Sao ân quang thiên quý cung phu thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Sao ân quang thiên quý cung phu thê

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 20:04, 02/09/19
muitenthep đã viết: 15:45, 01/09/19 1 con Ân Quang đã làm tình cảm điêu đứng, lúc mình thích thì người ta k yêu, lúc người ta không yêu thì mình chạy. Bao cuộc tình gần chốt đơn rồi lại vì gì đấy rồi thôi :D :D :D Chứ thêm Thiên Quý nữa chắc ế tới già. Số này chắc phải đi xa kiếm vợ thật các bác ạ. :D :D

Hình ảnh
Quan trọng là cô -quả kìa bác. Em thấy mấy người cô - quả chiếu thân mệnh tình duyên không thuận lắm. Bác hơn tuổi em nên bao giờ hốt được cô nào nhớ báo để hội quang quý phu thê có thêm hi vọng. He he, không biết của nợ đặt gạch từ kiếp trước bao giờ mới xuất hiện. =))
Chỉ sợ khi nó xuất hiện thì mi lại chạy mất. Vậy nên đừng như thằng anh cự môn của mi 😩 Phét lác ít thôi e gái 😑
Được cảm ơn bởi: Andre
Đầu trang

loverosie
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi loverosie »

chienapple đã viết: 00:25, 03/09/19
chienapple đã viết: 13:29, 01/09/19
loverosie đã viết: 09:37, 01/09/19 Lễ lạt mưa gió ngồi nhà lướt web thấy topic này. Em cũng có combo Quang Quý cung Phu ạ, tình duyên chưa đi tới đâu, năm ngoái quen một anh cứ tưởng chốt yêu đương rồi thì được mấy tháng người ta lại dãn ra, giờ em đang quen một anh khác, chưa tỏ tình yêu đương thôi chứ cũng ko khác gì người yêu nhưng mà em thấy anh ấy cứ lạnh nhạt hờ hững. Anh năm ngoái bỏ em thì đầu năm nay lại quay ra nhắn tin muốn quay lại nọ kia nhưng em hết cảm xúc rồi. Bây giờ cũng có một anh khác đang rất nhiệt tình với em nhưng em lại ko có cảm xúc như với ng hờ hững với em kia, bạn em thì bảo con gái nên chọn người yêu mình hơn, em giờ đang phân vân quá. Nhờ mọi người luận giải cung phu và đường tình duyên giúp em với ạ Hình ảnh
cung phu quá ư là bá đạo ^^
một ng con gái vui là thế , năng độg là thế , sao tâm can lại đơn độc như một chú sói con vậy ??? Vì sao ??
Có lẽ chuyện tình cảm của em không được thuận lợi nên thành ra thế
Đầu trang

Alabahama
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Alabahama »

vietnam23042017 đã viết: 23:25, 11/03/18
vn007 đã viết: 11:45, 11/03/18
vietnam23042017 đã viết: 00:09, 11/03/18 Có Quang Quý hội chiếu Phu Thê thì vợ chồng cưới nhau do ân tình, do tình cảm mà lên.

Nói về đạo Phật thì ân tình đó có thể là do tiền duyên khởi tạo, kiếp này lấy nhau để trả cho nhau.

Do vậy hiểu theo cách nào cũng OK, kể cả ý nghĩa liên quan đến tôn giáo.
Anh Vietnam. Em có đọc qua đâu đó. Tả phụ tại mệnh, hữu bật tại phúc hoặc tại phu phúc. Là bị ép hôn là sao anh. Có phải bị ép lấy, chứ ko phải muốn lấy nước nhau
Tớ có đọc cái này và cũng thắc mắc như vậy. Nhiều khi cũng nghĩ các cụ xưa thích diễn đạt kiểu lườm rau gắp thịt, muốn hậu thế phải động não :))

Xin cao nhân nào đi qua cho chỉ giáo về ý sau ạ:

"Tả phù hay Hữu bật một ở CUNG MỆNH, một ở CUNG PHÚC ĐỨC thì đương số thường bị ép hôn hoặc không ưng người phối ngẫu mà buộc phải cưới, hôn nhân không toại ý".

Xin cám ơn!
Mình có Tả phù ở Mệnh, Hữu Bật tại Phúc. Hiện giờ chưa chống lầy nhưng đúng là có cảm giác muốn lấy cho xong. Yêu đau khổ quá
Đầu trang

muitenthep
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi muitenthep »

muitenthep đã viết: 15:45, 01/09/19 1 con Ân Quang đã làm tình cảm điêu đứng, lúc mình thích thì người ta k yêu, lúc người ta không yêu thì mình chạy. Bao cuộc tình gần chốt đơn rồi lại vì gì đấy rồi thôi :D :D :D Chứ thêm Thiên Quý nữa chắc ế tới già. Số này chắc phải đi xa kiếm vợ thật các bác ạ. :D :D

Hình ảnh
Quan trọng là cô -quả kìa bác. Em thấy mấy người cô - quả chiếu thân mệnh tình duyên không thuận lắm. Bác hơn tuổi em nên bao giờ hốt được cô nào nhớ báo để hội quang quý phu thê có thêm hi vọng. He he, không biết của nợ đặt gạch từ kiếp trước bao giờ mới xuất hiện. =))
:v lắm mối tối nằm không là hoàn toàn có thật, nhiều khi chỉ cần gật đầu hoặc bước thêm vài bước nữa là có ny rồi nhưng thế nào lại hỏng. Nhiều lúc muốn có ny lắm lại có lúc thấy không có cũng chẳng sao. Nhiều lúc kết con gái nhà người ta lắm cưa gần đổ thì mình lại chán :v thành ra nghĩ chắc mình có cái gì kìm kẹp hay sao ấy, vào tử vi thì ăn con cô quả, ân quang. Thôi, vạn sự tùy duyên, anh nghĩ chắc em cũng giống anh khoản này. :v
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 01:17, 03/09/19

Hình ảnh
Chỉ sợ khi nó xuất hiện thì mi lại chạy mất. Vậy nên đừng như thằng anh cự môn của mi 😩 Phét lác ít thôi e gái 😑
Sao anh nói cái gì cũng chuẩn thế. Hu hu, em từ xưa đến nay có xu hướng bài xích chuyện yêu đương và lập gia đình. Cứ nói mấy chuyện đấy em lại sợ chạy mất tiêu luôn. Lên đây hỏi lấy chồng đúng kiểu phét lác quá. :))
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

muitenthep đã viết: 10:46, 03/09/19

Hình ảnh
:v lắm mối tối nằm không là hoàn toàn có thật, nhiều khi chỉ cần gật đầu hoặc bước thêm vài bước nữa là có ny rồi nhưng thế nào lại hỏng. Nhiều lúc muốn có ny lắm lại có lúc thấy không có cũng chẳng sao. Nhiều lúc kết con gái nhà người ta lắm cưa gần đổ thì mình lại chán :v thành ra nghĩ chắc mình có cái gì kìm kẹp hay sao ấy, vào tử vi thì ăn con cô quả, ân quang. Thôi, vạn sự tùy duyên, anh nghĩ chắc em cũng giống anh khoản này. :v
Em còn dính quả đào hoa-thiên không ở cung quan nên không mặn mà lắm với mấy chuyện yêu đương cơ. Còn đâu đúng kiểu như anh nói rồi. Người ta tiến thì mình lùi, tán đổ thì mình chán. Nhiều lúc cũng muốn yêu đương này nọ mà khổ nỗi cứ vướng vào thân là thấy phiền. Em là nữ mà thích tự do, ghét ràng buộc khủng khiếp. Trước có suy nghĩ không lập gia đình mà giờ thấy sợ không lập gia đình là không ổn. Với lại còn bố mẹ nữa. Nên nhiều lúc nghĩ sau không yêu đương gì lấy đại ông nào đó cho xong mà không yêu cũng khổ, yêu thì không thích. Vấn đề ở bản thân em là nhiều nên chán lắm bác ạ. Vẫn biết van sự tùy duyên nên vẫn ăn no, ngủ kĩ lắm.
Em thấy người ta lấy vợ, lấy chồng ầm ầm ra mà cảm thấy mấy chuyện này với mình khó khăn quá. Em nghĩ mấy người lên đây kêu ế không phải là thiếu đối tượng mà do vấn đề đề ở bản thân là chính. Thôi, ráng mấy năm nữa xem có đổi tính được không vậy. :">
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Mà anh Cự Nhật ơi, mấy hôm nay em đọc cuốn " Lời ngỏ từ cõi tâm linh " của Brian Weiss ấy nên nghĩ là duyên phận con người được sắp xếp hết rồi. Từ bố mẹ, anh chị em, vợ chồng,.. Đều là những người mình thân của mình trong nhiều kiếp rồi. Còn là duyên hay nợ thì chưa biết được nên mới thấy tò mò không biết nhiều kiếp trước mình đã làm gì với anh xã tương lai mà cung phu của em KHỦNG quá. He he =))
Nhưng mà ông đó chắc còn lâu nữa mới xuất hiện, vì em chưa thấy có dấu hiệu gì ở hiện tại hết trơn. Em cũng có linh cảm bao giờ mình mở lòng hơn, biết yêu thương hơn thì chắc ông đó sẽ xuất hiện sớm hơn chút. Mà vẫn mong ông đó đừng xuất hiện quá muộn, không thành bà cô già thì phải đánh đòn thật.
Đầu trang

cự nhật không kiếp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi cự nhật không kiếp »

Andre đã viết: 11:48, 03/09/19 Mà anh Cự Nhật ơi, mấy hôm nay em đọc cuốn " Lời ngỏ từ cõi tâm linh " của Brian Weiss ấy nên nghĩ là duyên phận con người được sắp xếp hết rồi. Từ bố mẹ, anh chị em, vợ chồng,.. Đều là những người mình thân của mình trong nhiều kiếp rồi. Còn là duyên hay nợ thì chưa biết được nên mới thấy tò mò không biết nhiều kiếp trước mình đã làm gì với anh xã tương lai mà cung phu của em KHỦNG quá. He he =))
Nhưng mà ông đó chắc còn lâu nữa mới xuất hiện, vì em chưa thấy có dấu hiệu gì ở hiện tại hết trơn. Em cũng có linh cảm bao giờ mình mở lòng hơn, biết yêu thương hơn thì chắc ông đó sẽ xuất hiện sớm hơn chút. Mà vẫn mong ông đó đừng xuất hiện quá muộn, không thành bà cô già thì phải đánh đòn thật.
Hình như là vậy, mà duyên thì đa phần đến vs những ng có phúc hưởng, em thử kiểm tra mình có phúc k :x , a bày cho cách này mai thử luôn : ra đường gặp mấy anh đẹp trai giữ chặt lại xong tán tỉnh nó, nó k nói gì thì mới là vấn đề, nếu nó bảo mày bị điên à tức là e có phúc lớn đấy :>
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

cự nhật không kiếp đã viết: 19:03, 03/09/19
Andre đã viết: 11:48, 03/09/19 Mà anh Cự Nhật ơi, mấy hôm nay em đọc cuốn " Lời ngỏ từ cõi tâm linh " của Brian Weiss ấy nên nghĩ là duyên phận con người được sắp xếp hết rồi. Từ bố mẹ, anh chị em, vợ chồng,.. Đều là những người mình thân của mình trong nhiều kiếp rồi. Còn là duyên hay nợ thì chưa biết được nên mới thấy tò mò không biết nhiều kiếp trước mình đã làm gì với anh xã tương lai mà cung phu của em KHỦNG quá. He he =))
Hình như là vậy, mà duyên thì đa phần đến vs những ng có phúc hưởng, em thử kiểm tra mình có phúc k :x , a bày cho cách này mai thử luôn : ra đường gặp mấy anh đẹp trai giữ chặt lại xong tán tỉnh nó, nó k nói gì thì mới là vấn đề, nếu nó bảo mày bị điên à tức là e có phúc lớn đấy :>
Em thấy mình là người có phúc hưởng, không cần thử cách của ông anh đâu. Nhưng thấy may mắn vì chưa bị cha nào lừa. Em cũng hay mơ ngủ, nhưng lúc cần vẫn Quách Tỉnh lắm :)) . Nhiều lúc cũng vẩn vơ, suy tư, mơ mộng kiểu con gái mới lớn nên vậy. Nói ra được cũng biết vấn đề cần đối mặt ở đâu, giải quyết thế nào, tâm thái ra sao. Cũng tốt lắm.
Trước khi biết đến tử vi, biết đến lá số của mình, em luôn băn khoăn giữa 2 lựa chọn: kết hôn hoặc không . Đại loại vậy. Đến khi biết đến lá số của mình, biết đến tử vi, đặc biệt là lúc chém gió ở đây, biết cung phu của mình không tốt lắm. Đến lúc đó em quyết tâm sau này sẽ yêu và lập gia đình. Hơi ngược đời chút. Nhưng em nghĩ đó là một thử thách, thử thách xem bản thân có thể yêu thương nhiều đến đâu, trái tim mình rộng lớn tới nhường nào. Nên sau này chắc chắn em phải lấy chồng. Hi hi, sẽ hơi lâu chút vì em còn lâu mới trưởng thành. Nhưng sau chắc chắn là có chồng như anh huynh19 nói =)) :)) :))
Nhưng hình như em dễ bị lừa lắm hay sao ấy. Thấy mình quá hiền và hơi mơ ngủ nữa. =)) =))
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Trước khi chào anh Cự Nhật cho em hỏi theo lá số của mình thì tương lai em có bớt mơ mộng, bớt ngốc không vậy??? Chứ em thấy hiện tại hay mơ mộng và ngốc khủng khiếp, cũng hay ngủ gật nữa. ;;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”