Lá số Nữ tháng nhuận năm 95, đã có các dữ kiện để nghiệm lý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số Nữ tháng nhuận năm 95, đã có các dữ kiện để nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Uhm, tùy bạn. Đó là chuyện quan điểm cá nhân.
Bạn thích thế cũng đc. Nếu mấy người kia cũng nghĩ như bạn thì họ sẽ vào topic của bạn

Còn quan điểm của tôi là ko cần thi thố làm gì. Thắng cây đa hay thua cây đề cũng ko ích lợi gì. Quan trọng là ta ngày mai có thắng bản thân ta của ngày hôm qua ko kìa.

@: Mà tôi thấy, mùi text bạn rất giống mùi têxt mà bạn này nói. Có phải " thầy giờ dần" mà bạn habiken này nói đến là bạn ko?

hoi-tu-vi/mong-cao-nhan-giup-do-xac-din ... 28612.html
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bobbysir »

十面埋伏 đã viết: 10:23, 29/05/24 Uhm, tùy bạn. Đó là chuyện quan điểm cá nhân.
Bạn thích thế cũng đc. Nếu mấy người kia cũng nghĩ như bạn thì họ sẽ vào topic của bạn

Còn quan điểm của tôi là ko cần thi thố làm gì. Thắng cây đa hay thua cây đề cũng ko ích lợi gì. Quan trọng là ta ngày mai có thắng bản thân ta của ngày hôm qua ko kìa.

@: Mà tôi thấy, mùi text bạn rất giống mùi têxt mà bạn này nói. Có phải " thầy giờ dần" mà bạn habiken này nói đến là bạn ko?

Còn thầy giờ dần là bạn nào e cũng ko rõ.
E hy vọng có nhiều tranh luận tích cực. Càng nhiều người giỏi càng tốt. Hiện nay tử vi đang chết ngắc ở vấn đề đoán hạn. Mà không đoán được hạn thì toàn đoán chung chung, vô thưởng vô phạt. Làm mất tác dụng của tử vi. Nếu anh không ngại đoán hạn, e với anh có thể cùng kiểm nghiệm một vài lá không
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Bobbysir đã viết: 15:02, 29/05/24

E hy vọng có nhiều tranh luận tích cực. Càng nhiều người giỏi càng tốt. Hiện nay tử vi đang chết ngắc ở vấn đề đoán hạn. Mà không đoán được hạn thì toàn đoán chung chung, vô thưởng vô phạt. Làm mất tác dụng của tử vi. Nếu anh không ngại đoán hạn, e với anh có thể cùng kiểm nghiệm một vài lá không
Kkk tui đây :D tui đã quay trở lại và lợi hại hơn xưa keke , bạn cứ thuận theo tự nhiên không nên cưởng cầu quá . Nghành nghề nào củng vậy , nhất là những nghề truyền thống , nó sẽ mai mọt từ từ ( đúng với quy luật sinh trụ hoại diệt ) , bạn có tấm lòng vì nghề đều đó là Tốt . Nhưng làm sao để Cách Mạng phục hưng lại thì phải do Thiên Cơ sắp xếp :D

- mà vấn đề nhiều nghành nghề bị mai mọt là do thời thế thay đổi , bây giờ hiện đại hoá , rồi Đạo Đức bị thay đổi , lòng thủy chung không còn sắc son . Thì bạn củng Thấy rồi , Yếu tố Đạo Đức quyết định , bạn có Tâm huyết cho nghề này ở Thời này nếu được thì bạn sẽ Thành Công lớn đấy , vì Thời này cái gì khó nó củng X2 hơn thời của các vị Cổ Nhân :D

- Cổ Nhân có công sáng tạo , thì Truyền nhân có độ khó là phải giữ gìn và phát triển . Giống giống như Chiến Tranh vậy Giữ 1 Đất nước nó sợ còn khó hơn Khai Quốc :D hehe Chúc bạn tương lai Tinh Tấn trên đường nghiên cứu để tìm được biện pháp phù hợp giúp người không được may mắn về cuộc sống về bên chuyên môn Huyền Học này :D hihi
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

0981324132 đã viết: 16:04, 29/05/24

Kkk tui đây :D tui đã quay trở lại và lợi hại hơn xưa keke , bạn cứ thuận theo tự nhiên không nên cưởng cầu quá . Nghành nghề nào củng vậy , nhất là những nghề truyền thống , nó sẽ mai mọt từ từ ( đúng với quy luật sinh trụ hoại diệt ) , bạn có tấm lòng vì nghề đều đó là Tốt . Nhưng làm sao để Cách Mạng phục hưng lại thì phải do Thiên Cơ sắp xếp :D

- mà vấn đề nhiều nghành nghề bị mai mọt là do thời thế thay đổi , bây giờ hiện đại hoá , rồi Đạo Đức bị thay đổi , lòng thủy chung không còn sắc son . Thì bạn củng Thấy rồi , Yếu tố Đạo Đức quyết định , bạn có Tâm huyết cho nghề này ở Thời này nếu được thì bạn sẽ Thành Công lớn đấy , vì Thời này cái gì khó nó củng X2 hơn thời của các vị Cổ Nhân :D

- Cổ Nhân có công sáng tạo , thì Truyền nhân có độ khó là phải giữ gìn và phát triển . Giống giống như Chiến Tranh vậy Giữ 1 Đất nước nó sợ còn khó hơn Khai Quốc :D hehe Chúc bạn tương lai Tinh Tấn trên đường nghiên cứu để tìm được biện pháp phù hợp giúp người không được may mắn về cuộc sống về bên chuyên môn Huyền Học này :D hihi
Bạn là thầy giờ dần mà anh có nick chữ trung quốc nói đấy à. Mới giao lưu nhưng thấy a ấy có nội công thâm hậu đó.
Được cảm ơn bởi: 0981324132
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Tui sinh giờ Thìn , anh đó nói bạn mà kkk nói bạn là thầy giờ Dần đó , phải không ? Trên này tui có biết ai đâu . Kkk thôi hữu duyên tui vào nhiều chuyện keke
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mệnh Thiên Tướng có Hoả Tinh là đúng lá số rồi.

Chị có Hoả Tinh cư Mệnh tính cách & lắm bệnh y hệt như em.

Mệnh Phủ Tướng Triều Viên giàu! Tương lai làm chủ 1 doanh nghiệp lớn.

Mệnh dụng Hoả.

Đại vận cung Phúc hiện tại không tốt lắm. Tiền không tụ lại nhiều.

Từ 35 tuổi đổ đi vào cung Điền mới tốt.

Từ 45 tuổi đổ đi giàu.

Từ tuổi trung niên đổ đi đến lúc già, càng ngày càng giàu.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

À, tôi thấy thầy đó đoán đúng hạn có tang gần bằng lá giờ dần nên tò mò ko biết là ai thôi. Tôi tưởng là bạn
Dù sao, số người đoán đúng đc hạn như vậy quá ít.

Bạn cứ tự nhiên tham gia diễn đàn theo ý bạn thôi, tôi chẳng ngại đoán hạn nhưng lại ko thích drama nên sẽ ko tham gia mấy trò này :)
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi MaiAnhNgoc »

Bobbysir đã viết: 06:52, 29/05/24
MaiAnhNgoc đã viết: 22:27, 28/05/24
Bobbysir đã viết: 22:23, 28/05/24

Mình chưa xem hết các đại vận. Nhưng xem tử vi nên có tâm thế khách quan đừng cố uốn nắn theo ý chí của mình.
Đại vận tử vi nếu lấy tháng 8n thì ko tốt như trong tứ trụ. Gia đạo cũng ko tốt bằng.
Ncl lá đó khá suy :)) và khó mà có được chút thành tựu như bây giờ bác ạ

Nói chung dạo này để ra quyết định thì em chuyển qua kinh dịch rồi 😌
E nghĩ như này là chưa hiểu sâu sắc về tử vi rồi. A đã xem ba lá số cùng ngày sinh giừo tháng năm. Thì thấy ba người được sinh ra trong những gia đình có hoàn cảnh khác nhau. Sau này lớn lên có nghề nghiệp thu nhập khác nhau. Người làm taxi người làm nhà nước. Thì người làm nhà nước tốt nhất cũng là được sinh trong gia đình có hoàn cảnh tốt nhất trước bố mẹ cũng làm nhà nước. Nên để thấy rằng từ tử vi để suy ra hoàn cảnh gia đình sẽ tương đối thôi, ko chính xác 100%. Những gì e đạt được có đóng góp lớn từ sự hỗ trợ của gia đình e nên e hơi ngộ nhận về lá số của e
Cảm ơn anh đã tham gia trao đổi về vấn đề này. Em cũng có chút nghiệm lý về tử vi:

Em có 2 người bạn cùng ngày tháng năm giờ sinh, 1 người học cùng em cấp 3 (cô A), 1 người là nyc của bạn thân (cô B). Gia cảnh đơn giản, đều sinh ra lớn lên ở HN
cô A giờ làm phều (phều cấp thấp cặp với đội sếp tầm trung, mót vài đồng tiền lẻ)
cô B giờ làm công ăn lương, yêu đương bình yên
em và 2 bạn đó thanh tướng và hình tướng khác nhau.
Cô A rất xinh đẹp, cao ráo. cô B da rất trắng, ánh mắt giọng nói rất dễ chịu
Em thì như đã tả, ko xinh may ra được nhận xét là duyên, mắt sắc.

Nền tảng gia đình và định hướng của cha mẹ rất quan trọng với con cái; nhưng việc đứa con đó phát triển như nào là do chính bản thân nó lựa chọn. Em với 2 cô bạn kia đều có cùng xuất phát điểm, gia đình cơ bản, sinh ra và lớn lên ở HN; nhưng lựa chọn của từng người là khác nhau. Nên em không đồng ý với câu này của anh
Những gì e đạt được có đóng góp lớn từ sự hỗ trợ của gia đình e nên e hơi ngộ nhận về lá số của e"
1. Định hướng về ngoại ngữ của mẹ em từ trước 3 tuổi là chính xác và tạo tiền đề cực tốt cho sau này. Nhưng bà đã bỏ qua thiên phú về nhạc hoạ của em mà chỉ chú trọng vào thiên phú về ngôn ngữ của em.
Các mối quan hệ trong công việc (kinh doanh hay nhà nước) của em đều dựa vào thiên phú nhạc hoạ đó. Một câu hát đúng tâm trạng trên bàn nhậu, 1 câu thơ nói đúng vấn đề, 1 bức tranh đề thơ đúng nỗi niềm quyết định hợp đồng đó có về công ty em hay không và năm sau có duy trì tiếp hay không?
=> Cái này ngẫm lại với cô A cũng khá giống nhau, cô ý là phều còn em chính là cave trong các công việc của bản thân. 1 bên bán thân, 1 bên bán tâm ý.
2. Dù em vốn thích khối A0 ban tự nhiên, từng muốn học Y (có giải học sinh giỏi sinh) nhưng bố mẹ có tư vấn với sức khoẻ khó có thể đáp ứng được công việc ngành Y. => Việc lựa chọn nguyên vọng đại học đến việc chọn học FTU đều có sự tư vấn của gia đình; nhưng việc em tốt nghiệp bằng gì, tạo dụng các mối quan hệ đồng cấp và với trường ĐH cũ đều là do tự bản thân em không ngừng cải thiện bản thân. Và hiện nay việc em học thêm rất nhiều chứng chỉ, bằng cấp để phục vụ công việc không hề có sự can thiệp hay hỗ trợ của gia đình.
3. Gia đình em có điều kiện tốt khiến em khi làm ăn cũng ít phải rón rén suy nghĩ trước sau quá nhiều, có cơ hội là dám thử. Đó là điều may mắn và nền tảng tâm lý tốt hơn rất nhiều so với các bạn đồng trang lứa (áp lực thuê trọ, áp lực giúp đỡ gia đình, áp lực nuôi em nhỏ ăn học...) nên họ không thể bung hết sức của bản thân.
Còn nếu nói về hỗ trợ trực tiếp thì hoàn toàn không có, em kinh doanh tư nhân thuần tuý không dựa vào mối quan hệ của gia đình, cũng chưa từng dựa vào tiền của bố mẹ để mua cổ phần, đến tiền học đại học em cũng tự trả (em bán hàng online từ thời cấp 3), nhà xe đều là tự mua.
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi MaiAnhNgoc »

coco87 đã viết: 19:54, 29/05/24 Mệnh Thiên Tướng có Hoả Tinh là đúng lá số rồi.

Chị có Hoả Tinh cư Mệnh tính cách & lắm bệnh y hệt như em.

Mệnh Phủ Tướng Triều Viên giàu! Tương lai làm chủ 1 doanh nghiệp lớn.

Mệnh dụng Hoả.

Đại vận cung Phúc hiện tại không tốt lắm. Tiền không tụ lại nhiều.

Từ 35 tuổi đổ đi vào cung Điền mới tốt.

Từ 45 tuổi đổ đi giàu.

Từ tuổi trung niên đổ đi đến lúc già, càng ngày càng giàu.
Cảm ơn anh đã chia sẻ và cùng nghiệm lý:

Hình như cách của em không đắc phủ tướng triều viên đâu vì thiên tướng hãm.
Cung Điền Vô chính diệu dính triệt tại hoả cung mình không nghĩ là nó tốt lắm.

Nếu DN lớn lên được thì mừng quá vì mình không hợp làm công ăn lương =)))

Cảm ơn anh nhé!
Đầu trang

Bobbysir
Tam đẳng
Tam đẳng

MaiAnhNgoc đã viết: 12:25, 30/05/24
Bobbysir đã viết: 06:52, 29/05/24
MaiAnhNgoc đã viết: 22:27, 28/05/24

Đại vận tử vi nếu lấy tháng 8n thì ko tốt như trong tứ trụ. Gia đạo cũng ko tốt bằng.
Ncl lá đó khá suy :)) và khó mà có được chút thành tựu như bây giờ bác ạ

Nói chung dạo này để ra quyết định thì em chuyển qua kinh dịch rồi 😌
E nghĩ như này là chưa hiểu sâu sắc về tử vi rồi. A đã xem ba lá số cùng ngày sinh giừo tháng năm. Thì thấy ba người được sinh ra trong những gia đình có hoàn cảnh khác nhau. Sau này lớn lên có nghề nghiệp thu nhập khác nhau. Người làm taxi người làm nhà nước. Thì người làm nhà nước tốt nhất cũng là được sinh trong gia đình có hoàn cảnh tốt nhất trước bố mẹ cũng làm nhà nước. Nên để thấy rằng từ tử vi để suy ra hoàn cảnh gia đình sẽ tương đối thôi, ko chính xác 100%. Những gì e đạt được có đóng góp lớn từ sự hỗ trợ của gia đình e nên e hơi ngộ nhận về lá số của e
Cảm ơn anh đã tham gia trao đổi về vấn đề này. Em cũng có chút nghiệm lý về tử vi:

Em có 2 người bạn cùng ngày tháng năm giờ sinh, 1 người học cùng em cấp 3 (cô A), 1 người là nyc của bạn thân (cô B). Gia cảnh đơn giản, đều sinh ra lớn lên ở HN
cô A giờ làm phều (phều cấp thấp cặp với đội sếp tầm trung, mót vài đồng tiền lẻ)
cô B giờ làm công ăn lương, yêu đương bình yên
em và 2 bạn đó thanh tướng và hình tướng khác nhau.
Cô A rất xinh đẹp, cao ráo. cô B da rất trắng, ánh mắt giọng nói rất dễ chịu
Em thì như đã tả, ko xinh may ra được nhận xét là duyên, mắt sắc.

Nền tảng gia đình và định hướng của cha mẹ rất quan trọng với con cái; nhưng việc đứa con đó phát triển như nào là do chính bản thân nó lựa chọn. Em với 2 cô bạn kia đều có cùng xuất phát điểm, gia đình cơ bản, sinh ra và lớn lên ở HN; nhưng lựa chọn của từng người là khác nhau. Nên em không đồng ý với câu này của anh
Những gì e đạt được có đóng góp lớn từ sự hỗ trợ của gia đình e nên e hơi ngộ nhận về lá số của e"
1. Định hướng về ngoại ngữ của mẹ em từ trước 3 tuổi là chính xác và tạo tiền đề cực tốt cho sau này. Nhưng bà đã bỏ qua thiên phú về nhạc hoạ của em mà chỉ chú trọng vào thiên phú về ngôn ngữ của em.
Các mối quan hệ trong công việc (kinh doanh hay nhà nước) của em đều dựa vào thiên phú nhạc hoạ đó. Một câu hát đúng tâm trạng trên bàn nhậu, 1 câu thơ nói đúng vấn đề, 1 bức tranh đề thơ đúng nỗi niềm quyết định hợp đồng đó có về công ty em hay không và năm sau có duy trì tiếp hay không?
=> Cái này ngẫm lại với cô A cũng khá giống nhau, cô ý là phều còn em chính là cave trong các công việc của bản thân. 1 bên bán thân, 1 bên bán tâm ý.
2. Dù em vốn thích khối A0 ban tự nhiên, từng muốn học Y (có giải học sinh giỏi sinh) nhưng bố mẹ có tư vấn với sức khoẻ khó có thể đáp ứng được công việc ngành Y. => Việc lựa chọn nguyên vọng đại học đến việc chọn học FTU đều có sự tư vấn của gia đình; nhưng việc em tốt nghiệp bằng gì, tạo dụng các mối quan hệ đồng cấp và với trường ĐH cũ đều là do tự bản thân em không ngừng cải thiện bản thân. Và hiện nay việc em học thêm rất nhiều chứng chỉ, bằng cấp để phục vụ công việc không hề có sự can thiệp hay hỗ trợ của gia đình.
3. Gia đình em có điều kiện tốt khiến em khi làm ăn cũng ít phải rón rén suy nghĩ trước sau quá nhiều, có cơ hội là dám thử. Đó là điều may mắn và nền tảng tâm lý tốt hơn rất nhiều so với các bạn đồng trang lứa (áp lực thuê trọ, áp lực giúp đỡ gia đình, áp lực nuôi em nhỏ ăn học...) nên họ không thể bung hết sức của bản thân.
Còn nếu nói về hỗ trợ trực tiếp thì hoàn toàn không có, em kinh doanh tư nhân thuần tuý không dựa vào mối quan hệ của gia đình, cũng chưa từng dựa vào tiền của bố mẹ để mua cổ phần, đến tiền học đại học em cũng tự trả (em bán hàng online từ thời cấp 3), nhà xe đều là tự mua.
Anh không có ý e nhờ hoàn toàn vào gia đình. Có thể a dùng từ không gãy gọn nên e hiểu nhầm. Anh không hoàn toàn phủ nhận công lao của e. Nhưng a đang nói ở góc độ tử vi mà thôi. Các cụ đã nói tam thập nhi lập, trước 30 tuổi con cái hưởng phúc của bố mẹ. Nếu bố mẹ sung sướng, con cái sung sướng theo, nếu bố mẹ thông minh thì con cái cũng được hưởng phần nào nguồn gen thông minh đó. nên nếu e thông minh thì cũng phần nào từ bố mẹ. Anh đảm bảo người cùng h sinh với e chưa chắc thông minh bằng e mặc dù cùng một lá số. Vì vậy xem tử vi mà không được nhìn mặt hay trao đổi, hay được biết thông tin về bố mẹ nơi sinh sống khi xét đoán sẽ dẫn đến sai lầm. Không phải ngẫu nhiên trên lá số tử vi có cung Thân. Thân là của mình khi trên 30 tuổi, lúc đó mọi thành tựu đời người là do em. A chưa xem cung thân của e nên chưa thể khẳng định e thế nào.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”