Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sát Phá Lang tổng luận - chia sẻ cùng các bạn quan tâm SPT

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

ThienDia123 đã viết: 00:25, 17/04/18 Con chào cô. Cô có thể xem giúp con lá số SPT này được không ạ. Con cảm ơn cô.Hình ảnh
Đừng để chuyện tình cảm làm vướng bận, ghen tuông hoặc nghi ngờ che lấp đi trí tuệ và sự bình tĩnh. Năm nay và mấy năm tới, nên lấy phương châm 1 sự nhịn là chín sự lành làm nguyên tắc hành xử.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

yoshihide đã viết: 14:04, 05/04/18 Con chào cô, mệnh con là Tử Sát đồng cung ở Tỵ, tam hợp gồm Tử Phủ Vũ Liêm - Sát Phá Lang. Con là nữ nhưng không có muốn dựa vào nam giới, mà muốn tự lực cánh sinh, con cũng không có ý kết hôn. Cô có thể xem giúp con đại hạn từ 25-34 có thể tự lực làm giàu không ạ, và mong cho con lời khuyên về hướng đi. Con xin cảm ơn.

Hình ảnh
Tính quá cương, đàn ông phải dựa vào bạn. Kết giao rộng nhưng khó tri kỷ. Tự lực làm giàu được.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thatsat275 đã viết: 11:52, 05/04/18
thatsat275 đã viết: 11:49, 04/04/18 Em cảm ơn bác.Em đọc luận giải của bác về cháu bé sinh năm 2003 mệnh Liêm Phá mà không biết nên nói gì với bố mẹ nó.Đọc bài viết bên của bác về lá số Nhật nguyệt bên mục Phủ tướng,bác nói Linh Xương Đà Vũ không mạnh bằng Linh Xương La Vũ.Cung Phu thê của em cũng có Linh Xương La Vũ Kỵ,vợ chồng em cũng nhiều lúc khắc khẩu,phần lớn em nóng nảy,nhưng cãi nhau linh tinh rồi lại thôi,về cơ bản vẫn hạnh phúc,vợ em cũng rất đảm đang,quật cường,tiết kiệm,năm nay em tiểu hạn ở cung phu thê thấy làm ăn cũng tốt,nhiều quý nhân giúp.Bác coi hộ em Linh Xương La Vũ Kỵ của em có nguy hiểm không?,hay là nó đã được hóa giải nhiều phần vì Vũ Khúc bị Tuần,lại lại Hóa lộc đồng cung Vũ Khúc,Thiên Phủ đồng cung Vũ Khúc,cung Thìn có Thanh long hóa kỵ chắc vẫn sáng lên,cung PHu Thê Tử Vi Thiên tướng lại ở đế vượng.Mong có ý kiến của bác về cung Phu Thê Linh Xương La Vũ kỵ của em và bác nói thêm hộ em đường con cái của em.Em cảm ơn bác rất nhiều.Lá số của em:
Hình ảnh
Bác TuKyLan xem giúp em cung Phu thê dính Linh Xương La Vũ .Bác xem nó có đến mức độ nguy hiểm không hay là đã được hóa giải nhiều phần,tiện thể bác xem hộ em đường con cái nhé.Em cảm ơn bác rất nhiều.
Thatsat275 ra ngoài lắm đào bám vào, vợ ghen ráng chịu.

Con cái để sau đi.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kamichan đã viết: 12:35, 04/04/18
TuKyLan đã viết: 21:33, 25/03/18
kamichan đã viết: 19:37, 25/03/18 Cháu cảm ơn cô, cô cho cháu hỏi thêm 1 chút về đường chồng con, liệu khi nào thì cháu sẽ kết hôn vì đến tuổi này rồi nên gia đình cũng lo lắng về chuyện này lắm ạ và người chồng sau này của cháu là người thế nào ạ?
Hình ảnh
Sang năm thì có cơ hội. Chồng kín đáo, ít nói, kỹ tính và khá cô độc, thường âm thầm chiều chuộng bạn nhưng k nói. Có tài, độc lập.
Cô TuKyLan cho cháu hỏi, nếu kết hôn trong đại vận 25-34 thì có phải sẽ không thuận, hôn nhân dễ tan đàn xẻ nghé không ạ? Cháu xin cảm ơn cô
Tử Kỳ Lân, theo giám định của Giáo chủ tầng Linh Thú, là giới tính nam.

Bạn, Đào Hồng Sát Phá Tham không hợp nữ phái. Lại thêm bộ Hà Sát sẽ bắt nạt chồng. Bắt nạt vừa thôi là không sao đâu.

Vận 25 thì k lợi cho hôn nhân, nhưng mà đợi lâu cũng là điều bất lợi. Nên cân nhắc.

Thân.
Đầu trang

hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hagiakinh1981 »

TuKyLan đã viết: 10:19, 28/01/18
Chào bác! Cho em hỏi lá số này phát từ từ, phát muộn phải không? Em cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hagiakinh1981 đã viết: 16:23, 27/05/18
Hình ảnh
Ở tuổi 38, chậm hay nhanh thì cũng nhìn thấy rồi mà hagiakinh!
Đầu trang

hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TuKyLan đã viết: 16:26, 27/05/18
Hình ảnh
Cám ơn bác. Năm nay mới bắt đầu sáng sáng tý bác, cũng còn nhiều lo toan, sau này có đỡ hơn không bác? Giai đoạn nào thì khá?
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hagiakinh1981 đã viết: 16:36, 27/05/18
Hình ảnh
Cám ơn bác. Năm nay mới bắt đầu sáng sáng tý bác, cũng còn nhiều lo toan, sau này có đỡ hơn không bác? Giai đoạn nào thì khá?
Có phải việc học hành và tính thận trọng quá, cầu toàn quá làm chậm sự phát triển không? Vận Tuần Đà kiềm chế mất chục năm. Lại thêm vận đó định hướng hơi dàn trải.
Đầu trang

hagiakinh1981
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TuKyLan đã viết: 16:43, 27/05/18

Có phải việc học hành và tính thận trọng quá, cầu toàn quá làm chậm sự phát triển không? Vận Tuần Đà kiềm chế mất chục năm. Lại thêm vận đó định hướng hơi dàn trải.
Chính xác bác ạ! Em cứ lo học nên ra đời chậm lắm thua xa bạn bè. Vận 23-33 em cứ loay xoay, nhảy việc lung tung mà không vừa ý bác. Em mới thành lập Cty nhỏ được 3 năm(2015), năm nay có nhiều hợp đồng nhỏ, làm chủ em thấy mình hợp hơn, vất vả hơn. Có gì lưu tâm các vận phía sau, đặc biệt vận 43-52 bác giúp dùm.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hagiakinh1981 đã viết: 16:54, 27/05/18
TuKyLan đã viết: 16:43, 27/05/18
Chính xác bác ạ! Em cứ lo học nên ra đời chậm lắm thua xa bạn bè. Vận 23-33 em cứ loay xoay, nhảy việc lung tung mà không vừa ý bác. Em mới thành lập Cty nhỏ được 3 năm(2015), năm nay có nhiều hợp đồng nhỏ, làm chủ em thấy mình hợp hơn, vất vả hơn. Có gì lưu tâm các vận phía sau, đặc biệt vận 43-52 bác giúp dùm.
Vận này Mã Ngộ Tràng Sinh, thanh vân đắc lộ. lại thêm Thiên Đồng chế hóa được Tang Môn Phục Binh nên có thành tựu. Vận sau, Kình Dương và Thiên Không tăng khí thế cho Phá Quân, sẽ có những bước đi lên mạnh mẽ, nhanh chóng. Tuy vậy, lưu ý 2 sao đó có tượng là đoạt ngôi kháng chính, cho nên đừng để mất kiểm soát là được. Sau khi bước lên đỉnh cao, phải nhớ rằng thêm một bước là vực thẳm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”