Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quachphong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Quán VIO - Hung tôn : Quà Xuân Canh Tý

Gửi bài gửi bởi Quachphong »

hungton đã viết: 21:12, 02/01/20 Bạn QuachPhong mến,
Tôi đã từng ở ấp Trà Đức, xã Viên An , Huyện Mỹ Xuyên , Sóc Trăng 1 tháng vào tháng 2/ 1981 . Gửi lời chào
người Sóc trăng . Bạn là con cả < Hóa Lộc Mệnh >Vui tính ,ngang tàng không chịu luồn cúi . Cách số Bạn nếu không cẩn thận thì dễ dính pháp luật , tù tội. Phước cho Bạn là đã cảm nhận ra điều này.
Cung Phúc Bạn : Vũ Phủ Tồn Triệt : Chỉ có sống xa nơi sinh đẽ thì tránh được nhiều tai họa và khá giả hơn .
Bạn có cách số sống xa VN, Năm Canh Tý bạn dự định sẽ Kinh doanh gì? Nhớ phản hồi cho biết về Tính tình Bạn có ̣ đúng ? nếu cần thì bổ sung .
Mến ,
Quachphong đã viết: 21:35, 02/01/20 Rất cảm ơn bác hungton đã đáp lời vàng ngọc. Mỹ Xuyên là quê mẹ cháu ạ, thấy mẹ cháu hay gọi là bãi xàu.

Về tính tình, đúng như bác nói, cháu thích tỏ ra mình vui tính, nhưng nội tâm khá trầm. Ngang tàng, đôi khi ngạo mạn nhưng không hống hách, lại khá nóng vội, tự tâm cháu không thích tính này nên rất cố gắng kềm chế lại. Tính tình cương như vậy nhưng lại khá nhát nên rất hiếm khi dám xuống tay làm việc gì (như kinh doanh chẳng hạn), từng bị nhận xét là suy nghĩ logic nhưng thiếu thực tế. Cháu nhiều lần suy nghĩ về việc đấu tư cho du học nhưng lại chần chừ chưa làm, như trước cháu từng nghĩ là học tiếng quan thoại rồi săn học bổng du học nhưng đến nay vẫn chưa thành. Năm 2020 cháu định bán rau ạ, không phải kiểu mở cửa hàng hay ra chợ bán mà xây dựng một nền tảng và kênh bán hàng để bán online, định hướng dài hạn là kinh doanh liên quan đến nông sản và thực phẩm. Nguồn hàng cháu lấy từ Đà Lạt nên nếu thành công rất có thể cháu sẽ thường xuyên lên đó.
Cháu bổ sung thêm thông tin, kính nhờ bác hungton giúp cháu đôi lơi về việc kinh doanh nămn2020 ạ. Cháu cảm ơn bác rất nhiều.
Hình ảnh
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

auwind đã viết: 14:00, 01/01/20
hungton đã viết: 00:35, 01/01/20

̣ Để tôn trọng VIO ,người nổi tiếng nhất DĐ , tôi xin đề nghị mở quán :
VIO- Hung Tôn :Quà Xuân Canh -Tý .
Kính đề nghị Quý MN tôn trọng quy định của Vio và tôi thêm là :
- 1- Không xem cho các lá số : NHỜ XEM cho người khác . Trừ vài biệt lệ không có nơi nào có câu trả lời . khi biết rõ gia thế.
2- Ưu tiên cho các lá số : Đã đi xem nhiều thầy mà không hài lòng về các vấn đề khốn cùng , khó khăn , tuyệt vọng .
3- Các trường hợp khốn cùng , không biết tương lai về đâu ?.
4- Phải có NTNGiờ chính xác.
5- Trao đổi kinh nghiệm thực chứng về luận giải Tử vi .
Huyền Học bao la, kinh nghiệm ít oi , những gì có chút kinh nghiệm cũng chỉ là để giúp MN biết Thiên Định trong Cõi Người Bể Khổ này.
Kính Mời Quý thành viên hảo tâm cùng tham gia để có nhiều tham luận giúp MN để làm tăng sự chính xác của vấn đề.
Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Cháu chào bác hungton ạ.
Cháu chúc bác năm mới an lành ạ.
Năm 2019 cháu có làm hồ sơ đi du học nhưng bị trượt visa ạ. Năm này cháu định làm lại một lần nữa, không biết có thành công không ạ?

Hình ảnh
Bạn có số ly hương .
Năm Canh Tý làm hồ sơ tốt.
Mến,
Được cảm ơn bởi: vnfaker98
Đầu trang

TalaDanlat
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi TalaDanlat »

TalaDanlat đã viết: 22:20, 01/01/20
hungton đã viết: 22:18, 01/01/20
TalaDanlat đã viết: 11:28, 01/01/20

Cháu chào chú Hung Tôn và chú VIO, hữu duyên mong được 2 chú xem lá số ạ
1. Cháu muốn hỏi về vấn đề tình duyên, hạn hôn nhân, đã có thầy tử vi nói cháu kết hôn trước 30 tuổi mà bây giờ 30 cháu vẫn chưa từng yêu ai ạ :D. Có bạn nói cháu có Đào Hồng Cô Quả có thể còn không kết hôn :(
2. Trường hợp của cháu cũng không phải khó khăn gì chỉ là hiện tại cháu đang đi học thêm về Môi trường và không biết công việc sắp tới nên đi theo hướng nào, trước đó cháu học Ngôn ngữ
Cháu cảm ơn 2 chú ạ! Chúc 2 chú nhiều sức khỏe ạ!

Hình ảnhHình ảnh
Năm Canh Tý có cơ hội bén duyên . Bạn là con trưởng ?
Mến ,
Dạ cháu là con út ạ, trên cháu có 1 anh trai ạ. Năm tới cháu có cơ hội bén duyên ạ :). Chú có thể xem giúp cháu về ng cháu sẽ lấy không ạ?
Về công việc, cháu nên theo hướng nào ạ?
Cháu cảm ơn chú nhiều ạ!
Thưa 2 chú, hai chú có thể xem giúp cháu về công việc nên theo hướng nào được không ạ? Cháu cảm ơn 2 chú nhiều ạ
Đầu trang

Ntphi93
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Ntphi93 »

hungton đã viết: 20:49, 01/01/20
Ntphi93 đã viết: 10:26, 01/01/20 Hình ảnh
Chào bác hungton và vio ạ. Năm mới cháu xin nhờ 2 bác xem giúp cháu. Cháu dáng cao gầy, từ nhỏ đến giờ việc thi cử được hanh thông thuận lợi, có duyên với Phật và hay đi chùa tụng kinh, nhà cháu có 3 anh em. Hiện tại cháu đang làm bên nhà hàng khách sạn.
T10 vừa qua cháu có bệnh về da. Tháng 11 chia tay bạn gái.
Cháu nhờ bác xem giúp về công việc sau này có khả quan ko hay cứ lẹt đẹt mãi, tiền bạc có dư dả kinh doanh ko ạ. Tình duyên của cháu sang năm có sáng sủa ko ạ, cháu cũng muốn quay lại với người yêu cũ của mình, cô sinh năm 1996. Cảm ơn bác đã bỏ thời gian xem qua ạ.
Bạn đang ở đâu? VN hay nước ngoài. ? Từ 25--- 34 Tuổi : Thay đổi bất ngờ.
Phải từ 3 lần trở lên dù là với 1 người mới thành hôn phối.
Mến ,
Cháu đang ở sài gòn. Bác có nói thay đổi bất ngờ thì lên hay xuống ạ. Cháu xin cảm ơn
Đầu trang

Vu_Tham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Vu_Tham »

hungton đã viết: 06:27, 01/01/20
Vu_Tham đã viết: 02:41, 01/01/20

- 1- Không xem cho các lá số : NHỜ XEM cho người khác . Trừ vài biệt lệ không có nơi nào có câu trả lời . khi biết rõ gia thế.
2- Ưu tiên cho các lá số : Đã đi xem nhiều thầy mà không hài lòng về các vấn đề khốn cùng , khó khăn , tuyệt vọng .
Huyền Học bao la, kinh nghiệm ít oi , những gì có chút kinh nghiệm cũng chỉ là để giúp MN biết Thiên Định trong Cõi Người Bể Khổ này.
Kính Mời Quý thành viên hảo tâm cùng tham gia để có nhiều tham luận giúp MN để làm tăng sự chính xác của vấn đề.
Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Mong được hữu duyên với các bác, chúc các bác năm mới nhiều sức khỏe ạ

Cháu là
1. Nam
2. Sinh ngày: 15/04/1998 dương lịch, giờ sinh 6h00 sáng (hơn kém mấy phút ạ)
3. Ngoại hình: Cháu cao tầm 1m65, gầy. Tính cách: Cháu thích làm việc theo cá nhân hơn là tập thể, hơi cô độc một tí. Hơi nóng tính và lười. Cháu được nhận xét là hiền nhưng khó tính và cháu thấy có duyên với các bạn nữ nhiều.
4. Một số sự kiện quá khứ: Nhà cháu có 2 anh em, cháu là con đầu tại mẹ cháu bị lỡ một người anh em đầu, sau cháu là một đứa em gái. Lúc còn bé được một bà đỡ bảo là khó nuôi nên gửi cháu theo hình thức con nuôi ở chùa, 18 tuổi thì rước ra.
Về phần cháu, học tập đỗ trượt có đủ, nhưng cháu đều được đỗ vào các trường chuyên huyện và tỉnh mà cháu mong ước. Bây giờ cháu đang học đại học y ạ. Cháu có mắc bệnh về dạ dày hay đau bụng và cận thị.
Về phần bố mẹ thì cháu hợp với mẹ nhiều hơn, với bố thì hay có tranh cãi, nhưng cháu yêu thương bố mẹ cháu nhiều lắm.
5. Thứ lỗi cho cháu lắm chuyện, bác có thể giúp cháu mấy câu:
- Cho cháu hỏi về công việc học tập của cháu sau năm 2020, cháu dự định sẽ ra trường hè năm 2022 vậy năm đó cháu có đỗ đạt cao không ạ?
- Xem giúp cháu về tình duyên với ạ, tại có người bảo cháu sau này lấy muộn? Đại vận 24-34 của cháu có xấu lắm không ạ?
- Cháu có biết một chút về tử vi vậy cho cháu hỏi thêm là cháu có cách làm nghề y không ạ?
Cháu kính mong bác có thể dành ít thời gian xem cho cháu, cháu cảm ơn bác ạ.
Lá số của cháu ạ
Hình ảnh
Bạn mến ,
Bạn có cách số về ngành Y.
Mến,
Cháu chỉ hơi biết một chút, không biết luận giải ntn, mong bác giải đáp mấy câu hỏi của cháu ạ huhu, cháu cảm ơn bác :((
Đầu trang

ChuNhatHuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ChuNhatHuy »

Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Cháu chờ đợi dịp này lâu rồi ạ, nay mới thấy bác xem, mong bác xem cho cháu, cháu đã tốn công vào đăng kí nick, bác phải xem cho cháu đấy.

Đã là quà xuân thì phải phân phát đồng đều nhé bác. Đã làm ơn thì xin bác làm ơn cho trót không chơi trò đem con bỏ giữa chợ. Đàn ông là phải quân tử, nói thì phải làm

Đây là lá số của cháu, cháu xin cung các thông tin để bác dễ luận đoán

- Cháu sinh đúng giờ ba mẹ có ghi lại
- Cháu học giỏi thi đậu đại học chuyên ngành như mong muốn về kinh tế
- Cháu cao 1 m 7 đúng luôn, cháu nặng 70kg, cháu nhìn đẹp trai thư sinh, trắng trẻo
- Cháu hồi nhỏ sức khoẻ yếu lớn lên thì tốt
- Hệ tiêu hoá không tốt
- Cháu thích chơi đá banh
- Cháu có 1 em gái
- Ba mẹ cháu đầy đủ, ba mẹ còn đầy đủ
- Cháu bị cận phải đeo kính
- Cháu chưa có người yêu

Cháu xin hỏi bác năm sau công việc cháu thế nào, có kiếm được việc xịn không, theo đúng sở vọng không vì năm sau cháu ra trường

Cháu xin hỏi bác khi nào cháu lấy vợ và vợ cháu đẹp không

Cháu xin hỏi bác số cháu giàu không, tiền bạc thế nào, đường quan lộc cháu lên cao không, cháu không thích làm nhà nước nhưng lên sếp công ty lớn cũng là đường quan lộc đúng không bác

Cháu xin hỏi con cái cháu sau này như thế nào

Cháu xin hỏi cháu có hạnh phúc đường vợ chồng, cháu có vợ 2 không, vào năm nào thì có các mối tình ạ

Cháu xin hỏi ba mẹ cháu có sống lâu và trở nên giàu có không

Cháu xin hỏi sau này cháu nhà cửa thế nào, có nhiều điền sản không, hay là mua điền sản khó khăn

Cháu xin hỏi đại vận sắp tới vào cung phúc đức thì như thế nào, có bầm dập ko ạ

Cháu xin hỏi đại vận vào cung điền trạch thì như thế nào

Cháu xin hỏi vào đại vận nào thì cháu thành công nhất

Cháu xin hỏi cháu có số xuất ngoại đi định cư nước ngoài không

Đầu xuân chúc bác mạnh khoẻ và dành thời gian trả lời các câu hỏi cho cháu.

Cháu cảm ơn bác, mong bác phát quà thì phát cho đều ạ

Hình ảnh

Cháu xin update thêm là tính tình cháu hiền khô à, hay bị bắt nạt, hay chịu thiệt thòi, ra đường không biết cãi lại người ta, hay bị mấy mông mạnh mồm bắt nạt
Đầu trang

Thuy105
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuy105 »

Thuy105 đã viết: 21:55, 02/01/20

Nay Kính ,
Tôn Thất Hùng
Nhờ Bác Hùng Tôn cho cháu vài điều về gia đình trong năm 2020 ạ.

Hình ảnh
Nhờ Bác Hùng Tôn cho cháu vài điều về gia đình với ạ.
Bác bỏ sót cháu rồi.
Đầu trang

trada_dl
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi trada_dl »

trada_dl đã viết: 12:14, 03/01/20 Nhờ bác xem giúp em về tài chính năm 2020.
Năm 2019 làm ra dc bao nhiêu thì hết bấy nhiêu.
Hình ảnh
Nhờ bác hùng xem giúp
Đầu trang

ĐàLinh2809
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ĐàLinh2809 »

hungton đã viết: 11:44, 03/01/20
ĐàLinh2809 đã viết: 03:15, 01/01/20 Cháu chào 2 bác VIO và Hùng Tôn. Lời đầu tiên cháu xin cảm ơn về những kiến thức mà 2 bác đã chia sẻ qua các phần luận giải, đóng góp trên diễn đàn đã giúp con đường nghiên cứu học tập tử vi của cháu bớt khó khăn hơn. Nhưng tư duy còn cháu còn hạn hẹp, chưa trải được sự đời, chưa có kinh nghiệm sống của bản thân đúc kết để áp dụng vào luận giải, học tập bộ môn tử vi này. Nay cháu xin mạo muội đăng lá số của cháu lên, mong sẽ được hữu duyên với hai bác. Tuy đường đời chưa gặp nhiều nan ải nhưng mong 2 bác cho cháu lời khuyên với Mệnh Linh Xương Đà Kị này của cháu. Cháu xin chân thành cảm ơn 2 bác. Chúc hai bác một năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!
Hình ảnh
Bạn học ngành gì , hệ năm , nay làm gì ,
Ở Vn hay đã xuất ngoại .
Mến,
Dạ con thưa bác con học ngành Quản Lý Công Nghiệp ở Sài Gòn, năm nay con vẫn là sinh viên. Hiện tại con đang xa quê để học đại học.
Con có anh trai nhưng bị mất từ trong bụng mẹ nên thành ra con là con trai cả, sau con có thêm 1 đứa em trai. Gia đình con thì kinh tế khó khăn, nhưng bù lại gia đình rất hạnh phúc. Năm 2016, 2017: cha con có mượn vốn đầu tư làm ăn để kiếm tiền lo cho con học đại học nhưng bất thành, gia đình con mắc một khoản nợ lớn. Nhưng may sao lúc con lên đại học thì con được cậu ruột hỗ trợ về chi phí học tập nên con được có cơ hội học tập ở Sài Gòn.
Con cũng xin phép bộc bạch một số chuyện trong năm nay: tháng 10 ÂL vừa rồi gia đình con gặp một biến cố, ba con mắc bệnh nặng làm cho gia đình chật vật kinh tế. Nhưng may mắn sao nhờ họ hàng, bạn bè giúp đỡ gia đình con nay cũng đã phần nào bớt khó khăn và sức khoẻ cha con cũng dần hồi phục. Năm nay con đi xa gặp được nhiều may mắn, được thầy cô bạn bè giúp đỡ trong học tập, được nhận một số học bổng,... Vì con đang đi học, công việc mà làm kiếm tiền lúc này của con là làm trợ giảng cho giảng viên đại học cho nên không có nhiều thông tin chia sẻ thêm cho bác, mong bác thông cảm.
Chân thành cảm ơn bác đã đọc lời bình của con. Chúc bác một ngày vui vẻ!
Đầu trang

octopus141014
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi octopus141014 »

hungton đã viết: 11:39, 03/01/20
octopus141014 đã viết: 02:59, 01/01/20 Chúc bác VIO và bác Hung tôn năm mới đặt được nhiều thành tựu mới trong cuộc sống. Hi vong có duyên được hai bác xem qua lá số. Cháu hiện rất lo lắng về vấn đề gia đình và con cái do cũng lớn tuổi mà chưa lập gia đình. Tình cảm nhiều lần chia tay. Mong được hai chứ xem giúp năm mới có thay đổi gì không. Cháu với bạn trai hiện tại đã được gần 2 năm.

Cháu xin chia sẻ vài mốc quan trọng để nghiệm lý.
- Công việc: làm trong lĩnh vực IT. Ổn định nhưng chuyển phòng ban nhiều lần.
- 2012 xuất ngoại đi học sau đó ở lại làm việc
- 2013 có tai nạn đi lại khó khăn trong vài tháng
- 2017 chia tay bạn trai lâu năm

Cháu xin cảm ơn.
Hình ảnh
Nhờ Bạn đọc thông báo chịu viết về mình và muốn xem gì?
mến,
Gửi bác hungton, bài bổ sung thông tin của cháu bị trôi mất. Cháu xin ghi lại ở đây:

- Về bản thân: cháu cao 1m6, người bình thường, da trắng, mặt mũi ưa nhìn. Việc học hành và công việc thuận lợi. Cháu học IT ở miền bắc từ 2009 - 2012 sau đó đi học Msc ở châu âu từ 2012 - 2014. Hiện đi làm đúng ngành và định cư ở châu âu. Tính hiền lành, hơn nhát, hướng nội, ít bạn bè. Tiếp thu nhanh, dễ thích nghi. Cháu sinh ra ở miền bắc.
- Về gia đình: bố mẹ cháu li dị năm 1992, cháu là con một, sống với ông bà ngoại từ nhỏ. Bố mẹ đều có gia đình riêng và có em cùng mẹ khác cha.
- Về tình cảm: cháu có quen đến nay 3 người nhưng đều không đi đến lập gia đình. Hiện cháu quen người thứ 4 từ đầu 2018, người nước ngoài. Chưa lập gia đình và chưa có con cái.

Cháu muốn xem hạn khi nào có thể lập gia đình và có con vì tuổi cũng đã lớn. Hi vọng được chú xem qua. Cháu xin cảm ơn và chúc chú cùng gia đinh năm mới nhiều thuận lợi và bình an.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”