Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuc116
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi phuc116 »

thien_quan đã viết: 19:32, 05/02/19 Chào các bạn :)

Hôm nay là mồng một Tết . Mình xin nhân dịp đầu năm để cảm ơn và kính chúc các ban và quý gia quyến một năm mới như ý , an khang thịnh vượng và tràn đầy hồng ân của Trời Phật
Nhân tiện minh xin phép tạm ngưng nhận ls hôm nay . Bởi vì mình thấy cũng khá nhiều rồi . Mình sẽ cố gắng nghiệm lý hết những ls mà các ban đã tin tưởng gửi cho mình .

Cảm ơn các bạn đã ghé top ủng hộ và cho mình cơ hội.

Trân Trọng

Thiên Quan .
Đầu xuân Kỷ Hợi, xin kính chúc Thiên Quan và gia đình vạn sự như ý, cát tường.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

duclinh1234 đã viết: 15:19, 04/02/19
thien_quan đã viết: 19:19, 02/02/19
duclinh1234 đã viết: 08:27, 27/01/19 Mong bác phán giúp em vài câu :D
Hình ảnh
Chào em

Em còn ở đây không ? Em nói cho anh biết em theo ngành gì đi em . Và em muốn anh xem về gì .?

Lá số em cũng khá thú vị lúc đầu nhìn 2 cung Mệnh và Tài thì thấy khó xem rồi , nhưng sau anh nhìn kỹ lại thì không đến nỗi .

Anh

@ em Khoapham12 : Anh đã luận được nửa bài rồi , tối nay nếu hoàn tất anh sẽ post trên. Chậm lắm là sáng mai .
Em chào anh,
Thời đại học em theo ngành kinh tế, hiện học thạc sĩ thì có đá sang bên IT một chút, đại khái giờ em theo hướng giao thoa giữa 2 ngành là khoa học dữ liệu.

Em muốn nhờ anh xem giúp em về cung quan và cung tài, đại vận hiện tại và năm 2019 có thay đổi gì lớn không ạ. Hiện em đang băn khoăn giữa việc học lên tiếp hoặc đi làm, nếu học lên tiếp liệu có phải lo về vấn đề tài chính ko.

Em cảm ơn anh.
Chào em . :)

Năm mới em và gd ăn Tết vui vẻ em nhỉ ?

Em có thể nói thêm chút ít về gd , cha mẹ và anh chị em trong nhà không em .?
Anh đang nghiệm ls của hai vợ chồng bác Trần Ngọc Quang . Nghiệm lý xong anh sẽ luận ls của em nhé .
Mấy, hôm nay anh bận quá , thật phiền em và các bạn phải chờ hơi lâu

Anh Thiên Quan.
Đầu trang

duclinh1234
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duclinh1234 »

thien_quan đã viết: 14:11, 08/02/19
duclinh1234 đã viết: 15:19, 04/02/19
thien_quan đã viết: 19:19, 02/02/19

Chào em

Em còn ở đây không ? Em nói cho anh biết em theo ngành gì đi em . Và em muốn anh xem về gì .?

Lá số em cũng khá thú vị lúc đầu nhìn 2 cung Mệnh và Tài thì thấy khó xem rồi , nhưng sau anh nhìn kỹ lại thì không đến nỗi .

Anh

@ em Khoapham12 : Anh đã luận được nửa bài rồi , tối nay nếu hoàn tất anh sẽ post trên. Chậm lắm là sáng mai .
Em chào anh,
Thời đại học em theo ngành kinh tế, hiện học thạc sĩ thì có đá sang bên IT một chút, đại khái giờ em theo hướng giao thoa giữa 2 ngành là khoa học dữ liệu.

Em muốn nhờ anh xem giúp em về cung quan và cung tài, đại vận hiện tại và năm 2019 có thay đổi gì lớn không ạ. Hiện em đang băn khoăn giữa việc học lên tiếp hoặc đi làm, nếu học lên tiếp liệu có phải lo về vấn đề tài chính ko.

Em cảm ơn anh.
Chào em . :)

Năm mới em và gd ăn Tết vui vẻ em nhỉ ?

Em có thể nói thêm chút ít về gd , cha mẹ và anh chị em trong nhà không em .?
Anh đang nghiệm ls của hai vợ chồng bác Trần Ngọc Quang . Nghiệm lý xong anh sẽ luận ls của em nhé .
Mấy, hôm nay anh bận quá , thật phiền em và các bạn phải chờ hơi lâu

Anh Thiên Quan.
Em cảm ơn anh và xin gửi lời chúc mừng năm mới tới anh và gia đình.
Trả lời cho câu hỏi của anh: Em có một ông anh trai hơn 6 tuổi, hiện tại kinh tế ổn. Cả hai anh em em đều học khá và hiện đều sống ở nước ngoài. Em và anh trai không ở gần nhau mấy nhưng anh trai em có ảnh hưởng đến em và giúp đỡ em khá nhiều, từ định hướng học hành, công việc.
Ngoại trừ việc gần đây ko có điều kiện ở cùng nhau mấy thì gia đình em khá hạnh phúc. Kinh tế bình thường không khá giả lắm nhưng bố mẹ em rất thương con cái.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Suchio đã viết: 23:17, 05/02/19
thien_quan đã viết: 19:32, 05/02/19 Chào các bạn :)

Hôm nay là mồng một Tết . Mình xin nhân dịp đầu năm để cảm ơn và kính chúc các ban và quý gia quyến một năm mới như ý , an khang thịnh vượng và tràn đầy hồng ân của Trời Phật.

Thiên Quan .
Năm mới em xin chúc anh và gia quyến một năm mới như ý cát tường, an khang thịnh vượng, sức khoẻ dồi dào, công việc thuận lợi và gặp nhìu may mắn.
Cảm ơn em

Em dán lại ls của em hộ anh , em nhé ?
Không hiểu sao khi anh đăng nhập vào nick Thiên Quan thì chỉ thấy 4 trang cuối trong top này thay vì là 11 trang . Những trang từ 1 đến trang 7 đều bị mất . Anh không hiểu là anh đã bám lộn cái nút gì ?!!.
Và nếu có thể em nói anh nghe chút ít về gd , cha mẹ mẹ anh em trong nhà không? Em đang theo ngành gì ?
Anh có xem qua sơ ls của em . Em đang nằm trong ĐV có lẽ là kém nhất trong đời . Nên mọi việc xảy ra dễ làm em rối rắm , khổ sở .Anh sẽ nói kỹ hơn trong bài luận .

Thiên Quan
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

thien_quan đã viết: 04:42, 04/02/19
khoapham12 đã viết: 17:40, 01/02/19
thien_quan đã viết: 22:45, 31/01/19

Chào bạn

Không hiểu bạn còn ở đó không ? Nếu có thể bạn cho mình biết về anh chị em trong nhà của bạn . Mình thấy cung Huynh Đệ trong ls bạn nhiều sát tinh Kinh quá . Không Kiếp giáp Kình Đà Kỵ . Và bạn muốn mình xem kỹ về mặt nào .?

Thiên Quan.
Cám ơn anh phản hồi.
Nha em có 2 anh, em. Em là cả, dưới em còn một người em thua 1 giáp tuổi, 2 anh, em đều sinh năm tý ạ. Hiện tại tình cảm anh, em rất tốt, chưa có chuyện lớn gì?
- em mới tốt nghiệp đại học. Mấy tháng đợi việc vào biên chế nha nươsc mà không được, làm hợp đồng trong nhà Nước thì em ko làm. Ăn tết xong, em vào sài gòn làm tư, công việc liên quan tới sale, bán hàng (bảo hiểm, bất động sản) . Em muốn hỏi anh, sự nghiệp trong những năm tới có tốt ko, có may mắn được khá giả về Tiền bạc ko ạ?
Hi vọng anh bỏ ít thời gian xem cho Đôi lời về lá số.
Trân thành cám ơn anh.
Chào em Khoapham12

Cảm ơn em đã phản hồi . Anh hỏi không có ý muốn ám chỉ nói tình cảm anh em của em không tốt đâu nhé .
Anh muốn nghiệm lý hai điều là xem những sát tinh đó ở cung Huynh Đệ thì anh chị em trong nhà sẽ ra sao . Và cung Huynh Đệ cũng là cung Điền của cung Tài , nơi cất giữ tiền để dành . Anh muốn tìm hiểu nó ra sao .
Xem ra sau này em cũng nên cẩn thận , Vi tiền bạc của em có tính cách bạo phát bạo tàn .

Anh điểm qua về vận hạn .

Năm nay em 24 bắt đầu ĐV 24-33 . ĐV cung Phúc này có can Bính trùng với can của năm sinh nên Trong ĐV này Tứ Hóa của ĐV trùng với Tứ Hóa năm sinh . Và vì những Hóa này cùng chung bản chất xuất phát từ can Bính nênTứ Hóa năm sinh và Tứ Hóa ĐV tuy là hai nhưng cũng chỉ là một . Chỉ có điều là Tứ Hóa năm sinh trên Thiên Bàn có thể được khởi động bởi phi Hóa Lưu Niên .

Mệnh Liêm Tướng đến ĐV Thất Sát là ĐV khởi nghiệp . Lưu Niên can Kỷ khiến Vũ Khúc Hóa Lộc tại Quan , Văn Khúc Hóa Kỵ tại Quan nên năm nay có đi xa , có thu nhập nhưng cũng gặp khó khăn , không được suôn sẻ cho lắm . Cung Quan cũng là cung Phúc của ĐV nên năm nay đời sống tinh thần tình cảm cũng khá là ...cùi bắp .
Lưu niên Kỷ Hợi 2019 , can Kỷ cũng khiến Thiên Lương Hóa Khoa tạị Phụ Mẫu .Cung Phụ Mẫu tự Hóa Quyền gặp Phi Khoa Lưu Niên thì phia bên cha mẹ khá tốt là chỗ dựa tinh thần vững vàng. Đi lầm được cấp trên nâng đỡ .
Cung Phụ Mẫu còn là cung Huynh Đệ của ĐV hay còn là cung chủ về tiền bạc em thu nhập được của ĐV.
Cung này tự Hóa Quyền gặp phi Khoa Lưu Niên . Quyền ngộ Khoa gặp Thanh Long Lưu Hà chủ sự may mắn cơ hội vè tài lộc . Nên năm 2019 có thể nói là năm khởi đầu tốt cua DV mới này . .

Vì ĐV 34-43 có vẻ đặc biệt nên anh muốn bàn chút đỉnh.

ĐV 34-43 có lẽ là ĐV đáng để em lưu tâm .

ĐV cung Điền này can Đình khíến Thiên Đồng Hóa Quyền tạị Điền . Phi Quyền của ĐV nhập cung Điền Trạch hay cung Mệnh của ĐV hợp Hóa Lộc năm sinh . Quyền nắm Lộc . ĐV này em có thu nhập nhiều hơn ĐV trước .
Thêm vào đó ĐV cung Điền này cũng khiến Cự Môn Hóa Kỵ tại cung Huynh Đệ . Phi Hóa Kỵ của ĐV bay vào cung Huynh Đệ hay cung Tài của ĐV kích hoạt sao Lộc Tồn tọa cung cùng Không Kiếp giáp Kình Đà.
Lộc Tồn Hóa Kỵ gặp Không Kiếp chủ về Tài Lộc khủng . ĐV 34-43 là ĐV em thu nhập khủng trong đời .
Tuy nhiên Lộc Tồn gặp Hóa Kị là cách " Cát Xứ Phùng Hung" tức là bề ngoài tưởng tốt nhưng thực sự mang nhiều hung họa. Lộc Tồn là sao mang nhiều phước lộc nhưng cũng đem lại tai biến khi tài lộc phát triển nhiều , nhất là khi nó gặp những sao sát đi kèm . Cho nên trong ĐV này em cũng nên cẩn thận cho em và cho cả huynh đệ của em .

Em có Mệnh Liêm Tướng tại Ngọ . Người có mệnh Liêm Tướng thì khá là tình cảm đôi lúc dễ bi lụy yếu đuối , nhất là khi có nhiều sao Sát Kỵ đi kèm .
Liêm Tướng của em gặp Kỵ thêm không ít sát tinh vây quanh .Anh e rằng em sẽ yếu đuối rồi rơi vào tình trang tiêu cực , phạm phải sai lầm khi xảy ra chuyện xui xẻo . Và anh cũng e ngại sự yếu đuối này sẽ không để em trụ lạị lâu đươc với đời sống phú quý của ĐV cung Điền này đem đến . Mà thôi chuyện này là chuyện của nhiều năm sau mình bàn sau em nhé nếu anh có duyên xem lại ls của em .

Thôi anh dừng , có gì thắc mắc em cứ hỏi anh sẽ trả lời . Vì còn nhiều ls đợi anh luận quá , anh chỉ xin được phản hồi 1 lần sau khi anh luận . Nếu em không có thắc mắc thì Bye em ở đây nhé

Anh Thiên Quan.
Cám ơn anh Thiên Quan đã xem cho em.
Đầu xuân năm mới em chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe, nhiều thành công trong công việc.
Anh xem lá số cho em rất chi tiết ạ. Đúng là ăn tết xong em sẽ Đi xa làm ăn và phát triển sự nghiệp. Năm nay cũng là năm em quyết tâm khởi nghiệp.
Nhưng vậy trong đại vận 24-34 của em dù khó khăn, vất vả nhưng cũng đạt được ít nhiều thành tựu anh nhỉ?
Cám ơn anh đã xem cho em vận 34-44 và kèm theo nhiều lời khuyên tính cách cua em trong đại vận này, em sẽ cẩn thận hơn, dặn mình biết dừng không tham lam và làm thật nhiều điều phúc thiện, suy nghĩ chín chắn, trưởng thành hơn.
Qua những luận đoán của anh, em cảm thấy có niềm tin và động lực hơn cho con đường sau này mình bước.
Cám ơn anh rất nhiều ạ.
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi khoapham12 vào lúc 15:49, 08/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

kootinhyeu
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi kootinhyeu »

Năm mới hoan hỉ ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Suchio
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Suchio »

thien_quan đã viết: 15:12, 08/02/19
Cảm ơn em

Và nếu có thể em nói anh nghe chút ít về gd , cha mẹ mẹ anh em trong nhà không? Em đang theo ngành gì ?
Anh có xem qua sơ ls của em . Em đang nằm trong ĐV có lẽ là kém nhất trong đời . Nên mọi việc xảy ra dễ làm em rối rắm , khổ sở .Anh sẽ nói kỹ hơn trong bài luận .

Thiên Quan
Dạ em xin cảm ơn anh rất nhìu ạ, gia đình em có ba, mẹ và 1 em trai tuổi Canh Thìn, gia đình em thuộc dạng bình dân, sức khoẻ ba mẹ có thể xem là ở mức trung bình, cung bào của em không đẹp mà anh em của em thân nhau lắm, gia đình em nói chung là hoà thuận ạ.
Em đang theo ngành y dược, hiện tại thì em đang làm ở quê, dự định sẽ chuyển đi xa quê để tìm việc làm tốt hơn ạ. Dạ đúng như anh nói từ năm 23 tuổi là mọi thứ của em đều trắc trở chênh vênh nên cuộc sống của em hiện tại rối rắm lắm, hy vọng sẽ nhận được đôi lời góp ý từ anh, em xin cảm ơn nhìu ạ :D
Anh cho em hỏi thêm, đại vận 43 của em hội đủ Bạch Hổ, Đường Phù, Thái Tuế, Kình Đà,...là có liên quan đến pháp luật phải không anh? :(
Em xin gửi anh lại lá số của em, em cảm ơn anh nhìu ạ :D
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi Suchio vào lúc 17:49, 08/02/19 với 2 lần sửa.
Đầu trang

luuhien76
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luuhien76 »

Chào anh Thiên Quan, đầu xuân chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe, công việc thuận lợi như ý!
Nếu có duyên mong anh xem giúp lá số:
Hình ảnh
Em cảm ơn a nhiều!
Đầu trang

clover_2570
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi clover_2570 »

Em chào anh ạ, lá số của em chắc cũng là dễ xem ạ :"> . Nếu có duyên anh có thể xem giúp em ạ.
Về gia đình thì em là con riêng của mẹ em, mẹ em ko kết hôn, em ko biết mặt bố mình. Về công việc thì em học về kế toán nhưng làm du lịch, bán hàng... lung tung xòe chả liên quan gì đến học cả. Tính cách ương bướng, cố chấp, ko có nhiều bạn nhưng chơi vs ai thì rất chân thành và hết sức giúp đỡ trong khả năng của mình, yêu ai thì rất chung thủy, nhưng hiện tại cũng chưa chồng ạ :D.
Hình ảnh
Đầu trang

sony_x_compact
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi sony_x_compact »

Cảm ơn em

Không hiểu sao khi anh đăng nhập vào nick Thiên Quan thì chỉ thấy 4 trang cuối trong top này thay vì là 11 trang . Những trang từ 1 đến trang 7 đều bị mất . Anh không hiểu là anh đã bám lộn cái nút gì ?!!.

Thiên Quan
[/quote]

Dạ , e post lá số ở trang 4 rồi ạ , ních a bị lỗi thì e up lá số ở đây dc ko ạ , e xin cảm ơn anh ạ Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”