Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thanh018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Gửi bài gửi bởi thanh018 »

Suỵt Suỵt đã viết: 14:12, 01/12/18
hungton đã viết: 22:41, 25/11/18 Bạn Suỵt Suỵt mến ,
Sau khi hỏi 2 lần và xem xét các thông tin được phản hồi từ Bạn về các cung AEm Cha Mẹ . tính tình , khả năng học hành và Đại hạn 10 năm 16-25 Tuổi: Thiên Đồng : Xa nhà, thay đổi từ 7 năm nay. , theo kinh nghiệm hành nghề và học hỏi từ các sách mới nhất xb 2014 , tôi xác nhận là Bạn sinh giờ Dậu < Từ sau 5 giờ chiều > , Khoa Tử vi được khảo sát dựa trên dữ kiện và thực trạng . Tôi đoan quyết Bạn là Vũ Khúc Hóa Khoa Thái Tuế Hoa Cái Tướng Quân < nóng nảy , kẽ cả , giữ truyền thống , trọng lễ nghĩa. lý luận vững chắc , có tính sư phạm. Học giỏi Khoa Song Lộc .. > , Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng Khoa Song Lộc , Thân cư Thiên Di Sát Phá Tham Hỏa Tinh Linh Khoa Quyền : Học về ngôn ngữ, hay Kinh tế, tài chánh , cũng hợp thiên định . Sau 30 tuổi sẽ phát giàu có :<Tham Hỏa Thìn >
Mừng cho Bạn nhé .
Mến ,
Cháu rất cảm ơn bác đã giúp cháu xem giờ chính xác, trước tới nay sài lá kia, giờ qua lá mới thật không quen nhưng tìm hiểu kỹ thì lá mới giống cháu hơn hẳn thật.
Cháu làm sao để khắc chế bộ thai phục vượng tướng ở mệnh thân đây ạ, hic cháu từ nhỏ giờ cực kỳ nghiêm túc như bà cụ non, không xí xởn lăng nhăng gì cả, chỉ sợ về sau 30 tuổi rồi sa đọa dẫn đến khổ ải, cháu thà nghèo rớt mồng tơi chứ không muốn bị tha hóa hóa đạo đức xíu nào bác ạ.
Cháu có nên lấy chồng với cái cung phu toàn sao xấu kia không ạ?
Một lần nữa cảm ơn bác đã ghé top ạ.
Chúc mừng! đây là một lá số rất đẹp. Mệnh-tài- quan đắc tam luân. Tuần triệt đóng cung phu như thế cũng không phải là xấu. Chúc vui vẻ!

Sẵn đây chia sẻ một chút về số mệnh. Trong vòng trời đất này, hễ cái gì có tồn tại thì có diệt vong. Có sinh thì có diệt. và cũng chính là có số của nó, dù là 1 hạt cát, hạt bụi. Như 3 cái thùng gỗ cũng đã có số mệnh của nó, cái thùng nào đựng nước và cái thùng nào đựng phân đã được định sẵn cả rồi.

Con người khác đồ vật vô tri ở chỗ ta có sự nhận thức. Thiên mệnh là không thể lựa chọn được. Nhưng sống như thế nào là hoàn toàn do ta quyết định. Mệnh vẽ cho ta một sơ đồ khối nhưng ta là người sẽ lắp vào sơ đồ khối đó bằng những chi tiết của riêng ta, cho nên 29.000 người có cùng lá số như obama nhưng chỉ mình ông ta mới làm tổng thống mỹ...

Con người sống trên đời chính là hơn nhau, khác nhau ở 2 chữ "tu dưỡng". Chả thế mà không thể xem số được cho các thầy tu, các bậc thiền sư, chân sư... Các vị ấy khi sinh ra họ vốn cũng chẳng phải thánh, cũng là người bàng xương, thịt đấy thôi. Đức phật khi sinh ra ngài cũng là một con người bình thường qua quá trình tu dưỡng mà thành phật.

Ta thường hay suy nghĩ quá cao siêu về hai chữ "tu dưỡng" này rồi quy cho nó thành thứ thuộc về các vị thánh. Thật ra nó thực sự rất đơn giản biết nhường nào. Tu là sửa, dưỡng là nuôi, sửa những cái xấu và nuôi dưỡng những cái tốt trong chính ta, đó chính là việc làm đơn giản nhất để bản thân ta không còn trôi theo vòng quán tính của số mệnh.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

Thupy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Em bị hai thầy đồng phán làm vợ hai và yểu mệnh, mọi người xem lá số giúp em cách cục nào thể hiện điều ấy ạ?

Gửi bài gửi bởi Thupy »

Nhân tiện rất mong bác Hungton ghé vào và cho vài nhận xét về lá số của đứa Em gái ở nhà với ạ.
Tập tin đính kèm
BFCDB4F2-66D1-4411-AD41-256FBE50FA7E.jpeg (297.71 KiB) Đã xem 1137 lần
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Suỵt Suỵt đã viết: 14:02, 01/12/18
KMD đã viết: 05:14, 26/11/18
Suỵt Suỵt đã viết: 11:52, 25/11/18
Ví dụ của bác đúng là không có cớ để phản bác lại được nhưng em trộm nghĩ theo hướng khác thế này. Bác ẩn dụ khi suy nghĩ thay đổi thì cái thùng sẽ thành một cái khác chứa thứ khác, và mình lựa chọn cái nào thì sẽ ứng với vận mệnh, còn em cho rằng thực ra thùng ấy vốn luôn chứa muối nhưng mình không biết mà nghĩ là nước sạch đến một ngày người ta nói trong thùng có muối.
Từ đầu chí cuối mỗi người chỉ có một thùng mà thôi, có khác ở cách nhìn nhận cái thùng ở từng giai đọan khác nhau, có lúc trong vắt, có lúc mặn chát vì người ta kêu có muối, có lúc rất bẩn vì có người khác nữa nói có hàng vạn con vi trùng ở trỏng.
Quan trọng ở chỗ mình có tìm cách khắc phục để cái thùng đó trong lành nhất có thể hay không. Nếu cứ để nguyên như vậy thì cái thùng của mình đúng là bỏ đi về cả bản chất của nước và về cả suy nghĩ của mình về nó. Nếu cố gắng thanh lọc lại cho sạch hơn thì lúc ấy quả thực cái thùng đã thay đổi. Lúc này suy nghĩ của mình là cái thùng vẫn bẩn hơn lúc đầu mình nghĩ, nhưng bản chất của nước trong thùng thì lại sạch hơn lúc đầu.
Nước ở đây sẽ phản ánh vận mệnh của mình.
Nếu bác thấy em lý sự quá mong bác bỏ qua, nhưng em vẫn thích đọc lý luận tiếp theo của bác. ^^
"Cuối cùng có những điều trong thùng ngay cả mình tìm không thấy thì làm sao thay đổi nó được giờ, chỉ có thể thay đổi thứ mình thấy-là tính cách, tâm trạng, suy nghĩ.... Cái ta tìm không thấy bí ẩn cũng như cái đồ đặc biệt của các bé vậy-vận mệnh."

Bây giờ, mình có thùng nước và thùng nước muối do chính bàn tay mình tạo ra, mình muốn uống nước nhưng mình chọn lầm thùng nước muối. Vì "tìm không thấy" muối trong thùng thì kết quả vị mặn mình gọi là "vận mệnh"?

Nếu mình chọn đúng thùng nước thì kết quả sẽ được gọi là gì?
Suy cho cùng vốn dĩ không có sự lựa chọn vì ban đầu người ta đâu nghĩ sẽ có hai thùng nên họ không hề chọn, muối và nước đều là vận mệnh cả, khác mỗi cái nhìn của họ đó là thùng nước hay thùng nước muối. Trong trường hợp của em thì giờ thùng của em đang bị em biến thành thùng nước muối, trước kia thì nó là thùng nước trong.
Em không thể biến thùng nước muối về lại thùng nước trong nhưng em có thể biến nó thành thùng nước hữu dụng, không để uống thì để ngâm chân chẳng hạn, vẫn tốt.
Mình nên hiểu, "vận mệnh" trong "Mẩu chuyện số 3" rất khác với những gì mình hiểu biết về vận mệnh trước đây.

"Vận mệnh" trong "Mẩu chuyện số 3" là do chính bàn tay mình tự tạo ra. "Vận mệnh" được hình thành ngay khi mình đặt đồ vật vào thùng, chứ không phải đợi tới lúc mình không biết trong thùng đựng những đồ vật gì hoặc cho ra kết quả thì mình mới gọi nó là "vận mệnh".

Mình suy nghĩ lại xem, có "vận mệnh" nào mà không bắt nguồn từ ý nghĩ nên mới có "Bài học rút ra: Cuộc đời là như vậy, có quan niệm thế nào sẽ có cuộc đời như thế, có suy nghĩ thế nào sẽ có cuộc sống như thế!".
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Thupy đã viết: 16:34, 01/12/18 Nhân tiện rất mong bác Hungton ghé vào và cho vài nhận xét về lá số của đứa Em gái ở nhà với ạ.
Bạn mến ,
Nhờ cho thông tin chính xác:
1-là con thứ mấy trong GĐình . học ngành gì? hệ năm . nay làm gì?Đã kết hôn ? nếu có thì tháng năm nào?
2- Khắc hay hợp với cha mẹ . Kể thêm về: những năm gần đây có biến cố gì quan trọng , về mình , cha mẹ , ông bà . Đi xa nhà ? v.v.v
3- Hỏi về vấn đề gì?
Mến ,
Đầu trang

Thupy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thupy »

hungton đã viết: 22:59, 01/12/18
Thupy đã viết: 16:34, 01/12/18 Nhân tiện rất mong bác Hungton ghé vào và cho vài nhận xét về lá số của đứa Em gái ở nhà với ạ.
Bạn mến ,
Nhờ cho thông tin chính xác:
1-là con thứ mấy trong GĐình . học ngành gì? hệ năm . nay làm gì?Đã kết hôn ? nếu có thì tháng năm nào?
2- Khắc hay hợp với cha mẹ . Kể thêm về: những năm gần đây có biến cố gì quan trọng , về mình , cha mẹ , ông bà . Đi xa nhà ? v.v.v
3- Hỏi về vấn đề gì?
Mến ,
Thưa Bác,

1. Giai đình có 5 anh em, trong đấy có 1 người anh trai đầu mất khi vừa sinh. Còn lại là 3 Anh trai và Em ấy là gái và cũng là út. Em ấy học về công nghệ hoá,hệ 3 năm. Nay làm quản lý vùng cho Cty kinh doanh thiết bị y tế. Vẫn chưa kết hôn.
2. Lúc nhỏ có vẻ kg hợp với mẹ, nhưng về lớn có vẻ tốt hơn. Năm năm trước thì bà nội mất, bố mẹ hay đau ốm, có đợt bố nằm viện gần tháng. Sau năm gần đấy thì Anh trai có đợt lên cơn hen, nhưng qua khỏi trong gắng tất. Cách đây 3 năm thì Em nó mua đc nhà HCM. Sau khi mua nhà thì Em lên làm quản lý, và nhận thị trường rộng hơn nên thường xuyên đi công tác. Năm nay Em ấy kết hợp với vợ cháu mua thêm 1 căn nhà nữa.
3. Cháu muốn hỏi cho Em ấy sắp tới công việc thế nào cũng như chuyện hôn nhân. Có lẽ nhà công mỗi Em nên cả nhà cũng lo lắng.
Cháu cảm ơn,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Bạn Thupy mến ,
Theo tôi : nên hỏi các thầy xem số lấy tiền thì dễ dàng cho cả hai bên .
Vì câu hỏi này nên để dành cho các thầy hành nghề nhé.
Tôi chỉ giúp những trường hợp khó khăn , không có câu trả lời , làm cho mọi người lo lắng.
Xin gửi đến Bạn ngày cuối tuần hạnh phúc.
Mến ,
Đầu trang

Thupy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thupy »

hungton đã viết: 09:02, 02/12/18 Bạn Thupy mến ,
Theo tôi : nên hỏi các thầy xem số lấy tiền thì dễ dàng cho cả hai bên .
Vì câu hỏi này nên để dành cho các thầy hành nghề nhé.
Tôi chỉ giúp những trường hợp khó khăn , không có câu trả lời , làm cho mọi người lo lắng.
Xin gửi đến Bạn ngày cuối tuần hạnh phúc.
Mến ,
Dạ vâng,
Bác nói thế thì cháu xin cảm ơn Bác ạ.
Châu cũng chúc Bác cuối tuần vui vẻ, an lành, hạnh phúc.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

thanh018 đã viết: 15:38, 01/12/18
Suỵt Suỵt đã viết: 14:12, 01/12/18
hungton đã viết: 22:41, 25/11/18 Bạn Suỵt Suỵt mến ,
Sau khi hỏi 2 lần và xem xét các thông tin được phản hồi từ Bạn về các cung AEm Cha Mẹ . tính tình , khả năng học hành và Đại hạn 10 năm 16-25 Tuổi: Thiên Đồng : Xa nhà, thay đổi từ 7 năm nay. , theo kinh nghiệm hành nghề và học hỏi từ các sách mới nhất xb 2014 , tôi xác nhận là Bạn sinh giờ Dậu < Từ sau 5 giờ chiều > , Khoa Tử vi được khảo sát dựa trên dữ kiện và thực trạng . Tôi đoan quyết Bạn là Vũ Khúc Hóa Khoa Thái Tuế Hoa Cái Tướng Quân < nóng nảy , kẽ cả , giữ truyền thống , trọng lễ nghĩa. lý luận vững chắc , có tính sư phạm. Học giỏi Khoa Song Lộc .. > , Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng Khoa Song Lộc , Thân cư Thiên Di Sát Phá Tham Hỏa Tinh Linh Khoa Quyền : Học về ngôn ngữ, hay Kinh tế, tài chánh , cũng hợp thiên định . Sau 30 tuổi sẽ phát giàu có :<Tham Hỏa Thìn >
Mừng cho Bạn nhé .
Mến ,
Cháu rất cảm ơn bác đã giúp cháu xem giờ chính xác, trước tới nay sài lá kia, giờ qua lá mới thật không quen nhưng tìm hiểu kỹ thì lá mới giống cháu hơn hẳn thật.
Cháu làm sao để khắc chế bộ thai phục vượng tướng ở mệnh thân đây ạ, hic cháu từ nhỏ giờ cực kỳ nghiêm túc như bà cụ non, không xí xởn lăng nhăng gì cả, chỉ sợ về sau 30 tuổi rồi sa đọa dẫn đến khổ ải, cháu thà nghèo rớt mồng tơi chứ không muốn bị tha hóa hóa đạo đức xíu nào bác ạ.
Cháu có nên lấy chồng với cái cung phu toàn sao xấu kia không ạ?
Một lần nữa cảm ơn bác đã ghé top ạ.
Chúc mừng! đây là một lá số rất đẹp. Mệnh-tài- quan đắc tam luân. Tuần triệt đóng cung phu như thế cũng không phải là xấu. Chúc vui vẻ!

Sẵn đây chia sẻ một chút về số mệnh. Trong vòng trời đất này, hễ cái gì có tồn tại thì có diệt vong. Có sinh thì có diệt. và cũng chính là có số của nó, dù là 1 hạt cát, hạt bụi. Như 3 cái thùng gỗ cũng đã có số mệnh của nó, cái thùng nào đựng nước và cái thùng nào đựng phân đã được định sẵn cả rồi.

Con người khác đồ vật vô tri ở chỗ ta có sự nhận thức. Thiên mệnh là không thể lựa chọn được. Nhưng sống như thế nào là hoàn toàn do ta quyết định. Mệnh vẽ cho ta một sơ đồ khối nhưng ta là người sẽ lắp vào sơ đồ khối đó bằng những chi tiết của riêng ta, cho nên 29.000 người có cùng lá số như obama nhưng chỉ mình ông ta mới làm tổng thống mỹ...

Con người sống trên đời chính là hơn nhau, khác nhau ở 2 chữ "tu dưỡng". Chả thế mà không thể xem số được cho các thầy tu, các bậc thiền sư, chân sư... Các vị ấy khi sinh ra họ vốn cũng chẳng phải thánh, cũng là người bàng xương, thịt đấy thôi. Đức phật khi sinh ra ngài cũng là một con người bình thường qua quá trình tu dưỡng mà thành phật.

Ta thường hay suy nghĩ quá cao siêu về hai chữ "tu dưỡng" này rồi quy cho nó thành thứ thuộc về các vị thánh. Thật ra nó thực sự rất đơn giản biết nhường nào. Tu là sửa, dưỡng là nuôi, sửa những cái xấu và nuôi dưỡng những cái tốt trong chính ta, đó chính là việc làm đơn giản nhất để bản thân ta không còn trôi theo vòng quán tính của số mệnh.
Vâng, cảm ơn bác Thanh đã góp lời, em vẫn đang cố gắng cải thiện chất lượng cuộc sống ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

KMD đã viết: 18:40, 01/12/18
KMD đã viết: 05:14, 26/11/18
"Cuối cùng có những điều trong thùng ngay cả mình tìm không thấy thì làm sao thay đổi nó được giờ, chỉ có thể thay đổi thứ mình thấy-là tính cách, tâm trạng, suy nghĩ.... Cái ta tìm không thấy bí ẩn cũng như cái đồ đặc biệt của các bé vậy-vận mệnh."

Bây giờ, mình có thùng nước và thùng nước muối do chính bàn tay mình tạo ra, mình muốn uống nước nhưng mình chọn lầm thùng nước muối. Vì "tìm không thấy" muối trong thùng thì kết quả vị mặn mình gọi là "vận mệnh"?

Nếu mình chọn đúng thùng nước thì kết quả sẽ được gọi là gì?
Suy cho cùng vốn dĩ không có sự lựa chọn vì ban đầu người ta đâu nghĩ sẽ có hai thùng nên họ không hề chọn, muối và nước đều là vận mệnh cả, khác mỗi cái nhìn của họ đó là thùng nước hay thùng nước muối. Trong trường hợp của em thì giờ thùng của em đang bị em biến thành thùng nước muối, trước kia thì nó là thùng nước trong.
Em không thể biến thùng nước muối về lại thùng nước trong nhưng em có thể biến nó thành thùng nước hữu dụng, không để uống thì để ngâm chân chẳng hạn, vẫn tốt.
Mình nên hiểu, "vận mệnh" trong "Mẩu chuyện số 3" rất khác với những gì mình hiểu biết về vận mệnh trước đây.

"Vận mệnh" trong "Mẩu chuyện số 3" là do chính bàn tay mình tự tạo ra. "Vận mệnh" được hình thành ngay khi mình đặt đồ vật vào thùng, chứ không phải đợi tới lúc mình không biết trong thùng đựng những đồ vật gì hoặc cho ra kết quả thì mình mới gọi nó là "vận mệnh".

Mình suy nghĩ lại xem, có "vận mệnh" nào mà không bắt nguồn từ ý nghĩ nên mới có "Bài học rút ra: Cuộc đời là như vậy, có quan niệm thế nào sẽ có cuộc đời như thế, có suy nghĩ thế nào sẽ có cuộc sống như thế!".
Vâng, em hiểu ý bác, em chỉ thắc mắc thêm ví dụ một người vốn có cuộc sống êm đềm nhưng cứ nghĩ mình khổ thì rõ ràng chính họ tự khiến họ rơi vào bể khổ, còn một người cuộc sống gặp nhiều nghịch cảnh éo le, khi ấy họ có thể luôn nghĩ mình sướng được không khi mà thực tế quá ngược đãi họ?
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Suỵt Suỵt đã viết: 23:30, 06/12/18
KMD đã viết: 18:40, 01/12/18

Vâng, em hiểu ý bác, em chỉ thắc mắc thêm ví dụ một người vốn có cuộc sống êm đềm nhưng cứ nghĩ mình khổ thì rõ ràng chính họ tự khiến họ rơi vào bể khổ, còn một người cuộc sống gặp nhiều nghịch cảnh éo le, khi ấy họ có thể luôn nghĩ mình sướng được không khi mà thực tế quá ngược đãi họ?
Câu trả lời cho mình là "Em không thể biến thùng nước muối về lại thùng nước trong nhưng em có thể biến nó thành thùng nước hữu dụng, không để uống thì để ngâm chân chẳng hạn, vẫn tốt."

Vậy có phải đều do chính mình suy nghĩ ra không? Ngay lúc gặp nghịch cảnh mình vẫn biến chuyển nó theo ý mình muốn. Nếu để nghịch cảnh biến chuyển mình thì nó sẽ quay mình ngất ngư thôi.

Nếu mình muốn giảm bớt nghịch cảnh trong tương lai thì bây giờ mình cần cẩn thận khi đặt những đồ vật vào thùng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”