Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

ngocanh96 đã viết: 17:43, 05/05/18
ngocanh96 đã viết: 14:06, 15/04/18 nếu có cơ hội, cháu mong bác góp ý lá số của cháu về nhà cửa (do cung điền của cháu có vẻ ko được đẹp), gia đạo và đường con cái với ạ. Liệu cháu có thể có bao nhiêu người con, có người bảo cháu có thể có con nuôi nên cháu khá băn khoăn ạ.

Hình ảnh
cháu có xếp hàng nhưng thấy có vẻ bác bị sót mất cháu ạ. Cháu có 1 khoản dư, đang định đầu tư vào đất đai ko biết có ổn ko bác?
cháu cảm ơn ạ
Bạn có thiên tướng tại mão hội hợp linh hỏa hình người cao ráo đôi lúc nóng nảy thẳng tính, khá cá tính nhiều lúc tính hơi đàn ông một chút. Nhưng tam phương tứ chính hội hợp hồng đào hỉ riêu y thì khá thông minh năng động, học hành tương đối giỏi giang. Có tinh thần trách nhiệm, tự lập của bản thân. Rất hấp dẫn và thu hút người khác. Ăn nói dễ nghe, lời nói thuyết phục. Lại có ân quang thiếu âm thì hay giúp đỡ người khác ưu thích một tôn giáo nhất định, tính tình lương thiện nhân hậu.

Phụ mẫu cơ lương gặp triệt có đà la quan phủ thì cha mẹ buổi đầu vất vả hanh thông có thể ly tổ xa quê lập nghiệp thì mọi chuyện mới thuận lợi. Can nhâm thiên lương hóa Lộc tại phụ. Cung phụ lại hội chiếu quyền lộc cha mẹ khá giả, có thể là doanh nhân hoặc là công chức nhà nước mà nhiều người nể trọng.

Cung phúc tử sát hóa khoa văn xương lộc tồn gặp triệt thì dòng họ nhiều người ly tán xa quê lập nghiệp thì rất hanh thông có quyền chức được xã hội nể trọng. Những người ở nhà thì công danh sự nghiệp cũng bình thường. Mồ mả thất lạc bạn cũng được phù hộ bởi ngôi mộ tổ của dòng họ.

Hành vận 13 22 bạn dễ phải ca gia đình ly tổ tha phương lập nghiệp học hành thì mọi chuyện mới thuận lợi hanh thông.

Cung quan vcd nhưng có vũ tham xung chiếu . Can ất thiên cơ hóa Lộc ở phụ xung tật thì công danh buổi đầu tương đối thuận lợi hanh thông. Công việc liên quan đến kinh tế tài chính. Cung di có liến phá nhưng gặp tuần hội chiếu bộ tam minh đào hồng hỉ thì ra ngoài thuận lợi hanh thông, gặp nhiều may mắn có vũ khúc thiên việt tam thì ra ngoài có nhiều người giúp đỡ mà được thuận lợi may mắn hanh thông.

Cung tài có thiên phủ thiên khôi can vũ hóa Lộc, tham hóa quyền tại phụ xung quan là bước đầu hơi khó khăn về mặt kiếm tiền nhưng sau thuận lợi hanh thông. Nhìn chung kiếm tiền dễ dàng may mắn lại có thiên quý thì hết lại có gia đình hoặc bạn bè người thân giúp đỡ. Mà không lo bị túng thiếu.

Cung tật vcd lại có quả điếu cơ lương cẩn thận bệnh về đường tiêu hóa, bệnh máu huyết, suy nhược cơ thể. Lại có tả phụ hỉ thần có bệnh có thuốc được quý nhân giúp đỡ gặp thầy gặp thuốc mà khỏi bệnh.

Cung điền vcd âm dương sáng hội hợp thì nhà cửa đoàng hoàng rộng rãi. Bạn đi đâu cũng có chỗ ăn ở đến nơi đến chốn. Về sau bạn cũng được hưởng một phần gia sản của cha mẹ để lại. Nhưng có kình dương địa không quan phủ thì nhà cửa thay đổi một hai lần sau mới thuận lợi hanh thông. Về sau cũng có nhà đất.

Cung có vũ tham lại có thiên không thì lên muộn đường hôn nhân thì thuận lợi hơn. Sớm lập gia đình dễ xảy ra xung khắc chia ly mà khó hòa hợp. Lại có tướng quân thiếu âm thì chồng là người có quyền chức nhất định, công việc tiền tài ổn định hanh thông.

Năm 2016: Năm này trong nhà dễ có người đau ốm nặng hoặc có tang xa. Năm này bạn di chuyển đi lại rất nhiều.

Năm 2017: Năm nay công việc thay đổi hoặc dị chuyển,hoặc tình cảm không được như ý muốn.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

DRLANANH đã viết: 10:33, 05/05/18
thắng2016 đã viết: 11:26, 04/05/18
DRLANANH đã viết: 23:15, 03/05/18

Mong anh hồi hướng lại em với ạ
Rất cảm ơn bạn đã nói về nghề nghiệp và nghiệm lý.

Năm 2020: Bạn ra trường thuận lợi thành công. Thi cử đỗ đạt được kết quả cao.

Vào đại vận 32 42 cũng cho thấy dấu hiệu đi học cao hơn khi hội đủ quang quý, thai tọa khôi việt lại có hóa khoa thì học hành rất thuận lợi hanh thông.

Về người chồng là người hiền lành nhân hậu, có thể là công chức, có thiên hướng yêu xa, lấy chồng xa, đi xa mà gặp nhau khác tỉnh khác thành phố.
Dạ em cảm ơn anh ạ.dạ anh ơi năm 2018 này tiểu vận vào cung tật ách trong năm nay liệu có vận hạn gì không ạ anh.anh hồi hướng em với ạ
Bạn không phải lo nghĩ nhiều tiểu hạn cung nô. Quan hệ với bạn bè cẩn thận tránh những chuyện thi phi, đi lại cẩn thân. Mọi sự vẫn tương đối thuận lợi với bạn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quyennhat đã viết: 17:10, 05/05/18
thắng2016 đã viết: 09:36, 05/05/18
Quyennhat đã viết: 13:06, 04/05/18
Hiện em đang du học nhưng gặp quá nhiều khó khăn liệu có qua được hay đến thời gian nào qua được hay em sẽ bị dở dang? Rất cần bác cho đoi lời
Bạn mệnh thân đồng cung tại tý có đào hồng hội hợp tham lang là người hay nói, ưu nhìn, vẻ ngoài khá bắt mắt, thu hút người khác, ăn nói dễ nghe
--- cái này em không chắc lắm nhưng người khác nhận xét thì đúng em có một ít
lại hội chiếu đại tiểu hao thì nhiều lúc hướng ngoại thích di chuyển, mà không thích ở nhà một mình .
--- em thích ở nhà một mình rất lười ra ngoài, không thích chỗ ồn ào đông người, chắc là hiếm ra ngoài nên mỗi lần đi thì ăn rất nhiều nên tiểu hao chăng?
Thông minh hoạt bát đảm đang nhưng nhiều lúc không kiên trì dễ thay đổi.
--- điều này rất đúng ạ
Cung phụ tại sửu có đồng âm hóa Lộc can tân cự môn hóa lộc thì cha cũng khá giả nhưng cha mẹ dễ xa quê ly tổ lập nghiệp thì công việc mọi chuyện mới hanh thông.
--- nhà em tạm đủ ăn mặc thôi ạ.tuổi thơ rất vất vả, đúng là cha mẹ không ly tổ, ở gần nhà nội nên cực kì vất vả.
Cha mẹ dễ xung khắc hay bất hòa.
--- chính xác lắm ạ dù 2 người rất thương nhau nhưng rất dễ cãi nhau nhất là hồi trẻ trước 40
Giai đoạn 15 24 giai đoạn này bạn học hành không được thuận lợi cho lắm dễ phải xa quê ly tổ lập nghiệp học hành.
---đúng là em học hành rất bình thường, các kì thi thường ko may mắn
Tuy bạn học hành nhưng vẫn được sự giúp đỡ về mặt tài chính của cha mẹ.
--- cha mẹ chu cấp cho ăn học từ trước tới giờ.chisnh xác ạ.
Quan lộc có thất sát linh họa quả tú gặp triệt thì công danh trước 30 tuổi tương đối thuận lợi mà không được hanh thông phải bước đầu thay đổi chỗ làm một vài lần về sau mới thuận lợi.
--- công danh của em bằng không.
Ít được sự giúp đỡ về công việc phải tử tay lập nghiệp thì thiện lợi hơn. Sau 30 tuổi công việc bắt đầu có sự chuyển biến tích làm mình cảm thấy an lòng hơn. Can nhâm vũ khúc hóa kị tại phúc thì không lên kinh doanh làm công ăn lương sẽ thuận lợi hơn.
---tương lai em chưa biết nhưng theo ngành học chắc là làm công ăn lương đúng.
Cung di có tử vi hữu bật thiên việt thiên đi ra ngoài thuận lợi hơn ở nhà có người giúp đỡ mà gặp được thuận lợi, ít gặp những chuyện thị phi không hay.
-- đúng ạ.ra ngoài được nhiều người giúp đỡ.hầu hết là đàn ông, phụ nữ thì ám hại
Can giáp thái dương hóa kị tại cung điền thì đi lại hết sức cẩn thận dễ bị té ngã.
--- đúng là em té từ nhỏ tới giờ vẫn vậy
Cung tài có phá quân đà la cô thần thì kiếm tiền tương đối khó khăn vất vả.
--- cực kì vất vả luôn ạ
Có tả phụ hồng loan thì tiền tài được gia đình giúp đỡ về mặt tài chính . Lại có cô thần thì chi tiêu có sự tình toán kiểm soát rất có kế hoạch.
--- rất đúng
Cung phu có liêm phủ kình dương gặp tuần thì bạn có thiên hứng yêu xa, xa gia đình mà gặp nhau, mối tình đầu không thuận lợi hanh thông.
--- chưa gọi là mối tình đầu nhưng mối quan hệ trên bạn bè đầu tiên trong đời năm 26t.và thất bại nhanh chóng sau đó.người này và nhà em ở rất xa.
Ngoài 29 tuổi trở ra lấy chồng sẽ được thuận lợi hanh thông hơn . Chồng là người hiền lành có công ăn việc làm ổn định.
--- hiện tại em chưa quen đc ai.có thể nói chưa có mối tình đầu.
Cung tật vcd có đồng âm phục binh thái túê thì cẩn thận về lời nói, bệnh về phần bụng đường tiêu hóa, sinh đẻ cần cẩn thận, bênh về mắt.
--- em bị cận thị nặng. Bao tử đau kinh niên
Điền trạch có dương lương hóa quyền ân quang thì nhà cửa rộng rãi đoàng hoàng, về sau cũng được hưởng một phần gia sản của cha mẹ để lại. Đi đến đâu cũng có nơi ăn chốn ở tử tế.
--- rất đúng ạ
Năm 2014: Năm nay học hành thi cử tương đối thuận lợi hanh thông. Có thể thi đỗ.
--- năm này em đỗ ThS
Năm 2015: Năm này sức khỏe cha mẹ không được tốt. Trong nhà dễ có tang xa hoặc người đau ốm. Năm nay bạn có thể di chuyển nhiều.
--- cha mẹ ốm đau rất đúng.ông nội ốm nặng và qua đời

Em cảm ơn Bác lắm lắm cho em hỏi là em đang du học TS nhưng giờ rơi vào bế tắt , mạng của em có học thành công đến cuối cùng không ạ?? Rất mong bác chỉ giáo đôi điều.5 năm tới học hành của em có thay đổi gì không ạ. Em mong nhận được trả lời của Bác
Rất cảm ơn bạn đã nghiệm lý.

Đại vận vũ tướng hội đủ các văn tinh như tả hữu, khôi việt. Hóa khoa... Thì mọi chuyện hanh thông thôi. Cố gắng kiên trì chịu khó học hành thì thành công sẽ đến với bạn. Nói chung là thuận lợi hanh thông cho cái bằng tiến sĩ của bạn.
Đầu trang

Quyennhat
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quyennhat »

thắng2016 đã viết: 20:09, 05/05/18
thắng2016 đã viết: 09:36, 05/05/18

Bạn mệnh thân đồng cung tại tý có đào hồng hội hợp tham lang là người hay nói, ưu nhìn, vẻ ngoài khá bắt mắt, thu hút người khác, ăn nói dễ nghe
--- cái này em không chắc lắm nhưng người khác nhận xét thì đúng em có một ít
lại hội chiếu đại tiểu hao thì nhiều lúc hướng ngoại thích di chuyển, mà không thích ở nhà một mình .
--- em thích ở nhà một mình rất lười ra ngoài, không thích chỗ ồn ào đông người, chắc là hiếm ra ngoài nên mỗi lần đi thì ăn rất nhiều nên tiểu hao chăng?
Thông minh hoạt bát đảm đang nhưng nhiều lúc không kiên trì dễ thay đổi.
--- điều này rất đúng ạ
Cung phụ tại sửu có đồng âm hóa Lộc can tân cự môn hóa lộc thì cha cũng khá giả nhưng cha mẹ dễ xa quê ly tổ lập nghiệp thì công việc mọi chuyện mới hanh thông.
--- nhà em tạm đủ ăn mặc thôi ạ.tuổi thơ rất vất vả, đúng là cha mẹ không ly tổ, ở gần nhà nội nên cực kì vất vả.
Cha mẹ dễ xung khắc hay bất hòa.
--- chính xác lắm ạ dù 2 người rất thương nhau nhưng rất dễ cãi nhau nhất là hồi trẻ trước 40
Giai đoạn 15 24 giai đoạn này bạn học hành không được thuận lợi cho lắm dễ phải xa quê ly tổ lập nghiệp học hành.
---đúng là em học hành rất bình thường, các kì thi thường ko may mắn
Tuy bạn học hành nhưng vẫn được sự giúp đỡ về mặt tài chính của cha mẹ.
--- cha mẹ chu cấp cho ăn học từ trước tới giờ.chisnh xác ạ.
Quan lộc có thất sát linh họa quả tú gặp triệt thì công danh trước 30 tuổi tương đối thuận lợi mà không được hanh thông phải bước đầu thay đổi chỗ làm một vài lần về sau mới thuận lợi.
--- công danh của em bằng không.
Ít được sự giúp đỡ về công việc phải tử tay lập nghiệp thì thiện lợi hơn. Sau 30 tuổi công việc bắt đầu có sự chuyển biến tích làm mình cảm thấy an lòng hơn. Can nhâm vũ khúc hóa kị tại phúc thì không lên kinh doanh làm công ăn lương sẽ thuận lợi hơn.
---tương lai em chưa biết nhưng theo ngành học chắc là làm công ăn lương đúng.
Cung di có tử vi hữu bật thiên việt thiên đi ra ngoài thuận lợi hơn ở nhà có người giúp đỡ mà gặp được thuận lợi, ít gặp những chuyện thị phi không hay.
-- đúng ạ.ra ngoài được nhiều người giúp đỡ.hầu hết là đàn ông, phụ nữ thì ám hại
Can giáp thái dương hóa kị tại cung điền thì đi lại hết sức cẩn thận dễ bị té ngã.
--- đúng là em té từ nhỏ tới giờ vẫn vậy
Cung tài có phá quân đà la cô thần thì kiếm tiền tương đối khó khăn vất vả.
--- cực kì vất vả luôn ạ
Có tả phụ hồng loan thì tiền tài được gia đình giúp đỡ về mặt tài chính . Lại có cô thần thì chi tiêu có sự tình toán kiểm soát rất có kế hoạch.
--- rất đúng
Cung phu có liêm phủ kình dương gặp tuần thì bạn có thiên hứng yêu xa, xa gia đình mà gặp nhau, mối tình đầu không thuận lợi hanh thông.
--- chưa gọi là mối tình đầu nhưng mối quan hệ trên bạn bè đầu tiên trong đời năm 26t.và thất bại nhanh chóng sau đó.người này và nhà em ở rất xa.
Ngoài 29 tuổi trở ra lấy chồng sẽ được thuận lợi hanh thông hơn . Chồng là người hiền lành có công ăn việc làm ổn định.
--- hiện tại em chưa quen đc ai.có thể nói chưa có mối tình đầu.
Cung tật vcd có đồng âm phục binh thái túê thì cẩn thận về lời nói, bệnh về phần bụng đường tiêu hóa, sinh đẻ cần cẩn thận, bênh về mắt.
--- em bị cận thị nặng. Bao tử đau kinh niên
Điền trạch có dương lương hóa quyền ân quang thì nhà cửa rộng rãi đoàng hoàng, về sau cũng được hưởng một phần gia sản của cha mẹ để lại. Đi đến đâu cũng có nơi ăn chốn ở tử tế.
--- rất đúng ạ
Năm 2014: Năm nay học hành thi cử tương đối thuận lợi hanh thông. Có thể thi đỗ.
--- năm này em đỗ ThS
Năm 2015: Năm này sức khỏe cha mẹ không được tốt. Trong nhà dễ có tang xa hoặc người đau ốm. Năm nay bạn có thể di chuyển nhiều.
--- cha mẹ ốm đau rất đúng.ông nội ốm nặng và qua đời

Em cảm ơn Bác lắm lắm cho em hỏi là em đang du học TS nhưng giờ rơi vào bế tắt , mạng của em có học thành công đến cuối cùng không ạ?? Rất mong bác chỉ giáo đôi điều.5 năm tới học hành của em có thay đổi gì không ạ. Em mong nhận được trả lời của Bác

Đại vận vũ tướng hội đủ các văn tinh như tả hữu, khôi việt. Hóa khoa... Thì mọi chuyện hanh thông thôi. Cố gắng kiên trì chịu khó học hành thì thành công sẽ đến với bạn. Nói chung là thuận lợi hanh thông cho cái bằng tiến sĩ của bạn.
Dạ em cảm ởn Bác! cho em hỏi 1 điều cuối cùng nữa thôi, em nên chọn chồng trang lứa hay lớn hơn nhiều tuổi, năm nào thuận lợi cưới hỏi tốt ạ ?
Chúc Bác tối vui vẻ!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quyennhat đã viết: 21:23, 05/05/18
thắng2016 đã viết: 20:09, 05/05/18

Dạ em cảm ởn Bác! cho em hỏi 1 điều cuối cùng nữa thôi, em nên chọn chồng trang lứa hay lớn hơn nhiều tuổi, năm nào thuận lợi cưới hỏi tốt ạ ?
Chúc Bác tối vui vẻ!

Cung phu của bạn thiên cơ ở nô hóa kị, lại thêm cung phu không được đẹp lắm có liêm phủ kình dương gặp tuần thì lấy chồng nhiều tuổi sẽ tốt hơn cho hạnh phúc gia đình sau này.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Jun hải đã viết: 11:29, 05/05/18 Chào Anh , chúc anh 1 ngay tot lành, a xem dùm em năm nay em thay đổi công việc đc không, và em cũng dự định năm sau sinh con thứ 2, ko biet có hop tuoi bố mẹ ko, vợ em sinh 19-8-1982 , con đầu của em là gái 2016 , nhờ anh giúp ạ, em cam on
Bạn có dương cự thủ mệnh tại thân là người vui vẻ, hướng ngoại, ưa giao tiếp, nhiều lúc không kiên trì hay thay đổi. Có quyền lộc hội hợp tả phụ thiên khôi thì học hành giỏi giang có bằng cấp nhất định có thể bằng đại học hoặc trên đại học. Cũng khéo tay biết thưởng thức những món ngon. Có đà kị trực phù thì nhiều lúc nỏng nảy thẳng tính, hay nghi ngờ người khác.

Cung phụ có thiên tướng lại hội hợp không kiếp can đinh cự môn hóa kị nhập mệnh thì cha mẹ bình thường vất vả bạn không được nhờ vả gì cha mẹ mà phải tự thân lập nghiệp.

Giai đoạn 16 26 học hành tương đối thuận lợi hanh thông thi cử đỗ đạt. Giai đoạn này bạn cò thể phải vừa học vừa làm bạn có thể có bằng đại học hoặc cao hơn.

Cung quan vcd có đồng âm cung chiều có linh tinh đại hao thì trước 30 tuổi công việc thay đổi mà khó được ổn định. Cung di vcd có dượng cự xung chiếu có hữu bật thì ra ngoài thuận lợi có người giúp đỡ

ít gặp những chuyện thị phi. Số này có thể ly tổ tha phương lẩp nghiệp.

Cung tài vcd có cơ lương xung chiếu thì trước30 tuổi tiền tài kiếm được khó giữ, khó kiếm tiền sau 30 tuổi kiếm tiền thuận lợi hơn. Tuy vậy cung phúc có cơ lương thiếu dương thì bạn cũng được hưởng hồng phúc của dòng họ mà cuộc sống thu nhẩp trên trung bình.

Cung điền có tử sát phải tự tay gây dựng sau mới có nhà đất rộng rãi đẹp đẽ, bạn cũng ít được hưởng gia sản của cha mẹ để lại. Sau này cũng có vài mảnh đất cát.

Cung điền có tử sát phải tự tay gây dựng sau mới có nhà đất rộng rãi đẹp đẽ, bạn cũng ít được hưởng gia sản của cha mẹ để lại. Sau này cũng có vài mảnh đất cát

Cung thê có đào hồng khoa thiên việt văn khúc âm đồng thì vợ là người có tài kinh tế ổn định. Nhưng can giáp thái dương hóa kị thì muộn đường hôn nhân là phải với số mệnh để tránh hình khắc trong hôn nhân. Sớm lập gia đình dễ dẫn đến chia tay mà khó hòa hợp.

Năm 2014: Năm nay dễ hao tán tiền tài hoặc mua bán mà hao tán tiền bạc, công việc di chuyển nhiều.

Năm 2015: Năm nay khoảng tháng 1,2,3 âm lịch dễ có tang. năm nhà có tang hoặc người đau ốm nặng.

Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Những ls chưa nghiệm lý dù đúng hay sai mong mọi người cho vài lời chia sẻ.
Đầu trang

pqt.dhxdnd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pqt.dhxdnd »

thắng2016 đã viết: 08:58, 06/05/18 Những ls chưa nghiệm lý dù đúng hay sai mong mọi người cho vài lời chia sẻ.
Mong a nghiệm lý giúp , e đang có rất nhiều vấn đề văn khoăn cả về công việc và tình duyên .
Tập tin đính kèm
8A2D4C47-6F1B-4726-BDDF-14BD44EC37CC.jpeg (384.15 KiB) Đã xem 1261 lần
Đầu trang

Cherries
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Cherries »

thắng2016 đã viết: 16:44, 04/05/18
Cherries đã viết: 11:42, 04/05/18
Cherries đã viết: 07:22, 20/04/18 Chào bác Thắng, bác xem giúp cháu cần chú ý những việc gì trong lá số với ạ.
Hình ảnh
Cháu đăng lại bài ở trang 16, mong bác Thắng cho đôi lời với lá số này.
Bạn có tử tham đồng cung gặp triệt là người vui vẻ yêu đời, thích giao lưu với người khác, thích quan tâm chia sẻ, đôi khi hay tham công tiếc việc. Mệnh túê hổ phù hội chiếu không kiếp thì nhiều lúc nóng tính thẳng tính mà không chịu nghe lời người khác. Trước 10 tuổi cuộc sống khó khăn, vất vả. Sau 10 thì kinh tế gia đình bắt đầu thuận lợi hơn.

Đúng

Cung phụ mẫu có cự hãm hóa kị lại có thiên không nằm ở đất la võng thì cha mẹ rất khắc khẩu nếu không ly tổ lập nghiệp dễ dẫn đến chia ly. Can giáp phá quân quyền vũ khúc hóa khoa thái dương hóa kị thì người cha không được khỏe. Hoặc bạn hay xung khắc với cha bạn. Kinh tế gia đình cũng bình thường. Nghề nghiệp cha mẹ bình thường làm công ăn lương.

Đúng

Giai đoạn 14 24 giai đoạn này bạn học hành khá thuận lợi. Học hành thi cử hanh thông, có thể xa gia đình ly tổ học hành hoặc lập nghiệp.

Đúng

Cung quan có liêm sát kình dương phù phủ thì làm các nghề về kỹ thuật thì phù hợp hơn. Có quang quý thì có người giúp đỡ về công việc, bạn bè hoặc anh em giúp đỡ mà thuận lợi. Can đinh thái âm hóa lộc thiên đồng hóa quyền thiên cơ hóa khoa cự môn hóa lộc. Thiên cơ hóa khoa thái âm hóa Lộc ở huynh có khoa lộc đồng cung xung chiếu nô. Thì hợp tác với bạn bè, hoặc các mối quan hệ rất tốt được giúp đỡ. Tuy mới đầu bỡ ngỡ nhưng sau tương đối thuận lợi.

Đúng

Cung tài có vũ phá không kiếp thì kiếm tiền nhiều lúc khó khăn không giữ được tiền. Nhưng nhìn chung là công việc kiếm được tiền ngoài 30 tuổi mới giữ được tiền trong tay.

Hiện giờ cháu kiếm tiền ở mức trung bình, đủ chi tiêu, ko tiết kiệm được nhiều

Cung di vcd có tử tham xung chiếu. Can quý cung mệnh tham lang tự kị xung cung di lại có hỏa tinh thì đi lại trên đường cẩn thận té ngã. Đi lại hết sức cẩn thận.

Cháu chưa bị như thế, nhưng sẽ lưu ý đề phòng

Cung điền có thiên lương lộc tồn thiên hỉ thì nhà cửa cũng được hưởng một phần của gia sản cha mẹ để lại.

Đúng

Cung thê có thiên phủ có cô quả hội chiêu. Thì 30 tuổi trở đi hôm nhân tình duyên thuận lợi vợ chồng răng long đầu bạc.

Hiện tại cháu chưa lập gia đình, cũng đã yêu vài người nhưng ko đi đến đâu

Năm 2016: Công việc tiền tài thuận lợi hanh thông.

Đúng

Năm 2017: Năm nay dễ xảy ra chuyện thị phi, hoặc trong nhà có người ốm nặng, hoặc tang xa.

Đúng. Cháu học đại học xong, đã từng vào nhà nước làm một thời gian nhưng sau đó bỏ vì ko thích môi trường làm việc ở đó. Năm 2012 cháu mở cty riêng chuyên buôn bán các đồ linh kiện điện tử, việc buôn bán nhanh chóng thành công, đến năm 2013 thì có bạn thân góp vốn chung đầu tư. Cty phát triển tới cuối 2016 thì cháu bị người bạn thân này lừa gạt, mất toàn bộ vốn, cty phá sản. Năm 2017 đến nay cháu đi làm việc trong 1 cty về lĩnh vực CNTT nhưng hiện vẫn đang nung nấu ý định kinh doanh tiếp.

Cháu muốn hỏi bác về 2 việc này:

+ Năm nào cháu có khả năng lập gia đình? Vợ cháu là người như thế nào?

+ Lá số của cháu có thích hợp đứng ra kinh doanh ko? Sau này cháu có giàu có khá giả đc ko?

Chân thành cám ơn bác đã xem giúp cháu!
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cherries đã viết: 11:54, 06/05/18
thắng2016 đã viết: 16:44, 04/05/18
Cherries đã viết: 11:42, 04/05/18

Cháu đăng lại bài ở trang 16, mong bác Thắng cho đôi lời với lá số này.
Bạn có tử tham đồng cung gặp triệt là người vui vẻ yêu đời, thích giao lưu với người khác, thích quan tâm chia sẻ, đôi khi hay tham công tiếc việc. Mệnh túê hổ phù hội chiếu không kiếp thì nhiều lúc nóng tính thẳng tính mà không chịu nghe lời người khác. Trước 10 tuổi cuộc sống khó khăn, vất vả. Sau 10 thì kinh tế gia đình bắt đầu thuận lợi hơn.

Đúng

Cung phụ mẫu có cự hãm hóa kị lại có thiên không nằm ở đất la võng thì cha mẹ rất khắc khẩu nếu không ly tổ lập nghiệp dễ dẫn đến chia ly. Can giáp phá quân quyền vũ khúc hóa khoa thái dương hóa kị thì người cha không được khỏe. Hoặc bạn hay xung khắc với cha bạn. Kinh tế gia đình cũng bình thường. Nghề nghiệp cha mẹ bình thường làm công ăn lương.

Đúng

Giai đoạn 14 24 giai đoạn này bạn học hành khá thuận lợi. Học hành thi cử hanh thông, có thể xa gia đình ly tổ học hành hoặc lập nghiệp.

Đúng

Cung quan có liêm sát kình dương phù phủ thì làm các nghề về kỹ thuật thì phù hợp hơn. Có quang quý thì có người giúp đỡ về công việc, bạn bè hoặc anh em giúp đỡ mà thuận lợi. Can đinh thái âm hóa lộc thiên đồng hóa quyền thiên cơ hóa khoa cự môn hóa lộc. Thiên cơ hóa khoa thái âm hóa Lộc ở huynh có khoa lộc đồng cung xung chiếu nô. Thì hợp tác với bạn bè, hoặc các mối quan hệ rất tốt được giúp đỡ. Tuy mới đầu bỡ ngỡ nhưng sau tương đối thuận lợi.

Đúng

Cung tài có vũ phá không kiếp thì kiếm tiền nhiều lúc khó khăn không giữ được tiền. Nhưng nhìn chung là công việc kiếm được tiền ngoài 30 tuổi mới giữ được tiền trong tay.

Hiện giờ cháu kiếm tiền ở mức trung bình, đủ chi tiêu, ko tiết kiệm được nhiều

Cung di vcd có tử tham xung chiếu. Can quý cung mệnh tham lang tự kị xung cung di lại có hỏa tinh thì đi lại trên đường cẩn thận té ngã. Đi lại hết sức cẩn thận.

Cháu chưa bị như thế, nhưng sẽ lưu ý đề phòng

Cung điền có thiên lương lộc tồn thiên hỉ thì nhà cửa cũng được hưởng một phần của gia sản cha mẹ để lại.

Đúng

Cung thê có thiên phủ có cô quả hội chiêu. Thì 30 tuổi trở đi hôm nhân tình duyên thuận lợi vợ chồng răng long đầu bạc.

Hiện tại cháu chưa lập gia đình, cũng đã yêu vài người nhưng ko đi đến đâu

Năm 2016: Công việc tiền tài thuận lợi hanh thông.

Đúng

Năm 2017: Năm nay dễ xảy ra chuyện thị phi, hoặc trong nhà có người ốm nặng, hoặc tang xa.

Đúng. Cháu học đại học xong, đã từng vào nhà nước làm một thời gian nhưng sau đó bỏ vì ko thích môi trường làm việc ở đó. Năm 2012 cháu mở cty riêng chuyên buôn bán các đồ linh kiện điện tử, việc buôn bán nhanh chóng thành công, đến năm 2013 thì có bạn thân góp vốn chung đầu tư. Cty phát triển tới cuối 2016 thì cháu bị người bạn thân này lừa gạt, mất toàn bộ vốn, cty phá sản. Năm 2017 đến nay cháu đi làm việc trong 1 cty về lĩnh vực CNTT nhưng hiện vẫn đang nung nấu ý định kinh doanh tiếp.

Cháu muốn hỏi bác về 2 việc này:

+ Năm nào cháu có khả năng lập gia đình? Vợ cháu là người như thế nào?

+ Lá số của cháu có thích hợp đứng ra kinh doanh ko? Sau này cháu có giàu có khá giả đc ko?

Chân thành cám ơn bác đã xem giúp cháu!
Rất cảm ơn những lời chia sẻ chân thành của.

Về hạn kết hôn: Năm 2020,2021 là những năm có khả năng kết hôn cao. Vì bạn có can quý tham lang hóa kị ở mệnh lên muộn đường hôn nhân. Nhưng người vợ có công ăn việc làm ổn định, có thu nhập tương đối cao. Vợ chồng hòa thuận.

Tôi thấy mệnh thân bạn không được tốt lắm, bạn là người rất có tham vọng và đôi lúc bạn chấp nhận mạo hiểm để đạt được nguyện vọng của mình. Cung phúc tương đối tốt có thiên tướng tả phụ thiên mã thì bạn cũng được nhờ phúc Đức tổ tiên. Điền bạn có thiên lương lộc tồn thì bạn về sau được thừa hưởng gia sản của cha mẹ.

Cung quan can đinh cử hóa kị nhập phụ xung tật, cung tài can tân văn xương hóa kị nhập cung tật là tai ương đến từ việc kiến tiền . Mệnh túê hổ phù thì hay mắc chuyện thị phi lôi thôi đến pháp luật. Cung nô vcd mà can mậu thái âm hóa quyền thiên cơ hóa kị tại huynh xung nô.

Thì theo tôi nếu bạn có kinh doanh thì làm nhỏ làm một mình, không lên chung đụng với ai thì sẽ thành công hơn. Làm lớn dễ dẫn đến phá sản, đóng cửa công ty hoặc rơi vào tình trạng nợ nần pháp luật.

Những chia sẻ ở trên hi vọng bạn có thêm sự lựa chọn cho mình phù hợp trong công việc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”