được tiền. Nhưng năm nay, cảm giác kiếm tiền nó vật vã quá ạ. Chủ yếu em cứ bị bệnh nọ bệnh chai. Xong cuối năm 2023 tự nhiên rúc vào một cái công ty của trung quốc làm như bóc lột sức lao động nhưng có tiền ạ. Có xong tự nhiên hết, hết nó lại có. Tiền bạc như trò hề.
Năm nay thì hết sạch tiền tiết kiệm ạ. Đầu năm đến tháng 5 mới tích trữ được một khoản kha khá. Xong nó lại hết vì bệnh nọ bệnh chai
Nói chung năm cá nhân số 7 từ 1/10/2023 đến 31/7/2024 mà em mất đi sức khoẻ vẫn được tiền là em mừng rồi.
Năm nay còn xây được nhà. Là hạnh phúc.
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi chú bò chậm chạp »

Anh khuyên em 10 năm này nên học thiền, kiếm công việc ổn định. Đừng mơ mộng gì

Năm 2031 trở đi thì mới bắt đầu tính đường làm ăn
Được cảm ơn bởi: NTNH #
Đầu trang

NTNH #
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NTNH # »

chú bò chậm chạp đã viết: 21:04, 26/07/24 Anh khuyên em 10 năm này nên học thiền, kiếm công việc ổn định. Đừng mơ mộng gì

Em cảm ơn. nhưng anh chắc chắn đúng số không ạ?
Mới cả nhìn ngoại hình của em có phải tham lang không? Em cao m59, 46kg.
Em không đăng mặt được. Vì em muốn dấu mặt, không ai biết em là ai.
Sửa lần cuối bởi NTNH # vào lúc 21:18, 26/07/24 với 1 lần sửa.
Đầu trang

NTNH #
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NTNH # »

chú bò chậm chạp đã viết: 21:04, 26/07/24 Anh khuyên em 10 năm này nên học thiền, kiếm công việc ổn định. Đừng mơ mộng gì

Thanks ạ ! 2031 tuổi dương vào năm cá nhân số 5, của đỉnh cao số 5. Thay đổi công việc được ạ.
Làm chỗ anh trai em. Cũng là việc ổn định thôi. Ngoài ra thì em còn muốn kiếm thêm khác. Kiểu gì em cũng muốn được độc lập. Không phụ thuộc ai.
Đầu trang

NTNH #
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NTNH # »

Cô bé bạn thân của em nó đã bị em nghỉ chơi cùng rồi. Có rất nhiều người nữ là đồng nghiệp, bạn bè trước đây quen nhau với em họ cũng muốn chơi với em. Còn em thì không muốn chơi với họ. Em không vừa ý với họ lắm, mới cả cảm thấy như không đồng điệu trong tâm hồn.
Ngay cả đến người yêu, người tán em có rất nhiều. Em cũng từ chối họ hết. Em không hài lòng với bất cứ ai cả.
Cảm giác như dù xung quanh có rất nhiều người muốn kết nối với mình. Nhưng trong lòng mình lại khá cô đơn. Em thà cô đơn như vậy, còn hơn kết nối với những mối quan hệ mà làm cho mình cảm thấy bên trong tâm hồn vẫn trống rỗng. Ý em không phải coi thường hay khinh ghét gì họ. Mà em kiểu thà một mình cô đơn, tự do, thoải mái còn hơn phải xuất hiện trong một đám đông với cảm giác miệng cười cười nói nói mà trong lòng thấy trống rỗng.

Thế nên, bây giờ. Em chỉ coi việc kết bạn, xã giao với mọi người như một cách để mình kiếm thu nhập, bán hàng, làm ăn nọ chai.
Với đàn ông cũng vậy, coi như mối quan hệ để mình làm ăn và bán hàng. Người nào tốt dạy học cho mình, hoặc chỉ cách cho mình làm kiếm tiền thì càng tốt. Xin cảm ơn. Với tình yêu cũng chỉ là tiền với tiền, hôn nhân cũng là tiền với tiền.

Tất cả cũng chỉ quy về tiền và tiền. Tiền làm mình vui, và tiền làm mình hạnh phúc. Tiền có thể khiến mình đem đến hạnh phúc cho người thân nữa.
Tứ trụ có cho thấy em có bị mắc vào cảm giác đó không ạ?
Đầu trang

chú bò chậm chạp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi chú bò chậm chạp »

NTNH # đã viết: 21:28, 26/07/24

Cô bé bạn thân của em nó đã bị em nghỉ chơi cùng rồi. Có rất nhiều người nữ là đồng nghiệp, bạn bè trước đây quen nhau với em họ cũng muốn chơi với em. Còn em thì không muốn chơi với họ. Em không vừa ý với họ lắm, mới cả cảm thấy như không đồng điệu trong tâm hồn.
Ngay cả đến người yêu, người tán em có rất nhiều. Em cũng từ chối họ hết. Em không hài lòng với bất cứ ai cả.
Cảm giác như dù xung quanh có rất nhiều người muốn kết nối với mình. Nhưng trong lòng mình lại khá cô đơn. Em thà cô đơn như vậy, còn hơn kết nối với những mối quan hệ mà làm cho mình cảm thấy bên trong tâm hồn vẫn trống rỗng. Ý em không phải coi thường hay khinh ghét gì họ. Mà em kiểu thà một mình cô đơn, tự do, thoải mái còn hơn phải xuất hiện trong một đám đông với cảm giác miệng cười cười nói nói mà trong lòng thấy trống rỗng.

Thế nên, bây giờ. Em chỉ coi việc kết bạn, xã giao với mọi người như một cách để mình kiếm thu nhập, bán hàng, làm ăn nọ chai.
Với đàn ông cũng vậy, coi như mối quan hệ để mình làm ăn và bán hàng. Người nào tốt dạy học cho mình, hoặc chỉ cách cho mình làm kiếm tiền thì càng tốt. Xin cảm ơn. Với tình yêu cũng chỉ là tiền với tiền, hôn nhân cũng là tiền với tiền.

Tất cả cũng chỉ quy về tiền và tiền. Tiền làm mình vui, và tiền làm mình hạnh phúc. Tiền có thể khiến mình đem đến hạnh phúc cho người thân nữa.
Tứ trụ có cho thấy em có bị mắc vào cảm giác đó không ạ?
Đầu trang

NTNH #
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NTNH # »

Chỉ có một điều khiến mình không cảm thấy bị trống rỗng khi kết nối. Đó là kết nối với bậc hiền thánh, bậc thánh nhân, bậc giác ngộ.
Kết nối với các vị Phật, Bồ Tát, Thánh Hiền.
Chỉ có đi chùa nghe Pháp như này. Thì tôi mới cảm thấy mình không bị trống rỗng bên trong tâm hồn.
Phật có thể lắng nghe, có thể thấu hiểu chính bản thân tôi. Phật luôn luôn hiểu, Phật luôn luôn tin, Phật luôn luôn ủng hộ những ước mơ của tôi, Phật luôn yêu thương tôi vô điều kiện, luôn muốn cuộc sống của tôi tốt đẹp lên.

Thế giới ngoài kia, dù con người có tốt đẹp thế nào với mình. Nhưng kiểu gì bên trong họ sẽ luôn tồn tại sự ích kỷ nhất định, và đôi khi họ còn áp đặt mình, mình có nói cũng không thể hiểu, họ cũng chẳng trải qua, họ chẳng hiểu gì cả.
Cái phần nhận thức, tâm thức của họ cũng khác mình...
VD với những cô bạn thân, những cô bạn nói rằng chỉ cần sống ở kiếp này thôi, khỏi cần nghĩ kiếp sau. Tôi đột nhiên thấy họ chẳng cùng tần số với tôi.
Có những người họ sống nhưng mà họ chẳng tu nhân quả gì hết. Nói đến luật hấp dẫn họ cũng không biết, không quan tâm, nhạc tần số thì họ lại chẳng hề quan tâm.
Họ chẳng thích ăn chay, họ cũng không bao giờ tụng kinh, họ lại chẳng thích từ thiện, có người lại cho rằng tại sao phải hiến máu, người nhà còn chưa cho thì thôi. Việc phóng sinh họ cũng chẳng quan tâm. Không tin có luân hồi, không tin vào tái sinh, không tin rằng mỗi con người đều có trường năng lượng.
Cái họ quan tâm chỉ đơn giản là chuyện yêu, mặc, ăn, ngủ, công việc và kiếm tiền. Rảnh là lại lôi đứa này đứa kia nói xấu lẫn nhau.
Đàn ông cũng vậy, chỉ có tiền, công việc, đi làm, yêu, ngủ, vợ con....
Nhiều lần nói xong thì thà mình im lặng một mình còn hơn. Vì nói xong mình vẫn vậy, không giải quyết được điều gì cả.

Đã từ rất lâu, mình đã tìm hiểu về vũ trụ. Mình luôn cảm giác như đây không phải là nhà của mình. Mình đang bị nhốt ở nơi trường học Trái Đất này. Bị bắt xuống đây học, học và tốt nghiệp bài học ở Trái Đất. Mình phải thoát khỏi nơi này, và phải về đúng nơi mình đã sinh ra. Đó là lý do, mình luôn cảm thấy cô độc. Dường như không ai hiểu mình, họ còn chẳng tin mình nói.
Mình thấy ghê tởm với những hành vi của con người trên Trái Đất, từ việc họ giết hại động vật một cách tàn nhẫn và dán man, để ăn thịt, để tồn tại. Đến cả việc, họ giết hại lẫn nhau không một chút tiếc thương. Thật kinh khủng. Bày mưu bày trò để hãm hại lẫn nhau dành vị trí số 1, vị trí độc nhất. Cho đến cả những việc tung tin đồn nhảm nhí bôi do trát trấu danh dự của nhau.....vv
Thật không thể hiểu nổi con người??? Nhiều người họ còn chẳng tin là có địa ngục. Cứ tà dâm, ngủ hết cô này cô kia cho đã đời. Vợ chồng thì cứ cặp bồ cặp bịch, có vợ có chồng mà ngủ cô này anh kia. Loạn hết cả lên. Xong rồi phá thai.
Mình thấy trái đất này quá là bẩn thỉu và dơ dáy. Đã vậy xong lại toàn chiến tranh.
Thật không muốn ở đây thêm chút nào nữa. Mình cần phải về nhà của mình.

Mọi người có thể không tin mình. Nhưng mà trái đất đâu phải là nơi duy nhất để tồn tại. Biết đâu kiếp trước mình từng ở cõi trời, hay cõi người ngoài hành tinh..... Ai mà biết được đúng không.
Chết đâu phải là hết.
Mình đóng top.
Tập tin đính kèm
IMG_20240726_220017.jpg (241.91 KiB) Đã xem 427 lần
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

0981324132
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

NTNH # đã viết: 21:59, 26/07/24 Chỉ có một điều khiến mình không cảm thấy bị trống rỗng khi kết nối. Đó là kết nối với bậc hiền thánh, bậc thánh nhân, bậc giác ngộ.
Chỉ có đi chùa nghe Pháp như này. Thì tôi mới cảm thấy mình không bị trống rỗng bên trong tâm hồn.
Phật có thể lắng nghe, có thể thấu hiểu chính bản thân tôi. Phật luôn luôn hiểu, Phật luôn luôn tin, Phật luôn luôn ủng hộ những ước mơ của tôi, Phật luôn yêu thương tôi vô điều kiện, luôn muốn cuộc sống của tôi tốt đẹp lên.

Thế giới ngoài kia, dù con người có tốt đẹp thế nào với mình. Nhưng kiểu gì bên trong họ sẽ luôn tồn tại sự ích kỷ nhất định, và đôi khi họ còn áp đặt mình, mình có nói cũng không thể hiểu, họ cũng chẳng trải qua, họ chẳng hiểu gì cả.
VD với những cô bạn thân, những cô bạn nói rằng chỉ cần sống ở kiếp này thôi, khỏi cần nghĩ kiếp sau. Tôi đột nhiên thấy họ chẳng cùng tần số với tôi.
Có những người họ sống nhưng mà họ chẳng tu nhân quả gì hết. Nói đến luật hấp dẫn họ cũng không biết, không quan tâm, nhạc tần số thì họ lại chẳng hề quan tâm.
Họ chẳng thích ăn chay, họ cũng không bao giờ tụng kinh, họ lại chẳng thích từ thiện, có người lại cho rằng tại sao phải hiến máu, người nhà còn chưa cho thì thôi. Việc phóng sinh họ cũng chẳng quan tâm. Không tin có luân hồi, không tin vào tái sinh, không tin rằng mỗi con người đều có trường năng lượng.
Cái họ quan tâm chỉ đơn giản là chuyện yêu, mặc, ăn, ngủ, công việc và kiếm tiền. Rảnh là lại lôi đứa này đứa kia nói xấu lẫn nhau.
Nhiều lần nói xong thì thà mình im lặng một mình còn hơn. Vì nói xong mình vẫn vậy, không giải quyết được điều gì cả.

Đã từ rất lâu, mình đã tìm hiểu về vũ trụ. Mình luôn cảm giác như đây không phải là nhà của mình. Mình đang bị nhốt ở nơi trường học Trái Đất này. Bị bắt xuống đây học, học và tốt nghiệp bài học ở Trái Đất. Mình phải thoát khỏi nơi này, và phải về đúng nơi mình đã sinh ra. Đó là lý do, mình luôn cảm thấy cô độc. Dường như không ai hiểu mình, họ còn chẳng tin mình nói.
Mình thấy ghê tởm với những hành vi của con người trên Trái Đất, từ việc họ giết hại động vật một cách tàn nhẫn và dán man, để ăn thịt, để tồn tại. Đến cả việc, họ giết hại lẫn nhau không một chút tiếc thương. Thật kinh khủng. Bày mưu bày trò để hãm hại lẫn nhau dành vị trí số 1, vị trí độc nhất. Cho đến cả những việc tung tin đồn nhảm nhí bôi do trát trấu danh dự của nhau.....vv
Thật không thể hiểu nổi con người??? Nhiều người họ còn chẳng tin là có địa ngục. Cứ tà dâm, ngủ hết cô này cô kia cho đã đời. Vợ chồng thì cứ cặp bồ cặp bịch, có vợ có chồng mà ngủ cô này anh kia. Loạn hết cả lên. Xong rồi phá thai.
Mình thấy trái đất này quá là bẩn thỉu và dơ dáy. Đã vậy xong lại toàn chiến tranh.

Mọi người có thể không tin mình. Nhưng mà trái đất đâu phải là nơi duy nhất để tồn tại. Biết đâu kiếp trước mình từng ở cõi trời, hay cõi người ngoài hành tinh..... Ai mà biết được đúng không.
Chết đâu phải là hết.
Mình đóng top.
Kkkk Đúng chết chưa là Hết , chết còn phải trả nửa , vay cái gì trả cái đó , tạo ra cái gì trả cái đó keke , Cần gì tới chết trước khi chết củng có thể trả từ từ rồi :D này không phải lý luận đem ra để Hù Doạ tại em củng chưa Trải Nghiệm Chết , nên chị nghe Tham Khảo thôi rồi xem những người Lớn Tuổi trước khi họ mất , rồi đều tra lúc còn trẻ họ như thế nào có Tham Tiền Tham Dục , Tham Danh Bất Hiếu , Bất Nghĩa , Bất Trung vvv mấy cái này là Tội Hơi Nặng . Có Luật Đời và Luật Trời , Luật Đời là Pháp Luật còn Luật Trời là Đạo Đức hihihi có nhiêu em chia sẽ cho chị , Tâm Làm Thân Chịu chị là phải khắc cốt ghi Tâm câu này và trải nghiệm sau này ất sẽ Ngộ kkkkk

- Còn về chị muốn biết kiếp trước chị Phải Người Trời hay ko thì chị xem Tâm chị Kiếp này hướng về cái gì , Hướng về Nhân Loại thì chị đúng là người Trời , còn Hướng về Cá Nhân thì là Người.....Phàm khà khà khà :D
Đầu trang

fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

ôi các bạn nói chuyện như người giời, đọc nhão hết cả mắt.
Đầu trang

NTNH #
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NTNH # »

0981324132 đã viết: 22:21, 26/07/24
NTNH # đã viết: 21:59, 26/07/24 Chỉ có một điều khiến mình không cảm thấy bị trống rỗng khi kết nối. Đó là kết nối với bậc hiền thánh, bậc thánh nhân, bậc giác ngộ.

Chết đâu phải là hết.
Mình đóng top.
Kkkk Đúng chết chưa là Hết , chết còn phải trả nửa , vay cái gì trả cái đó , tạo ra cái gì trả cái đó keke , Cần gì tới chết trước khi chết củng có thể trả từ từ rồi :D này không phải lý luận đem ra để Hù Doạ tại em củng chưa Trải Nghiệm Chết , nên chị nghe Tham Khảo thôi rồi xem những người Lớn Tuổi trước khi họ mất , rồi đều tra lúc còn trẻ họ như thế nào có Tham Tiền Tham Dục , Tham Danh Bất Hiếu , Bất Nghĩa , Bất Trung vvv mấy cái này là Tội Hơi Nặng . Có Luật Đời và Luật Trời , Luật Đời là Pháp Luật còn Luật Trời là Đạo Đức hihihi có nhiêu em chia sẽ cho chị , Tâm Làm Thân Chịu chị là phải khắc cốt ghi Tâm câu này và trải nghiệm sau này ất sẽ Ngộ kkkkk

- Còn về chị muốn biết kiếp trước chị Phải Người Trời hay ko thì chị xem Tâm chị Kiếp này hướng về cái gì , Hướng về Nhân Loại thì chị đúng là người Trời , còn Hướng về Cá Nhân thì là Người.....Phàm khà khà khà :D
Cảm ơn em!
Nguyện ước duy nhất của chị sau khi chết. Là được tái sinh về miền Tây Phương Cực Lạc.
Ngày ngày học theo Phật.
Trở thành Phật.
Sau đó, giúp đỡ mọi người.

Nguyện ước lúc trong kiếp này. Kiếm được nhiều tiền, để mang đến cuộc sống ấm no, đủ đầy cho gia đình, cho con của mình. Chính vì vậy, mà tiền nó quan trọng lắm. Hướng đến gia đình là số 1.
Và mang đến giá trị cho cộng đồng. Như làm từ thiện, giúp đỡ người nghèo khổ, cúng dường, bố thí. Hơn nữa, về phần trách nhiệm với Trái Đất và nhân loại, là thực hành lối sống xanh, không xả rác bừa bãi, làm ô nhiễm môi trường. Muốn thực hiện những công việc để bảo vệ môi trường. Nếu môi trường ô nhiễm, mạng sống của tất cả con người sẽ bị đe doạ.

Nguyện ước đối với bản thân chỉ có một điều duy nhất, lúc nào cũng phải đẹp thật đẹp, phải xinh đẹp mọi lúc mọi nơi. Vẻ đẹp này phải mang tính đứng đắn và nghiêm túc. Lúc nào cũng phải thật đẹp và đẹp.
Đẹp để làm gì hả? Vì thích đẹp thế thôi.

Đóng top nha! Ngày mai, chị không lên đây nữa. Chị đi tụng kinh.

Mà người với người gặp nhau là do nợ nhau ý.
Cái bạn Trung Quốc chị kể. Từ lúc, chị quen bạn đấy, bạn đấy giúp chị nhận được vài triệu từ việc dạy chị kiếm tiền. Chị nghĩ không tự nhiên, có người làm quen mình trên Tiktok, rồi mình tự nhiên đồng ý, trong khi người khác làm quen thì mình không đồng ý. Mà nào có biết mặt mũi bạn đó thế nào đâu em, nghề nghiệp cũng chẳng thể biết làm gì. Không có một cái gì rõ ràng cả. Vậy mà lúc đó cứ như kiểu bị thôi miên em ạ. Tự nhiên trở nên đồng ý kết bạn Zalo dễ thế. Xong rồi cứ nói chuyện, tự nhiên bạn đó giới thiệu chị cách để kiếm tiền. Xong rồi tự nhiên chị nghe theo, cứ như kiểu bị ???? Rồi mình làm theo, thì bây giờ chị có tiền.
Chị cứ cảm giác như là bạn Trung Quốc kia, kiếp trước nợ nần chị tiền đó em à. Nên kiếp này, bạn ý kiếm chị để trả nợ.
Xong chị đã xoá hết Zalo, xoá Tiktok rồi nói với bạn đó. Sau này, có thể sẽ không nói chuyện với nhau nữa.
Xong hôm nay, chị không tìm ra cách để chị kiếm tiền. Tức là cái nút đó khi vào trang wed đó, mọi ngày nó sẽ hiện ra. Chị có thể sử dụng. Nhưng hôm nay chị không thể thấy. Thì hôm nay, chị lại kiếm nick bạn đó, lại hỏi hỏi về công việc, bạn đó lại chỉ dẫn chị.
Mọi chuyện tiền nong, nó cũng xuất phát từ kiếp trước người ta có nợ nần gì mình không. Nếu người ta nợ mình tiền, thì kiểu gì kiếp này cũng gặp mình để trả nợ.

Chị nghĩ rồi chị rút ra một kết luận là: Không cần bất kỳ ai trả tiền cho chị nữa. Kiếp trước qua rồi. Kiếp này, cứ sống tốt cuộc đời của họ đi.

Dù sao, chết là không mong muốn quay lại trái đất tái sinh luân hồi nữa. Nên cũng chẳng cần người yêu, chồng, sinh thêm đứa con nữa làm chi cho mệt. Cái mình muốn là thoát khỏi nơi này. Đừng để mấy điều dục ái, nợ chồng nợ con, nó kéo mình kiếp sau phải ở lại đây tiếp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”