[TD] Trao đổi Đẩu Số Level cao

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quách Nhược Du
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: [TD] Trao đổi Đẩu Số Level cao

Gửi bài gửi bởi Quách Nhược Du »

Trình Nhược Du đã viết: 07:17, 17/11/19 Chào các bạn.
Topic này mở ra mục đích giao lưu, học hỏi, trao đổi, kết bạn và quan trọng hơn nữa tôi sẽ giải đáp các câu hỏi cho các bạn đam mê tử vi đẩu số. Và cũng mong muốn tìm hiểu sâu rộng những phần còn lại trong tử vi chưa được khai thác hết.

* Biển học vô bờ - Vạn pháp quy tông
Hay lắm Trình đệ đệ à =))
Được cảm ơn bởi: lợn nuôi què
Đầu trang

lợn nuôi què
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lợn nuôi què »

lợn nuôi què đã viết: 17:14, 18/11/19 Nick mới nhất của nó là Trình Nhược Du, nick cũ nó là Thu Ngọc.
Quăng 1 đống link vô mặt qxq cho người ta biết được bản mặt thằng Trần Văn Nguyên tên nick quách xảo què lừa đảo, mất dạy, lưu manh, xạo nổ tai tiếng trên internet.
qxq lập trăm nick clone nhiều năm để lừa đảo, chửi bới, gây sự, mắng chửi, tiếp cận để lừa đảo, xảo trá. qxq là thằng vô công rồi nghề tạo hơn trăm nick đa dạng để lừa đảo, chửi bới, công kích, dụ dỗ inbox để làm việc mờ ám.
Trần Văn Nguyên bị rất đông người tố cáo qua topic hơn 100 trang.
hoi-tu-vi/nhung-noi-ban-da-qua-goc-binh ... 68-50.html
Hình ảnh
Hình ảnh
Mọi người cảnh giác kẻo bị tiếp cận rồi bị gài bẫy, lừa đảo bằng các hình thức tinh vi nguy hiểm. Ai là người thân quen với qxq Trần Văn Nguyên nếu biết thì báo về cho các nick trong topic trên là đã giúp đỡ được nhiều người.
#quáchxảoquè #lừađảo #nguyhiểm
#quáchxảoquè #lưumanh #mấtdạy #dụdỗđànbà
Được cảm ơn bởi: c00lxike
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

chỉ có nụ hôn và giọt nước mắt ..
chỉ có những nỗi sầu mãi mãi vô tận,
tấm thân cô lữ trên đường thiên lý, bóng ngã điều hịu lạnh nắng tà
hành trình tìm kiếm 1 thứ gì đó mà có lẽ là sẽ ko có... thật buồn... may mắn là trời sinh ra thuộc loại người , ý chí kiên định... nhất định sẽ làm đc... dù là bao nhiêu năm nữa.
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Lương Nhược Du đúc kết một câu rất tuyệt vời, rằng: Đừng có thấy "Lộc" mà đã nói là hay, nhiều Lộc lại phản chuyển thành "tiêu diêu tự tại" (QNB chú: ám chỉ sự buông bỏ, tiêu dao, phóng túng, không thích ràng buộc); đừng có thấy "Kị" mà đã nói là hung, cố chấp chọn cái thiện chính là được cái Kị mà có thể thành tựu. Có nhiều Quyền thì đề phòng ngang ngược, có nhiều Khoa thì phản chuyển thành do dự nhu nhược.

VD: Cự môn rất kị ở hai cung Thìn hoặc Tuất, thường thường bản thân vất vả mà lại ít có người trợ lực. Sau khi Hóa Quyền, có thể cải thiện tính chất lạc hãm ở "thiên la địa võng". Vì vậy sau khi trải qua gian khổ thì có thành tựu, mà vẫn còn cần phải nỗ lực và nếu chỉ trông chờ cơ hội phát đột ngột nhờ vào phét lác, lừa đảo... thì cảnh tốt cũng không được lâu dài! Mèo lại hoàn mèo vậy...
Được cảm ơn bởi: 4754627
Đầu trang

Quách Tuấn Du
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quách Tuấn Du »

Thôi về đi hát remix với anh đi em.
Được cảm ơn bởi: 4754627
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thu Ngọc »

Trình Nhược Du đã viết: 20:37, 18/11/19
Thu Ngọc đã viết: 20:34, 18/11/19
Trình Nhược Du đã viết: 20:26, 18/11/19

Tôi luôn nhìn thẳng vào sự thật chứ không có kéo hay phân biệt. Nói cách khác sống chết với tôi nó không tồn tại, nó là 1 sự trải nghiệm là chính xác cho tôi.
Nói tử vi là khoa học nó giống như là nói tử vi là toán học cũng đúng mà nói là văn học cũng chả sai..
Tử vi có tính khoa học thật, nhưng tính định lượng của nó không chặt chẽ lắm nên người ta lấp đầy định tính bằng ngôn từ hoặc sáng tạo thêm thuyết mới.

À, nếu bác nhìn tử vi như những trải nghiệm về cuộc đời thì văn học hay toán học cũng đúng và tùy góc nhìn của bác thật.
Cũng may mắn cho tôi là đọc ít sách, không chắc điên mất. Bạn dùng từ định lượng đó ở đâu vậy ? Sao bạn hiểu được từ đó ?
Bác nên vào trao đổi tiếp bác ạ. Thực ra tôi k quan tâm tử vi lắm nhưng hóng vậy thôi.

Qua trao đổi, tôi thấy bác có căn bản, có tư duy, mức nào thì đánh giá sau.

Câu trả lời của bác người có khả năng học tử vi là Cơ khoa, cơ lương tôi thấy đúng vì tôi thấy mấy ng đó thông mình. Bác có nói chỉ hai người đó đâu mà có ng bắt bẻ k biết nữa.

Riêng các băng đảng bác kệ đi, việc mình mình làm. Tôi là tôi ghét nhất các nhóm tụ hội.

Giờ tôi hỏi bác:
Tôi nhớ Alex Phong từng nói đại loại là người này có cảm giác các sao trên lá số đều là của mình, có ba phe phái đánh nhau là Âm Dương, SPT, TPVT và phải có các phái khác bị che lấp để phái còn lại được nổi lên, được xuất chúng.
Bác nghĩ như thế nào?
Đầu trang

4754627
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 4754627 »

Què giả gái =)) Què đang diễn =))
Đầu trang

Thu Ngọc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Thu Ngọc »

4754627 đã viết: 14:40, 19/11/19 Què giả gái =)) Què đang diễn =))
Đừng có ấm đầu!

Tôi chẳng liên quan gì què cả. Hay các người cố tình, chứ chẳng thể ngớ ngẩn thế được ?!
Cũng đừng có bới móc thông tin riêng về cuộc sống của người ta lên. Dù họ post lên như thế là không ngại gì rồi nhưng mình chơi như vậy là không có đẹp. Chơi phải "quang minh chính đại" nhé.

Hơi buồn là cái tính "quang minh chính đại" có khi nó phụ thuộc vào một vì sao xa xôi nào đó, chứ k hẳn mình quyết định, nhưng mình có thể tốt hơn bằng cách đừng tham gia vào các băng đảng. Vào các băng đảng thì tính xấu của mình được xuê xoa bởi đồng bọn, có khi lại còn được khuếch đại lên. Tham gia các nhóm hội uống rượu, vịnh thơ, trà đạo, etc... thì được.

Anyway, tôi cũng sẽ hạn chế lên trên này, thề thì chẳng thề làm gì, nhưng một khi tôi nói với "đối thủ" thì tôi sẽ làm. Tôi cũng chẳng sợ cóc gì, nhưng 2-3 tháng lên trên này, mỗi lần vào tôi cũng đều tiếc nuối cả, chẳng hiểu sao mình phí phạm thời gian, lang thang trên này băn khoăn về lá số, về cuộc đời mình làm gì? Cơ bản nơi này không thuộc về mình và lá số nó trôi nổi ở đâu thì mặc kệ nó.
Đầu trang

Quách Nhược Du
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quách Nhược Du »

Trình Nhược Du đã viết: 14:13, 18/11/19
hoavan004 đã viết: 21:55, 17/11/19 Hỏi cái gì cũng không biết mà cũng đòi trao đổi :))
Bởi vì từ đầu tới giờ chưa thấy ai đến được đoạn như chủ đề tôi lập, không hỏi lá số thì cũng xem như thế nào. Bạn có cái gì tâm đắc chia sẻ cho mọi người, để tôi xem nó đúng sai mà chỉnh cho
Trình đệ đệ đâu rồi ? , sao không lên giao lu, trao đổi đẩu số level cao nữa ? :))
Được cảm ơn bởi: lợn nuôi què
Đầu trang

c00lxike
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi c00lxike »

Trình Nhược Du đã viết: 07:17, 17/11/19 Chào các bạn.
Topic này mở ra mục đích giao lưu, học hỏi, trao đổi, kết bạn và quan trọng hơn nữa tôi sẽ giải đáp các câu hỏi cho các bạn đam mê tử vi đẩu số. Và cũng mong muốn tìm hiểu sâu rộng những phần còn lại trong tử vi chưa được khai thác hết.

* Biển học vô bờ - Vạn pháp quy tông
Mong được kết bạn với bác. Em có vài vấn đề xin hỏi, mong bác coi là level cao để giải đáp théc méc này.
Thân cư Phúc: Tham, Đà, Hoả, Hình; nhị hợp Linh; tam phương có Địa không và Riêu. Thân giáp Quyền Lộc (cung có Hoá lộc lại có Lộc tồn)
Tật VCD Tuần.
Théc méc như sau:
Em thực hiện lối sống Linh Đà để cho Tham và Hoả kết hợp, nhưng chờ hoài chẳng thấy. Nhưng khi thử kết hợp Tham Linh thì ô kìa, Tham Hoả xuất hiện :)) (nhỏ thôi và k có gan làm bậy). Khi đó Hình xuất hiện liền. Nhưng được hoá giải hết. Không biết có phải tai ách do cung Tật giải không? Bác xem giúp cái nào giải được và khả năng giải có mạnh không để em biến thành ác ma Tham Linh một chuyến. :D
Mong bác chỉ điểm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”