Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

mryotacar đã viết: 09:38, 13/09/21
Con xin gửi lại lá số ạ. Con xin lỗi do mới vào group nên chưa hiểu rõ ạ, con đã lấy lại lá số của lyso. Rất mong thầy cho lời khuyên ạ.
Luận giải của bạn đây.

1/ Đầu tiên cần nhìn tổng thể lá số. Xét về độ số lá số này cũng được tính là Hạng khá đến tốt. Là người nó năng lực tốt, cũng là nugời chính trực. Có điều cung Quan Lộc - Vô Chính Diệu mỗi hỏa tinh - chủ về phát chậm - trong sự nghiệp sẽ có chuyển đổi vài lần hoặc ko thì cứ vài năm lại phải chuyển chỗ làm hoặc chuyển việc 1 lần ( kể cả chỉ đổi tính chất công việc. Cung quan này theo nhà nước hoặc quan lộ thì khó thăng quan - xác định làm chuyên viên bình thường. Cung Tài này chủ về tay trắng lập nghiệp. Mệnh giữ 2 sao lộc nên không phải lo đói hoặc hết tiền.

2/ Bạn hợp với những công việc tài chính, tính toán, khéo về chuyên môn. Nếu bạn quyết chuyển qua ngành Tài Chính và xác định được mục tiêu phấn đấu thi Tôi ủng hộ. Cố gắng lên, sau 3 lần nữa là bắt đầu thấy thành quả rồi đấy.

3/ Sau này sẽ có đoạn phất lên đấy, giàu phết. Số má và vòng vận tầm trung vận cũng được. Mới sang đại vận mới rồi, mọi thứ cũng khác rồi đấy.

Mong bạn tìm được câu trả lời và có động lực để cố gắng.
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

hadulosangeles đã viết: 23:38, 11/09/21

Cháu xin cảm ơn một lần nữa ạ.
Mong rằng diễn đàn sẽ ngày càng bền bỉ và vững mạnh. Và cũng mong sau này khi cháu già một chút nữa sẽ đủ trình để đóng góp cho diễn đàn của mình.
Luận giải của bạn đây:

1/ Xét về độ lá số này cũng Trung Cách - được đấy, vòng vận đi cũng thuận cho mệnh Thủy...tiếc chút xíu là trên đường đi có sát tinh dải đều qua các cung vận. Sát tinh lại đóng đúng các cung Phu, Tử nên khó tránh khỏi vất vả về Chồng Con rồi. Chậm muộn chồng con, và có sự trải nghiệm về tình yêu trước khi tiến tói hôn nhân cũng hợp với lá số này, tránh được hình khắc nhé.
2/ Cung QUan Vô Chính Diệu: Bản chất cung quan này không xấu...được Thái Âm và Thái Dương hội chiếu vậy cũng được rồi. Có điều có thể hơi chậm hơn nếu so vói cung Tài - sớm kiếm được tiền hơn.
3/ Lá số này hợp với các công việc: Hành chính sự nghiệp, giáo dục, tài chính, chuyên viên thậm chí là Luật, chuyên môn, kỹ thuật đặc trưng một số ngành, thậm chí cả làm doanh nghiệp. Nói để bạn tự tin chọn công việc.
4/ Vận này 23-32 được, có sao lộc ...nếu vận này mà sớm thành đạt và kiếm được tiền thì chú ý bảo quản, gìn giữ. Bạn có một vận tương đối đẹp vào trung vận 43-52. Đây là vận gặt hái thành quả lớn nhất trong đời nhé. Cả tiền và địa vị.
[/quote]

Vâng, rất cảm ơn ạ. Vậy cho phép mình hỏi thêm một câu cuối, với lá số này mình học cao đến có học hàm nổi không? Hay tài đức không đủ? Xin cảm ơn nhiều, bác cứ nói thẳng xin đừng ngại.
[/quote]

À, Lá số thuộc hàng Trung cách cũng là đẹp rồi đấy. Cố gắng phấn đấu nỗ lực tối đa còn là quan có phẩm cấp ấy ( tiếc là đại vận vòng đời đi qua có sát tinh - thành ra cát sát lẫn lộn, làm cho mình khó khăn thôi. Chứ nếu không có sát đường đời đẹp thẳng băng..lại ngon quá) Đa số người thường chỉ được trung hạ, hạ trung thôi. Lá số Nhật Nguyệt sáng đẹp đóng đúng cung như này thường chủ về Trí, là người thông minh, nên học hành tốt chứ, nếu có khả năng tiến thân bằng con đường này cũng tốt.
Dù có sát tinh đi nữa thì cũng chỉ làm mình khó khăn thôi, chứ không làm mất hết thành quả của mình.

Vận 33-42 cần thận thì đi xem từng năm nhé. còn lại tạm thời không sao, chỉ cần bớt bộp chộp, dừng dễ quạu nhá. Sao xẹt thì đẹp rồi.
Được cảm ơn bởi: hadulosangeles
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

minhngoc9294 đã viết: 07:10, 10/09/21
minhngoc9294 đã viết: 18:12, 03/09/21 Cháu chào cô/chú trong diễn đàn ạ!
Hôm nay vẫn trong kỳ nghĩ lễ 2/9, cháu chúc mọi người 1 kỳ nghỉ lễ vui vẻ.
Cháu hy vọng được cô/chú luận giải về bản mệnh, cung phu thê (tử tức), công việc và sức khoẻ ạ.
Cháu nói sơ qua 1 chút về bản thân: hiện tại cháu vẫn độc thân (tự nhận thấy tình duyên lận đận, ko suôn sẻ); công việc cháu đang làm công chức thuế; sức khoẻ ko được tốt từ bé tới giờ (trong người hiện tại vẫn có bệnh ạ).
(Cháu rất mong được biết về người chồng sau này sẽ ntn và trong đại vận hiện tại cháu có thể lấy chồng đc ko ạ; công việc sau này cháu có thể phát triển đi lên đc ko ạ.
Cháu cảm ơn cô chú rất nhiều đã giành thời gian luận giải giúp cháu ạ.
Nếu được cháu mong được inbox riêng ạ.
Cháu cảm ơn.
Mong được bác Caoha2012 luận giải ạ.
Cháu cảm ơn.
Mình kiểm nghiệm chút nhé. Xem tính tình bạn ứng vào bộ sao nào hay là tổng hợp

1/ Bạn có bề ngoài xin xắn dễ coi, có thể kèm thêm chút tài lẻ..nhưng nóng nảy đơn giản chỉ là nóng tính, nữ tính và...dễ hấp dẫn bạn khác giới

2/ Bạn đủng đỉnh khoan thai, làm việc gì hoặc thích gì mới đầu hăng hái nhưng mau chán. Tính hơi cứng hơn, và tính tình đôi lúc gấp gấp kiểu muốn làm gì phải làm ngay ấy.

Mắt có tật không? Tiêu tiền không tính toán hay còn gọi là..khó giữ được tiền?
Được cảm ơn bởi: minhngoc9294
Đầu trang

mryotacar
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mryotacar »

caoha2012 đã viết: 10:49, 13/09/21
mryotacar đã viết: 09:38, 13/09/21
Con xin gửi lại lá số ạ. Con xin lỗi do mới vào group nên chưa hiểu rõ ạ, con đã lấy lại lá số của lyso. Rất mong thầy cho lời khuyên ạ.
Luận giải của bạn đây.

1/ Đầu tiên cần nhìn tổng thể lá số. Xét về độ số lá số này cũng được tính là Hạng khá đến tốt. Là người nó năng lực tốt, cũng là nugời chính trực. Có điều cung Quan Lộc - Vô Chính Diệu mỗi hỏa tinh - chủ về phát chậm - trong sự nghiệp sẽ có chuyển đổi vài lần hoặc ko thì cứ vài năm lại phải chuyển chỗ làm hoặc chuyển việc 1 lần ( kể cả chỉ đổi tính chất công việc. Cung quan này theo nhà nước hoặc quan lộ thì khó thăng quan - xác định làm chuyên viên bình thường. Cung Tài này chủ về tay trắng lập nghiệp. Mệnh giữ 2 sao lộc nên không phải lo đói hoặc hết tiền.

2/ Bạn hợp với những công việc tài chính, tính toán, khéo về chuyên môn. Nếu bạn quyết chuyển qua ngành Tài Chính và xác định được mục tiêu phấn đấu thi Tôi ủng hộ. Cố gắng lên, sau 3 lần nữa là bắt đầu thấy thành quả rồi đấy.

3/ Sau này sẽ có đoạn phất lên đấy, giàu phết. Số má và vòng vận tầm trung vận cũng được. Mới sang đại vận mới rồi, mọi thứ cũng khác rồi đấy.

Mong bạn tìm được câu trả lời và có động lực để cố gắng.
Con cảm ơn thầy rất nhiều ạ. Lời giải của thầy cho con có thêm động lực đi lại theo nghiệp tài chính trước đây.
Con đã mất thời gian 3 năm làm trong nhà nước, bây giờ khi chuyển ngành phải bắt đầu lại nên sẽ khó khăn hơn nhưng con quyết tâm thay đổi.

Hiện tại, con và chồng làm cùng cơ quan. Anh ý làm trước con 1 năm đến nay cũng được 4 năm. Mặc dù anh ý đang ở vị trí phụ trách cao hơn chuyên viên 1 bậc nhưng cũng đang gặp nhiều khó khăn trong công việc. Thời gian tâm sức nỗ lực bỏ ra nhiều mấy năm nhưng kết quả không tương xứng với nỗ lực. Thâm chí những việc tiêu cực khó khăn không phải do bản thân làm xảy đến và phải giải quyết cho người khác. Anh ý muốn nỗ lực thêm một thời gian nữa, nếu vẫn không được coi như không có duyên ở đó và chuyển đi không hối tiếc.

Con biết là điều này hỏi ngoài với nội dung hỏi c đăng bài nhưng con xin phép tham lam, hữu duyên mong thầy có thể giải thêm về đường công danh của chồng con ạ.

Con cảm ơn rất nhiều ạ.
Tập tin đính kèm
Nguyễn Anh Tú.jpg
Nguyễn Anh Tú.jpg (183.54 KiB) Đã xem 855 lần
Đầu trang

hoa3999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoa3999 »

hoa3999 đã viết: 19:33, 11/09/21 Em chúc cho diễn đàn của mình ngày càng phát triển và các thành viên của diễn đàn có sức khỏe và vượt qua đại dịch lần này.
Dạ em đã chia sẻ và tham gia diễn đàn của mình trên facebook. Em xin gửi lá số của em bên dưới và nhờ các thầy luận giúp em về con đường công việc ạ.

Dạ một số thông tin về bản thân em:
+ Gia đình em có 6 người: ba sinh năm 1968, mẹ sinh năm 1970, hai chị lần lượt sinh năm 1992, 1995, em sinh năm 1999 và em trai 2006. Gia đình em rất hòa thuận, vui vẻ ạ
+ Nghề nghiệp: hiện em đang làm nhân viên chứng từ trong công ty của người quen xin vào ạ
+ Tính cách: vui vẻ, hòa đồng, hiểu chuyện, không có chứng kiến
+ Hoàn cảnh trước giờ: Trước giờ nhiều người báo số em khổ. Nhưng bản thân em thấy trước giờ em chưa có khổ bao giờ, luôn được người khác giúp đỡ, dù đi đâu hay làm gì thì khi khó khăn cũng có người hỗ trợ. Bạn bè, gia đình hay tình cảm đều đang rất tốt ạ.
+ Tình hình hiện tại: Hiện ba mẹ muốn em đi du học bên Mỹ, do có chị họ bên đó và chị có ngỏ lời giúp đỡ trong lúc em du học bên đó. Nhưng mà trước giờ ba mẹ hay dòng họ đều đặt rất nhiều kỳ vọng vào em làm em cảm thấy mệt mỏi. Em sợ lần này đi du học thì không đạt được kỳ vọng như ba mẹ em mong muốn.

Dạ các thầy xem giúp em có số đi du học và công việc của em thì tầm tuổi nào sẽ khởi sắc ạ.
Em cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc bài này của em ạ
Dạ mong được bác Caoha2012 luận giải giúp cháu ạ
Cháu xin gửi lại lá số tử vi do bữa trước lấy sai ạ
Cháu cảm ơn mọi người
Tập tin đính kèm
49444e8c8e5d7803214c.jpg (155.13 KiB) Đã xem 838 lần
Đầu trang

Tịnh Thuỷ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tịnh Thuỷ »

Hơi đẹp trai, tốt tiền bạc nhưng hôn nhân lạnh tanh. Thiên Đồng Hoá Lộc có phải mai sau tôi sẽ có đời sống hôn nhân tốt đẹp không ạ? Mong các thầy luận giúp mình cung Thê nhé. Xin cảm ơn rất nhiều

Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Nam19 đã viết: 15:49, 12/09/21
caoha2012 đã viết: 14:20, 12/09/21
Nam19 đã viết: 12:17, 12/09/21
Bình thường thì e nói chuyện nhỏ nhẹ nhưng khi nóng lên thì không kiểm soát được lời nói , tính cách thật sự bên trong e rất mạnh mẽ ,thích ăn mặc đẹp ,thích ra ngoài mình phải chỉnh chu , Chỉ nghe khi em cảm thấy đúng và chấp nhận, e học trung bình không có bằng cấp gì hết , thì rớt tốt nghiệp, mấy năm gần đây tự nhiên e thích về tử vi, Huyền học, tarot

Lá 5h30 phút. Tham Lang Hoả Tinh đà La hoá Lộc - phú ông chi cách đấy. Có khi sau này em cũng đi học món này í.
Dạ e cảm ơn rất nhiều , nếu sau này e học được môn tử vi này thì cũng rất tốt ạ , nếu được thì cho e hỏi thêm về đường hôn nhân và xuất ngoại được không ạ , em cảm ơn
Lá số này cũng có điểm đặc biết phết.

Tổng thể thì lá số sau này sẽ giàu có. Với kiểu người này, sức làm việc phấn đâu mạnh mẽ như này thì giàu cũng phải. Một tương lai 20-25 năm nữa thành đại gia trăm tỉ cũng không quá ngạc nhiên. Có điều mẫu thuẫn ở chỗ...em không có nhiều tiền mặt đâu..có khi bỉnh thường cũng không giữ nhiều tiền trong người. Ví dụ để em sẽ hiểu thì công việc mang tính chất : theo đoạn thời gian ngắn cũng tốt ( như kiểu đầu tư sản xuất, thu hoạch ngắn hạn). Mẫu thuẫn nữa này Một năm có khi cũng ngỏm 1-2 trận. Nhưng sống tốt. Vậy thì Tiền để ở đâu? Tiền để ở Bất Động Sản ... :)) . Cung Điền đẹp thế kia, nhà đất chắc xòe chân xòe tay ra đếm ý chứ.
Trời phú trời phú...hoặc ra ngoài làm thương gia buôn bán nhớn cũng hợp.
1/ Hôn nhân: Cái này thì phải xác định trước nhé cung Thê không tốt lắm đâu. Không tốt nhịn là 2 lần đò đấy, nên cứ trải nghiệm yêu đương đi..chắc cũng không khó kiếm người yêu đâu. Cung Thê có 2 sát tinh rất dữ và 2 sát tinh cỡ bình thường, cả mấy cộng lại thì mệt rồi. Tuy không bắt nạt được bộ Tử Phủ đâu....nhưng e là có thể biến đổi tính chất của người vợ, khiến cô ấy...tiêu xài nhiều tiền của chồng.
Cách hóa giải : Trước khi cưới hãy nhớ chọn vợ kỹ, sau khi cưới mắt nhắm mắt mở. Hoặc vạch rõ ra ranh giới. Anh sẽ gây dựng cho em ABC..em tiếp tục quản lý, ko can thiệp. Hoặc em nhận việc nuôi dạy con cái, anh đi kiếm tiền...em có thể được sử dụng ABC, đừng vượt quá là được. Hoặc em tự tìm giải pháp trong thực tế mà giải quyết...vì bản thân em cũng nóng nảy, tính cũng có thuần đâu, sao trách mỗi Thê được. Hoặc trước khi cưới ai từng cưới hụt, bị từ hôn ...cũng tốt. :D ( xem như hóa giải hạn). Cung Thê này còn thu xếp cố gắng được thì cứ cố gắng.

2/ Cung Thiên Di đẹp, sống ở nước ngoài cũng thuận. Em ra nước ngoài không khó khăn gì đâu, tùy vào gia định và điều kiện của bản thân thôi.

Nói thế thôi, nhưng quan trọng nhất vẫn là bản thân, và sự lựa chọn của em cộng thêm nỗ lực đấy. Nỗ lực quyết định khoảng 20% trong các lá số như này. Em tham khảo nhé.
Được cảm ơn bởi: Nam19
Đầu trang

Tịnh Thuỷ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tịnh Thuỷ »

Tịnh Thuỷ đã viết: 14:12, 13/09/21 Thiên Đồng Hoá Lộc có phải mai sau tôi sẽ có đời sống hôn nhân tốt đẹp không ạ? Mong các thầy luận giúp mình cung Thê nhé. Xin cảm ơn rất nhiều
Hôn nhân của tôi không được tốt.

Tập tin đính kèm
92D44FD2-D90B-467D-95FE-E5303A5EDC02.jpeg (298.56 KiB) Đã xem 783 lần
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

caoha2012 đã viết: 17:56, 13/09/21
Nam19 đã viết: 15:49, 12/09/21
caoha2012 đã viết: 14:20, 12/09/21

Lá 5h30 phút. Tham Lang Hoả Tinh đà La hoá Lộc - phú ông chi cách đấy. Có khi sau này em cũng đi học món này í.
Dạ e cảm ơn rất nhiều , nếu sau này e học được môn tử vi này thì cũng rất tốt ạ , nếu được thì cho e hỏi thêm về đường hôn nhân và xuất ngoại được không ạ , em cảm ơn
Lá số này cũng có điểm đặc biết phết.

Tổng thể thì lá số sau này sẽ giàu có. Với kiểu người này, sức làm việc phấn đâu mạnh mẽ như này thì giàu cũng phải. Một tương lai 20-25 năm nữa thành đại gia trăm tỉ cũng không quá ngạc nhiên. Có điều mẫu thuẫn ở chỗ...em không có nhiều tiền mặt đâu..có khi bỉnh thường cũng không giữ nhiều tiền trong người. Ví dụ để em sẽ hiểu thì công việc mang tính chất : theo đoạn thời gian ngắn cũng tốt ( như kiểu đầu tư sản xuất, thu hoạch ngắn hạn). Mẫu thuẫn nữa này Một năm có khi cũng ngỏm 1-2 trận. Nhưng sống tốt. Vậy thì Tiền để ở đâu? Tiền để ở Bất Động Sản ... :)) . Cung Điền đẹp thế kia, nhà đất chắc xòe chân xòe tay ra đếm ý chứ.
Trời phú trời phú...hoặc ra ngoài làm thương gia buôn bán nhớn cũng hợp.
1/ Hôn nhân: Cái này thì phải xác định trước nhé cung Thê không tốt lắm đâu. Không tốt nhịn là 2 lần đò đấy, nên cứ trải nghiệm yêu đương đi..chắc cũng không khó kiếm người yêu đâu. Cung Thê có 2 sát tinh rất dữ và 2 sát tinh cỡ bình thường, cả mấy cộng lại thì mệt rồi. Tuy không bắt nạt được bộ Tử Phủ đâu....nhưng e là có thể biến đổi tính chất của người vợ, khiến cô ấy...tiêu xài nhiều tiền của chồng.
Cách hóa giải : Trước khi cưới hãy nhớ chọn vợ kỹ, sau khi cưới mắt nhắm mắt mở. Hoặc vạch rõ ra ranh giới. Anh sẽ gây dựng cho em ABC..em tiếp tục quản lý, ko can thiệp. Hoặc em nhận việc nuôi dạy con cái, anh đi kiếm tiền...em có thể được sử dụng ABC, đừng vượt quá là được. Hoặc em tự tìm giải pháp trong thực tế mà giải quyết...vì bản thân em cũng nóng nảy, tính cũng có thuần đâu, sao trách mỗi Thê được. Hoặc trước khi cưới ai từng cưới hụt, bị từ hôn ...cũng tốt. :D ( xem như hóa giải hạn). Cung Thê này còn thu xếp cố gắng được thì cứ cố gắng.

2/ Cung Thiên Di đẹp, sống ở nước ngoài cũng thuận. Em ra nước ngoài không khó khăn gì đâu, tùy vào gia định và điều kiện của bản thân thôi.

Nói thế thôi, nhưng quan trọng nhất vẫn là bản thân, và sự lựa chọn của em cộng thêm nỗ lực đấy. Nỗ lực quyết định khoảng 20% trong các lá số như này. Em tham khảo nhé.
Dạ e xin cảm ơn và ghi nhớ những lời quý giá này ạ , e xin chúc cho diễn đàn luôn phát triển và tất cả mọi người bình an qua đại dịch này
Được cảm ơn bởi: caoha2012
Đầu trang

hxng.ngxc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hxng.ngxc »

Con đã share link rồi ạ :3 Mong được thầy xem công khai giúp con tổng quan về sự nghiệp lẫn tiền tài sau này tiến triển ổn không ạ? Con có khiếu nghệ thuật nhưng vì vài lý do nên cuối cùng lại theo ngành Marketing, tương lai có ý định du học Thạc Sĩ Quản Trị Kinh Doanh ở Mỹ, tuy nói là học lên thạc sĩ nhưng chủ yếu vì con thích đi học chứ cũng không biết con đường kinh doanh có phù hợp với con không nữa :( Nên là mong được thầy xem đôi điều ạ!

Lá số của con từng được bảo là lá số phản vi kỳ cách, thì không điều này có ảnh hưởng như nào đến bản thân con nhiều không ạ?

Một vài miêu tả về bản thân thì con là con một ạ, ba mẹ ly dị từ lúc 5 tuổi. Về sau mẹ đi thêm bước nữa nên có em trai cùng mẹ khác ba. Ba con mất hồi năm con cấp 3 ạ, về gia cảnh thì cả nhà nội lẫn ngoại đều rất khá giả. Thực sự tự con cũng thấy được lớn lên từ nhỏ đến lớn đều không phải lo lắng gì quá nhiều, tự con cũng ý thức được điều này nên con vừa trân trọng cuộc sống của chính mình cũng như hay thích đi ra ngoài làm việc để tự mình trải nghiệm nhiều hơn. Tính tình con thì chắc cũng thuộc dạng cứng đầu cứng cổ, bù lại con rất cởi mở trong tư tưởng ạ!

Hình ảnh

Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi nncuong vào lúc 10:20, 14/09/21 với 1 lần sửa.
Nguyên nhân: Lấy lại lá số của Lyso.vn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”