Hạn hôn nhân - Thực nghiệm qua lá số

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
motminh123
Lục đẳng
Lục đẳng

Hạn hôn nhân - Thực nghiệm qua lá số

Gửi bài gửi bởi motminh123 »

Ở Diễn đàn có rất nhiều cao nhân và mình đang mới tìm hiểu, học hỏi bộ môn này, hôm nay tìm hiểu về Hạn hôn nhân, lấy ví dụ lá số bản thân luôn, các cao nhân có gì chỉ bảo giùm ạ

Hình ảnh

Đây là lá số của mình.

Xét về Đại hạn: Cung Phu thê có chỉ số cung Thủy nhị cục là 102 thì thường lập gia đình không sớm hơn 31 tuổi (hiện tại 30). Đại vận 22-31 ở cung Phúc có Thiếu Dương Thiên Không nên thể hiện trạng thái có lập gia đình trong đại vận này. Và sao chính tinh là Tham Lang, thêm phụ tinh Địa không, thiên không, mệnh có địa kiếp thì chỉ sự hôn nhân bất ngờ.

Về Tiểu hạn, 2012 và 2013 đều có khả năng vì:
2012: Hạn tại Phu, có Thiên đức, Phúc đức, Hóa lộc, Có Nguyệt đức, hồng loan, đào hoa hội chiếu (Tam hợp đào hồng hỷ)
2013: Hạn tại Tử tức, có hỷ thần, thiên hỉ, có Hữu bật - tả phụ, long trì - phượng các hội chiếu, nhưng thiên khốc cản trở, Quan phù - Quan phủ hao tán, Đẩu quân - Thái Tuế.. đều không tốt và ngăn trở hôn nhân.

Tóm lại là mình vẫn không biết khả năng nào mới đúng, và còn nhiều cách kết hợp khác khi xem như xung chiếu, nhị hợp, nhị hại, hay xem tháng có khả năng hôn nhân thì phức tạp quá, mình đọc mãi chưa hiểu. Mong các cao nhân ghé qua chỉ cho vài cách được không. Cám ơn nhiều.
Được cảm ơn bởi: codai2810, clbdanang
Đầu trang

motminh123
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Hạn hôn nhân - Thực nghiệm qua lá số

Hic. Ko ai luận cùng mình. Có ai Chỉ cho mình vài điều thiếu sót nhé. Cám ơn nhìu
Đầu trang

coi1988
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coi1988 »

hic mình thì ko biết luận về cái này.

Bạn xem giúp mình đc ko?
Đầu trang

hite
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hite »

Bạn luận giúp mình đi, xem năm nào mình cưới vợ? Thanks bạn.
https://lyso.vn/lasotuvi/E14ZGMSJ.jpg" target="_blank
Đầu trang

motminh123
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Re: Hạn hôn nhân - Thực nghiệm qua lá số

coi1988 đã viết:hic mình thì ko biết luận về cái này.

Bạn xem giúp mình đc ko?

Mình mới tự học thôi, đang tìm hiểu nên mong mọi người trong diễn đàn mỗi người chỉ cho một ít. Bạn cứ post lá số lên mọi người xem giúp :)
Được cảm ơn bởi: coi1988
Đầu trang

motminh123
Lục đẳng
Lục đẳng

hite đã viết:Bạn luận giúp mình đi, xem năm nào mình cưới vợ? Thanks bạn.
https://lyso.vn/lasotuvi/E14ZGMSJ.jpg" target="_blank" target="_blank

Tớ thấy bác xuanthu vừa luận cho bạn rất kỹ ở bên hội Thiên Phủ mừ, tớ cũng định tham gia hội đóa nhưng của tớ là Liêm trinh Thiên phủ tọa mệnh hic
Đầu trang

mqa30369
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mqa30369 »

em cung dang chan chuyen hon nhan day bac no xem ho e dc ko
Đầu trang

motminh123
Lục đẳng
Lục đẳng

motminh123 đã viết:
hite đã viết:Bạn luận giúp mình đi, xem năm nào mình cưới vợ? Thanks bạn.
https://lyso.vn/lasotuvi/E14ZGMSJ.jpg" target="_blank" target="_blank" target="_blank" target="_blank

Hình ảnh

Xin lỗi trước bạn Hite, tớ mới học nên phán nhiệt tình thôi nhé, sai thì cứ bỏ qua, coi như là thêm kinh nghiệm :)

Bạn Hite mệnh Thủy nhị cục, có cung thê ở đại hạn 22-31, phải cưới trước 31 tuổi chứ nhể :) nhưng năm nay tiểu hạn cung Tật, ko có nhiều bộ sao trợ hôn hay chỉ hỷ sự, lại thêm Đẩu quân, quả tú hội nên có vẻ khó

Sang năm 2013 có khả năng lớn đấy bạn,
Tiểu hạn 2013 tại cung Tài bạch, có mộc dục, hoa cái, có Đại hao hội (cưới xin nên hao của :) )
Xét tam hợp có nhiều sao chỉ sự hỗ trợ : Long trì - Phượng các, Tả phụ - Hữu bật (có sự giúp đỡ), Ân quang Thiên quý
Đặc biệt có Tấu thư, chỉ việc đăng ký kết hôn đấy

Nhưng có Thiên khốc, bạch hổ, thái tuế, những sao này cũng gây cản trở không ít cho việc kết hôn
(Xin hỏi là nếu sang năm kết hôn thì vấn đề tiền bạc có phải là một vấn đề lớn với bạn ko??)

Vài lời mạo muội :))
Đầu trang

little_star
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi little_star »

em chưa biết coi đại, tiểu hạn, post lá số người em quen biết kết hôn vào năm nay, chị thử nghiệm lý xem nha! ^^
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: TuDuCa
Đầu trang

kyocera
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi kyocera »

chào cô motminh123 cháu mới học tử vi dc 1 năm vô phép xem cho cô như sau:cháu ko biết cô học tử vi ở đâu hay cô từng đi xem tử vi về bản thân rồi.việc cô nói (Cung Phu thê có chỉ số cung Thủy nhị cục là 102 thì thường lập gia đình không sớm hơn 31 tuổi (hiện tại 30)).cháu ko đồng tình.vì sao ư?cháu xin giải thích:đại hạn cung phúc đức của cô từ 22-31 còn 32 là cô bước vào đại hạn cung điền trạch.sở dĩ cô lận đận về tình duyên như vậy là do đại hạn này tuần triệt đồng cung nhập vào cung phúc đức(cháu có thể nói là quá xấu vì khi hai sao này đồng cung nó ko triệt nhau mà con mạnh hơn gấp bội lần;sẽ nhẹ hơn nếu tuần và triệt ko đồng cung với nhau nhưng đấy là số cô rồi nên chấp nhận thôi)cái thứ hai làm cô lân đận như vậy là do thân cô cư phu quân nên có thể nói cuộc đời cô sau này ảnh hưởng của chồng cô đối với cô là rất lớn từ công việc tiền bạc con cái cô đếu bị chi phối rõ rệt mà đại hạn 22-31 cô rơi vào cung phu mà thân lại đóng đúng cung này nên có thể nói là về tình duyên lận đận hơn rất nhiều so với các lá số có đại hạn rơi vào cung phu nhưng thân ko đóng cung này :).đó là hai lý do khiến cô lận đận.năm sau kết thúc đại hạn(năm nay cô 30) nên cô lấy dc chồng đấy.việc cô nói ( Đại vận 22-31 ở cung Phúc có Thiếu Dương Thiên Không nên thể hiện trạng thái có lập gia đình trong đại vận này. Và sao chính tinh là Tham Lang, thêm phụ tinh Địa không, thiên không, mệnh có địa kiếp thì chỉ sự hôn nhân bất ngờ)cháu xin miễn luận vì cái này đúng.chúc cô may mắn
Được cảm ơn bởi: co_nguyet_dong_luong
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”