Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ThuyDo96
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi ThuyDo96 »

Mong được hữu duyên ạ. Chúc anh năm mới may mắn hạnh phúc ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

khoapham12 đã viết: 17:40, 01/02/19
thien_quan đã viết: 22:45, 31/01/19
khoapham12 đã viết: 06:42, 27/01/19
Hoan hỷ hữu duyên được bạn xem cho
Hình ảnh

Chào bạn

Không hiểu bạn còn ở đó không ? Nếu có thể bạn cho mình biết về anh chị em trong nhà của bạn . Mình thấy cung Huynh Đệ trong ls bạn nhiều sát tinh Kinh quá . Không Kiếp giáp Kình Đà Kỵ . Và bạn muốn mình xem kỹ về mặt nào .?

Thiên Quan.
Cám ơn anh phản hồi.
Nha em có 2 anh, em. Em là cả, dưới em còn một người em thua 1 giáp tuổi, 2 anh, em đều sinh năm tý ạ. Hiện tại tình cảm anh, em rất tốt, chưa có chuyện lớn gì?
- em mới tốt nghiệp đại học. Mấy tháng đợi việc vào biên chế nha nươsc mà không được, làm hợp đồng trong nhà Nước thì em ko làm. Ăn tết xong, em vào sài gòn làm tư, công việc liên quan tới sale, bán hàng (bảo hiểm, bất động sản) . Em muốn hỏi anh, sự nghiệp trong những năm tới có tốt ko, có may mắn được khá giả về Tiền bạc ko ạ?
Hi vọng anh bỏ ít thời gian xem cho Đôi lời về lá số.
Trân thành cám ơn anh.
Chào em Khoapham12

Cảm ơn em đã phản hồi . Anh hỏi không có ý muốn ám chỉ nói tình cảm anh em của em không tốt đâu nhé .
Anh muốn nghiệm lý hai điều là xem những sát tinh đó ở cung Huynh Đệ thì anh chị em trong nhà sẽ ra sao . Và cung Huynh Đệ cũng là cung Điền của cung Tài , nơi cất giữ tiền để dành . Anh muốn tìm hiểu nó ra sao .
Xem ra sau này em cũng nên cẩn thận , Vi tiền bạc của em có tính cách bạo phát bạo tàn .

Anh điểm qua về vận hạn .

Năm nay em 24 bắt đầu ĐV 24-33 . ĐV cung Phúc này có can Bính trùng với can của năm sinh nên Trong ĐV này Tứ Hóa của ĐV trùng với Tứ Hóa năm sinh . Và vì những Hóa này cùng chung bản chất xuất phát từ can Bính nênTứ Hóa năm sinh và Tứ Hóa ĐV tuy là hai nhưng cũng chỉ là một . Chỉ có điều là Tứ Hóa năm sinh trên Thiên Bàn có thể được khởi động bởi phi Hóa Lưu Niên .

Mệnh Liêm Tướng đến ĐV Thất Sát là ĐV khởi nghiệp . Lưu Niên can Kỷ khiến Vũ Khúc Hóa Lộc tại Quan , Văn Khúc Hóa Kỵ tại Quan nên năm nay có đi xa , có thu nhập nhưng cũng gặp khó khăn , không được suôn sẻ cho lắm . Cung Quan cũng là cung Phúc của ĐV nên năm nay đời sống tinh thần tình cảm cũng khá là ...cùi bắp .
Lưu niên Kỷ Hợi 2019 , can Kỷ cũng khiến Thiên Lương Hóa Khoa tạị Phụ Mẫu .Cung Phụ Mẫu tự Hóa Quyền gặp Phi Khoa Lưu Niên thì phia bên cha mẹ khá tốt là chỗ dựa tinh thần vững vàng. Đi lầm được cấp trên nâng đỡ .
Cung Phụ Mẫu còn là cung Huynh Đệ của ĐV hay còn là cung chủ về tiền bạc em thu nhập được của ĐV.
Cung này tự Hóa Quyền gặp phi Khoa Lưu Niên . Quyền ngộ Khoa gặp Thanh Long Lưu Hà chủ sự may mắn cơ hội vè tài lộc . Nên năm 2019 có thể nói là năm khởi đầu tốt cua DV mới này . .

Vì ĐV 34-43 có vẻ đặc biệt nên anh muốn bàn chút đỉnh.

ĐV 34-43 có lẽ là ĐV đáng để em lưu tâm .

ĐV cung Điền này can Đình khíến Thiên Đồng Hóa Quyền tạị Điền . Phi Quyền của ĐV nhập cung Điền Trạch hay cung Mệnh của ĐV hợp Hóa Lộc năm sinh . Quyền nắm Lộc . ĐV này em có thu nhập nhiều hơn ĐV trước .
Thêm vào đó ĐV cung Điền này cũng khiến Cự Môn Hóa Kỵ tại cung Huynh Đệ . Phi Hóa Kỵ của ĐV bay vào cung Huynh Đệ hay cung Tài của ĐV kích hoạt sao Lộc Tồn tọa cung cùng Không Kiếp giáp Kình Đà.
Lộc Tồn Hóa Kỵ gặp Không Kiếp chủ về Tài Lộc khủng . ĐV 34-43 là ĐV em thu nhập khủng trong đời .
Tuy nhiên Lộc Tồn gặp Hóa Kị là cách " Cát Xứ Phùng Hung" tức là bề ngoài tưởng tốt nhưng thực sự mang nhiều hung họa. Lộc Tồn là sao mang nhiều phước lộc nhưng cũng đem lại tai biến khi tài lộc phát triển nhiều , nhất là khi nó gặp những sao sát đi kèm . Cho nên trong ĐV này em cũng nên cẩn thận cho em và cho cả huynh đệ của em .

Em có Mệnh Liêm Tướng tại Ngọ . Người có mệnh Liêm Tướng thì khá là tình cảm đôi lúc dễ bi lụy yếu đuối , nhất là khi có nhiều sao Sát Kỵ đi kèm .
Liêm Tướng của em gặp Kỵ thêm không ít sát tinh vây quanh .Anh e rằng em sẽ yếu đuối rồi rơi vào tình trang tiêu cực , phạm phải sai lầm khi xảy ra chuyện xui xẻo . Và anh cũng e ngại sự yếu đuối này sẽ không để em trụ lạị lâu đươc với đời sống phú quý của ĐV cung Điền này đem đến . Mà thôi chuyện này là chuyện của nhiều năm sau mình bàn sau em nhé nếu anh có duyên xem lại ls của em .

Thôi anh dừng , có gì thắc mắc em cứ hỏi anh sẽ trả lời . Vì còn nhiều ls đợi anh luận quá , anh chỉ xin được phản hồi 1 lần sau khi anh luận . Nếu em không có thắc mắc thì Bye em ở đây nhé

Anh Thiên Quan.
Được cảm ơn bởi: Thanthatsattuvi
Đầu trang

sunflower1924
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sunflower1924 »

Mong anh xem giúp em ạ, em cám ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

duclinh1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duclinh1234 »

thien_quan đã viết: 19:19, 02/02/19
duclinh1234 đã viết: 08:27, 27/01/19 Mong bác phán giúp em vài câu :D
Hình ảnh
Chào em

Em còn ở đây không ? Em nói cho anh biết em theo ngành gì đi em . Và em muốn anh xem về gì .?

Lá số em cũng khá thú vị lúc đầu nhìn 2 cung Mệnh và Tài thì thấy khó xem rồi , nhưng sau anh nhìn kỹ lại thì không đến nỗi .

Anh

@ em Khoapham12 : Anh đã luận được nửa bài rồi , tối nay nếu hoàn tất anh sẽ post trên. Chậm lắm là sáng mai .
Em chào anh,
Thời đại học em theo ngành kinh tế, hiện học thạc sĩ thì có đá sang bên IT một chút, đại khái giờ em theo hướng giao thoa giữa 2 ngành là khoa học dữ liệu.

Em muốn nhờ anh xem giúp em về cung quan và cung tài, đại vận hiện tại và năm 2019 có thay đổi gì lớn không ạ. Hiện em đang băn khoăn giữa việc học lên tiếp hoặc đi làm, nếu học lên tiếp liệu có phải lo về vấn đề tài chính ko.

Em cảm ơn anh.
Đầu trang

Dream tàu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Dream tàu »

Xem giúp mình lá số này với

Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dream tàu đã viết: 16:14, 04/02/19 Xem giúp mình lá số này với

Hình ảnh
Xin lỗi bạn mình không nghiệm lý ls trẻ em. Bạn nhờ cao nhân khác nhé .

Thiên Quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

quangdavid đã viết: 23:55, 02/02/19 http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-m ... 97858.html
Đây là lá số của vợ em. Cưới nhau từ cuối năm 2010, đẻ 1 thằng cò sn 18/8/2011 Dương Lịch. Em công tác trong Lực lượng vũ trang bác ạ. Nhờ bác xem giúp em. Em đang định sắp tới ly hôn rồi, 9 năm qua em khổ sở quá!
Nếu có thể xin bác vui lòng dùng mẫu lá số của lyso Việt Nam và dán ls của 2 vợ chồng bác sát nhau để mình dễ nghiệm lý không ? . Cảm ơn bác .

Thiên Quan.
Đầu trang

Kimkhanh1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kimkhanh1234 »

Anh xem giúp e với ạ :( em không nhớ giờ sinh cha mẹ nên không có lá số chính xác, Giờ sinh của chồng tương lai em cũng không rõ luôn :(
Tập tin đính kèm
4DE239AA-620A-4BCD-8C3B-BAD3BCDD0193.jpeg (166.24 KiB) Đã xem 1608 lần
Đầu trang

alwayssmile92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi alwayssmile92 »

Mong anh cho em biết đôi chút về cung Mệnh, cung Tài. Em xin cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

Vitoingheo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vitoingheo »

Anh Thiên_Quan ơi có gì anh luận dùm lá số mệnh tử vi cư ngọ có kình dương của em ở trang 8 nha anh, em cảm thấy thật sự chán công việc hiện tại lắm rồi, đi làm mà em thấy như cực hình, lại bị đồng nghiệp xấu nói ra nói vô mặc dù em chẳng hại ai, có lẽ em hơi hiền nên dễ bị bắt nạt. Anh coi dùm em sau này em sẽ ra sao nha anh. Em cảm ơn anh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”