Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Luận Cung Phu Thê Và Phi Hóa Can Cung !

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

manhlc01 đã viết: 16:36, 16/08/18 Chào bạn Duccon_cdl13,
Chủ để này lần đầu tiên mình được tìm hiểu. Rất hay và thú vị!
Nhờ bạn xem giúp công việc và gia đình của lá số này với
cảm ơn bạn nhiều
Hình ảnh
bạn là người ít nói ,có tính cô độc hay cảm thấy cô đơn lạc lõng , bạn thích thời trang thích đi mua quần áo hoặc thích về âm nhạc nghệ thuật ? ...cha mẹ bạn hiện giờ không hợp nhau hoặc hai thân đã ly hôn ? ...anh chị em trong nhà mỗi người một nơi ? ...bạn bè của bạn nam nhiều nữ ít ...bạn đã học hết đại học ? ....số bạn lấy vợ cùng tỉnh cung xã hoặc cùng cơ quan khong phải lấy vợ xa đâu , vợ là người có tài nhưng càng về gia hai vợ chồng không hợp nhau đâu càng ở lâu càng thấy đau lòng ...số bạn cứ yên tâm ngoài 30 tuổi mới lấy vợ
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

hahoi đã viết: 18:33, 15/08/18 Phiền bạn chủ top luận giúp mình cung phu thê nhé.
Mình cảm ơn rất nhiều
Hình ảnh
cỏ vẻ như bạn sẽ lấy một anh chồng khá nhiều tuổi hơn bạn và khả năng người chồng này đã có một đời vợ rồi ...chông là người đa tình có nhiều bồ bịch tình nhân bên ngoài...a chồng này ít nói chững chặc hiền lành...số bạn lấy chồng xa hoặc sẽ mua nhà đất ở nơi xa quê hương
Đầu trang

VOMINHTIEUTU
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi VOMINHTIEUTU »

Duccon_cdl13 đã viết: 16:30, 16/08/18
VOMINHTIEUTU đã viết: 14:20, 16/08/18 Chào bạn chủ topic, chủ đề của bạn hay quá ! Mình mới nghe về vấn đề phi hóa cung.

Bạn ơi bạn làm ơn xem giúp mình vấn đề tình duyên cung phu thê thế nào ? Mình khá là hẩm hiu, đến nay vẫn F.A chưa hề có mối tình nào trong đời, nắm tay bạn nữ cũng chưa từng.

Bạn xem giúp mình là chừng nào mình có lương duyên, cô gái đó sẽ thế nào, vợ ở xa hay gần quê ? Xin cảm ơn bạn nhiều !

Hình ảnh
bạn không hợp với cha mẹ ...hiện giờ bạn đang vất vả vả cuộc sống làm ăn xa nhà , làm ăn phải bon chen chật vật , tình cảm gia đình bạc bẽo nhạt nhẽo ...bạn sinh ra trong gia đình đủ ăn chứ ko giàu sang phú quý ...cha mẹ bạn cũng không hợp nhau ...bạn có anh hoặc em trai ? ...bạn có số ly hương đấy...số bạn có nhiều lo âu đúng không !

vợ bạn là một người thông minh khôn ngoan sắc sảo ...vợ chồng xuôn xẻ nhưng có đôi lúc cãi vã thôi chứ không bỏ nhau được...số bạn cũng đào hoa đấy nhưng tại vì cung phu có cô thần , thiên không hồng loan gọi là lắm mối nhưng tối vẫn nằm không ...tiểu vận năm 30,31 tuổi có tình duyên hôn nhân đương số hãy lắm lấy cơ hôi :)

Mình đúng là không hợp tính cha mẹ nhưng không đến nỗi gia đình nhạt nhẽo, chỉ bình thường mà thôi, nhà mình cũng tương đối đủ ăn không thiếu thốn, cha mẹ mình không hợp tính nhau, nhưng cũng không cãi nhau nhiều. Mình có 1 em trai thôi, mình là trưởng nam. Thật ra thì hiện tại mình vẫn chưa từng ra đời đi làm nên không có bon chen vất vả gì cả, mình vẫn ở nhà đọc sách các môn thần học này nhưng mà đầu óc ngu muội chưa hiểu được nhiều, vẫn còn được cha mẹ nuôi. Một năm trở lại đây thì 365 ngày có lẽ chỉ bước chân ra khỏi nhà không quá 30 lần. Mình hay đọc tài liệu thần học, Phật giáo huyền vi chẳng hạn nên nói âu lo thì là hay nghĩ kiểu:" tại sao người kia khổ, cô gái kia bạc mệnh,...?" chứ cũng không phải là quá lo lắng sợ hãi gì.

Mình thấy bạn luận về phi hóa rất hay, bạn có thể viết giống như mấy trang đầu không ? Kiểu như là Can gì phi hóa vào cung nào thì vợ sẽ ra sao đó....v....v... rất là hay để mình có thể mở tầm mắt mà học hỏi bạn.

Bạn có thể xem giúp thêm 1 chút là vợ mình xa hay gần quê, hình dáng có đặc điểm gì (chiều cao, béo hay gầy, tuổi tác có chênh lệch không ? Có thể là làm về lĩnh vực gì ) để mình để ý mà nắm bắt cơ hội như lời bạn khuyên. Xin cảm ơn bạn.
Đầu trang

lylysasa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lylysasa »

lylysasa đã viết: 22:39, 14/08/18 bạn xem phi hóa cung thê mình đc k, mình k hiểu phi hóa này như nào nữa, cám ơn bạn nhiều..
Hình ảnh
bạn ơi, bạn có thể miêu tả sơ qua về ngoại hình vợ m được k? tính cách thì nói rồi nhưng ngoại hình k bít như nào? coi như bạn nghiệm lý thêm :x :x
mà với cung thê này, việc trải qua nhiều mối tình thất bại có hóa giải được phần nào cung phu thê xấu ngoài việc lấy vợ muộn k bạn ơi :(
Sửa lần cuối bởi lylysasa vào lúc 17:24, 16/08/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

manhlc01
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi manhlc01 »

Duccon_cdl13 đã viết: 17:00, 16/08/18
manhlc01 đã viết: 16:36, 16/08/18 Chào bạn Duccon_cdl13,
Chủ để này lần đầu tiên mình được tìm hiểu. Rất hay và thú vị!
Nhờ bạn xem giúp công việc và gia đình của lá số này với
cảm ơn bạn nhiều
Hình ảnh
bạn là người ít nói ,có tính cô độc hay cảm thấy cô đơn lạc lõng , bạn thích thời trang thích đi mua quần áo hoặc thích về âm nhạc nghệ thuật ? ...cha mẹ bạn hiện giờ không hợp nhau hoặc hai thân đã ly hôn ? ...anh chị em trong nhà mỗi người một nơi ? ...bạn bè của bạn nam nhiều nữ ít ...bạn đã học hết đại học ? ....số bạn lấy vợ cùng tỉnh cung xã hoặc cùng cơ quan khong phải lấy vợ xa đâu , vợ là người có tài nhưng càng về gia hai vợ chồng không hợp nhau đâu càng ở lâu càng thấy đau lòng ...số bạn cứ yên tâm ngoài 30 tuổi mới lấy vợ
Mình lúc nói nhiều lúc nói ít ấy. Cái thời trang với nghệ thuật thì bình thường. Hiện mình đã học xong và đi làm được hơn năm r. Mình đang làm ở Hà Nội còn nhà ở tỉnh. Vậy công việc của mình sau có thuận lợi không
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

VOMINHTIEUTU đã viết: 17:14, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 16:30, 16/08/18
VOMINHTIEUTU đã viết: 14:20, 16/08/18 Chào bạn chủ topic, chủ đề của bạn hay quá ! Mình mới nghe về vấn đề phi hóa cung.

Bạn ơi bạn làm ơn xem giúp mình vấn đề tình duyên cung phu thê thế nào ? Mình khá là hẩm hiu, đến nay vẫn F.A chưa hề có mối tình nào trong đời, nắm tay bạn nữ cũng chưa từng.

Bạn xem giúp mình là chừng nào mình có lương duyên, cô gái đó sẽ thế nào, vợ ở xa hay gần quê ? Xin cảm ơn bạn nhiều !

Hình ảnh
bạn không hợp với cha mẹ ...hiện giờ bạn đang vất vả vả cuộc sống làm ăn xa nhà , làm ăn phải bon chen chật vật , tình cảm gia đình bạc bẽo nhạt nhẽo ...bạn sinh ra trong gia đình đủ ăn chứ ko giàu sang phú quý ...cha mẹ bạn cũng không hợp nhau ...bạn có anh hoặc em trai ? ...bạn có số ly hương đấy...số bạn có nhiều lo âu đúng không !

vợ bạn là một người thông minh khôn ngoan sắc sảo ...vợ chồng xuôn xẻ nhưng có đôi lúc cãi vã thôi chứ không bỏ nhau được...số bạn cũng đào hoa đấy nhưng tại vì cung phu có cô thần , thiên không hồng loan gọi là lắm mối nhưng tối vẫn nằm không ...tiểu vận năm 30,31 tuổi có tình duyên hôn nhân đương số hãy lắm lấy cơ hôi :)

Mình đúng là không hợp tính cha mẹ nhưng không đến nỗi gia đình nhạt nhẽo, chỉ bình thường mà thôi, nhà mình cũng tương đối đủ ăn không thiếu thốn, cha mẹ mình không hợp tính nhau, nhưng cũng không cãi nhau nhiều. Mình có 1 em trai thôi, mình là trưởng nam. Thật ra thì hiện tại mình vẫn chưa từng ra đời đi làm nên không có bon chen vất vả gì cả, mình vẫn ở nhà đọc sách các môn thần học này nhưng mà đầu óc ngu muội chưa hiểu được nhiều, vẫn còn được cha mẹ nuôi. Một năm trở lại đây thì 365 ngày có lẽ chỉ bước chân ra khỏi nhà không quá 30 lần. Mình hay đọc tài liệu thần học, Phật giáo huyền vi chẳng hạn nên nói âu lo thì là hay nghĩ kiểu:" tại sao người kia khổ, cô gái kia bạc mệnh,...?" chứ cũng không phải là quá lo lắng sợ hãi gì.

Mình thấy bạn luận về phi hóa rất hay, bạn có thể viết giống như mấy trang đầu không ? Kiểu như là Can gì phi hóa vào cung nào thì vợ sẽ ra sao đó....v....v... rất là hay để mình có thể mở tầm mắt mà học hỏi bạn.

Bạn có thể xem giúp thêm 1 chút là vợ mình xa hay gần quê, hình dáng có đặc điểm gì (chiều cao, béo hay gầy, tuổi tác có chênh lệch không ? Có thể là làm về lĩnh vực gì ) để mình để ý mà nắm bắt cơ hội như lời bạn khuyên. Xin cảm ơn bạn.
cung phu thê can bính phi hóa lộc nhập cung thiên di : Người phối ngẫu có tính hướng ngoại, duyên ở bên ngoài khá tốt, đi xa vui vẻ, có nhiều quý nhân trợ giúp, thường hay viễn du.
cung phu thê tự hóa quyền : Người phối ngẫu có cá tính mạnh, tính bướng bỉnh, có năng lực, có tài năng, có thể giúp mệnh tạo sáng lập cơ nghiệp, thích can dự vào sự nghiệp của mệnh tạo. Hôn nhân của mệnh tạo là kiểu tiếng sét ái tình, mới gặp đã yêu; cũng có thể vì người nhà ép buộc hoặc lỡ có con mà phải kết hôn; vợ chồng không nhường nhịn nhau, dễ xảy ra tranh chấp, cãi vả.
phi hóa khoa nhập cung nô bộc : Bạn bè của người phối ngẫu phần lớn đều sáng suốt, có lí lẽ, thái độ hiền hòa lễ độ, xử sự hòa hợp, có thể giúp đỡ lẫn nhau; về công việc hay sự nghiệp, người phối ngẫu có thể được cấp trên hay đông sự trợ lực.
phi hóa kỵ nhập cung điền trạch : Mệnh tạo thường kết hôn muộn, muộn thì có con trai. Người phối ngẫu tuy chăm lo cho gia đình, nhưng thường bôn ba ở bên ngoài. Tình cảm vợ chồng không được hòa hợp, hôn nhân dễ có người thứ ba xen vào, nhưng dù có tình nhân ở bên ngoài vẫn khó li hôn; mệnh tạo ra ngoài phải cẩn thận phòng sự cố giao thông.
Đầu trang

thule2307
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thule2307 »

Duccon_cdl13 đã viết: 13:07, 16/08/18
thule2307 đã viết: 12:52, 16/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 22:19, 15/08/18

người chồng có tướng lông mày thưa , da hồng hào , dũng mãnh , thích sát phạt , mặt hơi lộ , dáng hơi thấp chứ không cao to đen hôi , ít chịu ngồi yên một chỗ và đôi khi anh chồng này có tính hiếu thắng
Hiện có một người sinh năm 1987, chuyển cônh tác từ miền nam về đã có một dời vợ đang có ý với chị em thấy có khả năng người này chị lấy không em.Chị cảm ơn.
năm nay tiệu vận lưu thái tuế rơi đúng vào cung phu thê ,nếu người ấy mà ở xa quê của chị thì đúng là người mà mình đang cần tìm, khả năng yêu nhau 80% ...chị hãy lắm lấy cơ hội
Uh chị cũng mong vậy đó em ,liệu chồng chị sau này tính cách thế nào em,có ổn không chị đã muộn cứ sợ bị nhầm nữa thì mệt lắm.
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

cherry1123 đã viết: 19:48, 15/08/18
Duccon_cdl13 đã viết: 18:10, 14/08/18 Như bài trước mình đã luận về cung quan lộc

Người phối ngẫu có trợ lực cho mình không hay làm khó khăn cho mình đều được giải đáp ở phần phi hóa can cung ...mời các bạn cùng các anh chị em post lá số !
Mời bạn cho nhận xét về phu quân của mình xem :).Thank you
Hình ảnh
bạn không hợp với cha mẹ và cha mẹ bạn chẳng giúp gì được cho bạn...bạn ra ngoài hay gặp được người thành đạt gia đình người ta cũng khá giả ...anh chị em trong nhà thân ai người ấy lo ...ban là con trưởng ? ...số bạn lên đề phòng pháp luật kiện tụng !

số bạn lấy chồng xa và cưới xin rất nhanh chóng người này là người hơn bạn nhiều tuổi ...tài giỏi tính rất sạch sẽ ...vợ chồng hòa thuận , người chồng có học thức
Đầu trang

nguyetthanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyetthanh »

Duccon_cdl13 đã viết: 22:14, 15/08/18
nguyetthanh đã viết: 22:02, 15/08/18 Hình ảnh
Nhờ chủ top xem giúp mình với nhé! Mình cũng đang mong lấy chồng ổn định mà sao khó quá!
người chồng là một người dáng vẻ thư sinh và người chồng kém tuổi bạn , học cao hiểu rộng rất thích ăn uống , có tài giỏi tính các có vẻ nữ tính một chút ...tính bạn thì hay làm dáng hay nói và cũng hay khoe khoang ...số này duyên nợ phương xa ( có phải hiện giờ bạn đang làm ăn xa gia đình hoặc công việc của bạn thường xuyên di chuyển ? ) ...tiểu vận năm 2022 hoặc 2023 lưu thai tuế rơi vào cung phu thê vận hôn nhân trùng phùng đương số hãy lắm lấy cơ hội mà tán trai đi :P
Mình đang làm việc ở nước ngoài. Chủ mình tuổi giáp dần 74, anh nói thích mình từ lần đầu tiên gặp và muốn lấy mình, nhưng mình ko dám tin sợ ngta chỉ quen chơi cho vui. Anh vui tánh đào hoa có vẻ cũng lăng nhăng , kĩ lưỡng cẩn thận, thích ăn uống, kinh doanh nhiều lĩnh vực, thích chưng diện..đã li dị. Mình gặp anh vào tháng 5 âm lịch 2018. Mình chưa từng quen ai nhỏ tuổi hơn mình. Liệu đây có phải duyên nợ của mình không, và số mình có được nhờ chồng không, hôn nhân sau này thế nào ạ?
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

Duccon_cdl13 đã viết: 18:24, 16/08/18

bạn không hợp với cha mẹ và cha mẹ bạn chẳng giúp gì được cho bạn...bạn ra ngoài hay gặp được người thành đạt gia đình người ta cũng khá giả ...anh chị em trong nhà thân ai người ấy lo ...ban là con trưởng ? ...số bạn lên đề phòng pháp luật kiện tụng !

số bạn lấy chồng xa và cưới xin rất nhanh chóng người này là người hơn bạn nhiều tuổi ...tài giỏi tính rất sạch sẽ ...vợ chồng hòa thuận , người chồng có học thức
Bạn nói nhiều thứ đúng đấy. Mình lấy chồng rồi, nghiệm những gì bạn nói đều chuẩn. Cám ơn bạn. Có gì cần lưu ý đời sống vợ chồng ko? :).

Hihi, bạn có thể xem qua quan lộc cho mình chút xíu được ko? Nghe kiện tụng pháp luật cũng hơi tởn, tiền bạc, công việc hay gì gì hả bạn ? lẽ ra post bên topic kia nhưng tiện được bạn trả lời nên mình cũng muốn hỏi luôn trong top này :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”