Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
fx6789
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Thực ra thì đàn ông và phụ nữ trên 30, nhất là phụ nữ rất khó tính, rất chỉn chu, do đó thường không còn sự vui vẻ, thơ ngây (dù giả vờ) hay nhí nhảnh đời thường nữa nhưng bù lại, họ có sự quan tâm, chia sẻ và đồng hành cùng trên đoạn đường dài.

Tuổi càng lớn càng xét nét nhiều, gặp vận đang thông thoáng thì cứ tiến tới thôi, chứ lúc vận làm ăn, hay vất vả, thì tình yêu lại là thứ ko đáng để tâm thì lại trôi mất cơ hội, thời điểm nào cũng có điểm vàng ko nên bỏ qua.

Tất nhiên, ở lứa tuổi của PL thì mắt bạn ấy cũng tinh tường lắm rồi, làm sao ko đánh giá anh chàng kia chơi thể thao và thu nhập khá tốt lại ở không chờ PL đến tán :v trong khi PL cũng từng quen nhiều anh mà, đó là bình thường, cạnh tranh thôi, đánh bay bạn bên bạn kia, chúng ta cùng chiếm quyền sở hữu :3
Được cảm ơn bởi: 0981324132, LadyR, Phuong Lê
Đầu trang

0981324132
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

fx6789 đã viết: 11:47, 31/05/24 Thực ra thì đàn ông và phụ nữ trên 30, nhất là phụ nữ rất khó tính, rất chỉn chu, do đó thường không còn sự vui vẻ, thơ ngây (dù giả vờ) hay nhí nhảnh đời thường nữa nhưng bù lại, họ có sự quan tâm, chia sẻ và đồng hành cùng trên đoạn đường dài.

Tuổi càng lớn càng xét nét nhiều, gặp vận đang thông thoáng thì cứ tiến tới thôi, chứ lúc vận làm ăn, hay vất vả, thì tình yêu lại là thứ ko đáng để tâm thì lại trôi mất cơ hội, thời điểm nào cũng có điểm vàng ko nên bỏ qua.

Tất nhiên, ở lứa tuổi của PL thì mắt bạn ấy cũng tinh tường lắm rồi, làm sao ko đánh giá anh chàng kia chơi thể thao và thu nhập khá tốt lại ở không chờ PL đến tán :v trong khi PL cũng từng quen nhiều anh mà, đó là bình thường, cạnh tranh thôi, đánh bay bạn bên bạn kia, chúng ta cùng chiếm quyền sở hữu :3
Hehe em nói cái tính sâu bên trong , tính đó chỉ có người đó mới biết . Đó cái tính đó mới quan trọng kkk kể Cả Nam hay Nử nhìn chuyện Tình Cảm trục trặc là biết có gì đó trong Lòng rồi :D mấy người đứng đắn thật mà Ế có thể là do người ta chọn vậy nha , nó khác với người Đa Tình . Nhìn ở ngoài gần nhau 1 thời gian mới biết được như thế nào , đôi khi nhìn Nam thì Quân Tử , Nử thì đoan chính bề ngoài mà bên trong không biết được , đó phải tiếp xúc với tìm hiểu mới biết kkk :D

- Thì củng bình thường ông 9 gặp bà 10 kkkk dạng người này ở ngoài em thấy dễ gặp nhau và yêu nhau chung tư tưởng Đa Tình kkk 9 10 với nhau , rồi cùng nhau lu bu lộn xộn :D kkkk 49 gặp 50 haha . Rồi là Tình Cảm lu bu lộn xộn tới già luôn , rồi con cái lớn lên giống vậy nửa . Tại mình như thế mà mình dạy con sao nó nghe . Xong gia đinh lu bu lộn xộn luôn kkkk củng vì Tham với Dục , mà nó lộn xộn từ đời này sang đời khác kkkk nhìn vào Gia Đình đó là thấy Hài :D
Sửa lần cuối bởi 0981324132 vào lúc 12:06, 31/05/24 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Khoe nốt với nàng PL ảnh hôm nọ chị “bắn cung” ở gaming arcade trong TTTM ;)) Cứ hình dung trong đầu mình "ngầu" y như Katniss Everdeen trong "The Hunger Games" vậy B-) Btw, chị đọc hết cả 3 quyển trong trilogy này rùi nhé, xem hết cả phim bộ đó nữa!

Từ lúc ban đầu còn hok phóng được 1 mũi tên đi thì chỉ sau 3 tries gì đó thì chị đã master được môn này và căn khá chuẩn - toàn 8-9-10 trở lên thui hihi

Với giờ chị lại chuyển sang nghe playlist "Romantic Mix" của Spotify rùi hihi Bỗng thấy "love vibration" lên cao vút lun ý............... :">

Hok bít cái playlist đó trên máy em có khác ở máy chị hok, nhưng họ hay cho nghe bài "If I Ain’t Got You" mọi phiên bản - từ original của Alicia Keys cho đến version mới hơn của Adam Levine cho đến 1 bản acoustic của ca sĩ nào đó nữa... Lèm cho chị cũng đua đòi thử hát tối qua :P

Bản piano này lower key nên hợp tông giọng chị hơn, nhưng lại hok có lyrics cue nên phân bố âm điệu hok đều.. chưa được nhịp nhàng hài hoà cho lém ;))

https://soundcloud.com/romankid-5067882 ... nt-got-you

Đang định đợt tới thể hiện bài "Sao Không Thấy Hồi Âm" bác Hi Du "đặt hàng" hồi lâu.. muh bác ý lại nỡ "chia tay chia chân" mứt rùi thì giờ hát ai nghe đây :))
Tập tin đính kèm
z5493808209975_fd635b8a7534467a27930902b144393a.jpg (66.97 KiB) Đã xem 315 lần
Được cảm ơn bởi: 0981324132, Phuong Lê, coco87, Hi Du
Đầu trang

longnguyen_f1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi longnguyen_f1 »

fx6789 đã viết: 16:05, 30/05/24
longnguyen_f1 đã viết: 15:26, 30/05/24

E thấy rủi ro cao. Nhưng anh có thời gian rảnh chưa, xem cho e đi :))
Hỏi cưới đúng không? hay hỏi cái gì nhỉ, anh nhớ mỗi cưới.
Đặc điểm tứ trụ là cái gì cũng yếu, có cung thê giống mình, hỗ trợ mình, cho nên lấy vợ thì đời tốt hơn.
Tuy có kiếp tài đến hỗ trợ nhưng cũng là điều may xen lẫn ko may khi Tân kiếp hợp với sát bính hợp hoá thành thực thương (sửu là đất ướt), mất sát, còn quan là tốt nhưng thực thương lại khắc quan cho nên sự nghiệp lận đận, vào vận tài thì thực thương sẽ tiết tú cho tài để thông quan thì tốt hơn, vận trước hơi tốt thôi vì thân yếu ko có bổ trợ, vận này (bắt đầu) tốt hơn do thân vượng lên, nên tranh thủ.
Thực thương chính là sự tiết tú của bản thân, tức là tài năng, khả năng, gì đó í, thích làm gì thì làm tới đi, dm lo gì.

Anh sẽ ko nói về hình xung khắc hại, quan hệ với lục thân, vì nó dài và vì để tán gái, ngoài ra ko có gì cả :v.

Xét vận ất tị 2024-2034 :
Vận này thân vượng lên, tài vượng, quan ko vượng, nhưng đã thông quan thì có thể sinh cho nhau, cho nên là tốt.
Xét tình cảm : Ất tới hợp trói Canh, tức là chuyện gặp bồ, gặp bạn gái, yêu đương nhăng nhít, vì là hợp trói tức là có duyên đó, ko ai cướp dc nhưng ko hợp hoá dc (do chi phải là Kim nhưng xa quá).

Đại vận này Tỵ Thân hợp phá tức là môi trường (liên quan đến bạn bè, công việc) đến làm vợ/bạn gái mày (và có thể cả mài) xảy ra vấn đề để tạo ra 1 điều gì đó mới mẻ, và điều này bị ép buộc xảy ra, ko có cách nào thay đổi dc. Nhưng vấn đề này cũng ko vấn đề gì lớn lắm vì thực thương sinh ra sẽ chế sát, dẫn đến việc trên cũng ko có vấn đề gì lớn, cho nên việc lấy vợ là tương đối thuận lợi khúc đầu.

Vì năm thân ở xa nên mình lấy năm thổ (sinh kim) để thay thế tạm thì năm nay có vẻ ngon đó, mày úp sọt con bé và có con luôn đi. Lấy vợ là tốt đoá.
có cung thê giống mình là như thế nào hả a?
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

LadyR đã viết: 11:59, 31/05/24 Khoe nốt với nàng PL ảnh hôm nọ chị “bắn cung” ở gaming arcade trong TTTM ;)) Cứ hình dung trong đầu mình "ngầu" y như Katniss Everdeen trong "The Hunger Games" vậy B-) Btw, chị đọc hết cả 3 quyển trong trilogy này rùi nhé, xem hết cả phim bộ đó nữa!

Từ lúc ban đầu còn hok phóng được 1 mũi tên đi thì chỉ sau 3 tries gì đó thì chị đã master được môn này và căn khá chuẩn - toàn 8-9-10 trở lên thui hihi

Với giờ chị lại chuyển sang nghe playlist "Romantic Mix" của Spotify rùi hihi Bỗng thấy "love vibration" lên cao vút lun ý............... :">

Hok bít cái playlist đó trên máy em có khác ở máy chị hok, nhưng họ hay cho nghe bài "If I Ain’t Got You" mọi phiên bản - từ original của Alicia Keys cho đến version mới hơn của Adam Levine cho đến 1 bản acoustic của ca sĩ nào đó nữa... Lèm cho chị cũng đua đòi thử hát tối qua :P

Bản piano này lower key nên hợp tông giọng chị hơn, nhưng lại hok có lyrics cue nên phân bố âm điệu hok đều.. chưa được nhịp nhàng hài hoà cho lém ;))

https://soundcloud.com/romankid-5067882 ... nt-got-you

Đang định đợt tới thể hiện bài "Sao Không Thấy Hồi Âm" bác Hi Du "đặt hàng" hồi lâu.. muh bác ý lại nỡ "chia tay chia chân" mứt rùi thì giờ hát ai nghe đây :))
Vẫn còn nhớ đến anh à? Cứ hát đi em, giọng em ngày càng hay đấy! :))
Mấy ngày nay tin tức về ông Minh Tuệ tu hạnh đầu đà rất nhiều. Không biết cách tu của chồng em có điểm chung nào không?
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Rất vui bác Hi Du đã nhớ đến chúng em và quay trở lại ;;) Hok những thế, còn khen động viên em nữa chứ hihi Để mai rảnh hơn em hát bác nghe :>

Em cũng mới được mẹ chồng phổ biến về hiện tượng thầy Minh Tuệ này.. quả là trên thế gian có lém điều kỳ lạ và con người kỳ quặc ;))

Giống chồng em ở điểm hay đi lang thang.. nhưng đ/c hok đi chân đất!.. và đ/c thích đi đây đó khám phá, mày mò, tìm hiểu chi đó chứ hok với mục đích "hành xác" như ông kia :))

Báo cáo với các bác các bạn.. em mới phát hiện khi rà soát lại mấy acc cũ trên SC.. thì ra bài hát popular nhứt của em hok phải là "Bắt Cóc Con Tim" như hôm trước khai báo, muh là "Любовь" - Дельфин muh em up lên từ năm ngoái B-) Bài này em tập hát rap Nga.. chắc mấy bạn Nga thân mến thấy "ngộ nghĩnh" nên đăng lại trên diễn đàn hay MXH nào đấy.. giờ đây đạt con số view gần 1300 - "kỷ lục" đối với em ^:)^ Muh đó là considering Sound Cloud thường xuyên tính hao hụt lượt nghe của các member.. hok rõ là câu hút đi đâu nữa............. :-S

https://soundcloud.com/shop-pandora/liubov
Được cảm ơn bởi: Hi Du, coco87
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Chị hát bài Chiều Mockba đi. :D

Thời tuổi teen chị có mê Tatu không? Em mê điên cuồng. Tới giờ em vẫn mê.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ca có 2 sim điện thoại. 1 cái là dùng từ ngày ra trường. Sim này bị lộ thông tin và bị bán thông tin nên có ngày ca nhận đc cả chục cuộc điện thoại từ số dt lạ:

toàn 1 motip kiểu

Anh X à? Dạo này, anh khỏe ko? Em là Y, làm ở công ty Z, bên em đang có chương trình Tri ân, anh có 1 slot " miễn phí" ....

Ca nghe đến 2 chữ " miễn phí" là ca tắt máy.
Mịa, đời làm gì có gì là "miễn phí". Sale off 90% à? Trước đó nó tăng giá 900% rồi mới sale off cho bạn 90% chứ tưởng ngon à? Tặng 1 tour du lịch miễn phí trị giá 10tr đồng à? Nó đưa bạn vào siêu thị của nó rồi bắt bạn nôn ra 10 lần giá trị đó :(

Cuộc đời này méo có gì là miễn phí đâu. Nếu có thì chỉ có thể là mồi câu. Và bạn là con cá. :))

Nữa là chuyện kiến thức là thứ rất giá trị
Ca chưa bao giờ mua sách lậu. Hôm trước Đan trì tặng sách nhưng ca ko lấy, ca tự mua đc việc gì phải nhận quà miễn phí :)
Mịa, cái tủ sách của ca, tiền mua sách, tính tổng lại có khi vài trăm tr. Bằng giá trị 1 căn nhà ở quê. Huhuhu :(

Ca nói thế là để LadyR biết. Ca rất tôn trọng kiến thức và tôn trọng người khác. Chưa bao giờ nhận ko, lấy ko của ai cái gì. Chưa bao giờ nhờ ai xem số mà ko trả tiền, chưa bao giờ học ai cái gì mà miễn phí. Trừ khi họ viết sách bán thì ca mua.

Vậy cái gì ca biết, kiến thức của ca có phải là của ca ko? Hay của toàn nhân loại ?

Tất nhiên, nếu em có kiến thức nào đó của riêng em mà em muốn cho ko người xa lạ thì ca cũng ko ý kiến gì. Kệ em.
Nhưng ca sẽ ko học em.

Ca nói ở trên cũng ko nhằm vào em, Ladyr, mà là cảnh cáo thằng Lốp là thằng em ca đừng có mất thời gian vào mấy chuyênh vớ vẩn. Đan trì viết sách giá rẻ vậy cũng ko mua mà đòi học những thứ quý hơn mà ko mất đồng nào ư? Điên à, hão huyền

Đời éo có gì miễn phí đâu. Trừ những thứ rác rưởi, bí quyết sai lầm mới miễn phí thôi
Được cảm ơn bởi: LadyR, Đan Trì, fx6789
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Vậy ah.. seo em lại tưởng trên đời này, những điều quý giá nhất đều “miễn phí”? :-/ Như là không khí (cầu Trời khấn Phật sau này nó hok bị ô nhiễm đến mức người ta đóng chai đóng hộp bắt nộp tiền mua!!!), nguồn nước (trước khi bị nhà nước thu phí!), cảnh đẹp thiên nhiên, tình bạn, tình yêu, kiến thức toàn nhân loại................ 8->

Còn về luận điểm của thầy X... Giả sử em học được công thức nấu món ăn yêu thích nào đó qua mạng, hoặc ai đó truyền đạt lại, hoặc đọc được trong sách.. qua nhiều lần cặm cụi thực hành chế biến nó thì em thêm chút gia vị này kia, thay đổi công thức đi chút ít... Sau đó em đãi khách, vị khách nữ nếm thử thấy ngon đặc biệt mới hỏi em nấu như nào muh "đỉnh" đến như vậy.............

Đến đây em nên đối đáp, hành động ra sao? Nếu theo nguyên tắc của bác thầy, em sẽ nói với cô kia: "Đó là công sức của tôi bỏ ra qua nhiều lần thử nghiệm và biến hoá công thức. Ngoài ra, tôi đã tốn rất nhiều thời gian, tiền điện, tiền nước mới ra được kết quả như ngày hôm nay. Nếu có truyền lại công thức này, tôi sẽ chỉ truyền cho con gái tôi thôi!"............... ^:)^

Tương tự với Tử vi... Nếu như hok có những nguồn kiến thức sẵn có, các bác thầy có cơ hội được tiếp cận bộ môn Tử vi hok?? Dù là quá ư cơ bản hay nhiều lỗ hổng đi chăng nữa, nó cũng đã được truyền lại từ xa xưa qua nhiều thế hệ đến với các bác thầy... Các bác thầy hok thấy mình có trách nhiệm "làm giàu" nguồn tri thức của cổ nhân để đền đáp lại ah? Hok phải là giữ khư khư chỉ mình mình hay con cháu biết, muh là đem đi lan truyền rộng rãi, sao cho bộ môn này "còn đất sống" ý................

Các bác thầy hãy tự chất vấn bản thân.. vì lý do gì những tìm tòi của các bác thầy "phải được giữ kín"? Các bác thầy nghĩ như thế mới "fair play"? ("Của tôi, tôi hok có trách nhiệm phải chia sẻ với ai cả" - đích thị luận điệu của lòng tham! Hok khác gì mấy đứa trẻ hok muốn chia sẻ đồ chơi của mình với các bạn khác... Phương Tây có câu "Sharing is caring" đó, các bác thầy biết hok?) Hay vì các thầy muốn được người khác ngưỡng mộ, công nhận, tâng bốc nhằm "nuông chiều", "vuốt ve" cái EGO to đùng của bản thân?? Hay vì các thầy muốn kiếm tiền từ lượng kiến thức đó?

Em hok có ý chỉ trích gì cá nhân thầy X hay thầy Đan Trì, muh đang cố cho các thầy thấy điểm yếu trong POV các thầy B-) Trường hợp của thầy X thì thầy đã có giải thích trong này vài lần, còn thầy Đan Trì cũng đã lăn lộn nhiều năm trên đây và có cống hiến nhất định cho kho kiến thức của diễn đàn... Ngoài ra, thầy Đan Trì cũng đã rộng lượng cho chúng em có cơ hội được đọc MIỄN PHÍ vài cuốn sách ebook hồi năm ngoái ;))

Em cũng đã hứa với thầy Đan Trì có dịp sẽ mua ủng hộ sách của thầy ý.. nhưng nói thật là đợt này em đang "bội thực kiến thức".. hok chỉ các môn huyền học, muh em còn đọc sách về rất nhiều lĩnh vực khác nhau nữa (tìm được hoàn toàn MIỄN PHÍ trên mạng!).............. :-S

Quyển 2 trong bộ "Tam Hợp Phái" em mua từ năm 2022 còn chưa đụng đến, 5 cuốn sách Tử vi và Tử bình em Phương Lê gửi tặng MIỄN PHÍ cho em từ năm ngoái (đến phí ship nàng ý cũng hok cho trả!), trong đó có bộ 2 "Tứ Hoá Phái", cũng còn đang chờ người đọc.............. 8->
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Những thứ quý nhất với em, ví dụ ánh sáng, sinh mệnh, số phận lại là rác rưởi của vầng thái dương, của trái đất, của thánh thần :))
Được cảm ơn bởi: LadyR, fx6789
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”