Nghiệm lý hạn Thiên không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nghiệm lý hạn Thiên không

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

joienguyen đã viết: 22:41, 29/06/19
leroicuaphat đã viết: 04:06, 29/06/19
joienguyen đã viết: 09:55, 28/06/19

Em phản hồi lại cho leroicuaphat nghiệm lý ạ.

1. Em thường đánh giá và khắt khe với người giảng đạo, tôn giáo, em hay cũng bị tướng số làm đánh giá chủ quan, nên em thường tự tìm hiểu từ nhiều sách vở là chính. Về đạo Phật có tìm hiểu, nhưng thường là ko đánh giá cao Tăng nào mà nhìn béo tốt (chưa thấy vị Tăng già nào đắc đạo nhìn béo tốt cả, vì có thể tạm coi là rất ít phụ thuộc vào xác phàm), giờ phàm Tăng rất nhiều, nói nhiều cái nghe tưởng hay, mà thực ra rất có vấn đề. Phật giáo giờ đi xa Chính Pháp lắm. Nhưng ở VN, cân đo đong đếm thời nay, em thường tin hơn vào người theo Thiền Tông. Giáo lý họ học, và cũng được nghiệm bởi chính họ từ Thiền, "ngộ" ko đơn giản chỉ nghe thuyết giảng, truyền lời thì dễ, truyền ý khó vô ngàn lần, Đức Thích Ca tại thế thành Phật tại kiếp sống sau cùng nơi cõi ta-bà là từ Thiền (ko nói đến những kiếp tu trước) - Dù là không phải ai cũng đủ khả năng tự tu, mà cần nhờ đến Tha lực của Phật. Nhưng thấy giờ lợi dụng tôn giao, giao giảng và chém gió bậy quá. Văn hoá tôn giáo ở VN cũng bị du nhập, hợp thể và đồng hoá nhiều văn hoá tôn giáo khác nữa. Ngôn từ khó diễn tả. Huyền học em cũng không tìm hiểu nhiều, gọi là có thời gian bị gây chú ý. (ko tìm hiểu bài bản vì cũng ko có thời gian dành cho việc này)

Hạn thì giải hạn ko thì em không rõ, đến hiện tại thì chưa có hạn gì đáng nghi nhớ, chỉ duy nhất là hạn năm 10t có phải động giao kéo do chạy nhảy nhiều, nhưng lành tính, rảnh thì đi chữa, ko phải kiểu gấp. Còn em không ấn tượng hạn nào, có ai hỏi, thì về hỏi lại bố mẹ thôi (bố mẹ có nhớ thì nhớ thôi, vì em ko thấy đặc biệt)

2. Nhìn sao chiếu Mệnh, Thân và Thê của em mà em cũng ngại, vì toàn sao hàng chữ Thiên chiếu. Nhưng ở cung Thê của em, Quang Quý chiếu được vào Thê ko ạ? (Tuần Triệt ko đi cùng Quang Quý, mà là Quang QUý chiếu vào cung Tuần Triệt ạ? (Quang hay Quý tốt hơn ạ? em có Quý đóng ở cung Thân, hành thổ, chắc tốt hơn là Quang hành Mộc đúng không leroicuaphat nhỉ - có bắt buộc phải đủ bộ Quang-Quý chiếu ko ạ?)

3. Em thấy diễn đàn lyso an Tứ hoá và Khôi Việt, lưu Hà (ít nhất là cho tuổi Canh, lá số của em) khác với các diễn đàn khác? Nên em cũng đang băn khoăn. Nhưng mà em đúng là kiểu nói chuyện là hay phân ý, nói có sách mách có chứng em mới nói, hoặc tin. Còn tuy ko nói dối (sợ nói dối - muốn ko nói thông tin thì thường dùng từ theo kiểu dễ gây "hiểu nhầm", muốn hiểu sao cũng được), nhưng có hay dùng cách nói cường điệu quá thật thường là tìm cách dùng từ "khác" đi. (Riêng môi trường internet và vấn đề an ninh thông tin, an ninh mạng, thông tin cá nhân mang tính định danh, thì quan điểm rất rõ ràng, môi trường ảo, và thông tin dạng public, đưa thông tin gì lên, là ko thuộc tầm kiểm soát của bản thân, gần như em ko bao giờ để lộ, môi trường ảo, thì em chỉ chia sẽ thông tin dạng lạc danh - thông tin thuộc về một nick "ảo"). Vấn đề tướng pháp và lá số, em cũng đang tìm hiểu vui thôi ạ, thấy nó khá thú vị.

Em cám ơn leroicuaphat ạ.
1. Bạn lo lắng cho cung thê nhiều hơn thì phải. Theo tôi quang - quí vẫn chiếu vào cung có tuần - triệt được. Tuy nhiên tùy bộ tùy cách chiếu vào. Thê hội quang - quí thì lưu ý đó là nghiệp duyên, còn duyên lành hay ác tùy vào phúc thế nào.

Nên quan tâm bản mệnh thuộc hành gì hơn là các cung thuộc hành gì. Theo tôi, không cần bắt buộc phải đủ bộ, nhưng độ mạnh yếu thì chắc chắn đủ bộ thì mạnh hơn rất nhiều.

2. Chuyện an sao tôi sẽ không đề cập đến, vấn đề này tranh cãi ở trên nhiều diễn đàn và chẳng bao giờ có hồi kết, bạn cứ thấy đúng thì theo, không đúng thì không theo.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Hungternopil đã viết: 19:16, 08/07/19
Anh Hungternopil có đoạn nào cần em phản hồi ko ạ?
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

12010277 đã viết: 00:45, 17/07/19
bác có gì cứ nói chứ ạ, cũng có mấy người bạn đang ở hạn thiên không, kẻ tan cửa nát nhà đi viễn xứ, kẻ bỏ chồng đi về nơi xa, người lãng đãng thiên nhai. :))
hạn thiên không khá ứng nghiệm, trước khi nó xảy ra ai cũng ở vào trạng thái hưng vấn hoặc mong chờ, rồi vù cái nó tới, người ta càng cố kéo lại, cố sửa thì càng tan nát thôi. thường hạn thiên không đi theo chu kỳ này, tùy người có thể đến sớm hơn và có người thấy muộn hơn.

ở giai đoạn trẻ thì người trẻ tuổi thường khá có hoài bão, năng động và làm nhiều việc được phát triển hết khả năng. Họ cảm thấy tài năng được trọng dụng và cuộc đời dễ dàng tiến tới. khi họ cảm thấy dễ dàng nhất, vui vẻ nhất thì sự sụp đổ trong sự nghiệp, học hành, tình cảm lao tới đánh gục họ. bản thân người trẻ tuổi khi hạn này phát tác sẽ cố gắng lao theo guồng quay một cách nhanh chóng, cố nghĩ rằng những thứ sai lầm chỉ nhỏ bé. Họ sẽ lầm vào khốn khó nhưng nhanh chóng đúc rút được những kinh nghiệm khổng lồ, là bàn đạp cho những phát triển sau này. có thể nói đây là thời điểm tích lũy lượng kinh nghiệm nhanh, nhiều, khổng lồ đúng kiểu lên voi xuống chó.

tầm độ tuổi trung niên mà ăn hạn thiên không, họ sẽ đa phần dính vào chuyện làm ăn. họ lao đầu vào công cuộc đầu cơ, mở cửa hàng, mở chuỗi,..... cuộc sống trước khi hạn phát tác là màu hồng. Tiền tới không khác gì sự bạo phát, bạo tàn của không kiếp. Ghê gớm lắm, người trong hạn này bị cuốn vào vòng quay của đầu cơ, phát triển cơ nghiệp của mình một cách nhanh chóng, như chiếc xe đang lao nhanh mất phanh. Người lái không kìm giữ được. Lúc này con người thấy xuất hiện những vấn đề bất cập trong quản lý, họ đã say máu và vay nặng lãi, hay bán nhà bán cửa để cố cứu lấy những hoạt động đầu cơ, và luôn mơ tưởng rằng sẽ sớm vượt qua khó khăn. họ từ chối chấp nhận sự thật về một nguy cơ rủi ro cao, họ từ chối những suy nghĩ an toàn. và đó, họ dễ dàng phá sản khi khong còn sức níu kéo nữa. Kiểu này với họ như giấc chiêm bao, hôm qua ta vẫn là tỷ phú, chỉ sáng rồi thành anh bán dạo ngoài phố. kinh nghiệm thì có đó, nhưng để gây dựng lại thì rất mệt, vì sự hủy diệt của nó đi kèm với việc mất đi sự ủng hộ của gia đình, người thân, mất đi uy tín và nhìu nhiều thứ chúng ta mất cả vài chục năm mới gây dựng được. nên nó đau hơn người trẻ tuổi ăn hạn thiên không, nó khốn cùng hơn.

còn tuổi già thì chắc ai cũng hiểu, dính hạn thiên không là hạn về trời. cái này mình chưa nghiệm nhiều vì thực chất, mấy bác lớn tuổi cũng không quan tâm tới chuyện đó lắm nữa, họ chỉ hỏi chuyện con cái mà thôi.
Được cảm ơn bởi: 12010277, larsion, Triệu Mặc Ngọc, leyenha, meomeo00, Tô An
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungternopil đã viết: 01:18, 17/07/19
Em cám ơn anh đã chia sẻ, đọc rất say. Em ko biết em có ứng vào thiên không ko. Thấy năm nay cũng có vất tí nhưng mà qua rồi. Dạo này tươi phơi phới, chắc do hít tinh khí của forum lyso \:D/

Em trả bài huynh nhé, huynh nhiệt tình em nhiệt lại, nhưng em ko gay huynh à:

chào bác Duy, nghe tên hay mà thông minh, hi vọng bác đẹp trai như tên của bác. ==> Tên thật em kêu hơn =)) , nhưng thôi tên Duy cũng hay. Ko dám nhận mình thông minh, nhưng nhận mình thích quan sát nhiều. Nhà em có ông chú bác chắc là bậc thầy của quan sát, đi qua 1 dãy phố mà ông ý im lìm, mà sau đó ông ấy hỏi một tràng toàn câu rất chủ đích đầu tư, quả bái phục tài của ông ý.

bác sinh năm Tân Mùi, tức tướng của dê non, con này chưa có râu, chưa đủ dên nên chắc vẫn được các chị lớn tuổi thích. --> chúc mừng bác. ==> Chà, chỗ em làm, các chị tây người ghét người thích em. Cái này miễn kiểm chứng anh nhé, em ko có nhu cầu động tới măng già đâu :x

số bác là lộ bàng thổ thì người ta thích dẫm lên mặt bác để leo lên, tiếng hán nó là đạp cước thạch. ==> Hi vọng họ ko dẫm lâu quá. Thôi nhịn người ta tí để được đại cuộc. Khổ nỗi em nhịn người yêu thì em phản dam mà chết. Nhịn ở chỗ làm đủ rồi.

bác sinh giờ phạm giờ tướng quân, đúng giờ binh lính đi tuần mà khóc thì bị quây hội đồng, nên bác hồi nhỏ bị đánh nhiều tới mức khóc ré lên, khóc dài mãi không dứt. cái đó người ta gọi là trẻ hư khó dạy. tính bác ngỗ nghịch, lớn thì dần giảm bớt. Hồi nhỏ dễ bị lang ben, ghẻ lở hắc lào, .... nghĩ chắc bác quê gần sông gần nước nên mới thế, có khi quê hải phòng vừa lang ben đã rịt thuốc lào. ==> Vâng hồi bé em bướng nổi tiếng. Thích khác người. May ko thích mặc váy. Đến giờ vẫn thích khác người.

số của bác âm dương nghịch lý là sinh không phùng thời, không trùng phùng với vận nước, do đó vận nước đang lên mà vận bác lại xuống.
mệnh khắc cúc là không được hoàn cảnh ưu đãi, hay gặp nhiều trắc trở khó khăn.
từ 2 điểm trên, quy con nhà bà nạp ra là bác không nên là công dân Việt Nam, do bác không hợp với văn hóa và phong tục Việt Nam, theo khuyến nghị của các chuyên gia hàng đầu, bác nên đổi sang quốc tịch ANh, MỸ, Đức, Pháp nếu nhà giàu có. Còn nếu nhà nghèo có thể xem xét định cư ở mozambic, xu đăng, e thi ô pi a hoặc sao hỏa tùy lựa chọn. ==> Vâng số em run rủi thế nào đi du, xong sau lười về quá cắm dùi ở xứ người luôn. Kể ra chỗ này thời tiết đẹp, gái xinh, em cũng ko thấy có gì hối tiếc.

Bác thân cư Tài thì thích phong cách có miếng ếch cần có tiếng, những người như thế này gọi theo phong cách chính trị là: bọn tư bản trục lợi chủ nghĩa, gọi theo dân chợ là sống theo thị trường, gọi theo dân tài chính là cổ thần, còn gọi theo phong cách tư bản chủ nghĩa là thấm nhuần văn hóa phương Tây. ==> Vâng, em từ bé đã thế, xấu tính phải biết, được cái sòng phẳng. Chắc do thế nên phũ cũng ăn vào máu luôn.

Thân bác ở đất la võng nên kiếp này, bác mà đua xe vượt rào nhân quả là bị tung lưới bắt ngay. ==> Em sẽ thử đua ạ.

mệnh bác gặp triệt thì bé khó nuôi, dễ chết hụt, tuy vậy bé khổ lớn sẽ ok boy ngay lập tức. ==> Em vừa đẻ ra đã suýt chết. Sau chiều gái suýt chết phát nữa =)) . Ko biết còn bao nhiêu pha hành động suýt chết nữa cho đến khi ok boy.

bác thâm cư đất Đế Vượng nên thông minh tuyệt vời, được vòng trường sinh nên coi là bản mệnh vững vàng, cơ bản lá số là ổn. ==> Vầng, em cảm ơn bác. Sau em có phá tán thì em sẽ ko có tiền rủ bác nhậu đâu.

Chủ tinh Vũ Khúc thì vốn là dân kinh doanh nhưng gặp Triệt thì mất chất, tài bạch có đại hao (H) thì kinh doanh hay thua lỗ, buôn lớn là tan tành,. Do đại hao cư tài hãm nên thường có các đặc điểm nhận dạng sau, bác có thể dựa vào đặc điểm này để truy tìm đồng bọn: lỗ mũi hay hếch lên trời, người ta gọi là lỗ mũi hứng mưa, có thể hứng được vài xô nước nếu bão vào. Răng sẽ thưa và hở khe, với phụ nữ thì có thể là mồm rộng. Đây là dân đồng tộc với bác ạ. ==> Em chưa làm ăn ngoài chưa biết sẽ ra sao. Được cái em làm tư vấn làm ăn cho bạn bè thì em khá khó tính + yêu cầu cao. Tóm lại là chi li, nhưng ở đây nó hữu dụng.

mệnh có thiên đức, phúc đức thì là con cầu con mong của gia đình. mệnh có sao quả tú thì cô ngạo một mình, khó chọn người có duyên theo mình suốt đời - tiêu chuẩn cao đây. ==> Vầng, em dở hơi.

mệnh có tả hữu số dễ khắc tổ ly tông, làm phó thì tốt làm trưởng thì không. ==> Cái này chuẩn. Em cũng ko thích đụng tay chân vào mấy chuyện này, phức tạp.

mệnh có thai phụ thì tính tình ỏn ẻn, nhẹ nhàng, không chửi thẳng mặt tác giả bài viết này - em xin cám ơn trước. ==> Cái này bác chém chứ, em bản tính cục súc ăn nói cộc lốc, số người em chiều và nịnh đếm trên đầu ngón tay.

mệnh bác có tấu thư thì ăn nói cứ phải nói là "nưu noát", như mật rót vào tai, ruồi nhặng giống cái nghe vào là chết như máy gặt đập liên hợp cắt lúa. tuy vậy thì 10 câu tin 3 đã đủ tim 9 là báo nguy. ==> Em có tí thành tích vụ này nhưng em nghĩ em ăn được cả ruồi đực đấy. Sếp của em cũng vậy, chắc sếp tấu thư siêu khủng. Hai thầy trò cáng team vượt bão (đã qua).

bác thì bản thân là người phúc đức, tốt tính, lòng dạ bao dung như biển thái bình dạt dào. ==> Em chịu. Em thích tốt bụng với gái.

mệnh vũ khúc thì độc cô cầu bại nên bác ít khi cần đồng minh và đồng bọn, vũ khúc miếu , tật có tuần thì thọ trường dài lâu, em không đếm được vì chắc chắn em đi rồi mà bác còn tới ghép hoa với chuối vào cỏ trên người em. ==> Vâng, em sống lâu có thể sẽ nối nghiệp bác đi coi tử vi dạo.

cung quan bác có thiên không thì cơ bản tử phủ bỏ đi xếp gác xép. đà la thì công việc ù lì, có tính lười - bill gates nói chọn người lười thì làm việc mới thông minh. có hồng loan thì có tài hoa, khéo trong công việc, làm về mấy mảng nghệ thuật, marketting thì số zdach, bác cũng có thể làm về mấy mảng bán hàng thì chắc giám đốc sản xuất nghỉ việc vì không cung đủ hàng cho bác bán. ==> Em từng đóng vai marketing cho team, thấy cũng khá thú vị. Chưa biết sau làm gì, giờ cứ tà tà đã. Tiếp xúc nhiều loại người trong các dự án, thấy việc gì cũng hay và hấp dẫn. Trừ các việc mang tính lặp lại. Chắc vậy nên em chóng chán cơm thèm phở :> À vâng em lười, em thích sắp xếp công việc để làm sao em lười nhất có thể.

cung tài bạch của bác có sao mộ thì chôn vui, bớt chút tiền của. có đào hoa đại hao thì tốn tiền cho gái, người đào hoa như bác thì chắc bao gái chứ cần gì gái bao, nhỉ? có phong cáo ở đây thì cả vú lấp miệng em, kiếm tiền dựa bằng cấp. Có văn xương thì khéo ăn nói trong công việc kiếm tiền. có liêm tướng thì giàu có lớn lớn lắm. nghe bác Lăng Nam Phái Tử Vi nói là đào hoa cư tài gái thì đẹp mà trai thì có rể quỷ bơm rượu cho bác nhậu. ==> Cái này để vài năm nữa em nghiệm lý nhé, giờ chỉ đúng khoản dại gái.

trong đời những thứ nghiên cứu lặt vặt theo sở thích sẽ đem lại tiền tài cho bác, em chẳng biết là bác thích cái gì nhưng có vẻ tử vi và gái là hai thứ sẽ đem lại lợi lộc cho bác. he eh. ==> Đúng rồi, cty em cấm em nghịch ngợm với cần câu cơm của họ. Em đành chơi thứ khác vậy.

trên thiên bàn của bác thì lộc tồn cư nô nên bác suốt ngày phải gặp bạn đòi tiền đó, cho bạn mượn tiền là khó đòi, bạn tạo cơ hội làm ăn thì phải gặp bạn hoài, đêm vẫn còn hẹn gặp, cơ mà nữ mà hẹn đêm nhiều là mệt phết đấy. cơ bản là kiếm tiền vất vả. ==> Keke, em đánh đổi nhiều thứ kiếm tiền. Mà cố gắng ra tiền là tốt rồi, cố gắng mà ko ra tiền mới khổ cơ.

tiện nói tiếp, nhà bác nhà cao cửa rộng, giữ được nhà đất, nhà nên ở đầu đường thì đẹp. nhà bác cũng có kẻ ăn người ở, giúp việc nữa, em thì nghĩ với tính bác giúp việc là nữ để tiện việc tòm tem tại gia. nhà bác cũng ở gần sau nhà bà na làm nghề mát xa tẩm quất. bác cũng thích có nhiều nhà nhiều đất, thích nhà có bể cá hồ bơi mà cẩn thận nhà cao cửa rộng trộm siêng năng nhìn. ==> Vâng, vừa sống lâu vừa tòm tèm được lâu, số mình :-bd

nhà bác thì nếu cso chị em thì khá giả giàu có, ăn nói lưu loát, thông minh tháo vát đi gần đi xa. ==> Vâng, đúng luôn.

có bà vợ ghê gớm giỏi giang, đi làm cả ngày thỉnh thoảng về nhà chỉ lườm chồng một cái rồi đi ngủ. vợ giỏi mà hơi lười, bằng cấp đủ cả, khéo ăn khéo nói mà lãng mạn ra trò, ngày đầu yêu nhau như bị hòa tan vào biển tình hoan lạc, ngày cưới xong rồi thì cho bác treo niêu dài dài. ==> Vâng, bà vợ này chất. Bà này ghen giỏi nữa thì em thích lắm.

tuy vậy 2 người vẫn biết cho nhau cái ôm đằm thắm trước mặt mọi người, cho bác danh dự của một người đàn ông đầu đội trời nắng mà chân đạp dép tông lào. vợ bác sức khỏe hơi kém nhưng được cái tính vui vẻ, cáng đáng công việc gia đình ổn. ==> Vâng, lí do em tòm tèm chắc do đây

con cái của bác thì là chuyện phiền toái, khi nó sinh ra nó đập cái bát cơm của bố nó, giọng nó chắc oang oang mà nó là cái vận đen khi nó sinh ra, nên em nghĩ con bác sinh ra đắc vòng thái tuế. Lúc con sinh ra khi bác còn nghèo khó, thuốc thang cúng bái sì sụp hết cả, lắm bệnh nên đốt của bác mấy tập hồ chí minh. ==> Vâng, bên này mua bỉm tốn tiền lắm, chắc do bẫy tình vợ em lừa em giỏi quá, em ko có kịp kế hoạch hóa gia đình 8->

mệnh bác thì không hợp với ông già quân phiệt nhà bác. mẹ bác chắc nhẹ nhàng phải mỗi tội nói nhiều, cổ cao ba ngấn chắc trẻ đẹp lắm, kể ông bô nhà bác giỏi..
bố bác thì chắc quan chức nhà nước nên khá đao to búa lớn, biết cách ăn chơi mà uy nghiêm ghê gớm năng đi lại. tính ra bác cũng sinh ra trong gia đình con dòng cháu giống mà khối kẻ ngước nhìn :(( ==> Ông bố nhà em quân phiệt em cay lắm, dù sao thì bố em vớ được mẹ thì cũng phải công nhận trong quả lừa này có thể bố em lừa giỏi đi. Vâng mẹ em gen trẻ lâu, em cũng được hưởng theo. Vâng, nhà em kể cũng ghê gớm nhưng mà em có được hưởng mấy đâu, vi vu trời âu rồi :))

thôi em không chém nữa đâu, chém nhiều sai nhiều, chém ít sai ít, không chém không sai. ==> Bác Hùng chém tệ quá, toàn trúng, có mấy câu sai đâu. Em nể bác từ lúc bác chém em đấy.
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

12010277 đã viết: 02:40, 17/07/19
Em trả bài huynh nhé, huynh nhiệt tình em nhiệt lại, nhưng em ko gay huynh à
Ù uôi, hai thanh niên này ghê quá. Cả forum đi ngủ hết còn mỗi 2 ông này ngồi tâm sự với nhau thôi. Thôi coi như em chưa thấy gì, mời 2 bác tiếp tục thổ lộ cho nhau những điều thầm kín nhất. Em xin phắn ợ ;;)
Được cảm ơn bởi: 12010277, Hungternopil
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

larsion đã viết: 02:52, 17/07/19
Ù uôi, hai thanh niên này ghê quá. Cả forum đi ngủ hết còn mỗi 2 ông này ngồi tâm sự với nhau thôi. Thôi coi như em chưa thấy gì, mời 2 bác tiếp tục thổ lộ cho nhau những điều thầm kín nhất. Em xin phắn ợ ;;)
Chúc bác ngủ ngon nhé :-S Em ở múi giờ khác, chắc bác cũng vậy.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 02:55, 17/07/19
Em đang ở múi 4h chiều :)) còn thanh niên ở đâu?
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

larsion đã viết: 02:59, 17/07/19

Oh cũng 4h chiều nè. Hồi nào gặp nhau đê 8->
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

12010277 đã viết: 03:02, 17/07/19
larsion đã viết: 02:59, 17/07/19

Oh cũng 4h chiều nè. Hồi nào gặp nhau đê 8->
Chu choa ơi, vậy là mình cùng vĩ độ rồi. Chả hay kinh độ của các hạ nó ở bang nào vậy? :)) e ở Philly
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Rất nể phục những luận giải, sự chiêm nghiệm và kiến thức của bác về hạn thiên không.
Triệu mặc ngọc có vài nghiệm lý về hạn thiên không như sau:
Tháng 1 năm 2016: vĩnh viễn chia lìa với người con trai Ngọc thương yêu nhất trên cuộc đời này. Để rồi nỗi đau đó kéo dài đến tận những năm sau. Để bây giờ cho dù có bên người đàn ông nào, Ngọc cũng nhớ mong tình cũ. Dẫu đã vĩnh viễn chia lìa, dẫu rằng tình yêu đó đã chết.
Tháng 9 năm 2018 và 2019: Triệu mặc ngọc mắc hạn ăn chơi coi như cái dớp, của đi thay người. Làm ăn gãy đổ. Đầu tư 1 tỷ, ăn được hơn 300 triệu. Cuối cùng do thiếu kinh nghiệm về thị trường, do bất đồng quan điểm bên trong và thiếu sự tư vấn đúng đắn nên thua trắng tay. Mất hơn 300 triệu đó, thua lỗ khoảng 40-50 triệu tiền vốn. Hiện đã rút vốn ra. Triệu mặc ngọc bị nhẹ so với bạn bè vì nhiều người bị rất nặng. Đi đứt cả tiền tỷ, cả vốn lẫn lời. Thiên không giơ cao đánh khẽ, nhưng đánh rát mặt quá. tiền làm ra ko giữ được.

Kinh nghiệm học được là khổng lồ, sự trả giá là ko hề nhỏ, lượng kiến thức và trải nghiệm là sự mất mát đau thương hết sức.

Nhưng triệu mặc ngọc ko bỏ cuộc. Sẽ đứng lên mở công ty lại và bắt đầu lại từ đầu với những tư vấn đúng đắn hơn. và tiếp tục học thạc sĩ. còn về tình yêu. thì ko nghĩ tới. nếu như sau này lập gia đình, có lẽ Ngọc sẽ ko bao giờ đăng ký kết hôn.

Giữa vận mà bị thiên không đập cho gần dập mặt rồi. biết sợ rồi, sẽ rút kinh nghiệm nhiều thứ hơn.

Hình ảnh

12010277 đã viết: 00:45, 17/07/19
bác có gì cứ nói chứ ạ, cũng có mấy người bạn đang ở hạn thiên không, kẻ tan cửa nát nhà đi viễn xứ, kẻ bỏ chồng đi về nơi xa, người lãng đãng thiên nhai. :))
hạn thiên không khá ứng nghiệm, trước khi nó xảy ra ai cũng ở vào trạng thái hưng vấn hoặc mong chờ, rồi vù cái nó tới, người ta càng cố kéo lại, cố sửa thì càng tan nát thôi. thường hạn thiên không đi theo chu kỳ này, tùy người có thể đến sớm hơn và có người thấy muộn hơn.

ở giai đoạn trẻ thì người trẻ tuổi thường khá có hoài bão, năng động và làm nhiều việc được phát triển hết khả năng. Họ cảm thấy tài năng được trọng dụng và cuộc đời dễ dàng tiến tới. khi họ cảm thấy dễ dàng nhất, vui vẻ nhất thì sự sụp đổ trong sự nghiệp, học hành, tình cảm lao tới đánh gục họ. bản thân người trẻ tuổi khi hạn này phát tác sẽ cố gắng lao theo guồng quay một cách nhanh chóng, cố nghĩ rằng những thứ sai lầm chỉ nhỏ bé. Họ sẽ lầm vào khốn khó nhưng nhanh chóng đúc rút được những kinh nghiệm khổng lồ, là bàn đạp cho những phát triển sau này. có thể nói đây là thời điểm tích lũy lượng kinh nghiệm nhanh, nhiều, khổng lồ đúng kiểu lên voi xuống chó.

tầm độ tuổi trung niên mà ăn hạn thiên không, họ sẽ đa phần dính vào chuyện làm ăn. họ lao đầu vào công cuộc đầu cơ, mở cửa hàng, mở chuỗi,..... cuộc sống trước khi hạn phát tác là màu hồng. Tiền tới không khác gì sự bạo phát, bạo tàn của không kiếp. Ghê gớm lắm, người trong hạn này bị cuốn vào vòng quay của đầu cơ, phát triển cơ nghiệp của mình một cách nhanh chóng, như chiếc xe đang lao nhanh mất phanh. Người lái không kìm giữ được. Lúc này con người thấy xuất hiện những vấn đề bất cập trong quản lý, họ đã say máu và vay nặng lãi, hay bán nhà bán cửa để cố cứu lấy những hoạt động đầu cơ, và luôn mơ tưởng rằng sẽ sớm vượt qua khó khăn. họ từ chối chấp nhận sự thật về một nguy cơ rủi ro cao, họ từ chối những suy nghĩ an toàn. và đó, họ dễ dàng phá sản khi khong còn sức níu kéo nữa. Kiểu này với họ như giấc chiêm bao, hôm qua ta vẫn là tỷ phú, chỉ sáng rồi thành anh bán dạo ngoài phố. kinh nghiệm thì có đó, nhưng để gây dựng lại thì rất mệt, vì sự hủy diệt của nó đi kèm với việc mất đi sự ủng hộ của gia đình, người thân, mất đi uy tín và nhìu nhiều thứ chúng ta mất cả vài chục năm mới gây dựng được. nên nó đau hơn người trẻ tuổi ăn hạn thiên không, nó khốn cùng hơn.

còn tuổi già thì chắc ai cũng hiểu, dính hạn thiên không là hạn về trời. cái này mình chưa nghiệm nhiều vì thực chất, mấy bác lớn tuổi cũng không quan tâm tới chuyện đó lắm nữa, họ chỉ hỏi chuyện con cái mà thôi.
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”